ตอบ
jetty0

เข้าร่วม: 16 มิถุนา 2009
ตอบ: 1359

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2100
ให้คำขอบคุณ: 2557

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 20 กรกฎา 2009 12:09 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
พอดีติดขอบกระจกสติกเกอร์มันก็สวยเนียนดีหรอก แต่มันโดนน้ำโดนแดดมันก็มีกระเดิดตรงมุมบ้าง
มีฟองอากาศบ้าง พอดีมีคนมาขายในห้องซื้อขายเลยสนใจ ขี้เกียจเปลี่ยนบ่อยๆเอาของดีไปเลย^^"

อยากถามว่าเวลาติดอ่ะ แกะติดเองป่าวครับ หรือไปทำที่ไหน ที่0เปลี่ยนให้ได้ป่าว
กลัวแกะออกมาแล้วคลิปมันแตกมันหักอ่ะ
แล้วติดเองยากมั้ย แล้วมันจะแน่นสนิทมั้ย...

ช่วยตอบด้วยนะครับ มีรูปด้วยยิ่งดี ประกอบการตัดสินใจ

ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ^^
ohm

ชื่อเล่น: โอม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 1081

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3634
ให้คำขอบคุณ: 3340

จันทร์, 20 กรกฎา 2009 13:12 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
แกะยากอยู่เหมือนกันครับ คลิ๊ปตรงประตูหลังตรงกระจกหูช้างจะแงะยากที่สุดครับ ตัวนี้มักจะหักแน่ๆครับ (หักแต่ก็ยังใส่ได้นะครับ ถ้าไม่ซีเรียส) หรือดูที่คิ้วที่ซื้อมานะครับ ว่ามีมาให้ไหมและยังอยู่ในสภาพดีหรือเปล่าครับ ถ้าเรางัดหัก ก็สับเอาได้ครับ แต่คลิ๊ปตั้งแต่แนวด้านหน้าถึงกลางๆ เหมือนกันหมดครับ แกะไม่ยากแล้ว ถ้าหลุดจากตัวที่ว่ามั๊กจะหักครับ (คลิ๊ปสีเขียวๆนะครับที่มั๊กจะหักครับ)
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0 
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
จันทร์, 20 กรกฎา 2009 15:32 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
ผมก็ติดสติกเกอร์นะ

ล้างรถบ่อยเหมือนกัน ก็เป็นเหมือน จขกท บอกอ่ะ

ผมว่าเอาไปทำสีเลยดีกว่า ถาวรดี ดำด้านนะ
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 20 กรกฎา 2009 15:49 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
ผมก็ติดเองน่ะ ผ่านร้อนผ่านฝนมาก็เยอะ ก็ไม่เห็นมีเลยน่ะคับ
สงสัยแสดงว่าตอนติด ไม่กดและไล่ฟองอากาศออกก่อนจึงทำให้
มันดีดขึ้นและมีฟองอากาศตรงมุม ประตูหลังใช่ป่าวคับ ผมติดตอนแรกก็เป็นน่ะ
เลยต้องถอดและติดใหม่ต้องใจเย็นๆ คับค่อยๆ ไล่ไม่งั้นมันจะดีดอีกน่ะ ทำเสร็จแล้วก็อย่า
เพิ่งวิ่งไปจอดตากแดดคับ ให้ติ๊กเกอร์มันอยู่ตัวซักระยะหนึ่งก่อน ถึงจะติดกับโคมเมี่ยมคับผม
เพราะเวลาติดเสร็จใหม่ๆ มันจะไม่ค่อยอยู่ ต้องใช้ไดร์เป่าไล่ทั้งหมดอีกรอบ เพื่อให้แนบสนิทกับคิ้วโคมเมี่ยมอ่ะคับ

**แต่ถ้าอยากได้คิ้วตัวนอกสีดำแท้ๆ ก็เห็นมีขายในกระทู้ซื้อขายน่ะ มือสอง
แต่ราคาแรงเหมือนกันอ่ะ ถอดและใส่ยาก น่ะคับ จัดได้ว่าเป็นของแต่งเทพ เหมือนกันอ่ะคับ**
jetty0

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 20 กรกฎา 2009 18:33 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
ohm พิมพ์ว่า:
แกะยากอยู่เหมือนกันครับ คลิ๊ปตรงประตูหลังตรงกระจกหูช้างจะแงะยากที่สุดครับ ตัวนี้มักจะหักแน่ๆครับ (หักแต่ก็ยังใส่ได้นะครับ ถ้าไม่ซีเรียส) หรือดูที่คิ้วที่ซื้อมานะครับ ว่ามีมาให้ไหมและยังอยู่ในสภาพดีหรือเปล่าครับ ถ้าเรางัดหัก ก็สับเอาได้ครับ แต่คลิ๊ปตั้งแต่แนวด้านหน้าถึงกลางๆ เหมือนกันหมดครับ แกะไม่ยากแล้ว ถ้าหลุดจากตัวที่ว่ามั๊กจะหักครับ (คลิ๊ปสีเขียวๆนะครับที่มั๊กจะหักครับ)

ใช่เลยครับตรงข้างหลังอ่ะ ลองไปแงะๆดูเหมือนมีขอบยางยึดอยู่ เอาออกไงอ่ะครับ ไขควงงัดหรอ
อีกอย่างคิ้วที่ลองถามมามันไม่ครบอ่ะค่ะ ตัวยึดอ่ะ มีรหัสอะไหล่มั้ยอ่ะ จะได้เบิกมาก่อนได้^^"
ขอดูรูปได้จะดีมากเลยครับ ขอบคุณ^^

cisco พิมพ์ว่า:
ผมก็ติดสติกเกอร์นะ

ล้างรถบ่อยเหมือนกัน ก็เป็นเหมือน จขกท บอกอ่ะ

ผมว่าเอาไปทำสีเลยดีกว่า ถาวรดี ดำด้านนะ

อย่างที่ว่าอ่ะครับ กลัวว่าไปล้างรถที่ร้านบ่อยๆมันจะลอกเอาอ่ะครับ เหมือนกังวลไปก่อน^^"
แกะมาทำสีก็มีคนบอกว่าจะลอกง่ายๆ เลยอยากได้แท้ไปเลย^^

jonatan พิมพ์ว่า:
ผมก็ติดเองน่ะ ผ่านร้อนผ่านฝนมาก็เยอะ ก็ไม่เห็นมีเลยน่ะคับ
สงสัยแสดงว่าตอนติด ไม่กดและไล่ฟองอากาศออกก่อนจึงทำให้
มันดีดขึ้นและมีฟองอากาศตรงมุม ประตูหลังใช่ป่าวคับ ผมติดตอนแรกก็เป็นน่ะ
เลยต้องถอดและติดใหม่ต้องใจเย็นๆ คับค่อยๆ ไล่ไม่งั้นมันจะดีดอีกน่ะ ทำเสร็จแล้วก็อย่า
เพิ่งวิ่งไปจอดตากแดดคับ ให้ติ๊กเกอร์มันอยู่ตัวซักระยะหนึ่งก่อน ถึงจะติดกับโคมเมี่ยมคับผม
เพราะเวลาติดเสร็จใหม่ๆ มันจะไม่ค่อยอยู่ ต้องใช้ไดร์เป่าไล่ทั้งหมดอีกรอบ เพื่อให้แนบสนิทกับคิ้วโคมเมี่ยมอ่ะคับ

**แต่ถ้าอยากได้คิ้วตัวนอกสีดำแท้ๆ ก็เห็นมีขายในกระทู้ซื้อขายน่ะ มือสอง
แต่ราคาแรงเหมือนกันอ่ะ ถอดและใส่ยาก น่ะคับ จัดได้ว่าเป็นของแต่งเทพ เหมือนกันอ่ะคับ**

ข้างหลังไม่เป็นอ่ะครับ ติดอยู่สองสามรอบ เป็นตามมุมอ่ะครับ ด้านหน้า แล้วก็ตรงๆขอบประตู ความจริงมันก็ไม่มากหรอก
แต่ของแท้มันคงสวยอ่ะ เลยอยากได้ พอดีตอนนี้มีงานทำเป็นหลักแหล่งละ เลยกะว่าให้รางวัลตัวเองกะรถนิดนึง
ราคาอ่ะพอไหวครับ สามก่าๆ แต่กลัวตอนติดนี่หล่ะ^^"
watchara4

ชื่อเล่น: เอท

เข้าร่วม: 04 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 1565

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1917
ให้คำขอบคุณ: 3446

จันทร์, 20 กรกฎา 2009 19:25 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
3 กว่านี่ทั้งชุดเลยเหรอครับ

หรือแยก บน ล่าง

...
jetty0

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 20 กรกฎา 2009 19:53 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
watchara4 พิมพ์ว่า:
3 กว่านี่ทั้งชุดเลยเหรอครับ

หรือแยก บน ล่าง

...

ขอบบนครับ ที่ประตูไม่รวม^^
ohm

ชื่อเล่น: โอม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 1081

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3634
ให้คำขอบคุณ: 3340

จันทร์, 20 กรกฎา 2009 20:33 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
jetty0 พิมพ์ว่า:

ใช่เลยครับตรงข้างหลังอ่ะ ลองไปแงะๆดูเหมือนมีขอบยางยึดอยู่ เอาออกไงอ่ะครับ ไขควงงัดหรอ
อีกอย่างคิ้วที่ลองถามมามันไม่ครบอ่ะค่ะ ตัวยึดอ่ะ มีรหัสอะไหล่มั้ยอ่ะ จะได้เบิกมาก่อนได้^^"
ขอดูรูปได้จะดีมากเลยครับ ขอบคุณ^^

ครับใช้ไขควงยาวปากแบนเล็กๆ 2ด้าม งัดเอาครับ กดหัวจีบไว้หนึ่งด้าม งัดอีกหนึ่งด้ามครับ
lkki5

เข้าร่วม: 26 ตุลา 2008
ตอบ: 2973

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3115
ให้คำขอบคุณ: 1255

ปี: 2001
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
จันทร์, 20 กรกฎา 2009 20:39 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
ตั้มช่วยตอบหน่อยครับ
ส่วนตัวผมแล้วใส่คิ้วดำเส้นหลังคา การถอดต้องใจเย็นๆๆ อย่าฝืน ค่อยทำไป เพราะถ้าฝืนมีหักแน่ การถอดให้ใช้ไขควงปากแบนตัวเล็กๆ ค่อยงัดไล่จากหลังไปหน้า ราคาของแท้ที่มันแพงก็เพราะหาของยากนั่นเอง ความเห็นส่วนตัวครับ
VOICEMAN

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1188

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1621
ให้คำขอบคุณ: 3177

ปี: 2004
จันทร์, 20 กรกฎา 2009 21:13 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
lkki5 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวผมแล้วใส่คิ้วดำเส้นหลังคา การถอดต้องใจเย็นๆๆ อย่าฝืน ค่อยทำไป เพราะถ้าฝืนมีหักแน่ การถอดให้ใช้ไขควงปากแบนตัวเล็กๆ ค่อยงัดไล่จากหลังไปหน้า ราคาของแท้ที่มันแพงก็เพราะหาของยากนั่นเอง ความเห็นส่วนตัวครับ

ตามพี่เลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0  lkki5 
jetty0

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 20 กรกฎา 2009 22:02 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
ohm พิมพ์ว่า:
jetty0 พิมพ์ว่า:

ครับใช้ไขควงยาวปากแบนเล็กๆ 2ด้าม งัดเอาครับ กดหัวจีบไว้หนึ่งด้าม งัดอีกหนึ่งด้ามครับ

VOICEMAN พิมพ์ว่า:

ตามพี่เลยครับ

ขอบคุณทุกคนเลยครับ ไว้ลองทำดู วันพุธนี้ว่าจะไปดูของครับ^^
naponghp

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 782

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 1032
ให้คำขอบคุณ: 1318

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อังคาร, 21 กรกฎา 2009 14:47 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
อันนี้ถามนะครับว่า ถ้าไม่ติด Sticker และ ไม่มีปัญญาซื้อของแท้(ราคาแรงมาก)

แล้วทำกันอย่างไรครับ
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
อังคาร, 21 กรกฎา 2009 14:55 - ..มีใครใส่คิ้วขอบกระจกดำแท้มั่งอ่ะครับ สอบถามหน่อย....
naponghp พิมพ์ว่า:
อันนี้ถามนะครับว่า ถ้าไม่ติด Sticker และ ไม่มีปัญญาซื้อของแท้(ราคาแรงมาก)

แล้วทำกันอย่างไรครับ

พ่นสีดำครับ ให้อู่สีทำให้ ราคาก็คงหลักหลายพัน
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.