ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
รบกวนผู้รู้ Dimension 02 เวลาหักพวงมาลัยไวๆ จะมีเสียงดัง ปุกๆ บริเวณ ด้านล่างรถครับ
ผู้ตั้ง ข้อความ
รถไม่แรง เลยไม่ขับแซงใคร
น้องใหม่
น้องใหม่

ชื่อเล่น: โอ๊ด

เข้าร่วม: 16 มีนา 2018
ตอบ: 3

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

ศุกร์, 16 มีนา 2018 14:44 :: รบกวนผู้รู้ Dimension 02 เวลาหักพวงมาลัยไวๆ จะมีเสียงดัง ปุกๆ บริเวณ ด้านล่างรถครับ
สอบถามหน่อยครับ พี่ครับ พอดีรถผม เวลารถเคลื่อตัวช้าๆแล้วหักพวงมาลัยไวๆ อย่างเช่นการถอยเข้าจอด และ การเลี้ยวเวลารถเคลื่อนตัวช้า จะมีเสียง ปุ๊กๆ บริเวณใต้รถครับ ความรู้สึก เหมือนมีอะไรมาเคาะที่ใต้รถครับ พี่ๆท่านใดเคยเจอแบบนี้บ้างครับ และวิธีการแก้ไขคืออะไรหรอครับ ***ถ้ากระทู้ซ้ำขออภัยนะครับ 

Dark
มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

ได้รับคำขอบคุณ: 406
ให้คำขอบคุณ: 10

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

ศุกร์, 16 มีนา 2018 21:18 :: รบกวนผู้รู้ Dimension 02 เวลาหักพวงมาลัยไวๆ จะมีเสียงดัง ปุกๆ บริเวณ ด้านล่างรถครับ
รถไม่แรง เลยไม่ขับแซงใคร พิมพ์ว่า:
สอบถามหน่อยครับ พี่ครับ พอดีรถผม เวลารถเคลื่อตัวช้าๆแล้วหักพวงมาลัยไวๆ อย่างเช่นการถอยเข้าจอด และ การเลี้ยวเวลารถเคลื่อนตัวช้า จะมีเสียง ปุ๊กๆ บริเวณใต้รถครับ ความรู้สึก เหมือนมีอะไรมาเคาะที่ใต้รถครับ พี่ๆท่านใดเคยเจอแบบนี้บ้างครับ และวิธีการแก้ไขคืออะไรหรอครับ ***ถ้ากระทู้ซ้ำขออภัยนะครับ 

เสียงเพลาขับหรือเปล่าครับ อาจจะหัวเพลาตัวนอกเสื่อมมั้งครับ

Golfza ES
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2016

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 2

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

พฤหัส, 29 มีนา 2018 13:55 :: รบกวนผู้รู้ Dimension 02 เวลาหักพวงมาลัยไวๆ จะมีเสียงดัง ปุกๆ บริเวณ ด้านล่างรถครับ
รถผมก็เป็นทำเพลามาแล้ว
สรุป เป็นที่โช๊คมันลั่นเพราะเอสโช๊คเดิมไปทำสตัทปรับเกลียวมา

รถไม่แรง เลยไม่ขับแซงใคร
น้องใหม่
น้องใหม่

ชื่อเล่น: โอ๊ด

เข้าร่วม: 16 มีนา 2018

ได้รับคำขอบคุณ: 0

พุธ, 18 เมษา 2018 14:20 :: รบกวนผู้รู้ Dimension 02 เวลาหักพวงมาลัยไวๆ จะมีเสียงดัง ปุกๆ บริเวณ ด้านล่างรถครับ
Golfza ES พิมพ์ว่า:
รถผมก็เป็นทำเพลามาแล้ว
สรุป เป็นที่โช๊คมันลั่นเพราะเอสโช๊คเดิมไปทำสตัทปรับเกลียวมา

แล้วพี่แก้ไขยังไงหรอครับ แก้ที่ตรงไหนบ้างครับ 

ก็ดี ที่เหงา
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 22 ธันวา 2017
ตอบ: 9

ได้รับคำขอบคุณ: 1

อาทิตย์, 17 มิถุนา 2018 21:35 :: รบกวนผู้รู้ Dimension 02 เวลาหักพวงมาลัยไวๆ จะมีเสียงดัง ปุกๆ บริเวณ ด้านล่างรถครับ
เพลาขับสึก กับ เบ้าโช๊คเเตก 2อย่างนี่ล่ะครับ

AUM_Love_civic
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ESในสายเลือด

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2013
ตอบ: 913

ได้รับคำขอบคุณ: 643
ให้คำขอบคุณ: 328

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

อังคาร, 10 กรกฎา 2018 16:48 :: รบกวนผู้รู้ Dimension 02 เวลาหักพวงมาลัยไวๆ จะมีเสียงดัง ปุกๆ บริเวณ ด้านล่างรถครับ
ลองดูลูกหมากแร็กดูครับว่าหลวมไหม ของผมเคยเป็นเวลาจอดหรือเคลื่อนช้าๆจะมีเสียงลั่นครับ
ผมเปลี่ยนลูกหมากแร็กมาแล้วหายครับ

รบกวนผู้รู้ Dimension 02 เวลาหักพวงมาลัยไวๆ จะมีเสียงดัง ปุกๆ บริเวณ ด้านล่างรถครับ  
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2018 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com