ตอบ
converse

ชื่อเล่น: อ๊อบ

เข้าร่วม: 12 กรกฎา 2011
ตอบ: 101

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 162
ให้คำขอบคุณ: 964

ปี: 2002
สี: แดง แรลไล (R-513)
พุธ, 22 พฤษภาคม 2013 12:48 - Part No. ECT temp sencer หม้อน้ำ
ราคา 920 บาทครับ ของใหม่
เคยไปถามหาซื้อมือสอง 1500 บาท แต่ยังโชคดีที่ผมไปถามราคาจากร้านประจำก่อนจึงไม่โดนหลอก
เอามาแช์ครับเผื่อว่าจะได้รู้ทันร้านที่คิดจะเอาเปรียบลูกค้า

แท้หรือเทียมไม่รู้ ลืมถามครับแต่สั่งไปว่าแท้ แต่มาเป็น made in china งงเหมือนกันนะ
แท้หรือเทียมไม่รู้ ลืมถามครับแต่สั่งไปว่าแท้ แต่มาเป็น made in china งงเหมือนกันนะ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 27 พฤษภาคม 2013 16:53, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: akkarin_c  Saka 
จ่าทัน

เข้าร่วม: 26 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 608

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 391
ให้คำขอบคุณ: 330

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อาทิตย์, 26 พฤษภาคม 2013 22:28 - Part No. ECT temp sencer หม้อน้ำ
made in china มีด้วยหรา

akkarin_c

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 01 สิงหา 2012
ตอบ: 1225

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1081
ให้คำขอบคุณ: 441

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 27 พฤษภาคม 2013 12:33 - Part No. ECT temp sencer หม้อน้ำ
อาการเสียเป็นยังไงครับ
ปล. ผมเคยเห็นแต่ made in japan น้าา
converse

ชื่อเล่น: อ๊อบ

เข้าร่วม: 12 กรกฎา 2011
ตอบ: 101

ได้รับคำขอบคุณ: 162
ให้คำขอบคุณ: 964

ปี: 2002
สี: แดง แรลไล (R-513)
จันทร์, 27 พฤษภาคม 2013 16:50 - Part No. ECT temp sencer หม้อน้ำ
อาการเสียคือเข็มความร้อนขึ้น แต่หลังจากที่จอดแล้วเช็คที่หม้อน้ำน้ำไม่หาย จอดพักใหญ่คืดว่าความร้อนต้องลงแต่ก็ยังค้างอยู่ เริ่มมีความสงสัยหล่ะ ผมจึงรอให้เช้าแล้วจึงมาเช็คอีกที (ตอนที่เป็นเย็นแล้วก้อให้เพื่อนลากกลับมาบ้านแล้วนะครับ) ปกติแล้วเช้าๆก่อนเราติดเครื่องความร้อนจากน้ำจะยังไม่มีเข็มความร้อนต้องไม่ขึ้น แต่พอบิดกุญแจเท่านั้นหล่ะเข็มขึ้นไปครึ่งแล้ว เอาหล่ะคิดว่าไม่เป็นที่เรือนไมล์ก็เซนเซอร์แน่นอน จากที่หาข้อมูลเอามาจากในนี้หล่ะมีวิธีเช็คเรือนไมล์อยู่ผมจำลิงค์ไม่ได้ต้องค้นหาดู วิธีเช็คคือ ใช้ตัวต้านทาน 200 โอม เสียบในปลั๊กที่เสียบกับเซนเซอร์ เข็มความร้อนจะอยู่ที่ครึ่งนึงพอดี เช็คแล้วคิดว่าน่าจะชัวร์หล่ะเป็นที่เซนเซอร์แน่นอน

ส่วนตอนที่ไปซื้อสั่งของไปก็บอกไปว่าแท้นะครับ แต่มาเป็น made in china ก็งงเหมือนกัน แต่ก็เอาเหอะของขาดตลาดรอหลายวันอยุ่ เอาก็เอา หลังจากที่ใช้มาก็ปกติดีครับ

มีอีกเรื่องหนึ่งที่ผมก็เพิ่งรู่เหมือนกันว่า เข็มความร้อนขึ้นสูงแล้วแอร์จะตัดไม่ทำงานเวลาเราเร่งเครื่อง แต่ถ้าจะหว่ะเครื่องเดินเบาทำงานนะ ทำเอาช่างแอร์งงถึงกับว่าให้ไปหาช่างไฟคิดว่ากล่อง ecu เสีย แต่ดีที่ผมยังไม่ไปหารอเซนเซอร์น้ำมาใส่ก่อน หลังจากใส่เซนเซอร์ใช้ได้ปกติแล้วแอร์ก็ใช้ได้เหมือนเดิม รอดไป
ยาวเลยเอามาแชร์กันครับ เผื่อใครเจอปัญหาเหมือนผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka  mong_civic  ioats  kloster  Phetcharat  Trairat HATC  jojowaiwai 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.