ตอบ
PinijPinji

ชื่อเล่น: ใหม่

เข้าร่วม: 14 มิถุนา 2013
ตอบ: 5

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 6 กรกฎา 2014 20:56 - ปรึกษาเรื่องเฮดเดอร์ชิดอ่างน้ำมันเครื่อง
พอดีไปทำเฮดเดอร์มาครับ เป็นเฮดเหล็ก

พอใช้มาได้สักพักใหญ่ๆ รู้สึกว่าเวลาขับไปนานๆ ซักครึ่งชั่วโมง รู้สึกว่ารถมันอืดลง เหยียบไม่ค่อยติดเท้า

พอได้โอกาสยกรถ เลยลองส่องใต้รถดู เห็นเฮดเดอร์ชิดอ่างน้ำมันเครื่องเลยครับ

เปนไปได้มั้ยครับว่า

>> อ่างน้ำมันเครื่องโดนความร้อนจากเฮดเดอร์ เลยร้อนกว่าปกติ ทำให้น้ำมันเครื่องร้อนเกินไป เปนสาเหตทำให้รถอืด

หรือ น้ำมันเครื่องในอ่างมันร้อนอยู่แล้ว ตามการใช้งาน

ขอบคุณครับ 
wasan_ceo

ชื่อเล่น: โจ้

เข้าร่วม: 29 กันยา 2013
ตอบ: 573

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 589
ให้คำขอบคุณ: 93

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 7 กรกฎา 2014 22:24 - ปรึกษาเรื่องเฮดเดอร์ชิดอ่างน้ำมันเครื่อง
ร้อนๆมากๆน้ำมันเครื่องอาจเสื่อมด้วย เช็คน้ำมันเครื่องด้วยนะครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.