ตอบ
boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 23 กันยา 2010 13:18 - จดทะเบียนถังโดนัทได้แล้วครับ
จากกระทู้ที่แล้วครับ
http://www.civicesgroup.com/forum/topic22502

เมื่อวานเลยได้ฤกษ์งามยามดีไปยื่นจดทะเบียนเพิ่ม / เปลี่ยนแปลงการใช้เชื่อเพลิง ที่ขนส่งนนทบุรีครับ
(บ้านอยู่แถวบางบัวทอง) แต่ไม่ได้จดทะเบียนรถที่นี้นะครับ จดที่ขนส่งฝั่งธนบุรีครับ (จึงขอยืนยันได้ว่า
สามารถจดทะเบียนเปลี่ยนแปลงทุกที่ครับที่มีการออนไลน์)

ผมไปถึงขนส่งประมาณ 9.00 น. ครับ (ถึงเช้าคนไม่ค่อยแยอะครับ) ไปถึงที่ตรวจสภาพรถยังไม่มีรถคันอืี่นเลย
เจ้าหน้าที่ทำการตรวจสอบเปิดกระโปรงหน้า + หลัง คนที่อยู่ข้างหลังตะโกนบอกคนที่ดูเอกสารว่า "ถังโดนัทครับ"
เจ้าที่หน้าที่ดูเอกสาร ดูเอกสารทันที (ตกใจ..คิดไปเองครับว่า...จะผ่านหรือเปล่าว่ะ) ใช้เวลาตรวจประมาณ 2-5 นาที
เจ้าที่หน้าบอกว่าเสร็จแล้วครับเอารถไปจอดได้ และกลับมารับเอกสารนะ เค้าตรวจเอกสารอยู่ประมาณ 5-8 นาที
คนที่ตรวจเอกสารบอกผมว่าให้เข้าไปที่อาคาร 1 ไปหาประชาสัมพันธ์ พอไปถึงประชาสัมพันธ์ก็กดบัตรคิวให้รอประมาณ 10 นาที
ใช้เวลาทั้งหมดประมาณ 30 นาทีครับ (ง่ายมาก ๆๆๆๆๆ ครับ)

เอกสารที่ต้องเตรียมไปครับ
1. สำเนาบัตรประชาชน
2. สำเนาใบคู่มือจดทะเบียนรถ / ตัวจริง
3. สำเนาทะเบียนบ้าน (ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงที่อยู่ใหม่)
4. ใบรับรองวิศวกร
5. ใบรับรองอุปกรณ์ถัง GAS ที่ได้มาตรฐาน
6. ใบรับรองการติดตั้งของร้าน
7. รถยนต์ติดตั้ง (เพื่อเจ้าหน้าจะได้ตรวจสภาพ)

--------------------------------------------
ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนแปลง
1. ค่าคำขอ 5 บาท
2. ค่าขอแก้ไขเพิ่มเิติมรายการในทะเบียน 50 บาท
3. ค่าตรวจสภาพรถ 50 บาท
รวม 105 บาท
ได้รับคำขอบคุณจาก: kwan  jonatan  benzd  cisco  mong_civic 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.