ตอบ
tong-mc

ชื่อเล่น: โต้ง

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 198

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 172
ให้คำขอบคุณ: 202

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 2 กันยา 2017 16:35 - ขอถามเกี่ยวกับอะไหล่ที่ซื้อมาด้วยครับว่าใช้ได้หรือเปล่า
 1.พอดีจะถามว่ามีใครเคยใช้สายพานไทมิ่งแบบที่ผมซื้อมาหรือป่าวครับ ถ้าใช้ไม่ได้ผมจะได้ซื้อใหม่ของ0
2.ชุดซ่อมดิสเบรคหน้าของabsใช้กับไม่มีabsได้ไหมครับ
3.ปั้มน้ำใครเคยใช้ของ gmb ไหมครับ ใช้แล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ ถ้าใช่ไม่ได้ผมได้ซื้อใหม่ของ0                                             ......4.วาร์วน้ำซื่อมาก็แบบนี้เลยไม่มีกล่อง ไม่รู้จะใช้ได้ดีหรือป่าว
5 .หัวเทียนมีใครใช้แบบนี้ไหมครับ เบอร์ BKR6EIX-11 
6 น้ำมันเกียร์ ptt gl5 เบอร์90 ใช้แล้วจะมีปัญหาไหมครับ รถผมเกียร์ธรรมดา

พอดี ซื้ออะไหล่มาเอง ซื้อมาเองแบบ งง ๆ ไม่แน่ใจว่าอันไหนใช้ได้ไม่ได้ ดีหรือไม่ดี
รถผมไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ ซื้อมาเปลี่ยนตามระยะ ฝากพี่ๆเพื่อนๆแนะนำด้วยครับ

Attached File :
ขอถามเกี่ยวกับอะไหล่ที่ซื้อมาด้วยครับว่าใช้ได้หรือเปล่า
ขอถามเกี่ยวกับอะไหล่ที่ซื้อมาด้วยครับว่าใช้ได้หรือเปล่า
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 4 กันยา 2017 07:18 - ขอถามเกี่ยวกับอะไหล่ที่ซื้อมาด้วยครับว่าใช้ได้หรือเปล่า
บางอย่างก็เบิกอะไหล่จากศูนย์ไม่ได้แล้ว ต้องใช้เทียบเอาครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: tong-mc 
Dark

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2002
จันทร์, 4 กันยา 2017 11:56 - ขอถามเกี่ยวกับอะไหล่ที่ซื้อมาด้วยครับว่าใช้ได้หรือเปล่า
tong-mc พิมพ์ว่า:
 1.พอดีจะถามว่ามีใครเคยใช้สายพานไทมิ่งแบบที่ผมซื้อมาหรือป่าวครับ ถ้าใช้ไม่ได้ผมจะได้ซื้อใหม่ของ0
2.ชุดซ่อมดิสเบรคหน้าของabsใช้กับไม่มีabsได้ไหมครับ
3.ปั้มน้ำใครเคยใช้ของ gmb ไหมครับ ใช้แล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ ถ้าใช่ไม่ได้ผมได้ซื้อใหม่ของ0                                             ......4.วาร์วน้ำซื่อมาก็แบบนี้เลยไม่มีกล่อง ไม่รู้จะใช้ได้ดีหรือป่าว
5 .หัวเทียนมีใครใช้แบบนี้ไหมครับ เบอร์ BKR6EIX-11 
6 น้ำมันเกียร์ ptt gl5 เบอร์90 ใช้แล้วจะมีปัญหาไหมครับ รถผมเกียร์ธรรมดา

พอดี ซื้ออะไหล่มาเอง ซื้อมาเองแบบ งง ๆ ไม่แน่ใจว่าอันไหนใช้ได้ไม่ได้ ดีหรือไม่ดี
รถผมไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ ซื้อมาเปลี่ยนตามระยะ ฝากพี่ๆเพื่อนๆแนะนำด้วยครับ

1.พอดีจะถามว่ามีใครเคยใช้สายพานไทมิ่งแบบที่ผมซื้อมาหรือป่าวครับ ถ้าใช้ไม่ได้ผมจะได้ซื้อใหม่ของ0 ---> ไม่เคยใช้สายพานTiming ของ mitsuboshi ครับ เคยใช้แต่สายพานแอร์กับสายพานไดชาร์จ ถ้าไม่สบายใจ เบิกศูนย์ครับ ไม่ถึง 1,000 บาท
2.ชุดซ่อมดิสเบรคหน้าของabsใช้กับไม่มีabsได้ไหมครับ --->  ใช้ได้ครับ
3.ปั้มน้ำใครเคยใช้ของ gmb ไหมครับ ใช้แล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ ถ้าใช่ไม่ได้ผมได้ซื้อใหม่ของ0 ---> ผมก็ใช้ปั๊มน้ำยี่ห้อนี้ครับเปลี่ยนทุกครั้งที่เปลี่ยนสายพานTiming
4.วาร์วน้ำซื่อมาก็แบบนี้เลยไม่มีกล่อง ไม่รู้จะใช้ได้ดีหรือป่าว ---> ดูเทียบกับของติดรถครับ ว่าองศาเท่ากันมั้ย ใช้ไปก่อนสัก 20,000 โล ค่อยเปลี่ยนครับ
5 .หัวเทียนมีใครใช้แบบนี้ไหมครับ เบอร์ BKR6EIX-11  ----> ไม่เคยใช้แบบ IRIDIUM ครับ แพงเกิ๊นนน ผมใช้ของศูนย์เปลี่ยนทุก 25,000-30,000 กิโลครับ เบิกศูนย์หัวล่ะ ไม่เกิน 80 บาท NGK เบอร์ ZFR6-J11
6 น้ำมันเกียร์ ptt gl5 เบอร์90 ใช้แล้วจะมีปัญหาไหมครับ รถผมเกียร์ธรรมดา--->ลองเช็คกับเบอร์น้ำมันของศูนย์ดูนะครับ ว่าใช้เบอร์นี้หรือเปล่า ถ้าเบอร์ 90 ก็น่าจะใช้ได้ครับ 

tong-mc

ชื่อเล่น: โต้ง

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 198

ได้รับคำขอบคุณ: 172
ให้คำขอบคุณ: 202

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 4 กันยา 2017 12:34 - ขอถามเกี่ยวกับอะไหล่ที่ซื้อมาด้วยครับว่าใช้ได้หรือเปล่า
สงสัยโดนหลอกให้ซื้อ สายพาน กับวาร์วน้ำ    แล้วก็หัวเทียนโคตรแพง ของศูนย์ คุณdark บอกว่าไม่เกิน80  ผมซื้อเป็น พัน
เห้อซื้อไปได้ ว่าแล้วโดนหลอกขาย นึกว่าตัวนี้ถูกสุด จริงๆแล้ว80บาท  ขอบคุณ เพือนๆที่ให้คำตอบครับ
Dark

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2002
จันทร์, 4 กันยา 2017 19:07 - ขอถามเกี่ยวกับอะไหล่ที่ซื้อมาด้วยครับว่าใช้ได้หรือเปล่า
tong-mc พิมพ์ว่า:
สงสัยโดนหลอกให้ซื้อ สายพาน กับวาร์วน้ำ    แล้วก็หัวเทียนโคตรแพง ของศูนย์ คุณdark บอกว่าไม่เกิน80  ผมซื้อเป็น พัน
เห้อซื้อไปได้ ว่าแล้วโดนหลอกขาย นึกว่าตัวนี้ถูกสุด จริงๆแล้ว80บาท  ขอบคุณ เพือนๆที่ให้คำตอบครับ

สายพาน Timing ของ Mitsuboshi  ซื้อมาเส้นล่ะกี่บาทครับ ผมไม่ได้บอกว่ามันไม่ดีนะครับ แต่ผมไม่เคยใช้ และก็ไหนๆจะเปลี่ยนสายพาน Timing แล้วอย่าลืมเปลี่ยนซีลเครื่องด้วยนะครับ มีสองตัวบนล่างราคาค่าซีลรวมกันน่าจะไม่ถึง 600 บาทครับ และถ้าให้ดีขึ้นไปอีกก็เปลี่ยนลูกรอกตัวตั้งสายพาน Timing ด้วยนะครับ ราคาศูนย์ประมาณ 1,600 กว่าบาทมั้งครับ จะได้เสียค่าแรงครั้งเดียวแต่ใช้ยาวๆไปอีก 1 แสนกิโลครับ 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.