ตอบ
jetty0

เข้าร่วม: 16 มิถุนา 2009
ตอบ: 1359

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2100
ให้คำขอบคุณ: 2557

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 29 กรกฎา 2009 19:49 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...

อยากรู้ว่ามีใครใช้บ้างป่าวครับ เริ่มสนใจ ราคาก็ไม่แรงมากด้วย เห็นมีคนบอกแข็งกว่าเทอิ้นหรอครับ
ใครเคยลองทั้งสองตัวแล้วต่างกันงัยอ่ะครับ

ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยอ่ะ ว่าจะเอาช่วงล่างตัวไหนดี

ที่สนใจตอนนี้ก็มี

Bilsteinกระบอกเหลืองตัวเดิมคู่กับสปริงโหลด ไม่เทอิ้นก็ทานาเบะ

หรืออันที่2 Tein SS แล้วพอมีตังค่อยเพิ่มEDFC

หรืออันที่3 K-sportอ่ะ

ขับต่างจังหวัดไม่บ่อยมาก แต่ขับไม่เร็วมาก ไม่เกิน150-160 อยากได้หนึบๆ ไม่กระด้างมาก

ช่วยหน่อยนะ ตัดสินใจลำบากจริงๆ^^"
ได้รับคำขอบคุณจาก: body19 
KUSA

ชื่อเล่น: ศะ

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1157

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1330
ให้คำขอบคุณ: 1512

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 29 กรกฎา 2009 22:31 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
ถ้ามีเงินพอก็ซื้อ TEIN SS ก็ดีครับ

ข้อดี คือ มีศูนย์ซ่อมแน่นอน ขายต่อได้คล่อง ราคาไม่ร่วงมากนัก สมรรถนะดี

ข้อเสีย ผมว่ามันแพงเกินไปหน่อย

ส่วน K-Sport นี่ไม่มีข้อมูลครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0  Phetcharat 
jetty0

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 07:06 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
KUSA พิมพ์ว่า:
ถ้ามีเงินพอก็ซื้อ TEIN SS ก็ดีครับ

ข้อดี คือ มีศูนย์ซ่อมแน่นอน ขายต่อได้คล่อง ราคาไม่ร่วงมากนัก สมรรถนะดี

ข้อเสีย ผมว่ามันแพงเกินไปหน่อย

ส่วน K-Sport นี่ไม่มีข้อมูลครับ

ที่ตัดสินใจลำบากก็เพราะราคาด้วยอ่ะครับ ราคานี่โ่ด่งนำยี่ห้ออื่นมากเลย^^"
oilgangster

ชื่อเล่น: ออย

เข้าร่วม: 05 กรกฎา 2009
ตอบ: 25

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
ให้คำขอบคุณ: 5

พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 08:29 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
ต้องช่วยกันใช้ยี่ห้ออื่นให้ดังบ้าง ราคา TEIN จะได้ลง -*-
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0 
NEW_RS@GOLDMEMBER

ตอบ: 226

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 155
ให้คำขอบคุณ: 23
พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 09:15 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
G/A/B ไม่สนใจมั่งเหรอคับ เป็น MONO TUBE ด้วยนะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0  WarHighways 
tokykung

ชื่อเล่น: ต๊อก

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2008
ตอบ: 2490

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2660
ให้คำขอบคุณ: 5788

พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 09:27 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
ขออนุญาต (จขกท) ด้วยนะคับ K-SPORT, BC-SPORT, G/A/B เหล่านี้อาการเป็นอย่างไร จะได้ช่วยเป็นตัวเลือกให้เพื่อน ๆ (และผม) ด้วยนะคับ
zn701

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 469

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 483
ให้คำขอบคุณ: 284

ปี: 2003
พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 09:35 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
GAB ตรงรุ่นของ ES มีป่ะคับผม ดูท่าทางมันจะทนทานดีอ่ะคับ สนใจอยู่ ใครใช้แล้ว มาแชร์ประสบการณ์มั่งคร้าบบบ...
armrkikun

เข้าร่วม: 04 มีนา 2009
ตอบ: 118

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 45
ให้คำขอบคุณ: 117

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเนต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 10:06 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
zn701 พิมพ์ว่า:
GAB ตรงรุ่นของ ES มีป่ะคับผม ดูท่าทางมันจะทนทานดีอ่ะคับ สนใจอยู่ ใครใช้แล้ว มาแชร์ประสบการณ์มั่งคร้าบบบ...

ผมใช้อยู่ครับ GAB supper sport ตรงรุ่น ปรับหนึบได้ด้วย ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหานะครับ เป็นอีกทางเลือกครับ :P :P
ได้รับคำขอบคุณจาก: tokykung  jetty0 
oil_nirun

ชื่อเล่น: ออย

ตอบ: 746

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1338
ให้คำขอบคุณ: 535

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 11:05 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
คัยๆก้อ TEIN เหอะๆ..........
มันถึงได้แพงขึ้นๆไง...

ปล.เด๋วนี้ยี่ห้ออื่นก้อดีและเหมาะสมราคาแล้วล่ะคับ.... ลองถามคนที่เค้าเล่นโช้คหลายๆยี่ห้อดูคับ.. ผมว่าก้อไม่หนีกันมากนักหรอก..เอาที่สบายกระเป๋าและตามใจเราคับ... ใส่ไปแล้วได้ใช้งานมันคุ้มค่ากับเงินเกือบครึ่งแสนรึป่าว รถเรารถบ้านไม่ใช่รถแข่ง......บางคนใส่ไปแล้วขับหล่อเฉยๆ..วิ่งไปเด๋วก้อติดไฟแดง..โช้คก้อหนึบๆ แข็งๆเด้งๆ ...ทำไมไม่ขับนิ่มๆ..งง (บ้านรวยใส่ของเทพ....แอบอิจฉา55+) บางคนใช้รถโคตรคุ้มแต่ไม่มีตังค์ซื้อโช้ค...ก้อยังซิ่งได้เลย.(จนอย่างผม).แถมได้รางวัลอีก55+
................... จับความรู้สึกการขับรถตัวเองเวลาใส่โช้คแล้วแฮปปี้ก้อพอแล้ว...

ของดีๆเทพๆไม่จำเป็นต้องมีชื่อเสียงเสมอไปหรอกนะคับ...

บ่นมากไป...แหละ.... ขอโทษนะคับ...อิอิ

ทุกอย่างอยู่ที่เงินคับ..

(ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ)
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0  TUI_PeTiTe  hacker  honeybeex7  Phetcharat  golfcurve 
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 11:20 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
ของซื้อของขาย บางทีผู้บริโภคเขาก็ดูจากบริการหลังการขายเหมือนกันนะครับ เช่นมีศูนย์มั๊ย เสียแล้วซ่อมที่ไหน เบิกอะไหล่จากไหน ใช้เวลาสั่งอะไหล่นานแค่ไหน 9ล9

ยี่ห้ออื่นๆ ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่ผลิตภัณฑ์นั้นๆ ไม่มาเปิดตลาดที่เมืองไทย ไม่มีศูนย์และตัวแทนจำหน่ายอย่างจริงๆจังในเมืองไทย
ผู้บริโภคส่วนใหญ่จึงเลือกยี่ห้อที่มีศูนย์และตัวแทนจำหน่ายที่จริงๆจังๆ เพื่อความสบายใจ

ก็เหมือนกับรถแหละครับ honda กับ Proton คุณจะเลือกอะไรครับ
ก็เหมือนกับรถแหละครับ honda กับ Opel คุณจะเลือกอะไรครับ
ก็เหมือนกับรถแหละครับ honda กับ 9ล9 คุณจะเลือกอะไรครับ
ผมแค่ยกตัวอย่างนะครับ ไม่ใช่ว่ารถยี่ห้ออื่นๆไม่ดี แต่ผมเลือกความสบายใจครับ ถึงแม้จะแพงกว่ายี่ห้ออื่นก็ตาม
ได้รับคำขอบคุณจาก: tokykung  oil_nirun  jetty0  hacker  Phetcharat 
jetty0

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 30 กรกฎา 2009 16:02 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
NEW_RS@GOLDMEMBER พิมพ์ว่า:
G/A/B ไม่สนใจมั่งเหรอคับ เป็น MONO TUBE ด้วยนะ

ก็สนใจนะครับ ใส่แล้วเป็นไงมั่งอ่ะครับ เห็นราคาก็โอเคเลยด้วย^^

armrkikun พิมพ์ว่า:
zn701 พิมพ์ว่า:

ผมใช้อยู่ครับ GAB supper sport ตรงรุ่น ปรับหนึบได้ด้วย ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหานะครับ เป็นอีกทางเลือกครับ :P :P

จัดมาเท่าไรอ่ะครับ

~ สเตฟาน ~ พิมพ์ว่า:
ของซื้อของขาย บางทีผู้บริโภคเขาก็ดูจากบริการหลังการขายเหมือนกันนะครับ เช่นมีศูนย์มั๊ย เสียแล้วซ่อมที่ไหน เบิกอะไหล่จากไหน ใช้เวลาสั่งอะไหล่นานแค่ไหน 9ล9

ยี่ห้ออื่นๆ ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่ผลิตภัณฑ์นั้นๆ ไม่มาเปิดตลาดที่เมืองไทย ไม่มีศูนย์และตัวแทนจำหน่ายอย่างจริงๆจังในเมืองไทย
ผู้บริโภคส่วนใหญ่จึงเลือกยี่ห้อที่มีศูนย์และตัวแทนจำหน่ายที่จริงๆจังๆ เพื่อความสบายใจ

ก็เหมือนกับรถแหละครับ honda กับ Proton คุณจะเลือกอะไรครับ
ก็เหมือนกับรถแหละครับ honda กับ Opel คุณจะเลือกอะไรครับ
ก็เหมือนกับรถแหละครับ honda กับ 9ล9 คุณจะเลือกอะไรครับ
ผมแค่ยกตัวอย่างนะครับ ไม่ใช่ว่ารถยี่ห้ออื่นๆไม่ดี แต่ผมเลือกความสบายใจครับ ถึงแม้จะแพงกว่ายี่ห้ออื่นก็ตาม

คิดเหมือนกันอ่ะครับ^^ แต่ใช้เทอิ้นแล้วเป็นไงบ้างอ่ะครับ เล่าให้ฟังบ้างจิ^^
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker 
jetty0

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 3 สิงหา 2009 21:04 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
ดันขึ้นมาอีก ไม่มีใครใช้เค สปอร์ตเลยหรอครับ อยากรุ้ๆ^^
number1lady

ชื่อเล่น: แพรว

เข้าร่วม: 23 กรกฎา 2009
ตอบ: 152

ได้รับคำขอบคุณ: 278
ให้คำขอบคุณ: 279

อังคาร, 4 สิงหา 2009 00:17 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
ข้อดีไม่มี

ข้อเสียแพงทั้งคู่!!
ไม่ไหวๆ เก็บตังไปเที่ยวดีก่า

:P :P

ความสนใจเฉพาะของคนเรา มันต่างกัน ^^
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0  hacker 
fomote_zaa

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 213

ได้รับคำขอบคุณ: 192
ให้คำขอบคุณ: 31

ปี: 2003
พุธ, 5 สิงหา 2009 12:31 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
อยากได้teinสัก 4ต้น ฮือๆ
TUI_PeTiTe

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2008
ตอบ: 3394

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11353
ให้คำขอบคุณ: 3321

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พุธ, 5 สิงหา 2009 14:15 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
oil_nirun พิมพ์ว่า:

ปล.เด๋วนี้ยี่ห้ออื่นก้อดีและเหมาะสมราคาแล้วล่ะคับ.... ลองถามคนที่เค้าเล่นโช้คหลายๆยี่ห้อดูคับ.. ผมว่าก้อไม่หนีกันมากนักหรอก..เอาที่สบายกระเป๋าและตามใจเราคับ... ใส่ไปแล้วได้ใช้งานมันคุ้มค่ากับเงินเกือบครึ่งแสนรึป่าว รถเรารถบ้านไม่ใช่รถแข่ง......บางคนใส่ไปแล้วขับหล่อเฉยๆ..วิ่งไปเด๋วก้อติดไฟแดง..โช้คก้อหนึบๆ แข็งๆเด้งๆ ...ทำไมไม่ขับนิ่มๆ..งง (บ้านรวยใส่ของเทพ....แอบอิจฉา55+) บางคนใช้รถโคตรคุ้มแต่ไม่มีตังค์ซื้อโช้ค...ก้อยังซิ่งได้เลย.(จนอย่างผม).แถมได้รางวัลอีก55+
................... จับความรู้สึกการขับรถตัวเองเวลาใส่โช้คแล้วแฮปปี้ก้อพอแล้ว...

ของดีๆเทพๆไม่จำเป็นต้องมีชื่อเสียงเสมอไปหรอกนะคับ...

บ่นมากไป...แหละ.... ขอโทษนะคับ...อิอิ

พูดถูกใจจริงๆว่าแต่คล้ายๆใครนะที่แต่งของเทพแบบครบๆแล้วจอดไว้แล้วใช้ D-max อิอิ...
ได้รับคำขอบคุณจาก: oil_nirun  jetty0  hacker 
BOY_PeTiTe

ชื่อเล่น: บอย

ตอบ: 1312

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1696
ให้คำขอบคุณ: 3110

พุธ, 5 สิงหา 2009 14:20 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
TUI_PeTiTe พิมพ์ว่า:

พูดถูกใจจริงๆว่าแต่คล้ายๆใครนะที่แต่งของเทพแบบครบๆแล้วจอดไว้แล้วใช้ D-max อิอิ...

เออว่ะคุ้นๆเหมือนกันใครวะ

เจ้าหนี้คนเเถวนี้ป่าววะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0  hacker 
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

พุธ, 5 สิงหา 2009 14:37 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
BOY_PeTiTe พิมพ์ว่า:

คุ้นด้วยคนละกันนะ เพราะรอฝากระโปรงหน้าเทพๆ ของคนๆนั้นอยู่เหมือนกัน
smokie

ชื่อเล่น: เหนือ

เข้าร่วม: 24 ตุลา 2008
ตอบ: 460

ได้รับคำขอบคุณ: 783
ให้คำขอบคุณ: 668

พุธ, 5 สิงหา 2009 15:06 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
tein ราคาแสนแพง แต่ดันไม่มี หัวโชค ให้มา เหมือน พอเอาหัวโชคเดิมประกบ ก้อแสนจะหมดความสวยงาม ที่แยกขายก้อลองบวกราคาไปอีก
BLACKJACK

ตอบ: 80

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 49
ให้คำขอบคุณ: 92

พุธ, 5 สิงหา 2009 15:41 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
เทพเค้าคุยกันอะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  jetty0 
TUI_PeTiTe

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2008
ตอบ: 3394

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11353
ให้คำขอบคุณ: 3321

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 7 สิงหา 2009 10:53 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
Hamster@Yamabuchi พิมพ์ว่า:
BOY_PeTiTe พิมพ์ว่า:

คุ้นด้วยคนละกันนะ เพราะรอฝากระโปรงหน้าเทพๆ ของคนๆนั้นอยู่เหมือนกัน

อ้าวมีฝากระโปรงหน้าด้วยเหรอที่แรกนึกว่าจะมีแต่ฝากระโปรงเมียซะอีก....กร๊ากกก
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  jetty0 
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

ศุกร์, 7 สิงหา 2009 12:54 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
ซื้อมาสี่หมื่น

ใช้งานไม่ถึงสี่พัน

ซัดไป แปร้ดดดดดดดดดดดดดดดดดด ก็ไม่ติดไฟแดงข้างหน้า
jetty0

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 7 สิงหา 2009 13:56 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
วันนี้ไปหาพี่ใหม่มา เค้าไม่แนะนำแกบกับเค สปอร์ตอ่ะดิ บอกของไต้หวัน^^"

พอพุดอย่างนี้เลยไม่กล้าลองตัวอื่น สงสัยจะจบที่เทอิ้นแน่เลย^^"

จริงๆแล้วก็คิดเหมือนกันนะว่าติดแล้วจะขับได้ซักเท่าไหร่เชียว แต่คิดๆดุก็ออกตจว.บ่อย แฟนชอบนั่งรถเล่น
ก็คงมีโอกาสใช้คุ้มได้พอสมควร^^"

อีกอย่างคิดว่ารถมันรับใช้เรามานานละ เราแก่ตัวก็ดูแลสุขภาพตัวเองมากขึ้น
รถเราแกตัวลงก็อยากดูแลมันมากขึ้นด้วย เลยจับมันแต่งหน้าแต่งตา เสริมจมูก ดึงหน้ามันซักนิด
ตอบแทนที่มันรับใช้เรามานาน ไม่เคยดื้อเลย^^

ขับคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำครับ^^

ปล.แล้วพวกskunk, mugenนี่มันทำโช๊คอีเอสบ้างป่ะ^^
KUSA

ชื่อเล่น: ศะ

ตอบ: 1157

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1330
ให้คำขอบคุณ: 1512

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 7 สิงหา 2009 14:19 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
ผมเองก็ใช้ TEIN อยู่นะ เรื่องแพงนี่บอกตรงๆว่าแพง ตอนซื้อครั้งแรกนี่แหละ

แต่หลังจากนั้น ถ้าต้องการ Tune ให้เข้ากับ สไตล์การขับของเรา เช่นรู้สึกว่า สปริงแข็งหรือ อ่อนไป ก็มีให้เปลี่ยน หรือ โช้คมีปัญหาอื่นๆ ก็ซ่อมได้หมด

สรุปอะไหล่ไม่แพงเท่าไหร่ แต่แพงตอนซื้อครั้งแรก กับ ค่า Overhaul โช้คนี่แหละ ถ้าเป็นพวก Monotube ที่แก้ส กับ น้ำมันแยกกันอยู่ ค่า Overhaul จะเป็นสองเท่าของ Twin tube
ได้รับคำขอบคุณจาก: jetty0  S_panbumrung  BeeBird  Phetcharat 
S_panbumrung

ชื่อเล่น: ยศ

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1176
ให้คำขอบคุณ: 961

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 7 สิงหา 2009 16:24 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
เก็บข้อมูล
formula

ชื่อเล่น: ก็อต

เข้าร่วม: 12 มกรา 2011
ตอบ: 857

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 448
ให้คำขอบคุณ: 408

พุธ, 25 กรกฎา 2012 11:53 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
เก็บข้อมูลด้วยคนครับ
catsteal

ชื่อเล่น: อ๋อง

เข้าร่วม: 08 เมษา 2010
ตอบ: 3841

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3145
ให้คำขอบคุณ: 124

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
พุธ, 25 กรกฎา 2012 12:57 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
เทอิ่น
body19

เข้าร่วม: 27 มกรา 2010
ตอบ: 529

ได้รับคำขอบคุณ: 332
ให้คำขอบคุณ: 280

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
ศุกร์, 27 กรกฎา 2012 23:00 - ...มีใครใช้โช๊คอัพ K-sport มั่งมั้ยครับ เทียบกับ Tein SSเป็นไง ช่วยบอกหน่อย^^...
สรุปแล้วนอกจากเทอิ้น มีตัวไหนน่าเล่นมั่งครับเเบบตรงรุ่น  ราคาเบาๆหน่อย
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.