ตอบ
aunku59

ชื่อเล่น: อั๋น

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 22

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 30
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 23 มีนา 2012 17:14 - หัวฉีดน่าจะเจ๊งช่างว่า (ช่วยแนะนำหน่อยครับ) ขอบคุณครับ
คืออาการหัวฉีดแก๊สดังผิดปกติใช้แก๊สวิ่งเครื่องไม่นิ่งสั่นนิดหน่อย แต่พอเปลี่ยนวิ่งน้ำมันก็ปกติเครื่องนิ่ง
ให้ช่างเช๊คเขาว่าต้องเปลี่ยนรางหัวฉีด เลยอยากทราบราคา ยี่ฮ้อ และก็คุณภาพครับ
ของเดิมติดของ AG ครับ ใช้รวิ่งจากกรุงเทพลงหาดใหญ่เดือนละครัง ไป-กลับ ใช้ความเร็วระหว่าง 120-140 มีพักระหว่างทาง มีผลทำให้อายุการใช้งานของหัวฉีดแก๊สน้อยลงหรือป่าว รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

เสาร์, 24 มีนา 2012 11:12 - Re: หัวฉีดน่าจะเจ๊งช่างว่า (ช่วยแนะนำหน่อยครับ) ขอบคุณครับ
aunku59 พิมพ์ว่า:
คืออาการหัวฉีดแก๊สดังผิดปกติใช้แก๊สวิ่งเครื่องไม่นิ่งสั่นนิดหน่อย แต่พอเปลี่ยนวิ่งน้ำมันก็ปกติเครื่องนิ่ง
ให้ช่างเช๊คเขาว่าต้องเปลี่ยนรางหัวฉีด เลยอยากทราบราคา ยี่ฮ้อ และก็คุณภาพครับ
ของเดิมติดของ AG ครับ ใช้รวิ่งจากกรุงเทพลงหาดใหญ่เดือนละครัง ไป-กลับ ใช้ความเร็วระหว่าง 120-140 มีพักระหว่างทาง มีผลทำให้อายุการใช้งานของหัวฉีดแก๊สน้อยลงหรือป่าว รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

ยี่ห้อ Valtak 3 ohm ราคา 2.000 บาท ไม่น่าเกิน ซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์แก๊สทั่วไป
(ระวังเจอของเทียม)
Chote

ชื่อเล่น: โจ่ว

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 632

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 656
ให้คำขอบคุณ: 382

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 24 มีนา 2012 23:14 - Re: หัวฉีดน่าจะเจ๊งช่างว่า (ช่วยแนะนำหน่อยครับ) ขอบคุณครับ
ultramanthai พิมพ์ว่า:
aunku59 พิมพ์ว่า:

ยี่ห้อ Valtak 3 ohm ราคา 2.000 บาท ไม่น่าเกิน ซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์แก๊สทั่วไป
(ระวังเจอของเทียม)

ของผมช่างก็บอกว่าใกล้แล้วเหมือนกัน แต่ตอนนี้เพิ่งโดนนู่น นี่ นั่น ไปเลยยังไม่เปลี่ยน
ช่างเค้าไปขันปรับตรงหัวฉีดแก๊สเพิ่ม เพื่อให้ใช้ไปได้อีกซักพัก
เลยสอบถามราคาจากร้านมาคร่าวๆว่า2500บาทพร้อมเปลี่ยนท่อหัวฉีดด้วย
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

จันทร์, 26 มีนา 2012 09:02 - หัวฉีดน่าจะเจ๊งช่างว่า (ช่วยแนะนำหน่อยครับ) ขอบคุณครับ
ราคาประมาณนั้นคับ ถ้าจะให้ดีขอเปลี่ยนท่อส่งแก๊สด้วยนะ   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.