ตอบ
rabbit313

ชื่อเล่น: ต้อม

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2011
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 7 มีนา 2015 23:57 - ถอดขั้วแบตแล้วกระจกบานหน้าฝั่งคนขับใช้งานได้บานเดียว ส่วนบานอื่นเงียบสนิทครับ
พอดีผมเอารถไปซ่อมแล้วช่วงถอดขั้วแบตออก อาการคือกระจก Auto ไม่ทำงาน ผมก็ลองกดสวิทขึ้นลง ค้างไว้ 5วิ ปรากฎว่าใช้งานได้แต่บานหน้าฝั่งคนขับ ส่วนบานอื่นไม่สามารถใช้งานได้เลยครับ

เลยอยากจะถามว่าควรเช็ค หรือซ่อมเบื้องต้นได้อย่างไรครับ หรือมีอะไรเสียหรือเปล่า เพราะตอนก่อนถอดขั้วแบตใช้งานได้ปกติทุกบานครับ
Pantamitr

ชื่อเล่น: ห่าน

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 1622

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1792
ให้คำขอบคุณ: 1186

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 9 มีนา 2015 08:31 - ถอดขั้วแบตแล้วกระจกบานหน้าฝั่งคนขับใช้งานได้บานเดียว ส่วนบานอื่นเงียบสนิทครับ
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">  ไม่รู้ว่า หมายถึง ระบบออโต้ที่เหลือ ทำไมไม่ทำงานหรือเปล่า ถ้าหมายถึงแบบนั้น นั่นคือปกติแล้วครับ เพราะ รุ่นของเรา ES ระบบออโต้ มีเฉพาะบานของคนขับเท่านั้นครับ ยกเว้นแต่ ของท่่านไปดัดแปลงมา ให้ออโต้ทั้งหมด

แต่ถ้าหมายถึง บานที่เหลือ กดขึ้นลงไม่ได้เลย อันนั้นไม่เกี่ยวกับเปลี่ยนแบตฯแล้วนะครับ แต่ก็ไม่น่าเป็นพร้อมๆกัน ขนาดนั้นนะครับ ถ้าเป็นข้อนี้ ต้องเช็คทีละบาน ว่าเกิดจากอะไร เริ่มจาก เช็คฟิวส์ รีเลย์ ของกระจกก่อนเลย
และก่อนหน้านี้ ไปทำการซ่อมอย่างอื่นมา หรือเปล่า ฯลฯ
Saksri

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2011
ตอบ: 1401

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1462
ให้คำขอบคุณ: 360

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 9 มีนา 2015 12:35 - ถอดขั้วแบตแล้วกระจกบานหน้าฝั่งคนขับใช้งานได้บานเดียว ส่วนบานอื่นเงียบสนิทครับ
ลองดูปุ่มกลมๆตรงสวิสต์ปรับกระจกด้วยครับ
กดไว้หรือป่าว ถ้ากดไว้กระจกอีก 3 บานมันจะใช้ไม่ได้ครับ
เพราะมันไว้สำหรับล็อคไม่ให้เด็กเปิดกระจกเล่นอ่ะ

ได้รับคำขอบคุณจาก: conan 
rabbit313

ชื่อเล่น: ต้อม

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2011
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 9 มีนา 2015 21:48 - ถอดขั้วแบตแล้วกระจกบานหน้าฝั่งคนขับใช้งานได้บานเดียว ส่วนบานอื่นเงียบสนิทครับ
Saksri พิมพ์ว่า:
ลองดูปุ่มกลมๆตรงสวิสต์ปรับกระจกด้วยครับ
กดไว้หรือป่าว ถ้ากดไว้กระจกอีก 3 บานมันจะใช้ไม่ได้ครับ
เพราะมันไว้สำหรับล็อคไม่ให้เด็กเปิดกระจกเล่นอ่ะ

ต้องลองไปเช็คดูก่อนครับ ลืมคิดข้อนี้ไปเลยครับ ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณมากนะครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: conan 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.