ตอบ
Redpanda

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2010
ตอบ: 61

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 48
ให้คำขอบคุณ: 2

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 20 กรกฎา 2010 19:15 - พึ่งได้รถมาครับอยากติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำหน่อยครับ
พึ่งได้รถมาครับอยากติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยู่แถวรามอินทราครับ อยากติดถังโดนัสครับ ไม่ทราบว่าสรุปตอนนี้จดได้หรือยังครับ ถ้าได้ต้องจดที่ไหน แล้วก็อยากทราบราคาติดตั้งแก๊สเท่าไร ติดของอะไรดีครับ รบกวน กูรูทั้งหลายด้วยครับ :onion-dizzy:
supparos

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 20 กรกฎา 2010
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 10
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 21 กรกฎา 2010 10:04 - พึ่งได้รถมาครับอยากติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผมไม่ใช่กูรูนะครับ แต่พอแนะนำได้ อันดับแรกผมแนะนำให้ติดระบบหัวฉีดของ AG ครับ เพราะมีลูกเล่นให้จูนเยอะ และมีคลับมีผู้ช่วยเหลือเยอะ ส่วนถังโดนัทอันนี้ผมไม่รู้ แต่รองศึกษาที่ www.gasthai.com รองศึกษาดูครับ มีข้อมูลมากเลยครับ
Redpanda

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2010
ตอบ: 61

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 48
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 21 กรกฎา 2010 10:10 - พึ่งได้รถมาครับอยากติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ พอดีไปถามในเวปนึงเค้าตอบมาว่า "โดนัท ผมมีขนาด 43 -51 -71 สามารถจดทะเบียนได้ ราคารวมเบร็ดเสร็จพร้อมชุดหัวฉีด ที่คู่ควรเหมาะสม อยู่ที่34000 ครับ" ราคาเป็นยังไงครับเห็นสมควรหรือป่าวครับ แล้วถ้าผมเลือกถัง 51 จะวางได้พอดีหรือป่าวครับ ใครเคยวางบ้างหรือเคยเห็นเปงอยาสงไรบ้างครับ
aun99

ชื่อเล่น: อั้น

เข้าร่วม: 20 ตุลา 2008
ตอบ: 205

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 186
ให้คำขอบคุณ: 2181

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 23 กรกฎา 2010 07:51 - พึ่งได้รถมาครับอยากติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ถังโดนัท ถ้าวิ่งทางไกลแล้วยางแตก จะลำบากนะครับ เพราะเราไม่มียางอะไหล่ ถ้ากลัวเปลืองเนื้อที่เดี๋ยวนี้มีถังเล็ก เคยเห็น 28 ลิตรอะครับเห็นใส่แจ๊สอยู่แบบนั้นน่าจะดีกว่านะครับ 34000 แพงไปนะครับ เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่ จะไม่น่าเกิน 25000 แพงถูกขึ้นกับการต่อรอง และ opion ที่จะให้
es04

เข้าร่วม: 09 มีนา 2009
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3485
ให้คำขอบคุณ: 342

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 23 กรกฎา 2010 23:03 - พึ่งได้รถมาครับอยากติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ว่ากันไปแล้ว ถังโดนัทก็มีข้อเสีย
คือการบำรุงรักษาค่อนข้างลำบาก
หากมีของเหลวไหลเข้าไปขังในหลุมยางอะไหล่ ละก็เรื่องยาว
อาจจะปลดรูยางระบายเผื่อไว้ได้นะ แต่มันก็ต้องแลกด้วยฝุ่นที่เล็ดรอดมาตามรูที่เราเปิดเอาไว้

โดนัทที่นิยมกันในยุโรปเพราะรถที่นั่นจะนิยมเป็นแบบ hatch back
เขาไม่นิยมใช้รถปิคอัพ
ถ้าบ้านเราเเน่หละ รถมีใช้งานครอบครัวหนึ่งครบ เซ็ทแน่ เก๋ง กระบะ มอเตอร์ไซร์
ของเขาถ้าจะบรรทุกของใหญ่ ก็พับเบาะหลังหรือมีรถบรรทุกเช่าอีกที
ซึ่งซีดานแบบเราไม่เอื้อประโยชน์ ขนาดนั้น

หากไม่ค่อยได้โหลดของใส่กระโปรงหลังแนะนำแบบแคปซูลดีกว่าครับ
ถังเล็กๆก็มีให้เลือกมากมาย ปั้มแก๊สก็มีทุกจังหวัดครับ
การบำรุงรักษาง่าย สะดวกกว่ามาก และมีพื้นที่เหลือพอให้ใช้ได้มากพอสมควร
และรถปิ๊กอัพรับจ้าง บ้านเรามีเยอะเเยะมากมายครับ

หรือถ้ายังติดใจโดนัทอยู่ ก็อาจจะหาซื้อยางอะไหล่เเบบเล็กๆ มีขายที่เชียงกง
ติดรถไว้เพื่ออุ่นใจก็ได้ครับ
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 24 กรกฎา 2010 10:16 - พึ่งได้รถมาครับอยากติดแก๊ส LPG ช่วยแนะนำหน่อยครับ
Redpanda พิมพ์ว่า:
ขอบคุณมากครับ พอดีไปถามในเวปนึงเค้าตอบมาว่า "โดนัท ผมมีขนาด 43 -51 -71 สามารถจดทะเบียนได้ ราคารวมเบร็ดเสร็จพร้อมชุดหัวฉีด ที่คู่ควรเหมาะสม อยู่ที่34000 ครับ" ราคาเป็นยังไงครับเห็นสมควรหรือป่าวครับ แล้วถ้าผมเลือกถัง 51 จะวางได้พอดีหรือป่าวครับ ใครเคยวางบ้างหรือเคยเห็นเปงอยาสงไรบ้างครับ

ราคานี้เป็น ระบบหัวฉีด ยี่ห้ออะไร คับ
ที่จะแพงก็แพงถังอ่ะคับ ถังโดนัท ลูกหนึ่งราคาจะอยู่ที่ 9000 - หมื่นต้นๆ
แล้วแต่ขนาดคับผม ตอนแรกที่ผมจะติดแก๊สก็จเลือกใช้ถังโดนัท เช่นกัน แต่ตอนนั้น
อยู่ในช่วงคนติดกันเยอะ น้ำมันแพงมากๆๆๆ ติดไม่ไหวเพราะแพงเกิ๊น เลยติดเป็นถังแคปซูลมาอ่ะคับ
อุตส่าห์ติดเครื่องเสียงมาตั้งแพง ต้องเอาออกหมดเลย ยังเสียดายไม่หาย

ปล.ถ้าจะติดถังโดนัท พี่ที่ทำงานผมรุ่นเดียวกัน เค้าใช้ถังขนาด 42 ลิตรอ่ะคับ
ไม่ต้องดัดแปลงอะไรเลย ลงพอดีเด๊ะๆๆ แต่ถ้าใส่ใหญ่กว่านี้ ต้องตีแพงไม้ที่พื้นใหม่น่ะคับ

อ่อ....นิดหนึ่งคับ ถ้าติดถังโดนัทมาแล้ว อย่าลืมหาซื้อยางอะไหล่ตัวนอกมาไว้ให้อุ่นใจด้วยน่ะคับ
มันจะเป็นยางอะไหล่ ประมาณขอบ 15 ขนาดหน้ากว้างประมาณรถสามล้อเองอ่ะ เห็นขายกันมือสอง
วงหนึ่ง 1000 บาท หาซื้อได้ตาม เซียงกง หรือในเวปฯ ทั่วไปอ่ะคับ อ่ะพกพาง่าย ไม่เกะกะ มีไว้ได้อุ่นใจคับผม
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.