ตอบ
undertaker55

ชื่อเล่น: ต้อง

เข้าร่วม: 26 สิงหา 2012
ตอบ: 564

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 756
ให้คำขอบคุณ: 684

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 7 ธันวา 2012 22:14 - วิธีโมขาติดโลโก Type R ตัวใหญ่(แบบไม่มีขา)ลงบนกระจังหนัา RX 04-05 แบบละเอียดมีรูปครับ
ของที่ต้องใช้ครับ
วิธีโมขาติดโลโก Type R ตัวใหญ่(แบบไม่มีขา)ลงบนกระจังหนัา RX 04-05 แบบละเอียดมีรูปครับ
1. แผ่นเหล็กหนาสัก 3-5 mm 2 แผ่นให้ได้ขนาดใกล้เคียงกับโลโก type r ดังรูป
2. น็อตตัวเมีย 2 ตัว
3. แหวนสปริง 2 อัน
4. น็อตตัวผู้หัวเทเปอร์ตามรูปบน 2 ตัว
วิธีโมขาติดโลโก Type R ตัวใหญ่(แบบไม่มีขา)ลงบนกระจังหนัา RX 04-05 แบบละเอียดมีรูปครับ
1                                 2

เริ่มต้นโม โดยให้นำแผ่นเหล็กนมาเจาะรูหัวท้าย ดังรูป 1 โดยเมื่อเจาะแผ่นแรกเสด ให้วางทาบกันแล้วมาร์ครูด้วยปากกาเมจิค ตามรูป 2
จากนั้น ก้นำไปเจาะแผ่นที่สอง เราก็จะได้เพลทสองแผ่นที่มีรูตรงกัน

วิธีโมขาติดโลโก Type R ตัวใหญ่(แบบไม่มีขา)ลงบนกระจังหนัา RX 04-05 แบบละเอียดมีรูปครับ   3

จากนั้น ทำรูแชมเฟอร์ โดยการใช้ ดอกสว่านดอกใหญ่กว่ารูเดิมเจาะลงไปแต่อย่าให้ทะลุ เราก็จะได้รูตามรูป 3
แล้วลองเอาน็อตหัวเทเปอร์ใส่ดู น็อตจะจมลงแนบพอดีกับแผ่นเพลทดังรูป แต่ถ้าไม่แนบอาจใช้วิธีเจียร์หัวน็อตออกก็ได้คับ

วิธีโมขาติดโลโก Type R ตัวใหญ่(แบบไม่มีขา)ลงบนกระจังหนัา RX 04-05 แบบละเอียดมีรูปครับ 4
จากนั้นนำเพลทบนที่มีหัวน็อตแนบกับเพลท สอดเข้าไประหว่างกระจังหน้า ตรงตำแหน่งที่เราต้องการติดโลโก
แล้วเอาเพลทอีกแผ่นที่ไม่ได้ทำแชมเฟอร์ มาเป็นตัวล็อคยึดด้วยแหวนสปริงและน็อตตัวเมีย ดังรูปที่ 4
เหตุที่ใช้แหวนสปิงก็เพื่อป้องกันการคลายตัวของน็อตตัวเมียคับ

จากนั้น ก็นำโลโกแปะติดเข้ากับแผ่นเพลท ตามที่เราต้องการได้เลยคับ
ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ด้วยคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia  tonaff  phichetza  jagkrapongVilaikaew  Gazilot  wut-chiangmai  civicnewsriracha  es330  Sompongton  Mike Kitti Naeprai 
Ryuknight

เข้าร่วม: 31 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 2750

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3285
ให้คำขอบคุณ: 1525

ปี: 2004
อังคาร, 11 ธันวา 2012 23:08 - วิธีโมขาติดโลโก Type R ตัวใหญ่(แบบไม่มีขา)ลงบนกระจังหนัา RX 04-05 แบบละเอียดมีรูปครับ
ว้าว ขายึดโลโก้กระจัง DIY ครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.