ตอบ
watchara4

ชื่อเล่น: เอท

เข้าร่วม: 04 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1565

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1917
ให้คำขอบคุณ: 3446

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 30 พฤศจิกา 2009 20:27 - ทำสีตัวอักษร ทำตัวหนายังไงครับ
ขอโทษทีนะครับ ผมลองค้นหาดูแล้วมันไม่เจอ

ยังไงรบกวนบอกวิธีทำสีตัวอักษร กับ ตัวหนาให้หน่อยได้ไหมครับ

psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

ปี: 2003
อังคาร, 1 ธันวา 2009 14:31 - ทำสีตัวอักษร ทำตัวหนายังไงครับ
ก็พิมพ์ข้อความให้เสร็จ
จากนั้น ก็เอาเมาส์ไป คลิกลากเพื่อเลือกข้อความที่ต้องการให้เป็นสี
จากนั้นก็ให้เลือกที่รายการ "สีตัวอักษร" หรือ "ขนาดตัวอักษร" ที่รายการด้านบน
มันก็จะมีคำสั่งที่เป็นวงเล็บมาครอบ ข้อความของคุณ เท่านี้ เมื่อกด "ส่ง" ข้อความข้อความคุณก็จะเป็นสี หรือ มีขนาดตัวอักษร แล้ว

ตัวอย่างข้อความ

Code:
[size=18][color=blue]ก็พิมพ์ข้อความให้เสร็จ
จากนั้น ก็เอาเมาส์ไป คลิกลากเพื่อเลือกข้อความที่ต้องการให้เป็นสี
จากนั้นก็ให้เลือกที่รายการ "สีตัวอักษร" หรือ "ขนาดตัวอักษร" ที่รายการด้านบน
มันก็จะมีคำสั่งที่เป็นวงเล็บมาครอบ ข้อความของคุณ เท่านี้ เมื่อกด "ส่ง" ข้อความข้อความคุณก็จะเป็นสี หรือ มีขนาดตัวอักษร แล้ว[/color][/size]
ได้รับคำขอบคุณจาก: watchara4  kobon  J.Anusorn  hokhuk77 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.