ตอบ
top4829

ชื่อเล่น: ท๊อป

เข้าร่วม: 10 กรกฎา 2009
ตอบ: 749

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 712
ให้คำขอบคุณ: 1918

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 27 กรกฎา 2009 08:33 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
พอดีเมื่อวานกำลังจะไปข้างนอก ก็กดระบบกันขโมยปกติ (ติดตั้งเพิ่มมา) แต่พอกดคลายล็อคเท่านั้นแหละ รถผมอยู่ดีๆ แตรของรถ+ไฟขอทาง ร้องและกะพริบตลอดเลย (ผมสันนิฐานว่าอาการเหมือนกันขโมยร้อง) ทำยังไงก็ไม่หายดัง อายคนมาก สุดท้ายถอดแบตออก ก้ไม่หาย จนตัดสินใจถอดไฟที่ไปจ่ายกันขโมยที่ติดตั้งเพิ่มมา หายร้องเลยครับ ก็เลยงงว่ากันขโมยที่ผมไปติดเพิ่มมามันไปกวนระบบเดิมหรือเปล่า สุดท้ายเลยต้องใช้รีโมทเปิด-ปิดเดิมที่มากับรถไปก่อน พี่ๆเคยเจออาการนี้กันบ้างไหม และแก้ไขยังไงครับ
*ตอนที่ผมซื้อรถมา(มือ 2 )เต๊นท์บอกว่ามีแค่รีโมทเปิด-ปิด ผมก็เลยไปติดตั้งกันขโมยเพิ่มนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: bomtik 
tOrKaab

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1496

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1477
ให้คำขอบคุณ: 4

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 27 กรกฎา 2009 08:36 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
ของเดิมก็ดีแล้วนิครับเปลี่ยนมัยอะ
top4829

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 27 กรกฎา 2009 08:49 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
tOrKaab พิมพ์ว่า:

ของเดิมก็ดีแล้วนิครับเปลี่ยนมัยอะ

พอดีตอนแรกเข้าใจว่ามันเป็นแค่รีโมทเปิด-ปิดนะครับ แต่จากอาการเมื่อวานผมคิดว่ามันน่าจะมีระบบกันขโมยด้วย (ไม่แน่ใจนะครับ แต่ก็อยากรู้ว่ามันมีอยู่แล้วหรือเปล่า)
actart

เข้าร่วม: 18 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 114

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 34
ให้คำขอบคุณ: 75

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 27 กรกฎา 2009 09:02 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
ใช้กันขโมยยี่ห้ออะไรครับ
ผมแนะนำทางที่ดีถ้าจะติดจิงๆนะ เล่นของที่มียี่ห้อ
อาการล้วนหรือผิดพลาดจะลดน้อยลงไปหรือาจไม่มีก็เป็นได้ ไม่แนะนำให้เล่นของที่เกรดรองลงมา เพราะมันจะไปรบกวนระบบไฟฟ้าในรถเรานะ
หรือให้ช่างเขาเช็คสวิทซ์รีเซ็ตว่าทำงานได้ไหม
และอาจปรับตั้งตัวตรวจจับความสะเทือนให้แก่ขึ้นหน่อบ
ยังไงปรึกษาช่างดีก๋า
ผมเคยมีประสบการ์ณแบบเดียวกับคุณมาแล้วตอนใช้กันขโมยที่ติดมากับรถเป็นของแถม 0
ตอนนี้ผมใช้ของ ABT ไม่มปัญหาครับ
ถ้าจะให้ดีแนะนำ CODE ARLARM ครับ
ES2.0

ชื่อเล่น: ปาล์ม

เข้าร่วม: 17 เมษา 2009
ตอบ: 1013

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1027
ให้คำขอบคุณ: 1000

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
จันทร์, 27 กรกฎา 2009 09:12 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
top4829 พิมพ์ว่า:
พอดีเมื่อวานกำลังจะไปข้างนอก ก็กดระบบกันขโมยปกติ (ติดตั้งเพิ่มมา) แต่พอกดคลายล็อคเท่านั้นแหละ รถผมอยู่ดีๆ แตรของรถ+ไฟขอทาง ร้องและกะพริบตลอดเลย (ผมสันนิฐานว่าอาการเหมือนกันขโมยร้อง) ทำยังไงก็ไม่หายดัง อายคนมาก สุดท้ายถอดแบตออก ก้ไม่หาย จนตัดสินใจถอดไฟที่ไปจ่ายกันขโมยที่ติดตั้งเพิ่มมา หายร้องเลยครับ ก็เลยงงว่ากันขโมยที่ผมไปติดเพิ่มมามันไปกวนระบบเดิมหรือเปล่า สุดท้ายเลยต้องใช้รีโมทเปิด-ปิดเดิมที่มากับรถไปก่อน พี่ๆเคยเจออาการนี้กันบ้างไหม และแก้ไขยังไงครับ
*ตอนที่ผมซื้อรถมา(มือ 2 )เต๊นท์บอกว่ามีแค่รีโมทเปิด-ปิด ผมก็เลยไปติดตั้งกันขโมยเพิ่มนะครับ

คล้ายๆของผมเลยของผมเปิดกระโปรงหน้าไว้แล้วก็ล็อครถ ปกติมันจะต้องไม่มีสัญญาณไฟเลี้ยวกระพริบรอบคัน
แต่มันดันมีคับ ซึ่งตามจิงมันจะกระพริบได้ก็ต่อเมื่อฝากระโปรง+ประตูทุกอย่างปิดสนิท แล้วทีนี้ซักพักมันก็อาการเดียวกับคุณเลย
แตรดังลั่น+ไฟเลี้ยวรอบคันกระพริบตลอด แต่ผมก็แก้ไม่ถูกเหมือนกัน
top4829

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 27 กรกฎา 2009 09:18 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
actart พิมพ์ว่า:

ผมแนะนำทางที่ดีถ้าจะติดจิงๆนะ เล่นของที่มียี่ห้อ
อาการล้วนหรือผิดพลาดจะลดน้อยลงไปหรือาจไม่มีก็เป็นได้ ไม่แนะนำให้เล่นของที่เกรดรองลงมา เพราะมันจะไปรบกวนระบบไฟฟ้าในรถเรานะ
หรือให้ช่างเขาเช็คสวิทซ์รีเซ็ตว่าทำงานได้ไหม
และอาจปรับตั้งตัวตรวจจับความสะเทือนให้แก่ขึ้นหน่อบ
ผมเคยมีประสบการ์ณแบบเดียวกับคุณมาแล้วตอนใช้กันขโมยที่ติดมากับรถเป็นของแถม 0
ตอนนี้ผมใช้ของ ABT ไม่มปัญหาครับ
ถ้าจะให้ดีแนะนำ CODE ARLARM ครับ

ผมใช้ยี่ห้อ ZUREX ครับ แบบ 2 way สงสัยต้องลางานไปให้ช่างที่ติดตั้งดูแล้วละครับ เพราะเมื่อเช้ามันร้องอีกแล้ว จนต้องถอดแบตออกเลยดีนะมาถึงที่ทำงานแล้ว
Jeab22

ชื่อเล่น: เจี๊ยบ

เข้าร่วม: 14 มกรา 2009
ตอบ: 1724

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1690
ให้คำขอบคุณ: 3102

สี: แดง แรลไล (R-513)
จันทร์, 27 กรกฎา 2009 18:33 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ

ผมใช้ยี่ห้อ ZUREX ครับ แบบ 2 way สงสัยต้องลางานไปให้ช่างที่ติดตั้งดูแล้วละครับ เพราะเมื่อเช้ามันร้องอีกแล้ว จนต้องถอดแบตออกเลยดีนะมาถึงที่ทำงานแล้ว

ช่างเช็คแล้วเป็นอย่างไรแจ้งข่าวหน่อยนะครับ ขอไว้เป็นความรู้
รีโมตที่มากับรถเป็นกันขโมยด้วยครับ เคยปิดประตูไม่สนิท ก็ร้องลั่นเลย
Jeab_mad2007

ชื่อเล่น: เจี๊ยบ

ตอบ: 461

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 207
ให้คำขอบคุณ: 19

จันทร์, 27 กรกฎา 2009 18:45 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
ถ้าคำตอบแล้วยังไงรบกวนแจ้งด้วยนะครับ เก็บเป็นความรู้ครับ
BANKNOZZLE

ชื่อเล่น: แบงค์

เข้าร่วม: 25 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 285

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 794
ให้คำขอบคุณ: 127

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
จันทร์, 27 กรกฎา 2009 20:49 - Re: สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
ถ้าจากบ้านคุณมานนทบุรีไม่ไกลผมมีร้านแนะนำครับ พี่เค้าเก่งเรื่องกันขโมยมากอ่ะครับ ผมกะเพื่อนทำที่นี่จบทุกคัน ร้านพี่เค้าอยู่แถวบิ๊กซี ติวานนท์ครับ ตรงข้ามวัดลานนาบุญ ลองโทรไปปรึกษาได้ครับ ชื่อ พี่ระ 0859750698
tOrKaab

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1496

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1477
ให้คำขอบคุณ: 4

จันทร์, 27 กรกฎา 2009 21:12 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
ของเดิมก็เป็นกันขโมยอยู่แล้วนิครับช่างไม่บอกหรอ

ตอนแรกผมก็คิดเหมือนคุณว่ามันไม่มีกันขโมยเห็นมันไม่เคยดัง ที่ใหนใด้ไปปิดระบบมันไว้
http://www.civicesgroup.com/forum/topic4729?highlight=%E0%B8%81%E0%B8%B1้%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B9%82%E0%B8%A1%E0%B8%A2

ตามนี้เลยครับ เสียดังฟังชัดเลย

ของผมเป็นรุ่ม made in usa สี่เหลี่ยมดำๆมี2ปุ่ม กับ h ดำ ถ้าใช่มีแน่นอน
AGENT

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 16 เมษา 2009
ตอบ: 394

ได้รับคำขอบคุณ: 202
ให้คำขอบคุณ: 144

ปี: 2002
อังคาร, 28 กรกฎา 2009 00:16 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
ของผมน่าจะเหมือนของคุณต่อ

ได้รถมาไม่เคยสนใจเลย แต่มันก็ไม่เคยมีเสียงแต่แรกละ นึกว่ามันไม่มีกันขโมยซะอีก สงใสต้องไปทำดูบ้างละ

ขอบคุณนะครับ
top4829

Guru ES
Guru ES

พุธ, 29 กรกฎา 2009 10:01 - สอบถามเรื่องระบบกันขโมยหน่อยครับ
พอดีโทรไปถามร้านติดตั้งเขาให้เข้าไปอย่างเดียว มันไกลครับ เลยเอาว่ะ ทำเองดีกว่ากับพี่ที่ทำงานครับ ก็คือดูคู่มือกันขโมยที่ติดตั้งมาและทำการรีเซตระบบมันใหม่นะครับ คือตั้งค่าระหว่างกล่องควบคุมที่อยู่ใต้พวงมาลัยกับตัวรีโมทใหม่ ก็เซตหลายรอบมาก จนตอนนี้ก็ใช้งานได้ปกติ แต่ก็ยังหาวิธียกเลิกหรือปิดระบบของเดิมที่ติดรถมาไม่ได้ ทุกวันนี้เลยพกพวงกุญแจใหญ่มาก (กุญแจ,รีโมทเดิม,รีโมทใหม่)กันไว้นะครับ
tOrKaab พิมพ์ว่า:

ของเดิมก็เป็นกันขโมยอยู่แล้วนิครับช่างไม่บอกหรอ

ตอนแรกผมก็คิดเหมือนคุณว่ามันไม่มีกันขโมยเห็นมันไม่เคยดัง ที่ใหนใด้ไปปิดระบบมันไว้
http://www.civicesgroup.com/forum/topic4729?highlight=%E0%B8%81%E0%B8%B1้%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B9%82%E0%B8%A1%E0%B8%A2

ตามนี้เลยครับ เสียดังฟังชัดเลย

ของผมเป็นรุ่ม made in usa สี่เหลี่ยมดำๆมี2ปุ่ม กับ h ดำ ถ้าใช่มีแน่นอน

ผมลองแล้วไม่มีไรเกิดขิ้นเลยครับคุณต่อ ของผมเป็นแบบ ทรงเกือบ4เหลื่อม มีตรา ฮอนด้า และมีปุ่ม2ปุ่มนะครับ ที่เวลากดล็อคและมันจะมีไฟกะพริบที่หน้าคอนโซลนะครับ

BANKNOZZLE พิมพ์ว่า:

ถ้าจากบ้านคุณมานนทบุรีไม่ไกลผมมีร้านแนะนำครับ พี่เค้าเก่งเรื่องกันขโมยมากอ่ะครับ ผมกะเพื่อนทำที่นี่จบทุกคัน ร้านพี่เค้าอยู่แถวบิ๊กซี ติวานนท์ครับ ตรงข้ามวัดลานนาบุญ ลองโทรไปปรึกษาได้ครับ ชื่อ พี่ระ 0859750698

ขอบคุณพี่มากครับ ยังไงผมขอเก็บเบอร์เอาไว้ปรึกษาละกันครับ

actart พิมพ์ว่า:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เออแต่ว่าเราอยู่แปดริ้วเหมือนกันเลยนะ ผมอยู่แถวตัวเมืองนะ อยุ่แถวไหนหรอครับ เผื่อวันไหนเราเจอกันจะได้ทักกันถุกนะครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.