ตอบ
punnee03

เข้าร่วม: 15 กรกฎา 2009
ตอบ: 66

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 30
ให้คำขอบคุณ: 0
พุธ, 29 กันยา 2010 17:14 - ES ติดNGV อยากถามกรองก๊าซ
ติด NGV มาแล้ว 70000 km ประมาณเกือบ 2 ปีแล้ว เอารถไปตรวจสภาพ แล้วบอกว่าจะเปลี่ยนกรองก๊าซด้วย แต่สุดท้ายเค้าไม่เปลี่ยนให้ บอกว่าใช้ได้ อย่างนี้OK ไหมค่ะ แล้วต้อง ตรวจทุกๆ กี่กม.หรือกี่เดือนอีก บ่อยแค่ไหน

ทำไมบางคนก้อบอกว่าให้เปลี่ยนเลย เราก้อบอกแล้วนะว่าเปลี่ยนเลย แต่เค้าบอกว่าใช้ได้

แล้วกรองก๊าซเปลี่ยนที่ไหนก้อได้ใช่ไหม ไม่จำเป็นต้องเป็นที่เราไปติดตั้งมาใช่ไหม แล้วเป็นยี่ห้ออื่นได้เปล่า ของเดิมเป็น zavoli ติดมาจากทาคูนินะ แล้วรอบนี้ก้อเอากลับไปที่ทาคูนินะ แค่จูนให้เท่านั้น เพราะ เครื่องเบาดับ แล้วสั่นบ้าง
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.