ตอบ
jurince

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2009
ตอบ: 7

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 2
พุธ, 19 สิงหา 2009 22:22 - สนใจอยากติดแก้ส LPG คับ แต่มีปัญหาเรื่อง อ้อกซิเจน เซนเซอร์ เสียคับ
หวัดดีคับพี่ๆ ทุกท่าน ขอรบกวนขอความเห้นหน่อยคับ
เมื่อประมานปีก่อน ไฟเครื่องยน ขึ้นอะคับ ดับกลางอากาศไป 2-3 ครั้ง แล้วนำรถไปเข้าศูนย์
ก็พบ tcd senser และ อ้อกซิเจน เซนเซอร์ เสียคับ
แล้วผมก็เปลี่ยน tcd senser ไป แต่ อ้อกซิเจน เซนเซอร์ ไม่ได้ เปลียน คับ หลังจากนั้น
ไฟเครื่องยนก็ หายไปครับ แล้ว ตอนนี้อยากนำรถมาติด LPG หัวฉีด ควร จะเปลี่ยน อ้อกซิเจน เซนเซอร์
ไห้เรียบร้อยก่อนไหม ครับ ขอบคุณ ทุกท่าน ที่เข้ามาอ่าน ครับ มือไหม่ หัดโพสสส
อีกอย่าง คับ อ้อกซิเจน เซนเซอร์ ราคาประมานเท่าไร คับ ของศูนย์ แล้ว พอจะหาซื้อ ตาม
ตัวแทนจำหน่าย ไปไส่เอง จะลดค่าใช้จ่ายไปบ้างไหม ครับ

:D ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.