ตอบ
kkpho

เข้าร่วม: 10 มกรา 2009
ตอบ: 76

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 36
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 8 กันยา 2010 21:26 - Euro gas สตาทร์ติดยากครับ
ติดEuro gas กับ ES ใช้มา13000โล หลังๆสตาทร์ติดยากมาก
เปลี่ยนแบตก็ไม่หาย (แบตอายุ2ปีกว่าแล้ว) ติดยากถึงไม่ติดเลยครับ
รบกวนแนะนำด้วยครับ อยากรู้สาเหตุน่ะครับขอบคุณครับ
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 9 กันยา 2010 10:15 - Euro gas สตาทร์ติดยากครับ
ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับระบบแก๊สน่ะคับผม
เพราะสตาร์ทครั้งแรกใช้น้ำมันสตาร์ทอยู่แล้วอ่ะคับ
อาการที่เป็นสตาร์ทติดแล้วกระตุกแล้วดับ หรือว่าแช็กๆๆๆ ไม่ติดเลยอ่ะคับผม

ปล.ลองเช็คเบื้องต้น เช็คกรองเบนซิน ปั๊มติ๊ก ไล่มาจนถึงเช็ครางหัวฉีดน้ำมัน ทีล่ะอย่างอ่ะคับ
อาการแบบนี้น่าจะไม่กรองเบนซินตัน ก็ปั๊มติ๊กใกล้จะเสียอ่ะคับ (เคยสลับไปวิ่งน้ำมันบ้างรึป่าวอ่ะคับ)
ค่อยๆเช็คที่ล่ะจุดคับ ใจเย็นๆๆ ยังงัยก็รอกูรู ES มาคอนเฟิร์มให้อีกทีน่ะคับผม อ่อ..มีอีกวิธีหนึ่งคับว่าระบบไหนเสีย
เป็นแก๊สระบบหัวฉีด ใช่ป่ะคับ ลองกดปุ่มสตาร์ทแก๊สดูยังอ่ะคับ โดยไม่ต้องผ่านระบบน้ำมันอ่ะ ลองดูคับ
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 9 กันยา 2010 12:13 - Euro gas สตาทร์ติดยากครับ
ปุ่มสตาร์ทแก๊ส บางรุ่นจะใช้ไม่ได้รึป่าวครับ
kkpho

เข้าร่วม: 10 มกรา 2009
ตอบ: 76

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 36
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 9 กันยา 2010 13:46 - Euro gas สตาทร์ติดยากครับ
jonatan พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับระบบแก๊สน่ะคับผม
เพราะสตาร์ทครั้งแรกใช้น้ำมันสตาร์ทอยู่แล้วอ่ะคับ
อาการที่เป็นสตาร์ทติดแล้วกระตุกแล้วดับ หรือว่าแช็กๆๆๆ ไม่ติดเลยอ่ะคับผม

ปล.ลองเช็คเบื้องต้น เช็คกรองเบนซิน ปั๊มติ๊ก ไล่มาจนถึงเช็ครางหัวฉีดน้ำมัน ทีล่ะอย่างอ่ะคับ
อาการแบบนี้น่าจะไม่กรองเบนซินตัน ก็ปั๊มติ๊กใกล้จะเสียอ่ะคับ (เคยสลับไปวิ่งน้ำมันบ้างรึป่าวอ่ะคับ)
ค่อยๆเช็คที่ล่ะจุดคับ ใจเย็นๆๆ ยังงัยก็รอกูรู ES มาคอนเฟิร์มให้อีกทีน่ะคับผม อ่อ..มีอีกวิธีหนึ่งคับว่าระบบไหนเสีย
เป็นแก๊สระบบหัวฉีด ใช่ป่ะคับ ลองกดปุ่มสตาร์ทแก๊สดูยังอ่ะคับ โดยไม่ต้องผ่านระบบน้ำมันอ่ะ ลองดูคับ

ขอบคุณครับ อาการคือ แช็กๆๆๆเหมือนจะติดแต่ไม่ติด
ผมช่วยเร่งเครื่องก็ไม่ติดอ่ะคับผม เดี๋ยวจะลองสตาร์ทด้วย GASดูครับ ได้ผลยังไงจะแจ้งอีกทีครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.