ตอบ
hellball

เข้าร่วม: 22 เมษา 2010
ตอบ: 12

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
ให้คำขอบคุณ: 0
พุธ, 21 กรกฎา 2010 15:14 - งานเข้าครับ ใช้น้ำมัน รอบวูบ ใช้แก๊สเครื่องสั่น
คือรถผมติดแก๊สระบบดูดมาก่อนหน้านั้นน้ำมันก็ไม่เป็นอะไร พอดีช่วงหลังพอใช้แก๊สแล้วรอบเดินเบา สั่นๆ ขึ้นๆลงๆ ผมก็เลยไปให้ช่างล้างลิ้นปีกผีเสื้ยครับ ช่างมันเชียร์ให้ผมติดน้ำมันเลี้ยงบ่าวาลว ด้วยเป็นกะปุกครับ ใช้ได้ 20000 โล ผมก็ติดไป หลังจากติดก็มีปัญหาเลยครับ พอใช้น้ำมัน ช่วงระหว่างที่เร่ง แล้วปล่อยคันเร่งเพื่อจะเบรก รอบมันวูบลงไป แล้วกลับมาที่เดิมครับ เป็นอย่างนี้หลังจากไปทำเลยครับ อีกอย่างเครื่องยนต์จะสั่นมาก ตอนเข้า N or D g เวลาจอดอยู่ ไม่รู้ว่าเป็นนเพราะอะไรครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ
longdoosi-es

ชื่อเล่น: กัน

เข้าร่วม: 30 เมษา 2009
ตอบ: 84

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 50
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 21 กรกฎา 2010 18:40 - Re: งานเข้าครับ ใช้น้ำมัน รอบวูบ ใช้แก๊สเครื่องสั่น
hellball พิมพ์ว่า:
คือรถผมติดแก๊สระบบดูดมาก่อนหน้านั้นน้ำมันก็ไม่เป็นอะไร พอดีช่วงหลังพอใช้แก๊สแล้วรอบเดินเบา สั่นๆ ขึ้นๆลงๆ ผมก็เลยไปให้ช่างล้างลิ้นปีกผีเสื้ยครับ ช่างมันเชียร์ให้ผมติดน้ำมันเลี้ยงบ่าวาลว ด้วยเป็นกะปุกครับ ใช้ได้ 20000 โล ผมก็ติดไป หลังจากติดก็มีปัญหาเลยครับ พอใช้น้ำมัน ช่วงระหว่างที่เร่ง แล้วปล่อยคันเร่งเพื่อจะเบรก รอบมันวูบลงไป แล้วกลับมาที่เดิมครับ เป็นอย่างนี้หลังจากไปทำเลยครับ อีกอย่างเครื่องยนต์จะสั่นมาก ตอนเข้า N or D g เวลาจอดอยู่ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ

ล้างชุดลิ้นดีรึป่าวคับ (แบบถอดแยกล้างจิงๆอ่ะคับ)....ถอดล้างแล้วประกอบกลับไม่ดีก้อเป็นได้นะคับ
ปลั๊กเซนเซอร์ชดเชยรอบหลวมป่าว

ช่างมันเชียร์ให้ผมติดน้ำมันเลี้ยงบ่าวาลว ด้วยเป็นกะปุกครับ ใช้ได้ 20000 โล
ผมว่าถอดออกดีกว่าคับ หรือคืนคับ(ถ้าได้นะ) ร้านแก็ส หรืออู่ทำเครื่องคับ....
ใช้แก๊สให้ทน ต้องขับใช้น้ำมันด้วยคับ
แล้ววาว์ล+บ่าจะยืดอายุไปอีก หรือก่อนดับเครื่อง/ก่อนเข้าบ้านสับน้ำมันวอร์มสัก1-2 นาทีก้อดีคับ วาว์ล+บ่าจะไม่แห้ง

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ...

พวกผลิตภัณฑ์ต่างๆที่ขายเพื่อยืดอายุวาว์ล+บ่าวาว์ล ประเภทสารต่างๆที่ไว้เติม/ผสม ที่ขายตามปั๊มแก๊ส (หรือที่ใดๆ)

อย่าเติมเด็ดขาดนะคับ.....พังมาหลายคันแล้ว

สิ่งที่ดีที่สุดสำหรับวาว์ลและบ่าวาว์ลคือ น้ำมันเบนซิน คับ 91/95/ออกเทนยิ่งดีคับ ใช้สลับ ใช้บ่อยหน่อย

เครื่องจะอยู่กับเรานานขึ้นคับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.