ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
ผู้ตั้ง ข้อความ
muttafha
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2017
ตอบ: 2

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0

จันทร์, 17 กรกฎา 2017 10:41 :: สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องปรึกษาเกี่ยวกับ น้ำมัน power รั่วครับ พอดีเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเจอว่าสายน้ำมัน power แตก เลยทำการเปลี่ยนสายใหม่ไป พอเปลี่ยนเสร็จทางช่างบอกว่า มันอาจจะยังมีซึมๆอยู่บ้างน่ะ เพราะจะมีน้ำมันตกค้าง นี่ก็มาถึงวันจันทร์แล้วยังเห็นคราบน้ำมันหยดอยู่ที่พื้นบ้าง แต่ก็ไม่เยอะเท่าตอนแรก แต่ก็ยังกังวลอยู่ครับ เลยอยากจะถามว่าอาการน้ำมันตกค้างตรงนี้มันจะเป็นอีกสักกี่วันอ่ะครับ เช็คน้ำมันพาวเวอร์ล่าสุดก็ยังดูไม่ออก ว่าลดไม๊ เพราะมันยังเต็มอยู่เลย

Thard
Guru ES
Guru ES

ชีวิตของเรา ใช้ซะ

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 738

ได้รับคำขอบคุณ: 174
ให้คำขอบคุณ: 58

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)

จันทร์, 17 กรกฎา 2017 14:08 :: สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
เปลี่ยนสายแท้หรือสายเทียบครับ ผมเคยเปลี่ยนสายเทียบ(เส้นน้ำมันไหลกลับ)ซึมครับ ต้องเสียสองต่อเลย ใช้ของแท้ไม่ซึมครับ
มันเกี่ยวกันด้วยเหรอครับที่ช่างบอก*มันอาจจะมีซึมๆอยู่บ้างนะ เพราะจะมีน้ำมันตกค้าง*ผมงงๆตรงที่ช่างบอก เปลี่ยนใหม่มันไม่น่าจะมีน้ำมันซึมนะ

muttafha
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2017
ตอบ: 2

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0

อังคาร, 18 กรกฎา 2017 13:20 :: สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
ขอบคุณมากครับ ผมก็แปลกใจครับ ตอนนี้เลยลองสังเกตุน้ำมันจากถังดูเอาครับว่ามันลดไม๊ ส่วนสายเป็นสายเทียบครับ

Napadol Montree
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

มนุษย์โชว์ห่วย

ชื่อเล่น: โด่ง

เข้าร่วม: 12 พฤษภาคม 2016
ตอบ: 93

ได้รับคำขอบคุณ: 31
ให้คำขอบคุณ: 77

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

อังคาร, 25 กรกฎา 2017 09:09 :: สายน้ำมัน power รั่ว เปลี่ยนแล้วยังเห็นน้ำมันรั่วอยู่เลยครับ
สายผมก็รั่ว(แอบเติมน้ำมันเดือนละครั้ง)ยังไม่ได้เปลี่ยนเช่นกัน ^^

シビックESクラブ 
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2017 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com