ตอบ
Dang Biley

ชื่อเล่น: แดง

เข้าร่วม: 07 มิถุนา 2017
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0

ที่อยู่: 152/399 ม.พฤกษาวิลล์ 67 ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 13 มิถุนา 2017 12:51 - @@@ ไฟแบตเตอรี่กระพริบ สีแดง...หมายถึงอะไรครับผม @@@
สวัสดีครับ ผมใช้ dimension ครับ พอสตาร์ทรถแล้ววิ่งไปสักพัก "หน้าจอมันจะเตือนเป็นรูปแบตเตอรี่สีแดง กระพริบ สักพักแล้วก็จะหายไปครับ ไม่ทราบว่าหมายถึงอะไรครับผม ....รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับผม ขอบคุณทุกคำตอบครับผม

Attached File :
@@@  ไฟแบตเตอรี่กระพริบ สีแดง...หมายถึงอะไรครับผม   @@@
ได้รับคำขอบคุณจาก: ทรงวุฒิ พรหมพันธ์ 
Thard

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 792

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 65

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 13 มิถุนา 2017 15:19 - @@@ ไฟแบตเตอรี่กระพริบ สีแดง...หมายถึงอะไรครับผม @@@
เช็คไดร์ชาร์จกับแบต
Dang Biley

ชื่อเล่น: แดง

เข้าร่วม: 07 มิถุนา 2017
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1

ที่อยู่: 152/399 ม.พฤกษาวิลล์ 67 ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 14 มิถุนา 2017 11:08 - @@@ ไฟแบตเตอรี่กระพริบ สีแดง...หมายถึงอะไรครับผม @@@
ขอบคุณมากครับพี่ Thard
ทรงวุฒิ พรหมพันธ์

เข้าร่วม: 22 เมษา 2016
ตอบ: 291

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 64
ให้คำขอบคุณ: 532

ปี: 2001
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
พุธ, 14 มิถุนา 2017 11:18 - @@@ ไฟแบตเตอรี่กระพริบ สีแดง...หมายถึงอะไรครับผม @@@
แบตปีอะไร คับเช็คตามพีด้านบนบอกเลยคับผมเคยเป็นที่ไดชาตคับไฟเข้าไม่พอคับ
Thaiengine_org

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2017
ตอบ: 10

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
พุธ, 14 มิถุนา 2017 15:33 - @@@ ไฟแบตเตอรี่กระพริบ สีแดง...หมายถึงอะไรครับผม @@@
วันนี้ผมมีคำตอบมาให้แล้วครับ อาจจะช้าเล็กน้อย

ไฟเตือนแบตเตอรี่ รถยนต์ มันคือ….
@@@  ไฟแบตเตอรี่กระพริบ สีแดง...หมายถึงอะไรครับผม   @@@

ไฟเตือนแบตเตอรี่ ขึ้นโชว์ หมายถึง แบตเตอรี่ รถยนต์ของเรากำลังมีปัญหาใช่มั้ย ? เราจะยังขับรถต่อไปได้หรือเปล่า ? หรือว่าจะต้องวิ่งเข้าร้านเพื่อเปลี่ยนแบตอย่างเร่งด่วน  แล้วถ้ายังไม่เปลี่ยน ขับต่อไปเรื่อยๆ จะมีอันตรายเกิดขึ้นหรือไม่

ถ้าเราไม่รู้ เพียงเห็นไฟเตือนรูปแบตเตอรี่ที่โชว์อยู่บนหน้าจอโชว์ขึ้น เชื่อแน่ว่า มันมาพร้อมกับอารมณ์วิตก ยิ่งถ้าขณะที่กำลังขับรถอยู่นั้น ไม่มีร้านจำหน่ายแบตเตอรี่รถยนต์ละก็ … คงใจคอไม่ดีกันบ้าง แต่…ถ้าเรารู้ว่า อะไรทำให้ไฟเตือนแบตเตอรี่โชว์ขึ้นแล้ว เราจะแก้ปัญหาให้ลุล่วงไปอย่างมีสติ มาศึกษาเรื่องนี้กันดีกว่า จะได้ขับรถอย่างมืออาชีพ ไม่พลาดต้องจ่ายเงินโดยไม่จำเป็น อย่างที่บางคน พอเห็นไฟเตือนรูปแบตเตอรี่ กระพริบขึ้นมา ก็เข้าใจว่า แบตเตอรี่รถยนต์กำลังมีปัญหาที่ต้องแก้ไขอย่างเร่งด่วน และรีบหาร้านเพื่อเปลี่ยนแบตเตอรี่ทันที...อ่านข้อมูลเพิ่มเติม

ได้รับคำขอบคุณจาก: venista 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.