ตอบ
peerapat

ชื่อเล่น: พัฒน์

เข้าร่วม: 18 มิถุนา 2010
ตอบ: 26

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 112
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 24 มิถุนา 2010 18:51 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
น้ำรั่วเข้ารถครับยังหารอยรั่วไม่เจอเลย ใครทราบช่วยบอกน่อยครับ
surapong

ชื่อเล่น: พงษ์

เข้าร่วม: 24 มีนา 2010
ตอบ: 583

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 555
ให้คำขอบคุณ: 1135

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 24 มิถุนา 2010 20:39 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ผมก้อเพิ่งหาเจอครับ ไม่ได้ถ่ายรูปเหมือนกันครับ
แต่จะอยู่อีกที่ครับ แต่ขอยืมรูปมาบอกรายระเอียดตามที่พบครับ
เจอบริเวณขอบยาแนวหรือรอยต่อบริเวณที่REMARKตามรูป
เจอโดยการรื้อทั้งสองฝั่ง จุดใกล้เคียงกัน
แล้วชีดน้ำใส่กระจกหน้ารถและจะสังเกตุเห็นบริเวณน้ำเข้า
ทันที่ครับ ตกใจและดีใจที่พบมัน.....จุดที่พบคราบดินขี่ฝุ่นจับอยู่
อุดมันซะ...รอให้แห้ง...แล้วตามด้วยน้ำ TESTอีกรอบ

Attached File :
น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka  CaNdY_MaN  psYchosis  cisco  BeL  yoosabai  curran  tigerchamp  pplagoon  golfy 
peerapat

ชื่อเล่น: พัฒน์

เข้าร่วม: 18 มิถุนา 2010
ตอบ: 26

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 112

เสาร์, 26 มิถุนา 2010 15:39 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ขอบคุณมากๆครับพี่ที่ชี้ทางสว่าง :D :D :D
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

ปี: 2003
เสาร์, 26 มิถุนา 2010 18:43 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ช่องสายไฟตัดหมอกด้วยนะครับ

กด ค้นหา ดูครับ มีกระทู้ที่เพื่อนถามมาไม่นานนี้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: BeL  tigerchamp 
U-Dong

เข้าร่วม: 08 สิงหา 2009
ตอบ: 51

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 18

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 5 กรกฎา 2010 22:45 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ผมก็เคยเป็นเปียกชุ่มเลยใต้พรมคนขับ ที่รู้เพราะมีกลิ่นในรถ เลยเอาเข้าศูนย์โดนไปประมาณ 2000 รวมซักพรมด้วยใช้เวลา 2-3วัน มันมีรูรั่วอยู่ใต้คันเร่งอ่ะคับช่างที่ศูนย์บอกว่ายางมันหลุดไป (โครตแพงแค่อุดรูนิดเดียว)
ได้รับคำขอบคุณจาก: tigerchamp 
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
อังคาร, 6 กรกฎา 2010 12:03 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
U-Dong พิมพ์ว่า:
ผมก็เคยเป็นเปียกชุ่มเลยใต้พรมคนขับ ที่รู้เพราะมีกลิ่นในรถ เลยเอาเข้าศูนย์โดนไปประมาณ 2000 รวมซักพรมด้วยใช้เวลา 2-3วัน มันมีรูรั่วอยู่ใต้คันเร่งอ่ะคับช่างที่ศูนย์บอกว่ายางมันหลุดไป (โครตแพงแค่อุดรูนิดเดียว)

สอบถามหน่อยครับ น้ำเข้าเฉพาะตอนฝนตกหรือ เข้าตลอด ของผมมันเปียกตลอดเลย ขนาดฝนหยุดแล้วก็ยังเปียก เปิดพรมมาเจอจุกยางตกอยู่ 1 อัน แต่ไม่รู้มันหลุดมาจากตรงไหน สงสัยพลาสติกใต้คันเร่งอยู่เหมือนกัน แต่ดูแล้วท่าจะแกะยาก
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

ปี: 2003
อังคาร, 6 กรกฎา 2010 17:10 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
Ton- พิมพ์ว่า:

สอบถามหน่อยครับ น้ำเข้าเฉพาะตอนฝนตกหรือ เข้าตลอด ของผมมันเปียกตลอดเลย ขนาดฝนหยุดแล้วก็ยังเปียก เปิดพรมมาเจอจุกยางตกอยู่ 1 อัน แต่ไม่รู้มันหลุดมาจากตรงไหน สงสัยพลาสติกใต้คันเร่งอยู่เหมือนกัน แต่ดูแล้วท่าจะแกะยาก

คุณต้นครับ ที่เปียกตลอด นี่เพราะว่ามันไม่แห้งหรือปล่าวครับ
เพราะถ้าน้ำเข้าแล้ว จะให้แห้ง นี่ลำบากพอควรเลยนะครับ ลำพังปล่อยไว้ ก็เน่าแน่ๆกว่าจะแห้ง
ถ้าเปียกแล้วแนะนำว่ารื้อพรมออกมาตากดีกว่าครับ แล้วก็วิ่งทั้งที่ไม่มีพรมไปก่อน เพราะเราจะได้เห็นด้วยว่า น้ำมันเข้าตรงไหน
ได้รับคำขอบคุณจาก: Ton-  BeL  tigerchamp 
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 8 กรกฎา 2010 16:10 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
psYchosis พิมพ์ว่า:
Ton- พิมพ์ว่า:

คุณต้นครับ ที่เปียกตลอด นี่เพราะว่ามันไม่แห้งหรือปล่าวครับ
เพราะถ้าน้ำเข้าแล้ว จะให้แห้ง นี่ลำบากพอควรเลยนะครับ ลำพังปล่อยไว้ ก็เน่าแน่ๆกว่าจะแห้ง
ถ้าเปียกแล้วแนะนำว่ารื้อพรมออกมาตากดีกว่าครับ แล้วก็วิ่งทั้งที่ไม่มีพรมไปก่อน เพราะเราจะได้เห็นด้วยว่า น้ำมันเข้าตรงไหน

สงสัยจะจริงครับ ตอนนี้เริ่มแห้งแล้ว
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 17 กรกฎา 2010 13:11 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ผมเจอแล้วครับ จุดยางสายไฟตัดหมอกจริงๆ ด้วยครับ ยางมันเสื่อมน้ำเลยเข้ามาได้

http://www.civicesgroup.com/forum/topic4462 ตามกระทู้นี้เลย รูสายไฟด้านใน จุกยางยังอยู่ครบแต่มันคงเสื่อมน้ำไหลเข้าไปตามสายไฟ
oui9521

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2010
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 5

จันทร์, 19 กรกฎา 2010 22:59 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ผมว่ามีอีกจุดหนึ่ง มุดเข้าไปใต้ คอนโซนหน้า ด้านคนขับ มองขึ้นไปสูงหน่อยจะมี ฟองน้ำอยู่ก่อนหนึ่ง ผมสังเกตุมา 4-5 ครั้งแล้วว่า
เมื่อฝนตกหนักหน่อย ตัวฟองน้ำนี้จะเปียกน้ำ ทุกครั้งเลย และทุกครั้งที่เปียก ก็ดึงออกมาตากให้แห้ง ฟองน้ำตัวนี้มีทั้งสองข้าง มีทั้งฝั้งคนขับและคนนั้ง พรุ่นนี้จะถ่ายรูปให้ดู เพราะของผมก็ถอดพรมออกหมดเหมือนกัน

ผมก็ยังไม่รูเหมือนกันว่าน้ำเข้าจากทางไหน
เพราะดู เสา A ถอดฝาครอบออกมา น้ำก็ไม่ไหลเข้าตามขอบกระจกรถ
จุดสายไฟ ตัดหมอก ก็ยาซิลิโคน แล้ว
Ton-

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 20 กรกฎา 2010 06:27 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ฟองน้ำตัวนี้อยู่ด้านขวา ความสูงเดียวกับคันเร่งรึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็น่าจะเป็นฟองน้ำที่ใช้ปิด รูสายไฟ ซึ่งเป็นจุดที่รั่วเลยหล่ะครับ

แต่มันถอดออกมาได้ด้วยเหรอครับ

ภาพจากซุ้มล้อด้านนอกรถนะครับ ของผมซึมเข้ามาทางรูนี้ครับ มีสายไฟสองเส้น ไปทะลุตรงฟองน้ำข้างใน ตามภาพข้างบนในรถเลยครับ
ภาพจากซุ้มล้อด้านนอกรถนะครับ ของผมซึมเข้ามาทางรูนี้ครับ มีสายไฟสองเส้น ไปทะลุตรงฟองน้ำข้างใน ตามภาพข้างบนในรถเลยครับ
ตรงฟองน้ำอันนี้มันจะบังรูสายไฟอยู่ครับ
ตรงฟองน้ำอันนี้มันจะบังรูสายไฟอยู่ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: psYchosis  curran  cisco  tigerchamp 
oui9521

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2010
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 5

อังคาร, 20 กรกฎา 2010 22:24 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ไม่ใช้ฟองน้ำในรูปครับ คุณ Ton สูงกว่านี้อีก ต้องนอนแล้วมองเข้าไปใต้ คอนโซนแล้วหันหน้าขึ้นไปมองด้านบน (ถ้านอนแล้วหันหน้าขึ้นด้านบน สูงกว่ารูสายไฟอีก ครับ) ผมถ่ายรูปแล้ว แต่รูปมันใหญ่เกินไปที่จะลงได้ ต้องแก้ขนาดรูปก่อนจะลงให้ดูครับ

มาเพิ่มรูปให้ดูแล้วครับ

เป็นฟองน้ำอัดที่มีหลายสีครับ
เป็นฟองน้ำอัดที่มีหลายสีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: curran  Ton-  tigerchamp  jeang 
nokmodify

ชื่อเล่น: นกชลบุรี

เข้าร่วม: 08 กรกฎา 2010
ตอบ: 1415

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1292
ให้คำขอบคุณ: 282

ปี: 2002
อังคาร, 27 กรกฎา 2010 15:32 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
thx
curran

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 07 กันยา 2009
ตอบ: 4300

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2057
ให้คำขอบคุณ: 5484

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 10 พฤศจิกา 2010 14:42 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ไม่นะ
SSiTT

ชื่อเล่น: สิทธิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1740

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 222
ให้คำขอบคุณ: 99

สี: แดง แรลไล (R-513)
พุธ, 10 พฤศจิกา 2010 23:26 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
รถผมเข้าทางรูสายเบรกมือครับ รื้อพรมแล้วจัดการอุดซีลีโคนให้หมด ยางที่ปิดมันเก่าแล้วเรื่มเสื่อมสภาพ
tigerchamp

ชื่อเล่น: แชมป์

เข้าร่วม: 04 กันยา 2010
ตอบ: 334

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 250
ให้คำขอบคุณ: 1558

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 11 ธันวา 2010 09:30 - น้ำรั่วเข้าด้านในรถบริเวณใต้เบาะคนขับใครพอทราบวิธีเช็ครอยรั่วไม่ครับขอความกรุณา
ของผมรุระบายน้ำแอร์มันตันคับ สังเกตุจากที่น้ำมันท่วมเฉพาะฝั่งคนนั่งด้านหน้าอ่ะครับ วิธีแก้ก้อเอารถไปหาช่างที่เค้าถ่ายน้ำมันเครื่องอ่ะคับ แล้วก้อเอาลมเป่าใต้ท้องรถด้านคนนั่งด้านหน้า มันจะมีรูมีขี้ดินติดอยู่คับ พอเป่าออก ปุ๊บ ไหลเป็นท่อเลย
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.