ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
สอบถามเรื่องเบรคหน่อยครับ
ผู้ตั้ง ข้อความ
จร ซีวิค อีเอส
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

ชื่อเล่น: จร

เข้าร่วม: 12 กุมภา 2016
ตอบ: 68

ได้รับคำขอบคุณ: 31
ให้คำขอบคุณ: 759

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

เสาร์, 19 พฤษภาคม 2018 16:30 :: สอบถามเรื่องเบรคหน่อยครับ
เริ่มต้นคือ ไฟรูปแบตโชว์ ผมจึงเปลี่ยนไดรฟ์ชาร์จไป ทุกอย่างใช้งานได้ปกติ ต่อมา 2 เดือนให้หลัง ไฟรูปแบตโชว์อีกครั้ง เลยให้ช่างแก้ไข จากที่ดูช่าง เขาใช้เครื่องมือวัดระบบไฟฟ้า วัดสายไฟอยู่นานเกือบชั่งโมงแล้วตัดสายบางเส้น (ผมไม่รู้ว่าสายอะไร เพราะมองอยู่ไกล) จากนั้นไฟที่โชว์หาย พอขับออกจากร้าน ... ปรากฏว่าเบรคมีอาการสั่นที่แป้นเบรค ตรงที่เท้าเหยียบ (เป็นเฉพาะตอนรถใกล้จะหยุดนิ่งแล้ว) ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่มีอาการอะไรปกติทุกอย่าง อยากทราบว่า มีระบบไฟเกี่ยวข้องกับระบบเบรคใหมครับ แล้ว ABS มีส่วนใหม เพราะความเร็วไม่ถึง 20 เลยครับตอนที่เป็น

จุดเริ่มต้นของมิตรภาพ คือ การทักทายกัน 
fasang.Mr
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เดิม...ดู...ดี

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2089

ได้รับคำขอบคุณ: 1757
ให้คำขอบคุณ: 2313

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

พุธ, 23 พฤษภาคม 2018 14:25 :: สอบถามเรื่องเบรคหน่อยครับ
ถ้าถนนไม่เรียบ ABS จะทำงานครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

พฤหัส, 24 พฤษภาคม 2018 08:10 :: สอบถามเรื่องเบรคหน่อยครับ
fasang.Mr พิมพ์ว่า:
ถ้าถนนไม่เรียบ ABS จะทำงานครับ

มันเป็นทุกครั้งครับ ทุกสภาพถนน

จุดเริ่มต้นของมิตรภาพ คือ การทักทายกัน 
fasang.Mr
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เดิม...ดู...ดี

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2089

ได้รับคำขอบคุณ: 1757
ให้คำขอบคุณ: 2313

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

อังคาร, 12 มิถุนา 2018 08:35 :: สอบถามเรื่องเบรคหน่อยครับ
จร ซีวิค อีเอส พิมพ์ว่า:

มันเป็นทุกครั้งครับ ทุกสภาพถนน

ลองเช็คจานกับผ้าเบรคดูยังครับ
ก่อนหน้าที่ช่างจะตัดสายไฟ มีอาการอย่างอื่นอีกไหมครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

พฤหัส, 14 มิถุนา 2018 09:33 :: สอบถามเรื่องเบรคหน่อยครับ
จร ซีวิค อีเอส พิมพ์ว่า:

ลองเช็คจานกับผ้าเบรคดูยังครับ
ก่อนหน้าที่ช่างจะตัดสายไฟ มีอาการอย่างอื่นอีกไหมครับ

เช็คหมดแล้วครับ ผ้าเบรคก็เปลี่ยนใหม่ เจียรจานเบรคแล้วก็ไม่หายครับ ก่อนหน้านั้นปกติดีทุกอย่างครับ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2018 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com