ตอบ
wuttinan

เข้าร่วม: 01 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 7

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2004
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 9 พฤษภาคม 2011 21:52 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
กำลังจะไปติดแก๊สที่ โอสุ มีใครเคยติดที่นี่บ้างไหมครับ เขาแนะนำให้ติดของ SEC ครับ 25500 บาทครับแพงหรือเปล่า --ขอถามหน่อยครับว่า SEC มีแบบ MINI กับแบบ SEQUENCE ติดแบบไหนดีครับ แล้วตัวตัดปั๊มติ๊กมีประโยชน์อะไรต้องตั้งติดด้วยหรือเปล่าครับ
es04

เข้าร่วม: 09 มีนา 2009
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3485
ให้คำขอบคุณ: 342

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 10 พฤษภาคม 2011 16:52 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
mini =ไม่เกินสี่สูบ
secquel=สี่สูบขึ้นไป ต่อ OBD ได้
สำหรับ ES แนะนำให้เลือก mini

ตัดปั้มติกคือตัดไฟฟ้าไม่ให้จ่ายไปยังปั้มดูดน้ำมันตอนใช้แก็ส

ถ้าจะตัดกันจริงๆค่าของค่าแรงไม่ควรเกินสามร้อย

การใช้ปั้มติ๊กอย่างถูกวิธีคืออย่าให้ไฟแสดงน้ำมันใกล้หมดค้างตลอด
เอาง่ายๆ ให้เติมน้ำมันประมาณ 1/4 ถังไว้ถนอมปั้มติ๊กไว้

บางคันตัดปั้มติก หัวฉีดน้ำมันพัง เพราะมันร้อน ไม่มีน้ำมันระบายความร้อน ก็เจอมาเยอะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: wuttinan  Phetcharat  okuma 
supakorn

เข้าร่วม: 07 เมษา 2011
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 1
อังคาร, 10 พฤษภาคม 2011 19:02 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ติดที่โอสุมาวันที่5
secเหมือนกันครับ
nui_aor

เข้าร่วม: 07 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 6

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
ให้คำขอบคุณ: 0
พุธ, 11 พฤษภาคม 2011 19:34 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ติดมาแล้วครับsecถังโดนัท42ลิตร31000บาทรวมใบวิศวะที่power gas
วิ่งเนียนครับ
es04

เข้าร่วม: 09 มีนา 2009
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3485
ให้คำขอบคุณ: 342

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 12 พฤษภาคม 2011 13:45 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ทำที่ศูนย์ได้เลยครับ ราคาไม่แพง
บอกช่างที่ศูนย์ว่าจะเอารถไปติดแก๊ส
ให้เปลี่ยนและเช็คตามรายการข้างล่างให้ด้วย

ยี่ห้อแก๊ส แนะนำให้ใช้ที่คุ้นๆหู ราคาไม่แพง เหมาะสมกับงบ
และ อู่ที่บริการดี จะดีกว่าที่ราคาแพงมาก
แล้วเกินงบที่จะต้องเจียดมาทำด้วยดังนี้

1.ล้างลิ้นเร่งและมอเตอร์เดินเบา ค่าใช้จ่ายไม่ควรเกิน สามร้อยบาท
2.เปลี่ยนกรองอากาศ เพื่อจะให้ได้การจูนที่ลงตัวๆ ค่าใช้จ่ายตามราคาอะไหล่
3.ตั้งวาล์ว ประมาณ สองร้อยถึงสี่ร้อยบาท ไม่รวมประเก็นอีกร้อยกว่าบาท
4.เปลี่ยนหัวเทียน หัวละหกสิบห้าบาท ไม่รวมค่าแรง และตรวจเช็คคอยส์จุดระเบิด
5.เช็คไฟ สายไฟ สายน้ำมัน อาจจะขอความช่วยเหลือจากช่างตอนตั้งวาล์ว
แต่ถ้าได้เปลี่ยนสายน้ำมัน ให้ใช้ของแท้ ราคา....งานเข้า

เพียงเท่านี้ก็จะได้ใช้ระบบแก๊สอย่างสมบูรณ์แล้วครับ

ปล.จูนแก๊ส ES ให้ใช้น้ำมัน 91 นะครับ

ถ้างบจำกัดก็ติดแก๊สก่อนแล้วค่อยๆไล่เก็บเอาทีหลังก็ได้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: adisak  bangkean_tum 
karonman

เข้าร่วม: 09 กันยา 2011
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 29 มกรา 2012 00:48 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
คิดดูดีแล้วกันนะครับเพื่อนผมไปตืฃิดมา ได้คำตอบจากน่าจากผู้บริหารที่เฮี้ยมากว่าผมไปหาเรื่อง ทีเซลพูดอีกอย่างหนึ่งน่าจากผู้บริหารที่เฮี้ยๆพูดอีกที่นั่งด้านขวาถ้าเดินเข้าไปนะผมหยิกๆอ่ะครับทำนักเรงใช่ พูดคำเดียวว่าเฮี้ยมาก ถ้าใครจะติดร้านนี้พิจารณาให้ดีหน่อยแล้วกันนะครับ ผมไม่ได้มาโจมตีนะครัยแค่ได้มาพบเจอกลับตัวเอง พูดได้คำเดียวว่าเฮี้ยมาก
hanumarn07

เข้าร่วม: 12 กรกฎา 2012
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 12 กรกฎา 2012 16:55 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ผมก็โดนครับ "ไอ้หลั่ง" ชวนทะเลาะตั้งแต่ ตรวจเชคครั้งแรก ไม่รู้คนเดียวกันหรือเปล่า
hanumarn07

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 12 กรกฎา 2012 16:58 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
1000 กิโลเมตรแรก ฟิวขาดไป 4ตัวครับ แต่ระบบก็ปกติดีนะครับ (จากสายตานะครับ ไม่มีเครื่องตรวจวัด)
hanumarn07

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 12 กรกฎา 2012 17:04 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ผลงานติดตั้ง OK.ครับ ให้คะแนนเต็ม 10เลยครับ แต่มาเครียส การบริการหลังการขายนี้แหล่ะคับ บอกเลยว่า แย่สุดๆ
การตรวจเชค ใช้ฟองน้ำชุบน้ำอะไรไม่รู้ เป็นฟองๆ แล้วก็ลูบไปเรื่อยเพื่อหาจุดแก๊สรั่ว
hanumarn07

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 12 กรกฎา 2012 17:17 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ห้องลูกค้า โดนกั้นรั้วล้อมรอบ ไม่ให้เห็นเลยครับว่า ทำอะไรให้เราบ้าง (แต่ที่เห็น เพราะสาระแน หารูสอดส่องเอาเองครับ)
แต่หลังจากตรวจเชค ฟิวผมก็ นานๆ ขาดที นี้ก็เลยระยะมานานแล้ว (เป็นปี) ยังไม่ได้ไปเลย นึกเห็นหน้าไอ้หรั่ง แล้ว (เครียสครับ)
อยากเอา.....ยัดปากมันจริงๆ ขับไปก็ระแวงไป กลัวไฟจะลุกสักวัน
 เพื่อนๆ มีใครแนะนำ สถานที่ ที่เขารับตรวจเชค มีคุณภาพดีๆ ที่ไหนบ้างก็กรุณา แนะนำนะครับ ไม่อยากกลับไปหาแล้ว โอสุ
hanumarn07

น้องใหม่
น้องใหม่

พฤหัส, 12 กรกฎา 2012 18:06 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ผมตั้งฉายาว่า "ไอ้หลั่ง" ครับ ไม่รู้คนเดียวกันหรือเปล่า ผมไปตรวจเช็คระยะแรก เขาก็ชวนทะเลาะแล้วครับ (ตามคู่มือ 1000กิโลเมตรแรก หรือไงนี้แห่ละ) ผลงานติดตั้ง ก็ OK. ครับ ให้คะแนนเต็ม 10 เลยครับ แต่เครียส กับบริการหลักการขาย นี่แหล่ะ
พูดโคตร นักเลงเลย (ถ้ามีปืน คงลืมตัวยิงไปแล้วครับ) พูดกับเรา เหมือนเราเป็นขอทาน ต้องกราบไหว้ ให้ช่วยดูรถให้หน่อย
chaiyo518

เข้าร่วม: 09 สิงหา 2013

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 9 สิงหา 2013 09:42 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ผลงานการติดพอทน ตอนรับรถเก็บงานไม่เรียบร้อย รูเก่าก็ไม่ปิดให้ น้ำในหม้อพักน้ำแห้งก็ไม่เช๊คให้ ความร้อนขึ้น คอมแอร์ไม่ทำงาน
รอบเดินเบาสั่น ราคาติดก็แพงกว่าบางที่ ผลงานควรดีกว่านี้ จะเอาไปแก้อีกครั้ง ก็โบ้ยอ้างให้ไปทำรถมาก่อน ไม่ทำอะไรให้เลย รอ 3 ชั่วโมง เสียใจที่ไปติดเพราะเห็นใกล้บ้าน รู้งี้ไปติดร้านไกลหน่อยแต่ชัวร์ดีกว่า ห่วยได้ใจจริง ๆ เห็นเจ้าของร้านแล้วไม่อยากคุยด้วยเหมือนกัน
jeerapanboy

เข้าร่วม: 20 สิงหา 2013

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 1 กันยา 2013 23:25 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะครับ เกี่ยวกับร้านโอสุ  ร้านอนู่หน้า ม.กรุงเทพครับ เมื่อเข้าไปจะได้บรรยากาศกลิ่นสัตว์ที่ตาย พวกวัวน่ะครับ เพราะโดยรอบ เป็นโรงฆ่าสัตว์ครับ   อ่ะเข้าสู่เนื้อเรื่อง ผมไม่ประทับใจงานบริการ รถผมไปติดตั้ง LPG sec 2 ปลั๊ก Hondacity ร้านบอกว่าติดรุ่นนี้เท่านั้นครับจากประสบการณ์ ร้านบอกว่าไม่เคยมีปัญหาครับ  หลังจากติดตั้งไป มีกลิ่นเข้าที่ห้องคนขับ ตาคนใส่แว่น(เจ้าขอ
ง(มี2คน)) บอกว่ามันก็ต้องมีบ้าง ผมก็เจรจาจน เจ้าของสั่งให้ลูกน้องเปลี่ยน ถังบรรจุ ให้ใหม่ ผลปรากฏใช้ได้ครับ  หลังจาติดตั้งไป  อาการเสียจุจิกเริ่มมาครับ อาการที่ 1 ไฟเขียวกระพริบพร้อมกันทั้งหมด 4 ดวง  (ไปหาช่างครั้งที่ 1 แก้ไขให้โดยการจูน )  อาการที่ 2 เวลาเหยียบคันเร่ง เร่งไม่ออก  (ไปหาช่างครั้งที่ 2 แก้ไขโดยการจูน )  อาการที่ 3 รถกินแก๊สมาก พร้อมกับน้ำมัน (แก้ไขให้ โดยการจูน) อาการที่ 4 เมื่อเราเร่งเครื่องในขนานที่วิ่ง เครื่องจะวิ่งไม่ค่อยออก ซึ่งลองกดเป็นน้ำมัน เร่วออกอย่างเห็นได้ชัด (ช่างแก้ไขโดยการจูน)    การไปจูนหรือไปให้แก้ไขแต่ล่ะครั้ง ช่างจะใช้เวลานานมากสัก 4-5 ชม ได้ครับ ไม่รู็ว่าคนอื่นเป็นไหมนะครับแต่ผมโดนจริงๆ  เท่าที่สังเกตุดูนะครับ เค้าเอารถไปจอดเฉยๆ แล้วก้อเปิดฝากระโปรงไว้    ผมแนะนำคนที่จะไปติดตั้งนะครับที่ร้านนี้   ร้านนี้เอารถไปประมาณ 9:00 รับรถอีกที 4-5 โมงเย็น       ผลสรุปนะครับเกี่ยวกับอาการทั้งหมด ผมไปซื้อสายและแผ่นมาจูนเองครับ งบ 600 บาท  จูนเองจบครับ ในแผ่นโปรแกรม จะมีคู่มือบอกละเอียดครับ  เหอะๆ  ใครอยู่ไกล้ผม PM มาลองเอาไปจูนได้เลย อำเภอ บางประอิน ครับ  เรื่องนี้เล่าสู่กันฟัง   
Godzilla

เข้าร่วม: 22 พฤศจิกา 2013

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 22 พฤศจิกา 2013 14:21 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ขอการันตี อีกคนคะ สำหรับความห่วยแตกของร้านนี้ ของเรามันตัดกินนำ้มันและแก๊สร้อมกัน ไป5รอบใน2เดือนเราติดตั้ง3หมื่นกว่าแบบมีกล่องobd นี่ยังไม่รวมที่ขับอยุ่ดีๆ มีกลิ่นแก๊สรั่วเข้าห้องโดยสาร แรงมากอ่ะ เอาไปเช็คเค้าบอกเปลี่ยนปั้มยางโอริงกอะไรให้สักอย่าง ล่าสุดแก้เรืองตัดกินนำ้มันออกมายังไม่ทันถึงไหนเลย ขับไปกระตุกไป เร่งไม่ขึ้น น่ากลัวไปไม๊ว่ะ คือบ้านไม่ได้อยุ่ใกล้อ่ะ แต่มันซ่อมให้แบบคิดว่าบ้านอยุ่ติดร้านมันอ่ะ เด่วเสียเมิงก้อมาซ่อมใหม่ละกัน ทุกครั่งทีารับรถ ชอบพูดว่าพี่เอาไปลองขับดุก่อนละกัน แล้วไมเมิงไม่ลองให้กุว่ะ จนรอบหลังต้องืด่า ว่าซ่อมได้ป่ะ ถ้าซ่อมไม่ได้ก้อถอดออกให้เลยป่ะ ถ้า.ซ่อมเองเปนกุซ่อมเองแระ คือมันคงคิดว่ามันมีคนติดเยอะ มาตราฐานเลยไม่ต้องมีอล้วมั้ง คือจริงๆคุนน่าจะคิดถึงใจลูกค้าบ้างนะ
gun.dvc

เข้าร่วม: 24 พฤษภาคม 2014

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 25 พฤษภาคม 2014 05:50 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ดูดีมีมาตรฐาน แต่ผลงานติดตั้งเหี้ยมากไม่เรียบร้อย ฝุ่นปูนก็แยอะ มีกลิ่นเหม็นซากสัตว์ มันเจาะลูกยางในห้องเครืองที่เอาสายไฟผ่านเข้าไปในห้องโดยสารแหว่ง ติดเสร็จรถสกปรกมากมีแต่รอยตีน ผมติดถังโดนัด ยางอะไหล่ของผมมันเอาวางไว้ที่แบาะแต่มันไม่มีอะไรรองให้ ลองคิดดูซิคับรถผมแบาะผ้าสีดำ มันก็เปื้อนซิคับ ป้ายแดงเสียด้วยเซ็งเลย ขับไปได้ซักพักมีเสียงดังบริเวณถัง กินแก๊ส แก๊สรั่ว ระดับแก๊สไม่ตรง (อันนี้ตั้งแต่แรก) มาแก้ตั้งหลายครั้ง ตั้ง 6-7 ครั้ง มันก็จูนอย่างเดียว สรุปเหมือนเดิม สรุปรั่วที่ข้อต่อที่ถัง เอามาแก้อีก 5 ครั้ง โดยการขันให้แน่น สรุปรั่วเหมือนเดิม พอโวยมันมันบอกว่าครั้งนี้จบแน่รับรอง ไอ้เหี้ยรับรองตลอด ทำกับว่าบ้านเราอยู่ติดกันไปได้ อีกอย่าเฒ่าแก่จะพูดดีเฉพาะตอนที่จะเอารถไปติดเท่านั้น อย่าหลงกล.....ขอย้ำอย่าเสี่ยงกับที่นี่ เวลาคุณมาเชอร์วิสคุณจะได้ดอมดมกลิ่นสัตว์ไปอีก3-4 ชม.
sanyaaa

เข้าร่วม: 16 มกรา 2012
ตอบ: 277

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 784
ให้คำขอบคุณ: 42

ปี: 2005
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 4 กรกฎา 2014 20:22 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
โ ค ร ต เหี้ย ต้องประจาน
suwan.vorakhonburi

เข้าร่วม: 13 กรกฎา 2014

น้องใหม่
น้องใหม่

อาทิตย์, 13 กรกฎา 2014 19:35 - กำลังจะไปติดแก๊ส ที่โอสุ
ผมติดมาเมื่อวันที่ 11 กค.57 ที่โอสุ ครับ ศูนย์มันเหี้ยครับ รถเก่าติด เอนเนอจี มาแบบดูด และผมจะเปลี่ยนติดแบบหัวฉีด และให้มันประเมินอุปกรณ์เก่าว่าใช้อะไรได้บ้าง ไอ้หรั่งมันไม่ประเมิน มันบอกว่าติดของใหม่เลยดีกว่า มีการประกันภัย ประกันอุปกรณ์ ผมก็โอเค ติดเอนเนอจี รุ่นadvanced obd ราง ig1 สีฟ้า 6 สูบ แต่ผมจะเอาถังเดิม มันตีราคาให้ 3000 บาท (ค่าถัง) ราคาที่ผมติด 38000 ลดค่าถัง เหลือ 35000 บาท ทางร้านมีโปร จ่ายเงินสด ลดให้อีก 1000 บาท สุทธิเหลือ 34000 บาท และมีข้อตกลงกันว่า อุปกรณ์ใหม่ทั้งหมดยกเว้นถัง เมื่อติดตั้งเสร็จ ตอนรับผมก็ไม่เช็คอะไรมาก ตรวจดูเฉพาะอุปกรณ์บริเวณเครื่อง เพราะเริ่มมืดแล้ว ประมาณสัก6โมงเย็น พอรุ่งขึ้นก็ตรวจเช็คอีกครั้ง ปรากฏว่า มันไม่เปลี่ยนอุปกรณ์ มัลติวาล์ว และ จุดเติมแก๊สมาให้ ตามที่ตกลงกันไว้ ดูสิมันเหี้ยใหมหละ ถ้าบางคนไม่รู้ทันมันก็โดนหลอกไป สรุปว่ามันไม่ซื่อสัตย์ ต่อลูกค้าเลย และฝีมือการติดยังไม่รู้เลยว่ามันดีหรือไม่ใครจะไปติดพิจารณาเอาครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.