ตอบ
manzaza

ชื่อเล่น: แมน

เข้าร่วม: 14 กันยา 2010
ตอบ: 409

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 243
ให้คำขอบคุณ: 302

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 9 กรกฎา 2012 11:28 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยนะครับ ผมอยู่พิดโลกคับระหว่างขับไปเพชรบูรณ์ ขับมาได้ซักพัก
ไฟเอนจิ้นโชว์คับ แล้วตอนติดไปแดงใส่เกียร์ N รอบเดินเบามีอาการสะดุดกระตุกๆ เหมือนจะดับแต่ไม่ดับ
แบบนี้เป็นอาการของอะรัยหรอครับ ต้องเช้าไปเช็คตรงไหนบ้าง จะเกี่ยวกับหัวเทียนรึป่าวครับ
ตั้งแต่ติดแก็สมาเปลี่ยนหัวเทียนตอนแรกแล้วก็ยังไม่ได้เช็คหัวเทียนอีกเลยครับ
ตอนนี้ติดแก็สมาได้จะสองปีแล้วคับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: nu_es_05  ballanupong 
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

อังคาร, 10 กรกฎา 2012 11:06 - Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
manzaza พิมพ์ว่า:
ขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยนะครับ ผมอยู่พิดโลกคับระหว่างขับไปเพชรบูรณ์ ขับมาได้ซักพัก
ไฟเอนจิ้นโชว์คับ แล้วตอนติดไปแดงใส่เกียร์ N รอบเดินเบามีอาการสะดุดกระตุกๆ เหมือนจะดับแต่ไม่ดับ
แบบนี้เป็นอาการของอะรัยหรอครับ ต้องเช้าไปเช็คตรงไหนบ้าง จะเกี่ยวกับหัวเทียนรึป่าวครับ
ตั้งแต่ติดแก็สมาเปลี่ยนหัวเทียนตอนแรกแล้วก็ยังไม่ได้เช็คหัวเทียนอีกเลยครับ
ตอนนี้ติดแก็สมาได้จะสองปีแล้วคับ

อาการน่าเป็นห่วง โทรมาถามดีกว่าหรือทิ้งเบอร์ไว้เดียวโทรกลับจร้า (086-302-3748)
ได้รับคำขอบคุณจาก: golfy 
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 68
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 10 กรกฎา 2012 15:41 - Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ

เป็นอาการของเครื่องยนต์  ทำงานไม่เต็มระบบ    มีเซ็นเซอร์บางตัวไม่ทำงาน   ลองช  โค้ดดูครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: golfy 
manzaza

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 11 กรกฎา 2012 10:45 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
ultramanthai พิมพ์ว่า:

อาการน่าเป็นห่วง โทรมาถามดีกว่าหรือทิ้งเบอร์ไว้เดียวโทรกลับจร้า (086-302-3748)

ขอบคุณมากครับเดวถ้าว่างจะโทรไปสอบถามนะครับ

chatchhc พิมพ์ว่า:

เป็นอาการของเครื่องยนต์  ทำงานไม่เต็มระบบ    มีเซ็นเซอร์บางตัวไม่ทำงาน   ลองช  โค้ดดูครับ

ขอบคุณมากครับ 
nupook

ชื่อเล่น: ฤทธิ์

เข้าร่วม: 06 สิงหา 2010
ตอบ: 237

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 199

ปี: 2003
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
เสาร์, 14 กรกฎา 2012 20:20 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
น้ำมันเป็นเปล่า...ถ้าไม่เป็น ลองจูนแก๊สใหม่...+ ตั้งวาลล์+ล้างปีกผีเสื้อ..
ได้รับคำขอบคุณจาก: nu_es_05 
manzaza

จันทร์, 16 กรกฎา 2012 14:10 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
nupook พิมพ์ว่า:
น้ำมันเป็นเปล่า...ถ้าไม่เป็น ลองจูนแก๊สใหม่...+ ตั้งวาลล์+ล้างปีกผีเสื้อ..

ขอบคุณมากคับ
Marwin

เข้าร่วม: 29 มกรา 2009
ตอบ: 1661

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1517
ให้คำขอบคุณ: 159

ปี: 2001
ศุกร์, 20 กรกฎา 2012 17:38 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
อาการหายยังครับ มีอู่แนะนำครับ
moonoy

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2009
ตอบ: 1153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1364
ให้คำขอบคุณ: 926

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 20 กรกฎา 2012 18:18 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
nupook พิมพ์ว่า:

สเต็ปแรกตามนี้ก่อน ถ้าน้ำมันไม่เป็นก็สรุปว่าแก๊ส
แต่ถ้าน้ำมันเป็น ก็ไปจัดการลิ้นปีกผีเสื้อ กับมอเตอร์เดินเบาน่าจะจบครับ
manzaza

อาทิตย์, 22 กรกฎา 2012 19:38 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
Marwin พิมพ์ว่า:
อาการหายยังครับ มีอู่แนะนำครับ

มีอู่แถวไหนหรอคับ ผมอยู่พิดโลกคับ ขอบคุณคับ
Zealot

เข้าร่วม: 05 ตุลา 2008
ตอบ: 35

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 13
ให้คำขอบคุณ: 4

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 11 สิงหา 2012 01:25 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
เป็นคล้ายๆ ผมเลยอะครับ ตกลงมันเป็นที่อะไรครับ
manzaza

เสาร์, 11 สิงหา 2012 14:31 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
Zealot พิมพ์ว่า:
เป็นคล้ายๆ ผมเลยอะครับ ตกลงมันเป็นที่อะไรครับ

ช่างบอกว่าเป็นอาการสำลักแก็สอะคับ ผมก็เลยให้ช่างจูนให้ใหม่แล้วก็เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ หัวเทียนได้รอบเปลี่ยนพอดี
แล้วก็เช็ควาล์ว ตอนนี้อาการเป็นปกติแล้วคับ เครื่องยนต์เดินเรียบปกติ 

ได้รับคำขอบคุณจาก: okuma  nu_es_05 
Zealot

เข้าร่วม: 05 ตุลา 2008

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 13
ให้คำขอบคุณ: 4

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 11 สิงหา 2012 16:32 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
วันนี้ ไปที่ร้านมา ช่างบอกว่า เคยเจอ ES คันนึงเป็นเหมือนกัน เลยเปลี่ยนหัวฉีดแก๊สให้ใหม่ ผมเลยถือโอกาสเปลี่ยนหัวเทียนด้วย ตอนนี้ เหมือนจะหายแล้ว ยังไม่เจออาการผิดปกติเลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: okuma  nu_es_05 
domino

ชื่อเล่น: คิว

เข้าร่วม: 05 กรกฎา 2012
ตอบ: 57

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 70
ให้คำขอบคุณ: 47

ปี: 2002
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 29 สิงหา 2012 14:53 - ...
ของผมตอนนี้เป็นอยู่ครับรถไม่ได้ใช้แก๊สครับ เดินเบาไม่นิ่ง รอบสวิง เกียร์ธรรมดานะครับ

เปลี่ยนหัวเทียน ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ รอบเดินเบาทำการล้างเรียบร้อยแล้ว แต่ก็ยังไม่หาย

ต้องทำยังไงอีกครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับพี่ๆ
june2000

ชื่อเล่น: ไอจูน

เข้าร่วม: 22 สิงหา 2012
ตอบ: 79

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 56
ให้คำขอบคุณ: 9

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 5 กันยา 2012 11:12 - Re: ...
domino พิมพ์ว่า:
ของผมตอนนี้เป็นอยู่ครับรถไม่ได้ใช้แก๊สครับ เดินเบาไม่นิ่ง รอบสวิง เกียร์ธรรมดานะครับ

เปลี่ยนหัวเทียน ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ รอบเดินเบาทำการล้างเรียบร้อยแล้ว แต่ก็ยังไม่หาย

ต้องทำยังไงอีกครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับพี่ๆ

เข้าศูนย์ปรับตั้งวาว ไม่เกิน 500 บาท
ลองดูครับ
9851

เข้าร่วม: 10 มิถุนา 2010

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 5

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 29 กันยา 2012 13:15 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
ของผมก็เป็นครับ แต่ช่างเช็คแล้วเป็นที่ Sensor oxigen ยังหามือ 2 เปลี่ยนไม่ได้เลยของใหม่แพงเหลือเกิน
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

จันทร์, 1 ตุลา 2012 09:05 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
9851 พิมพ์ว่า:
ของผมก็เป็นครับ แต่ช่างเช็คแล้วเป็นที่ Sensor oxigen ยังหามือ 2 เปลี่ยนไม่ได้เลยของใหม่แพงเหลือเกิน

ปกติช่างติดตั้งแก๊ส ถ้าเป็นระบบทหัวฉีดทั่วๆไป ไม่ใช่ ODB ช่างจะไม่ติดสัญญาญ O2เข้าที่ระบบแก๊ส เพราะถ้ามันเสียขึ้นมางานเข้าเชียวนะ ถ้า O2 เสียน้ำมันจะมีปัญหาแต่ถ้าใช้แก๊สบางทีจะดีกว่าน้ำมัน เพราะระบบแก๊สไม่ได้นำสัญญาญมันมาใช้ ลองถอดมาล้างดูก่อนให้ช่างเค้าถอดนะ ถอดยากพอตัว  
cc1

เข้าร่วม: 23 เมษา 2012
ตอบ: 49

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17
ศุกร์, 4 มกรา 2013 09:41 - ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไฟเอนจิ้นโช รอบเดินเบาสะดุดเหมือนเครื่องจะดับ เกียร์ออโต้ครับ
1. ล้างปีกผีเสื้อ
2. เปลี่ยนหัวเทียน
3. ตั้งวาวล์

ลองทีละอันก็ได้ หรือทำทั้ง 3 ข้อ

ของผม ทำแต่ข้อ 1. ก็เนียบแล้ว

civic es 02 เดิมๆ lpg และ e85
หัวเทียนเดิมๆติดรถ รีเซ็ต ecu
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.