ตอบ
Wi Va

เข้าร่วม: 16 ตุลา 2017
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 16 ตุลา 2017 14:22 - ไฟเอนจิ้น โชว์ค่ะ เสียที่ตรงไหนค่ะ
ไฟเอนจิ้น โชว์ หนึ่งวันหลังจากจั๊มขั้วแบตค่ะ เข้าศูนย์ลบโค้ดแล้ว พอวิ่งแล้วไปสักพักดับเครื่อง สตาร์ทรถใหม่ ไฟก็จะโชว์ขึ้นมาอีกค่ะ
ศูนย์แจ้งให้เปลี่ยน สายไฟห้องเครื่อง และ กล่อง ECU รอของเดือนหนึ่ง
อาการนี้เป็นที่กล่องจริงหรือเปล่าค่ะ จะได้เปลี่ยนเลยตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรค่ะ
- เพิ่มเติมค่ะ รถมีอาการกระตุกค่ะ
profibus

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1151
ให้คำขอบคุณ: 516

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 17 ตุลา 2017 21:52 - ไฟเอนจิ้น โชว์ค่ะ เสียที่ตรงไหนค่ะ
Wi Va พิมพ์ว่า:
ไฟเอนจิ้น โชว์ หนึ่งวันหลังจากจั๊มขั้วแบตค่ะ เข้าศูนย์ลบโค้ดแล้ว พอวิ่งแล้วไปสักพักดับเครื่อง สตาร์ทรถใหม่ ไฟก็จะโชว์ขึ้นมาอีกค่ะ
ศูนย์แจ้งให้เปลี่ยน สายไฟห้องเครื่อง และ กล่อง ECU รอของเดือนหนึ่ง
อาการนี้เป็นที่กล่องจริงหรือเปล่าค่ะ จะได้เปลี่ยนเลยตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรค่ะ
- เพิ่มเติมค่ะ รถมีอาการกระตุกค่ะ

ช่างได้แจ้งไหมครับว่าโค้ด มันฟัองว่าอะไรครับ
รถผมมีอาการกระตุก เอาเข้า 0 ช่างเสนอเปลี่ยนสายไฟเหมือนกัน แต่ลองไล่สาเหตุดูเกิดจากปลั๊กคอยแตก ซื้อปลั๊กมาเปลี่ยนก็ไม่เจออาการอีก

ปลั๊กมันไม่มีแยกขาย 0 เลยเสนอเปลี่ยนใหม่หมด

ถ้ารถอยู่ในกรุงเทพ ลองดูเฟส ที่ชื่อว่าน้าหมี คนทำฮอนด้า ปรึกษาแกดูครับ
เทพ

ชื่อเล่น: เทพ

เข้าร่วม: 10 เมษา 2013
ตอบ: 424

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 280
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 5 พฤศจิกา 2017 10:42 - ไฟเอนจิ้น โชว์ค่ะ เสียที่ตรงไหนค่ะ
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ หายหรือยัง ถ้ายังไม่หาย ลองให้อู่เช็ค โค๊ดใหม่แล้วถามเค้าดูว่าเป็นโค๊ดอะไร ค่าเช็ค 300  เพราะไฟโชว์อาการมันเดายากครับ เช๋น เซนเซอร์ ท่อ , ปีกผีเสื้อ , เซนเซอร์ที่อยู่กับเครื่อง และ อื่นๆอีกเยอะครับ เพราะบางทีอาการจ่อจะเกิดอยู่แล้ว พอเจอะกระตุ้นเลยโชว์เลยก็มี ผมก็เคยเป็นแบตหมด ให้ หกล้อพ่วงให้ ปรากฎว่าช๊อต ทั้งคัน  วิทยุก็ดับน็อคไปพักนึ่ง ใส่โค๊ดใหม่ วันต่อมาหลังเปลี่ยนแบ๊ต ไฟโซว์ เฉยเลย  จัดการ ล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยน O2 ที่ท่อ ตัวหลัง เลยหายปรกติ ดังนั้นเลยแนะนำให่อู่เช็คโค๊ดก่อนจะหาจุดได้เร็วกว่าครับ ตาท สมช. แนะนำ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.