ตอบ
profibus

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1151
ให้คำขอบคุณ: 516

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 17 ธันวา 2017 18:27 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
ผม haul เกียร์ กับแก ใช้งานมา 1 ปี ยังปรกติครับ
ราคา 10800 นี่ เฉพาะเกียร์นะครับ ส่วนเซ็นเซอร์ โซลินอย ตอนผมเอาเกียร์ลูกเก่าไปเทิน แกก็แกะ เอาของตัวเก่า มาใส่เกียร์ใหม่ ที่ผมรับจากแกมา

ถ้าเช็คทุกที่ผมว่าน่าจะเงื่อนไขนี้ทุกอู่
ได้รับคำขอบคุณจาก: CALM 
CALM

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2012
ตอบ: 318

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 286
ให้คำขอบคุณ: 568

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 2 มกรา 2018 17:46 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
ผมก็ไม่รู้นะพี่. แต่ที่อ่านมาผมเข้าใจว่า เราไปซ่อมเกียร์ก็ยกเกียร์เปลี่ยนอย่างเดียวน่ะถูกแล้ว แล้วถ้าพี่ยกเกียร์เปลี่ยนไหม่แล้วจบแล้วนะ. ลูกเก่ายกลงแล้ว. พี่ช่างเขาก็ต้องไปเอา พวก เซนเซอร์ หรือ โซลินอยเกียรตัวเก่ามาใส่ลูกไหม่ก้อถูกแล้วนะครับผม เพราะถ้าไม่เอามาใส่ แล้วเราจะขับรถกลับบ้านหรือ ต้องรอเอาพวกชุด โซรินอยเกียร์ หรือปลั๊กเซนเซอร์ จากไหนอ่ะครับมาใส่ครับผม นอกจากว่าราจะคุยกับช่างว่ายกลูกเก่าลง ไม่ต้องถอดปลั๊ก โซลินอยเซนเซอร์ อะไรที่ติดกับเกียร์ลูกที่ซื้อจากเชียงกง(ลูกเก่าที่เสีย)ออกนะผมจะเอาไปเคลมกับร้านเชียงกงพี่. เดี๋ยวผมเอาชุดปลั๊ก เซนเซอร์ หรือโซลินอย อีกชุดนึงมาไห้ใส่ครับ อะไรทำนองนี้น่ะครับผมว่า. ความเข้าใจผมนะครับไม่ได้ว่าอะไรไครครับผม แค่สงสัยนิสนึง เพราะถ้าเป็นผมไปทำยกเกียร์ลูกเก่าลง. เอาลูกไหม่ใส่. ก็ต้องถอดพวกปลั๊กเซนเซอร์ โซลินอยเกียร์ ตัวเก่ามาใส่ลูกไหม่ก็ถูกแล้วนะครับผม ถ้าพวก ปลั๊กโซลินอยเซนเซอร์ อะไรต่าง ๆ ที่มันไม่เสียมาไว้อย่างเดิมครับผม.
ได้รับคำขอบคุณจาก: profibus 
profibus

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 2 มกรา 2018 19:21 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
CALM พิมพ์ว่า:
ผมก็ไม่รู้นะพี่. แต่ที่อ่านมาผมเข้าใจว่า เราไปซ่อมเกียร์ก็ยกเกียร์เปลี่ยนอย่างเดียวน่ะถูกแล้ว แล้วถ้าพี่ยกเกียร์เปลี่ยนไหม่แล้วจบแล้วนะ. ลูกเก่ายกลงแล้ว. พี่ช่างเขาก็ต้องไปเอา พวก เซนเซอร์ หรือ โซลินอยเกียรตัวเก่ามาใส่ลูกไหม่ก้อถูกแล้วนะครับผม เพราะถ้าไม่เอามาใส่ แล้วเราจะขับรถกลับบ้านหรือ ต้องรอเอาพวกชุด โซรินอยเกียร์ หรือปลั๊กเซนเซอร์ จากไหนอ่ะครับมาใส่ครับผม นอกจากว่าราจะคุยกับช่างว่ายกลูกเก่าลง ไม่ต้องถอดปลั๊ก โซลินอยเซนเซอร์ อะไรที่ติดกับเกียร์ลูกที่ซื้อจากเชียงกง(ลูกเก่าที่เสีย)ออกนะผมจะเอาไปเคลมกับร้านเชียงกงพี่. เดี๋ยวผมเอาชุดปลั๊ก เซนเซอร์ หรือโซลินอย อีกชุดนึงมาไห้ใส่ครับ อะไรทำนองนี้น่ะครับผมว่า. ความเข้าใจผมนะครับไม่ได้ว่าอะไรไครครับผม แค่สงสัยนิสนึง เพราะถ้าเป็นผมไปทำยกเกียร์ลูกเก่าลง. เอาลูกไหม่ใส่. ก็ต้องถอดพวกปลั๊กเซนเซอร์ โซลินอยเกียร์ ตัวเก่ามาใส่ลูกไหม่ก็ถูกแล้วนะครับผม ถ้าพวก ปลั๊กโซลินอยเซนเซอร์ อะไรต่าง ๆ ที่มันไม่เสียมาไว้อย่างเดิมครับผม.

ตอนผมไปซื้อเอาลูกเก่าไปเทิน ทางร้านถอดของเก่าที่ติดมาใส่ตัวใหม่ ร้านที่รับ overhaul gear ผมว่าเงื่อนไขนี้ทุกร้าน เฉพาะตัวเกียร์ ส่วนควบไม่เกี่ยว
Dark

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2002
พุธ, 3 มกรา 2018 10:40 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
Maetasit Sutthipholpaiboon พิมพ์ว่า:
รถผมcivic dimensionตาเหยี่ยวเครื่อง1700cc.ไปซ่อมกับอู่นี้เหมือนกันเนื่องจากเกียร์เดิมผมพังไม่ได้ซ่อม ให้ช่างสั่งชุดเกียร์เซียงกง​[img]C:\Users\Public\Pictures\Sample Pictures[/img]มาเปลี่ยนทีแรกผมเข้าใจว่าเปลี่ยนชุดเกียร์แล้วจะจบแค่คันเกียร์ไม่ตรงแต่ปรากฎว่าขับไปไม่กี่วันเร่งเครื่องแล้วรถไม่วิ่งแต่ชุดเกียร์ที่ซื้อมาจากเซียงกงยังอยู่ในประกัน7วันผมเลยค้นหาอู่ที่รับซ่อมเกียร์โดยเฉพาะเลยมาเจออู่คุณจตุพงศ์ที่อยู่ลาดหลุมแก้ว ตอนแรกก็โทรไปขอคำแนะนำว่ารถมีอาการแบบนี้เขาก็พูดดีให้คำแนะนำดี ผมคิดเอาเองว่าน่าจะเป็นอู่ที่น่าเชื่อถือและเห็นว่าไม่ไกลจากบ้านเท่าไหร่ก็เลยเอารถไปที่อู่นี้ คุณพงศ์ก็testรถผมสรุปบอกว่าเกียร์ผมพัง เขาก็เลยเสนอว่าเขามีเกียร์ที่OVERHALLแล้วเป็นเกียร์ในนี้ราคา10,800บ.ค่ายกเกียร์4,000บ.ถ้าไม่มีเกียร์มาturnคิดอีก4,000บ.คือเบ็ดเสร็จ18,800บ.ผมตัดสินใจทำเพราะต้องรีบใช้รถ ใช้เวลา2วันซ่อมเสร็จ ปรากฎว่าผมไปรับรถทีซ่อมและจะเอาชุดเกียร์เดิมที่เขาบอกว่าพังเพื่อไปเครมกับเซียงกงซึ่งผมคุยกับร้านเซียงกงไว้แล้วว่าจะขอเปลียนเป็นอะไหล่อย่างอื่นแทน เขาดันกลับเอาตัวทอล็ค,ปลั๊กเกียร์,โซลินอย ไปใส่รถผมอีกซึ่งเท่ากับว่าชุดเกียร์เดิมผมไม่สามารถคืนเซียงกงได้ยังไงก็เช็คอู่ให้ดีๆนะครับถ้าจะเอารถไปซ่อม ความซื่อสัตย์กับลูกค้าสำคัญมาก นี่คือครั้งแรกและเป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจะซ่อมจากอู่นี้ ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน 

​เหตุการณ์ ณ.วันที่12/12/2560

ผมก็ซื้อเกียร์ที่ overhall แล้วจากพี่เค้านะครับ คือใช้วิธีสับเกียร์ที่พี่เค้า overhall มาแล้วนะครับ การ overhall ไม่ว่าจะที่ไหนๆ คือการเปลี่ยนพวกแผ่นคลัชและพวกลูกปืน ซีล กรองเกียร์ ประมาณนี้นะครับ พวกเซนเซอร์นี่ไม่เกี่ยวนะครับ ขอย้ำนะครับว่านี่ขอบเขตของการ overhall น่าจะเกือบทุกที่ล่ะครับ ส่วนเกียร์เซียงกงข้อดีที่ผมนึกได้นะครับก็คือจะได้ทอร์คลูกนึง + กับชุดเซนเซอร์ที่ใช้งานมาแล้ว ส่วนแผ่นคลัช + ซีล + กรองเกียร์ก็เป็นของที่ใช้งานมาระยะนึงแล้ว มันไม่เหมือนกันนะครับ คุณซื้อเกียร์เซียงกงมาแล้วเกียร์ลูกเก่าอยู่ไหนครับ เอาเซนเซอร์ชุดเก่าเกียร์คุณได้ใส่ในเกียร์เซียงกงแทนเลยครับ ไหนๆเกียร์เซียงกงที่ซื้อมามันก็ใช้ไม่ได้อยู่แล้ว ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: profibus  CALM 
pas

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2017
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 6 มกรา 2018 12:43 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
ผมซ่อม เกียร์ ที่อื่น ก็เปลี่ยนเฉพาะ แผ่นคลัชและ ซีล กรองเกียร์ และ อุปกรณ์อื่นๆ ที่เสียหาย พวกเซนเซอร์ ถอดออกใช้ของเดิม ราคา สูงกว่า แกอีก (15,000 บาท ) ก่อนซ่อมโทรขอคำแนะนำคุณจตุพงศ์ ขนาดว่าไม่ซ่อมที่แก ก็แนะนำ ให้คำปรึกษาดีนะครับ
pst

เข้าร่วม: 09 มีนา 2014
ตอบ: 134

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 86

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 11 มกรา 2018 11:45 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
รถผมก็ O/H ที่อู่นี้นะครับ ราคา 10800 ค่าแรงและค่าน้ำมันเกียร์อีก 4000
ตอนนี้ก็ทำมาได้เกือบ2ปีแล้วครับ ยังปกติอยู่ ก็ไมรู้นะครับ เห็นพี่เขาว่า
เปลี่ยนอะไหล่ภายในทั้งหมด แต่ผมก็ลืมขออะไหล่เก่าครับ
wat_udee

เข้าร่วม: 29 กรกฎา 2013
ตอบ: 32

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 18

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 27 ตุลา 2018 08:54 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
รถผมปี 04 AT เกียร์ใกล้ลาโลกแล้วครับ เข้าเกียร์R แล้วรถไม่ค่อยถอยต้องเหยียบส่ง อยากได้ข้อมูลของเพื่อนๆที่ไปใช้บริการของอู่นี้ครับ
sayarm

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2229

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2543
ให้คำขอบคุณ: 4055

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 28 ตุลา 2018 22:25 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
รถผม ปี 03 รถมีอาการตอนเช้าถอยไม่ได้บ่อยๆต้องเหยียบส่งแรงๆ พอนานๆเข้าวิ่งไม่ออก ความเร็วสูงสุด20 km
ก็เลยซื้อเกียร์ Overhaul จากร้านนี้เช่นกัน  ตกลงกันคือโอนเงินไปเสร็จเขาส่งเกียร์มาให้ผม ผมก็เอาไปจ้างอู่เปลี่ยนให้เสร็จแล้วก็ส่งเกียร์เก่าของผมคืนไปให้แกทีหลังซึ่งก็มีค่ามัดจำกันอยู่ไม่กี่พัน

อาการที่ใช้งานก็ปกติดี ใช้มาหลายหมื่นกิโลแล้วไม่ไม่พบปัญหานะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: profibus 
profibus

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 29 ตุลา 2018 22:03 - ใครเคยลองเปลี่ยนเกียร์ของคุณจตุพงศ์ ที่ขายอยู่ในห้องซื้อขายราคาประมาณ 10,800 บาทแล้วบ้าง
sayarm พิมพ์ว่า:
รถผม ปี 03 รถมีอาการตอนเช้าถอยไม่ได้บ่อยๆต้องเหยียบส่งแรงๆ พอนานๆเข้าวิ่งไม่ออก ความเร็วสูงสุด20 km
ก็เลยซื้อเกียร์ Overhaul จากร้านนี้เช่นกัน  ตกลงกันคือโอนเงินไปเสร็จเขาส่งเกียร์มาให้ผม ผมก็เอาไปจ้างอู่เปลี่ยนให้เสร็จแล้วก็ส่งเกียร์เก่าของผมคืนไปให้แกทีหลังซึ่งก็มีค่ามัดจำกันอยู่ไม่กี่พัน

อาการที่ใช้งานก็ปกติดี ใช้มาหลายหมื่นกิโลแล้วไม่ไม่พบปัญหานะครับ

รับประกัน 1 ปี
ผมเปลี่ยน มา 2ปีแล้ว วิ่งมาแสนโลแล้ว ยังดีอยู่เลยครับ
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.