ตอบ
Rungroaj

เข้าร่วม: 04 มีนา 2015
ตอบ: 14

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 9 พฤษภาคม 2017 14:58 - เกือบต้องเปลี่ยนชุดรีโมทใหม่เพราะสายไฟขาดไปเส้นเดียว
เรื่องของเรื่องคือ กดรีโมทไฟที่รีโมทกับที่รถกระพริบ แต่ประตูดันไม่ล็อคซะงั้น ต้องใช้กุญแจไขถึงจะล็อค คิดในใจเสียเงินอีกแล้ว พึ่งจะทำเกียร์ไปชุดใหญ่จะโดนอีกแล้วเหรอ โทรหาช่างเอ๋ สายไหม23 เพราะพึ่งเปลี่ยนมอเตอร์ไป4บานไปตอนปลายปีที่แล้วและรับประกันมอเตอร์1ปี ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นที่กล่องควบคุมสัญญาณรีโมท แต่ช่างเอ๋ให้เข้ามาเช็คบานคนขับว่าปกติไหม รื้อประตูเสร็จลองเอาปืนยิงตัวใหม่มาลองต่อเพื่อเช็คว่ามอเตอร์ที่เปลี่ยนไปครั้งที่แล้วเสียหรือเปล่า กดรีโมทดูปรากฎว่าไฟไม่มาถึงปืนยิงตัวใหม่ เลยไล่รื้อสายไฟดูใต้พวงมาลัย ปรากฎว่าสายไฟเส้นที่ต่อเข้ามอเตอร์ขาดอยู่ด้านใน เลยเปลี่ยนสายไฟให้ใหม่ก็ใช่ได้ตามปกติครับ เบ็ดเสร็จเสียไป 200- ครับ ใครอยู่ใกล้ๆเขตสายไหม มาใช้บริการช่างเอ๋ สายไหม23 ได้ครับ โทร 080-082-5798 รับซ่อมกระจกมองข้าง รับซ่อมกระจกไฟฟ้า รับซ่อมกลอนประตู รับซ่อมเซ็นทรัลล็อค ครับ

Attached File :
เกือบต้องเปลี่ยนชุดรีโมทใหม่เพราะสายไฟขาดไปเส้นเดียว
Attached File :
เกือบต้องเปลี่ยนชุดรีโมทใหม่เพราะสายไฟขาดไปเส้นเดียว
Thard

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 792

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 65

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 11 พฤษภาคม 2017 15:52 - เกือบต้องเปลี่ยนชุดรีโมทใหม่เพราะสายไฟขาดไปเส้นเดียว
. .
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.