ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
อาการแบบนี้ เกิดจากอะไรครับ
ผู้ตั้ง ข้อความ
bigmtts43
มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

รถแค่ทำให้กูเสีย"ตัง"......แต่มันไม่เคยทำให้กูเสีย"ใจ"

ชื่อเล่น: บิ๊ก

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2011
ตอบ: 365

ได้รับคำขอบคุณ: 830
ให้คำขอบคุณ: 5

ปี: 2002
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

เสาร์, 30 สิงหา 2014 12:11 :: อาการแบบนี้ เกิดจากอะไรครับ
รถมีอาการตัดไปใช้แก็สแล้วรอบตกเร่งไม่ขึ้น เหยียบแล้วไม่มีแรง จะเป็นก็ต่อเมื่อเครื่องเย็นถึงอุ่น แต่ถ้าวิ่งไปนานๆจนร้อนได้ที่อาการนี้จะหาย  เอารถเข้าศูนย์AC ตรวจสอบปรับจูนแล้วไม่หาย วันี้ได้เข้าไปตรวจเช็คอีกครั้ง ช่างบอกน่าจะเป็นที่วาล์วยัน เพราะค่าแรงอัดต่ำกว่ามาตรฐาน  หัวเทียนเช็คแล้วปกติยังใช้งานได้ดี  รบกวนช่วยวิเคราะห์อาการดังกล่าวด้วยครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: moonoikoyjai 
ผู้ตั้ง ข้อความ
mong_civic
Guru ES
Guru ES

.........The Power Of Dreams........

ชื่อเล่น: หม่อง

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2009
ตอบ: 709

ได้รับคำขอบคุณ: 672
ให้คำขอบคุณ: 377

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)

อาทิตย์, 31 สิงหา 2014 09:05 :: อาการแบบนี้ เกิดจากอะไรครับ
น่าจะวาล์วยัน ตามที่ช่างบอกครับ
นำไปตั้งวาล์วก่อนเลย อาการนี้ผมเคยเป็น

ภาษาบ่งบอกเอกลักษณ์ความเป็นชาติไทย.......ร่วมรณรงค์ใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง 
ได้รับคำขอบคุณจาก: moonoikoyjai 
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2018 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com