ตอบ
itcentre

เข้าร่วม: 25 ตุลา 2010
ตอบ: 1154

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1492
ให้คำขอบคุณ: 448

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 4 พฤษภาคม 2013 13:38 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

เช้านี้ว่าง เลยหาร้านซ่อมกระจก เนื่องจากสวิทย์ฝั่งคนขับกดแล้ว
ไม่หือ..ไม่อือ..อะไรเลย...เซ็งเป็ด..

วันนี้วันเสาร์  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

....หลังจากที่กระจกฝั่งคนขับกดไม่ลงซะนาน..วันนี้ว่างเลยหาร้านซ่อมกระจก
ถามช่างที่รู้จัก ก็แนะนำมาร้านหนึ่งในพัทยา ไม่ช้า รีบไปทันใด  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...   เอ่อ..พี่ครับมาหาช่างป๋องครับ อยู่ไหมครับ
อ้อ..พี่เองนี่แหล่ะ..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ให้พี่ช่วยดูกระจกหน่อยฝั่งคนขับหน่อยครับ มันกดขึ้นลงไม่ได้
ได้ๆ..รอพี่ทำรถตู้สักแป๊บนะ..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

...ผมก็นั่งดูทีวีไป สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...  ..สักแป๊บคุณลุงท่านนี้ก็เดินมาคุยด้วย
ทำอะไรหรือเปล่า วันนี้..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ทำครับ..สวิทย์กระจกผมมันกดขึ้นลงไม่ได้.. สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ไม่ช้า..คุณลุงท่านี้ก็จัดแจงถอยรถเบ้นท์ออกจากร้าน..
..เอารถเข้าข้างในเลยนะ.. 
สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ได้เลยครับ ข้างนอก..แบบร้อน..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

จากนั้นคุณลุงท่านนี้ก็หาอุปกรณ์มาถอดประตู ถอดน๊อต รื้อมันหมดเลยทุกอย่าง
ด้วยความชำนาญ..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

..รอช่างเค้าเดี๋ยวนะ.. สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
เอ่อ..ได้ครับ..

คุณลุงซ่อมไม่เป็น แต่รื้อและถอดได้ครับ..
..มันเป็นจิตวิญญาณ..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ทำไมสภาพข้างในมันเน่าจัง..รถใครฟ๊ะ..
จากจีนแดงป่ะเนี๊ยะ.. สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

นี่ครับ มอเตอร์ที่คุณลุงรื้อออกมา ยังดู OK อยู่เลย  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

รางและสายสลิงสภาพก็ยังใหม่อยู่  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

หลังจากเช็คแน่ชัดแล้วว่า มอเตอร์เสีย ก็เอามอเตอร์ตัวใหม่มาใส่
แต่ยังใช้รางเดิมอยู่นะครับ  และ ถอดสวิทย์จากประตูออกมาลองเสียบ

ปรากฏว่า ก็ยังใช้งานไม่ได้  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

.. 3ปุ่ม ที่เหลือทำงานปกติ
.. แต่ปุ่ม auto ไม่ทำงาน..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

มันเป็นอะไรหว่า.. สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ลองเอาสวิทย์ตัวใหม่จากศูนย์ Honda มาเสียบ 
ก็ยังใช้งานไม่ได้เหมือนเดิม  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ทีนี้เลยไล่หาไฟที่มาตามสายแต่ละเส้นครับ เช็คเจอว่า มีไฟรั่วอยู่บางเส้น
ทำให้ระบของสวิทย์ปุ่ม auto ค้าง และมอเตอร์ดันกระจกอยู่ตลอดเวลา 

ผลตามมาก็คือ มอเตอร์ไหม้..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ตัวที่อยู่ด้านซ้าย คือตัวที่ปกติ สีของสายทองแดงจะยังใหม่และแดงอยู่
ตัวที่อยู่ฝั่งขวา คือตัวที่ไหม้ สีของทองแดงจะเริ่มดำ  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ส่วนภาพนี้ให้ดู ถ่าน ที่อยู่ภายในมอเตอร์ครับ  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ยังเต็มอยู่เลย..รถผม 13ปีแล้ว ถ่านยังเต็มอยู่เลย..ไม่หมดง่ายๆ  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ของใหม่กับของเก่าครับ สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ของใหม่สีของปุ่มกดจะเป็นสีดำ สามารถเปลี่ยนเอาปุ่มเก่ามาใส่แทนอันใหม่ได้
แต่ช่างบอกอย่าเพิ่งเปลี่ยนเลย ทางร้านรับประกันให้ 3 เดือน (น้อยจัง) สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ไว้หมดประกันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนก็ได้..ก็ดีแฮ่ะ.. สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

สบายใจแร่ะ..สวิทย์กระจกกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ก็ต้องใช้ได้ซี เปลี่ยนใหม่นี่นา.. สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ผมถามช่างว่า สาเหตุมันมาจากอะไร  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ช่างตอบว่า น่าจะมาจากไฟมันรั่ว และซ็อตกันอยู่ 
แต่ไม่มีรอยไหม้ที่ตัวสวิทย์นะครับ หรืออีกอย่าง อาจจะโดนน้ำก็เป็นได้
ถ้าโดนน้ำ ทางเดียวที่จะโดนน้ำได้คือ เวลาเปิดประตูขึ้นลง ตอนฝนตก
ผมเข้าใจส่วนตัวนะ..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ภาพนี้เป็นภาพที่ผมแกะออกดูช่วงที่มันเสีย  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ ไม่มีรอยไหม้..แต่ดีเลย์ auto เสียไปแล้ว..
มันอยู่ตรงไหนหว่า...  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ด้านล่างก็ไม่มีรอยไหม้ ปกติดีทุกอย่าง สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว... สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

ไว้มีอะไรเสียอีก จะมาอัพเดทให้ชมกันต่อนะครับ สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

( เสียบ่อยจัง ) ว๊ากกกกกกกกกกกกก..  สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...

....เดือนนี้ซ่อมรถหมดไปแย๊ะแล้ว... หมื่นกว่าบาทแล้วอ่ะ.. สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ  เสียเงินอีกแล้ว...
ได้รับคำขอบคุณจาก: pannatad  nayyai1  Chok_Rx  ae  rakyat  Pantamitr 
nayyai1

เข้าร่วม: 01 กันยา 2010
ตอบ: 405

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 650
ให้คำขอบคุณ: 509

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 2 สิงหา 2013 10:51 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
ค่าเสียหายหมดไปเท่าไรครับพี่  เป็นเหมือนกันทั้ง 2 อย่างเลย
itcentre

เข้าร่วม: 25 ตุลา 2010
ตอบ: 1154

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1492
ให้คำขอบคุณ: 448

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 2 สิงหา 2013 11:16 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
ทั้งหมดก็ 3000 ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: nayyai1 
สมชาย

เข้าร่วม: 14 มกรา 2013
ตอบ: 5916

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4245
ให้คำขอบคุณ: 7209

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
ศุกร์, 2 สิงหา 2013 11:17 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
ผมโดนแค่สวิตครับ หมดไป 1700 อิอิเชียงกง
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 2 สิงหา 2013 11:39 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
ผมขายมอเตอร์ไป 1000 บาท เอง ยังเหลือสวิตซ์ หุหุ ขายไม่รู้ราคาอ่ะ ถูกเกิน
Tiv

ชื่อเล่น: ติ้ว

เข้าร่วม: 13 มีนา 2011
ตอบ: 1380

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1520
ให้คำขอบคุณ: 455

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 2 สิงหา 2013 13:15 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
DRINK พิมพ์ว่า:
ผมขายมอเตอร์ไป 1000 บาท เอง ยังเหลือสวิตซ์ หุหุ ขายไม่รู้ราคาอ่ะ ถูกเกิน

อ่ะนะแบ่งกันใช้ค๊าบบบ ปล. อยู่ที่ป๋มเอง
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 2 สิงหา 2013 22:54 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
Tiv พิมพ์ว่า:
DRINK พิมพ์ว่า:

อ่ะนะแบ่งกันใช้ค๊าบบบ ปล. อยู่ที่ป๋มเอง

ขอบคุณที่อุดหนุนคร้าบ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
SleeperES

เข้าร่วม: 05 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 53

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 38
ให้คำขอบคุณ: 0
ศุกร์, 2 สิงหา 2013 23:16 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
ผมกอเป็น แต่ยังไม่ได้ซ่อม กำลังหาที่ซ่อมครับ สวิส ออโต้ใช้ไม่ได้ เซ็ง
Supap

เข้าร่วม: 26 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 950

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 469
ให้คำขอบคุณ: 144

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 3 สิงหา 2013 16:21 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
ของเราซ่อมละ
SleeperES

เข้าร่วม: 05 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 53

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 38
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 5 สิงหา 2013 02:02 - สวิทย์กระจกไฟฟ้า มอเตอร์กระจกไฟฟ้า ฝั่งคนขับ เสียเงินอีกแล้ว...
ตรงลงอะไรเสีย ออโตไม่ทำงาน แกยังไงอะ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.