ตอบ
thanas.klaikaew

เข้าร่วม: 22 กุมภา 2014
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 22 กุมภา 2014 11:14 - มีปัญหากับการใช้งานรถคิดแก้ส LPG รบกวนผู้รู้ หรือผู้เคยมีปัญหาแบบเดียวกันช่วยแนะนำทีครับ
1. ใช้เวลาในการจะเปลี่ยนเป็นแก้ส ไม่ต่ำกว่าสิบนาทีในครั้งแรกของวันที่สตาร์ท
2. เครื่องสั่น สะดุด พอเกิดอาการนี้ต้องเปลี่ยนหัวเทียนใหม่ถึงหาย (เปลี่ยนห้าเดือนครั้งโดยประมาณ)บางครั้งเปลี่ยนคอยล์
ช่างบอกว่าแก้สมันกินห้วเทียน ต้องให้ช่างจูนใหม่ ซึ่งผมให้ช่างจูนปัญหานี้แล้วสามครั้ง ยังไม่หาย
ผมติดร้าน Banana Gas ติดมาสามปี กับปัญหาทั้งสองผมเข้าไปให้ทางร้านดูหลายครั้ง ข้อ1 ทางร้านบอกว่าไม่สามารถแก้ปัญหาได้บอกว่ารุ่นนี้มันเป็นอย่างนี้ ถ้าจะแก้ต้องเปลี่ยนหลายอย่าง ข้อ2 ผมทุกครั้งที่ผมเปลี่ยนหัวเทียนแล้วจะเอาเข้าไปให้ทางร้านดูปัญหาที่เกิดแล้วจูนให้ใหม่เสมอ แต่ปัญหากินหัวเทียนก็ยังเป็นอยู่
ผมอยากรู้ว่าปัญหาที่ผมเจออยู่สามารถเเก้ให้หายได้ม้ย มีร้านไหนที่แก้ได้บ้างผมอยู่แถวสายใหม ปัญหาข้อ1 นี่ผมปวดจิตมาก ติดแก้สก็ต้องการความประหยัดแต่ดันต้องมาเสียเงินเติมน้ำมันเพิ่มอีก รบกวนผู้รู้ หรือผู้เคยมีปัญหาเดียวกันช่วยแนะนำทีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Chonchy  okuma 
Chonchy

ชื่อเล่น: ชล

เข้าร่วม: 12 มกรา 2012
ตอบ: 4143

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7371
ให้คำขอบคุณ: 6492

ปี: 2001
เสาร์, 22 กุมภา 2014 11:46 - มีปัญหากับการใช้งานรถคิดแก้ส LPG รบกวนผู้รู้ หรือผู้เคยมีปัญหาแบบเดียวกันช่วยแนะนำทีครับ
1. ระยะการเปลี่ยนแกส ของผมใช้การตั้งอุณหภูมิของน้ำในหม้อต้ม ซึ่ง ทางร้านจูนแกส จะต้ังได้จากคอม วอร์มเครื่องประมาณ 5-7 นาทีก็เปลี่ยนเป็นแกส

2. แกสกินหัวเทียนมั้ย ก็ส่วนนึงคับ แต่อาจจะเกิดจากคอยสืจ่ายไฟมากไปหรือป่าวไม่แน่ใจ ลองเช็คดูคับ

รอผู้อื่นมาช่วยอีกทีคับ
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 68
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 22 กุมภา 2014 17:04 - มีปัญหากับการใช้งานรถคิดแก้ส LPG รบกวนผู้รู้ หรือผู้เคยมีปัญหาแบบเดียวกันช่วยแนะนำทีครับ
เวลาการเปลี่ยนเป็นแก็ส    ต้องปรับที่โปรแกรมของแก็ส    แล้วใช้หัวฉีดยี่ห้ออะไรครับ    ผมเชื่อว่าร้านนี้ใช้ยี่ห้อแบนเค้าแน่     คำว่า กินหัวเทียน  หมายความว่า   เป็นสีน้ำตาล ใช่ไหมครับ
boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 23 กุมภา 2014 19:06 - มีปัญหากับการใช้งานรถคิดแก้ส LPG รบกวนผู้รู้ หรือผู้เคยมีปัญหาแบบเดียวกันช่วยแนะนำทีครับ
ของผมก็เปลี่ยนตามอุณหภูมิของหม้อต้มครับ ร้อนได้ที่แล้วก็จะเปลี่ยนอัตโนมัติตามที่ทางร้านได้จุนไว้ ส่วนเรื่องหัวเทียนก็ไม่ค่อยได้เปลี่ยนครับ เปลี่ยนทีก็ประมาณ 1ครึ่ง - 2 ปี ครับ 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.