ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้
ผู้ตั้ง ข้อความ
nickindy
Guru ES
Guru ES

My Fellow traveler

ชื่อเล่น: นิคคับ

เข้าร่วม: 25 กันยา 2009
ตอบ: 798

ได้รับคำขอบคุณ: 2668
ให้คำขอบคุณ: 781

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

ศุกร์, 8 กันยา 2017 17:56 :: เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้
อาการมา 108 แล้วคับตอนนี้ ทั้งความร้อนทั้งเบาสั่น ไล่หมดแล้วเหลือแต่เครื่อง ตอนนี้ล่าสุดหัวเทียนละลายเอาไม่ออกหัวนึง อีกอย่างรถผมใช้แก็สมา 6 ปี ตอนนี้ถอดออกไปแล้ว
ช่างแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องเซียงกง เลยอยากถามว่า จะซ่อมเครื่องเดิมใหม่หมด หรือเปลี่ยนเครื่องเซียงกงดี แต่จากที่ดูรายการซ่อมกับเปลี่ยนเครื่องใกล้เคียงกันเลย
และเครื่องเซียงกงมันจะดีมั้ย ผมเห็นวางตากแดดตากฝนมานานเท่าไรไม่รู้ กลัวใช้ไม่ทน
ขอความเห็นด้วยครับ

**Update**
เปลี่ยนเครื่องมาแล้วคับท่อนตรง ราคานี้แพงมั้ยหรือปรกติ
เป็นเครื่อง vtec แต่รถผม exi ช่างบอกใส่ได้ เพราะเครื่อง exi ตอนนี้หายาก

Attached File :
เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้

แก้ไขล่าสุดโดย nickindy เมื่อ พฤหัส, 14 กันยา 2017 09:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

tong-mc
มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ชื่อเล่น: โต้ง

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 199

ได้รับคำขอบคุณ: 171
ให้คำขอบคุณ: 202

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

ศุกร์, 8 กันยา 2017 21:54 :: เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้
เลขไมล์วิ่งมาเยอะ หรือยังครับ
ถ้าซื้อเครื่องใหม่ ลองดูที่ดีๆครับ แบบรับประกัน มีผ้าปิดคลุมใว้ 
ลองดูกูรูท่านอื่นครับ

Dark
มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 371

ได้รับคำขอบคุณ: 399
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

เสาร์, 9 กันยา 2017 07:47 :: เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้
nickindy พิมพ์ว่า:
อาการมา 108 แล้วคับตอนนี้ ทั้งความร้อนทั้งเบาสั่น ไล่หมดแล้วเหลือแต่เครื่อง ตอนนี้ล่าสุดหัวเทียนละลายเอาไม่ออกหัวนึง อีกอย่างรถผมใช้แก็สมา 6 ปี ตอนนี้ถอดออกไปแล้ว
ช่างแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องเซียงกง เลยอยากถามว่า จะซ่อมเครื่องเดิมใหม่หมด หรือเปลี่ยนเครื่องเซียงกงดี แต่จากที่ดูรายการซ่อมกับเปลี่ยนเครื่องใกล้เคียงกันเลย
และเครื่องเซียงกงมันจะดีมั้ย ผมเห็นวางตากแดดตากฝนมานานเท่าไรไม่รู้ กลัวใช้ไม่ทน

ส่วนตัวผม ของผมเปลี่ยนเครื่องครับ แต่ของผมจะจับเปลี่ยนสายพาน timimng ลูกรอกtiming ซีลบนล่าง ปั๊มน้ำ พร้อมกันครับ จะได้เสียค่าแรงครั้งเดียว ถ้างบไม่เยอะก็เปลี่ยนเฉพาะท่อนตรงครับ ค่าเครื่องประมาณ 1 หมื่น แต่ถ้าพวกไดชาร์จไดสตาร์ท ปั๊มเพาเวอร์เริ่มแย่แล้วก็เปลี่ยนยกชุดครับ ผมอ่านความเห็นจากหลายๆคน และหลายๆเว็ปแล้ว ส่วนใหญ่โอเวอร์ฮอร์นเครื่องมักไม่ค่อยจบครับ ผมใช้คำว่าส่วนใหญ่นะครับ ไม่ใช่ไม่จบทุกคัน  ผมว่านะครับถ้า หัวเทียนติด น่าจะมีสนิมที่หัวเทียน ไม่เสื้อผุก็ประเก็นผุ/แล่ป ล่ะครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่น่าจะดีกว่าครับ

nickindy
Guru ES
Guru ES

My Fellow traveler

ชื่อเล่น: นิคคับ

เข้าร่วม: 25 กันยา 2009
ตอบ: 798

ได้รับคำขอบคุณ: 2668
ให้คำขอบคุณ: 781

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

อังคาร, 12 กันยา 2017 08:52 :: เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้
Dark พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวผม ของผมเปลี่ยนเครื่องครับ แต่ของผมจะจับเปลี่ยนสายพาน timimng ลูกรอกtiming ซีลบนล่าง ปั๊มน้ำ พร้อมกันครับ จะได้เสียค่าแรงครั้งเดียว ถ้างบไม่เยอะก็เปลี่ยนเฉพาะท่อนตรงครับ ค่าเครื่องประมาณ 1 หมื่น แต่ถ้าพวกไดชาร์จไดสตาร์ท ปั๊มเพาเวอร์เริ่มแย่แล้วก็เปลี่ยนยกชุดครับ ผมอ่านความเห็นจากหลายๆคน และหลายๆเว็ปแล้ว ส่วนใหญ่โอเวอร์ฮอร์นเครื่องมักไม่ค่อยจบครับ ผมใช้คำว่าส่วนใหญ่นะครับ ไม่ใช่ไม่จบทุกคัน  ผมว่านะครับถ้า หัวเทียนติด น่าจะมีสนิมที่หัวเทียน ไม่เสื้อผุก็ประเก็นผุ/แล่ป ล่ะครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่น่าจะดีกว่าครับ

ตัดสินใจเปลี่ยนท่อนตรงและครับ ช่างบอกค่าเครื่องไม่เกิน 15000 จบงานไม่ถึง 20000 ราคานี้โอเคมั้ยเปลี่ยนสายพานด้วย และ 1 ในอาการที่ผมบอกคือ น้ำหายทุกวันคับปัญหาความร้อนด้วย เลยเปลี่ยนเครื่องเลยจบกว่า

Thard
Guru ES
Guru ES

ชีวิตของเรา ใช้ซะ

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 759

ได้รับคำขอบคุณ: 177
ให้คำขอบคุณ: 60

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)

พุธ, 13 กันยา 2017 14:05 :: เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้
เปลี่ยนเครื่องดีกว่า

fasang.Mr
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เดิม...ดู...ดี

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2075

ได้รับคำขอบคุณ: 1754
ให้คำขอบคุณ: 2309

ปี: 2004

ศุกร์, 27 ตุลา 2017 08:23 :: เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้
Dark พิมพ์ว่า:

ตัดสินใจเปลี่ยนท่อนตรงและครับ ช่างบอกค่าเครื่องไม่เกิน 15000 จบงานไม่ถึง 20000 ราคานี้โอเคมั้ยเปลี่ยนสายพานด้วย และ 1 ในอาการที่ผมบอกคือ น้ำหายทุกวันคับปัญหาความร้อนด้วย เลยเปลี่ยนเครื่องเลยจบกว่า

กัดฟันเจ็บทีเดียวจบครับ

profibus
Guru ES
Guru ES

ก้าวต่อไปถ้ายังมีลมหายใจอยู่

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 746

ได้รับคำขอบคุณ: 1132
ให้คำขอบคุณ: 475

ปี: 2005

ศุกร์, 27 ตุลา 2017 09:36 :: เครื่องใกล้ลาโลก Update เปลี่ยนเครื่องแล้ว แพงมั้ยราคานี้
 วางเครื่องประกบเกียร์เดิมหรอครับ 
 เกียร์ D3 ใช้ได้ไหมครับ 

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2017 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com