ตอบ
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 2 ตุลา 2008 10:33 - +++ กระทู้ซื้อขาย ครับ +++

ไม่รู้ผมคิดไปคนเดียวหรือเปล่า

คืออยากจะให้กระทู้ซื้อขาย มันไม่ update ตามที่มีคนมาpostตอบ
อยากจะให้มันเรียงตามวันที่ผุ้ประกาศเปิดกระัทู้ขึ้นมา

เพื่อเวลาเข้ามาเช็คของซื้อ-ของขาย จะได้ไม่งงว่า อันไหนมาใหม่ อันไหนอันเก่า

คือว่า ตอนนี้มัน index ตามวันของผู้มาตอบกระทู้ แต่ไม่ได้ index ตามวันที่ผู้เปิดกระทู้ซะแล้วอะ

ถ้าไงลองคุยกันนะครับ ว่าจะเอาแบบไหนดีที่ผู้ซื้อและผู้ขายไม่งง

ขอบคุณล่วงหน้าจ้าาาาา
TUI_PeTiTe

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2008
ตอบ: 3394

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11353
ให้คำขอบคุณ: 3321

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 2 ตุลา 2008 11:04 - +++ กระทู้ซื้อขาย ครับ +++
ผมว่าแบบนี้มันก็เหมือนกัยกระทู้ทั่วๆไปนะครับที่มีคนมาตอบกระทู้มันก็จะอัพขึ้นมา
ส่วนคนที่เข้ามาดูประจำจะรู้เองว่ากระทู้ไหนใหม่กระทู้ไหนเก่าเขาก็จะเลือกเปิดดูเฉพาะที่ใหม่ๆ
แต่ถ้าคนที่ไม่ได้เข้ามาก็จะไล่ดูไปเรื่อยๆครับ...(อันนี้ความคิดผมนะ)
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

พฤหัส, 2 ตุลา 2008 11:31 - +++ กระทู้ซื้อขาย ครับ +++
TUI_PeTiTe พิมพ์ว่า:
ผมว่าแบบนี้มันก็เหมือนกัยกระทู้ทั่วๆไปนะครับที่มีคนมาตอบกระทู้มันก็จะอัพขึ้นมา
ส่วนคนที่เข้ามาดูประจำจะรู้เองว่ากระทู้ไหนใหม่กระทู้ไหนเก่าเขาก็จะเลือกเปิดดูเฉพาะที่ใหม่ๆ
แต่ถ้าคนที่ไม่ได้เข้ามาก็จะไล่ดูไปเรื่อยๆครับ...(อันนี้ความคิดผมนะ)

ผมเข้าใจนะตาตุ้ย

แต่ตอนนี้มันยังน้อยอยู่ไง เลยดูง่าย

ถ้าต่อไปมันเยอะเหมือนบ้านเก่า(12-13หน้าต่อเดือน) คราวนี้แหละ จะหากันลำบากคลิ๊กเปลี่ยนหน้าไป เปลี่ยนหน้ามา

แต่ก็แล้วแต่ครับ ส่วนใหญ่เห็นสะดวกยังไง ผมก็ว่าไปตามนั้น
:D :D :D

iMan

ชื่อเล่น: แมน

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2008
ตอบ: 2838

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 12149
ให้คำขอบคุณ: 3080

พฤหัส, 2 ตุลา 2008 11:36 - +++ กระทู้ซื้อขาย ครับ +++
~ สเตฟาน ~ พิมพ์ว่า:
TUI_PeTiTe พิมพ์ว่า:

ผมเข้าใจนะตาตุ้ย

แต่ตอนนี้มันยังน้อยอยู่ไง เลยดูง่าย

ถ้าต่อไปมันเยอะเหมือนบ้านเก่า(12-13หน้าต่อเดือน) คราวนี้แหละ จะหากันลำบากคลิ๊กเปลี่ยนหน้าไป เปลี่ยนหน้ามา

แต่ก็แล้วแต่ครับ ส่วนใหญ่เห็นสะดวกยังไง ผมก็ว่าไปตามนั้น
:D :D :D

มันไม่หลายหน้าหลอกพี่ เพราะตามข้างล่าง

กฎกติกามารยาทในการใช้กระทู้ซื้อขายแลกเปลี่ยน

- กระทู้ซื้อขายแลกเปลี่ยนจะถูกลบทุกๆสิ้นเดือน ยกเว้นกระทู้ปักหมุด

- ขอความร่วมมือโพสกระทู้ซื้อขายแลกเปลี่ยนเพียงท่านละ 1กระทู้เท่านั้น

- ท่านใดต้องการลงโฆษณา แบนเนอร์ หรือ ปักหมุดกรทู้ กรุณาตั้งกระทู้ติดต่อทางผู้ดูแลบอร์ด

- เมื่อทำการซื้อขายเสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้ว กรุณาอัพเดทให้ทราบ เพื่อทางผู้ดูแลจะได้ทำการลบกระทุ้ให้ หรือ ผู้ขายสามารถลบกระทู้ด้วยตนเองได้

- ขอความร่วมมือ ไม่อั๊บกระทู้ เพราะทางคลับจะลบกระทู้เก่าทุกเดือน กระทู้ซื้อขายจะน้อยอยู่แล้ว

- ไม่ควรตั้งกระทู้ซื้อขายสิ่งของที่ผิดกฎหมายหรือไม่เหมาะสม

ทางผู้ดูแลบอร์ดจะขอลบกระทู้ที่เห็นว่าไม่สมควรออกโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบก่อนล่วงหน้า

ท่านใดมีข้อสงสัย มีคำแนะนำและติชม สามารถส่งข้อความส่วนตัวมาทางผู้ดูแลบอร์ดได้โดยตรง ขอบคุณครับ
jedsada777

ชื่อเล่น: เจษโคราช

เข้าร่วม: 30 กันยา 2008
ตอบ: 1012

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2839
ให้คำขอบคุณ: 1102

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
พฤหัส, 2 ตุลา 2008 11:46 - เพื่มเติมครับ
ตัวอย่างไอ้กระทู้ขายของอะ อยากให้เจ้าของกระทู้สามารถ ลบ กระทู้ออกได้เวลาขายเสร็จแล้ว จะได้ไม่เปลืองพื้นที่ แต่ตอนนี้กดเข้าไปมันมีแต่ให้แก้ไขอะ.....ลองรับใว้ดูนะ
iMan

ชื่อเล่น: แมน

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2008
ตอบ: 2838

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 12149
ให้คำขอบคุณ: 3080

พฤหัส, 2 ตุลา 2008 12:02 - Re: เพื่มเติมครับ
jedsada777 พิมพ์ว่า:
ตัวอย่างไอ้กระทู้ขายของอะ อยากให้เจ้าของกระทู้สามารถ ลบ กระทู้ออกได้เวลาขายเสร็จแล้ว จะได้ไม่เปลืองพื้นที่ แต่ตอนนี้กดเข้าไปมันมีแต่ให้แก้ไขอะ.....ลองรับใว้ดูนะ

ขอบคุณครับผมลองก่อน
Shoke

ชื่อเล่น: โช้คอัพ

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2008
ตอบ: 1444

Administrator
Administrator

ได้รับคำขอบคุณ: 6862
ให้คำขอบคุณ: 2301

พฤหัส, 2 ตุลา 2008 19:02 - Re: เพื่มเติมครับ
jedsada777 พิมพ์ว่า:

จัดทำให้แล้วนะครับพี่ ขอบคุณสำหรับ bug นี้นะครับ

เหนื่อยมากเลย ความยากระดับ 3.5 อิอิ ไปอ่าน Finance ก่อนพี่ อันนี้ความยากระดับ 9 หุหุ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.