ตอบ
Dolrawee

เข้าร่วม: 19 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 28

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 10
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 30 กรกฎา 2013 15:18 - ติดแก๊สมา แล้วสังเกตุเห็น ตำแหน่งการวางหม้อต้ม และหัวฉีด มันไม่เหมือนที่ร้านทั่วไปวาง
เอาเป็นว่าผมจะเหลาให้ฟัง
คือ ตำแหน่งของหม้อต้มของรถผม วางอยู่ที่ใต้แบตเตอรี่ แล้วว่างหม้อเอียงไม่ตรง แบบว่าถ้าตรง ตัวกรองแก๊สตัวหยาบจะต้องอยู่ด้านบน
แต่นี่ตัวกรองหยาบ กลับเอียง 1/4 ของวงกลม ส่วนมากจะเห็นร้านอื่นวางใต้แร็ก หรือไม่ก็อยู่บนแร็กอีกฝั่งนึง

แล้วหัวฉีดอีก ตำแหน่งวางอยู่หลังเครื่องใต้หม้อกรองอากาศ ผมเห็นว่าสายแก๊สจากหม้อต้มมาถึงหัวฉีดมันยาวไป
ส่วนกรองแก๊สละเอียดจะวางอยู่ใต้กรองอากาศตัวแรก ผมว่ามันทำให้ เปลี่ยนกรองแก๊สลำบากต้องถอดหม้อกรองอากาศ
ท่าน คิดว่าตำแหน่งวางหม้อต้ม และหัวฉีดของรถผมมันผิดแปลกไปมั้ย
ติดมาได้ 2 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร แต่ระยะยาวจะเป็นไงไม่รู้ ติดของ GI
(ผมก็ไม่รู้เรื่องแก๊ส)เพื่อนบอกร้านนี้ดี อยู่แถวเซียงกงบางนา ราคา 18000
จอดรถทิ้งไว้เย็นไปรับ เลยไม่รู้ช่างเค้าติดยังไงบ้าง
ลองแนะนำให้ผมบ้าง
ขอบคุณครับ

หม้อต้ม อยู่ใต้แบต
ขออภัยภาพไม่ชัด
หม้อต้ม อยู่ใต้แบต 
ขออภัยภาพไม่ชัด
หัวฉีดแดง
หัวฉีดแดง
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 68
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 30 กรกฎา 2013 19:30 - ติดแก๊สมา แล้วสังเกตุเห็น ตำแหน่งการวางหม้อต้ม และหัวฉีด มันไม่เหมือนที่ร้านทั่วไปวาง
แล้วใช้งานไปแล้วมีอาการอะไรไหมครับ   แต่ถ้าให้ดีหม้อต้มน่าจะอยู่ด้านในแถวแร็ก   ท่อแก็สยาวเกินไป   หม้ออยู่ด้านนอกอาจจะทำให้เกิดอันตรายได้   เมี่อเกิตอุบัติเหตุ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.